ผู้เขียน หัวข้อ: My Big Blue Whale – The PaMania’s Mutant (แปลงร่างปาวาฬสีน้ำเงิน)  (อ่าน 45227 ครั้ง)

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: My Big Blue Whale – The PaMania’s Mutant (แปลงร่างปาวาฬสีน้ำเงิน)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 10:35:57 »
ขอบคุณพี่หยกครับที่ได้เอาข้อมูลมาแบ่งปันกัน รูปไม่มากหลอกครับพมว่าน้อยไปมั้ง จัดให้เลยครับชอบๆ  :L6428:   :L4399:

ปล.อย่าลืมเปิดกกระทุ้ปาน้ำเงินนะครับ  :L2904:  :L2897:

:L4399: :L4399: ขอบคุณครับพี่ลีโจ รถผมสีเทาดำครับแต่น้ำเงินน่ะมันคือเงินของผมอ่ะครับ :sd42: ผมชอบน้ำครับ ปกติตัวเองเป็นคนธาตุน้ำอยู่แล้ว วาฬสีน้ำเงินมันมีลำตัวสีเทาออกดำๆเลยเอามาตั้งเป็นชื่อลูกรักผมน่ะครับ :L6419: :L6419: แต่เอ..รู้สึกว่าบ้านเรายังไ่ม่มีสมช.ปาน้ำเงินซักกะคันเลยแฮะ :L2761:
อ้าวปล่อบไก่อีกแล้วเรา  :L2748: 

มีสมาชิกใช้สีน้ำเงินอยู่ 1 ท่านนะครับที่จำได้เป็นสมาชิกได้ไม่นานจำชื้อไม่ได้ขออภัย

อืม..รู้สึกว่าจะคุ้นๆแล้วครับ สงสัยจะเป็นปาสีที่หายากกว่าปาเงินแล้วมั้งครับ :L6419: :L6419:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
Re: My Big Blue Whale – The PaMania’s Mutant (แปลงร่างปาวาฬสีน้ำเงิน)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 10:52:03 »
 :L4399: ขอบคุณครับ พี่หยก ในการ รีวิว ปลาวาฬ ของพี่ ไว้มีโอกาส Mitting เจอกัน อีกครั้ง ต้องขอลอง ดิสเบรคหลังสักหน่อย  :L2759:
แต่ที่แน่ เอาก่อน
  :L6428:

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 11:04:04 »
 :L6428: ที่ 42 ให้พี่หยกครับ สำหรับการรีวิว ที่ครบทุกประเด็นอ่านแล้ว  :L2900:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 11:07:39 »
จัดเต็มเลยคับพี่หยก สุดยอดเลยจ้า...รีวิวได้แบบเห็นภาพเลย
ชอบแบบพี่ต้นเลย ดิสก์เบรกหลัง แสดงว่าพี่หยกขับรถไม่ช้าแน่ๆ เลย

:sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 11:25:17 »
เหมือนพี่เอิร์ท ว่าครับ จัดเต็มเหมือนกันนะเนีายพี่หยก ปลาวาฬสีน้ำเงิน  :L2906: ครับ

ขอบคุณครับพี่อิฐ ถ้าเทียบแล้วรถผมยังห่างชั้นพวกพี่อีกหลายๆคันอยู่เยอะครับ รถพี่อิฐก็ใช่ย่อยซะที่ไหนล่ะ โด่งดังออกซะขนาดนั้น :L2905: แซวเล่นนะครับพี่อิฐ :sd42:
  โด่งดังเพราะคลองมะเดื่อ  :L2754:  ตอนนี้เปลี่ยนยางแล้วรับรองไม่มีซ้ำรอยครับ เพราะถ้าซ้ำต้องดังกว่าเดิมแน่ๆ  :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 11:43:55 »
 :sd10: ฮึ ปลาวาฬน้ำเงิน ของพี่หยกนี่สุดยอดเลยอ่ะ ไว้มีโอกาสขอลองนั่งมั่งนะคร๊าบ  :L6428:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 11:55:25 »
:L4399: ขอบคุณครับ พี่หยก ในการ รีวิว ปลาวาฬ ของพี่ ไว้มีโอกาส Mitting เจอกัน อีกครั้ง ต้องขอลอง ดิสเบรคหลังสักหน่อย  :L2759:
แต่ที่แน่ เอาก่อน
  :L6428:

ยินดีครับพี่ต๋อง แต่ปาวาฬของผมอาจยังไม่ถึงขั้นสุดยอดหรอกนะครับเพราะยังขาดจาน DBA มาเสริมเขี้ยวเล็บอีก 1 อย่าง ตอนนี้ก็คงจะไม่ต่างจากของพี่ๆสักเท่าไหร่หรืออาจจะด้อยกว่าด้วยซ้ำเพราะ DBA มัน :L2900: จริงๆครับ รออยู่เมื่อไหร่จะมาหนอเจ้าจานโหล :L4384: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 11:56:24 »
:L6428: ที่ 42 ให้พี่หยกครับ สำหรับการรีวิว ที่ครบทุกประเด็นอ่านแล้ว  :L2900:

ขอบคุณครับพี่ปู้ :sd23: หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์กับพี่บ้างนะครับ  ;D ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 12:00:52 »
จัดเต็มเลยคับพี่หยก สุดยอดเลยจ้า...รีวิวได้แบบเห็นภาพเลย
ชอบแบบพี่ต้นเลย ดิสก์เบรกหลัง แสดงว่าพี่หยกขับรถไม่ช้าแน่ๆ เลย

:sd42:  :sd42:  :sd42:

ที่จริงไม่ค่อยอยากขับเร็วหรอกครับพี่เจมส์ แค่อยากจะได้อารมณ์แบบชิลๆ หน่อย  ;D แต่เดี๋ยวนี้รถมันติดจริงๆ บางทีก็หงุดหงิด พอเจอทางโล่งเลยซัดไปบ้าง :sd27: แต่ยังไงก็ต้อง safety first เสมอครับ :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 12:03:03 »
เหมือนพี่เอิร์ท ว่าครับ จัดเต็มเหมือนกันนะเนีายพี่หยก ปลาวาฬสีน้ำเงิน  :L2906: ครับ

ขอบคุณครับพี่อิฐ ถ้าเทียบแล้วรถผมยังห่างชั้นพวกพี่อีกหลายๆคันอยู่เยอะครับ รถพี่อิฐก็ใช่ย่อยซะที่ไหนล่ะ โด่งดังออกซะขนาดนั้น :L2905: แซวเล่นนะครับพี่อิฐ :sd42:
  โด่งดังเพราะคลองมะเดื่อ  :L2754:  ตอนนี้เปลี่ยนยางแล้วรับรองไม่มีซ้ำรอยครับ เพราะถ้าซ้ำต้องดังกว่าเดิมแน่ๆ  :sd42:

คงไม่แล้วมั้งครับเพราะเดี๋ยวนี้พี่อิฐได้พัฒนาไปอีกขั้นแล้ว  :L2905: :L2905: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 12:11:53 »
:sd10: ฮึ ปลาวาฬน้ำเงิน ของพี่หยกนี่สุดยอดเลยอ่ะ ไว้มีโอกาสขอลองนั่งมั่งนะคร๊าบ  :L6428:

ขอบคุณครับพี่กอบ ผมเดาว่าความรู้สึกไม่น่าจะต่างจาก Emu Full Set สักเท่าไหร่ :L2761: เพียงแต่ผมไม่เคยลองนกเหลือง มาจากเิดิมๆเลยรู้สึกว่ามันดีขึ้นกว่าเดิมมากๆ บางที Full Set + ยางที่พวกพี่ใส่กันอาจจะสุดยอดกว่านะครับ :L2753: :L2753: อืม..ยังไงผมก็ยังต้องดำเนินตามรอยเท้าพวกพี่ๆอีกหลายอย่างเลยแหละครับ อย่างน้อยก็มีเล็งๆ กล่องปิ่นโตไว้อีกอย่างหนึ่งแล้วล่ะ ยังไม่รวมจานโหล หางปินส์ กับสติ๊กเกอร์ Type D ปาวาฬน้อยคงไม่อาจเีทียบปีศาจเทาแห่งบางใหญ่ได้หรอก :sd10: :sd10: ยังอีกไกลเลยครับพี่กอบ :L4399: :L4399: รอน้องๆบ้างเน้อ... :L4387:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 12:31:02 »

ขอบคุณครับพี่กอบ ผมเดาว่าความรู้สึกไม่น่าจะต่างจาก Emu Full Set สักเท่าไหร่ :L2761: เพียงแต่ผมไม่เคยลองนกเหลือง มาจากเิดิมๆเลยรู้สึกว่ามันดีขึ้นกว่าเดิมมากๆ บางที Full Set + ยางที่พวกพี่ใส่กันอาจจะสุดยอดกว่านะครับ :L2753: :L2753: อืม..ยังไงผมก็ยังต้องดำเนินตามรอยเท้าพวกพี่ๆอีกหลายอย่างเลยแหละครับ อย่างน้อยก็มีเล็งๆ กล่องปิ่นโตไว้อีกอย่างหนึ่งแล้วล่ะ ยังไม่รวมจานโหล หางปินส์ กับสติ๊กเกอร์ Type D ปาวาฬน้อยคงไม่อาจเีทียบปีศาจเทาแห่งบางใหญ่ได้หรอก :sd10: :sd10: ยังอีกไกลเลยครับพี่กอบ :L4399: :L4399: รอน้องๆบ้างเน้อ... :L4387:
อย่าพูดกระนั้นเลย ท่านพี่หยก มิบังอาจ เอาเป็นว่า เราพักผ่อนสไตล์ปามาเนียแล้วกัน 

แต่พักผ่อนรถไม่ได้นะเดี๋ยวรถผมโดนยึด  :L2901:  :L2905:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 12:38:07 »

อย่าพูดกระนั้นเลย ท่านพี่หยก มิบังอาจ เอาเป็นว่า เราพักผ่อนสไตล์ปามาเนียแล้วกัน 

แต่พักผ่อนรถไม่ได้นะเดี๋ยวรถผมโดนยึด  :L2901:  :L2905:

:L4373: ครับพี่แต่ผมผ่อนหมดไปตั้งแต่ต้นปีแล้วครับ :L2739:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 15:05:33 »
 :L2900: ครับพี่หยก อ่านรีวิวแล้วอยาก  :L6415: หลายอย่างเลยครับ สนใจตัวแรกที่ตัวค้ำหม้อลมเบรค รบกวนขอลายแทงด้วยครับ  :sd23:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 15:58:57 »
:L2900: ครับพี่หยก อ่านรีวิวแล้วอยาก  :L6415: หลายอย่างเลยครับ สนใจตัวแรกที่ตัวค้ำหม้อลมเบรค รบกวนขอลายแทงด้วยครับ  :sd23:

รู้สึกว่าเวปไซต์เขาจะไม่อยู่แล้วหรืออย่างไรไม่ทราบนะครับพี่นาย ยังไงลองดูวิธีพื้นฐานดูก่อนละกันครับ ตามนี้ครับ :L2736:
http://profile.yellowpages.co.th/522279592096001

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 22:35:41 »

เบื้องต้น..ผมต้องขออนุญาตชี้แจงก่อนนะครับว่า อุปกรณ์ที่ผมเลือกใช้นั้นเกิดจากความสะดวกส่วนตัวในการเข้าใช้บริการโดยตรงกับเจ้าของสินค้า และขอบอกว่าผมไม่เคยมีส่วนร่วมหรือเกี่ยวข้องกับกลุ่มแก็งค์ที่นิยมผลิตภัณฑ์ชนิดเดียวกัน รวมทั้งไม่เคยรู้จักหรือคบค้าเป็นการส่วนตัวกับกลุ่มดังกล่าวแต่อย่างใด และขอยืนยันว่าปาวาฬสีน้ำเงินมีเลือดปามาเนีย 100% แต่อาจจะกลายพันธุ์กว่าเพื่อนคันอื่นๆไปหน่อยเท่านั้นครับ ;D ;D

ต้องขอออกตัวก่อนนะครับว่ารถผมแต่งตามสไตล์รถครอบครัวเป็นหลัก เพราะบางวันยังต้องขับพาคุณแม่(ยาย)ไปจ่ายตลาด ไหว้เจ้า ช็อบปิ้ง อยู่เนืองๆ แต่ในบางเวลาก็ยังคงต้องการสมรรถนะที่เยี่ยมยอดเพื่อรองรับบุคลิกในการขับขี่แบบดุดันและเร่งร้อนของเจ้าของได้ด้วย ที่สำคัญคือผมเน้นความปลอดภัยเป็นอันดับแรก เพราะฉนั้นรถของผมจะต้องขับแล้วปลอดภัย เร่งได้ แซงได้ตามใจคิด ขับทางไกลแล้วต้องไม่เหนื่อยมากทั้งคนนั่งและคนขับ เอาล่ะครับ...เรามาเริ่มกันเลยครับ
[/size][/color]

:sd42: :sd42: :sd42:

พี่หยกออกตัวล้อฟรีเลย แสดงว่าพี่หยกต้องพอทราบตื้นลึกหนาบาง

ถึงแม้พวกเราหลายๆคนจะมีความคิดเห็นต่างกับกลุ่มก้อนบางกลุ่มในที่เก่า แต่พวกเราไม่ได้มีปัญหากับตัวสินค้าหรือสมาชิกท่านอื่นที่ใช้สินค้าตัวนั้นๆนะครับ

ผมเชื่อว่าพวกผมน่าจะได้พิสูจน์ตรงนี้ให้พี่หยกได้เห็นแล้ว กับการที่พวกเรา"ดูที่เขาทำ ไม่ได้ตัดสินจากที่เขาเป็น"  :L2734:

ส่วนตัวตอนคิดจะปรับเปลี่ยนช่วงล่างก็เปรียบเทียบจากสองยี่ห้อนี้แหละ และเกือบจะได้เข้าก๊วนกับพี่หยกด้วยซํ้า  :L2754:

แต่มาคิดดูอีกที การเดินทางก็ไกล(สำหรับผม)  :L4387: ต้องมีเวลาเอาใจใส่ดูแลอยู่ในระดับหนึ่ง(เนื่องจากสามารถปรับได้ ข้อดีคือข้อเสีย)

ที่สำคัญกลุ่มนี้รีวิวอ้างว่า"จบ"และไม่มีค่าใช้จ่ายตลอดอายุการใช้งาน  :L2755:

แถมสามารถถอดเปลี่ยนจากคันเก่าไปใส่คันใหม่ได้ โดยที่รีวิวให้เข้าใจในลักษณะว่าไม่มีค่าใช้จ่าย  :L2739:

แต่จากการที่ได้เห็นพฤติกรรมของคนกลุ่มนี้เข้าๆออกๆอู่ จนที่อู่กลายเป็นบ้านหลังที่สอง ก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะ"จบ"  :sd06:

และจากความเป็นจริงสำหรับคนเปิดร้านทำมาหากิน การให้บริการฟรีตลอดอายุการใช้งาน ไม่มีทางเป็นความจริงไปได้เลยครับ  :L6415:

(นี่ก็เพิ่งทราบจากพี่หยกเป็นครั้งแรกว่ามีค่าmaintainanceรายปี ซึ่งสำหรับผมมัน make sense มากกว่าที่เขาบอกว่าฟรีตลอดอายุการใช้งาน)

ผมจึงตัดสินใจได้ว่าจะเดินไปทางไหน ไม่เกี่ยวกับมนต์ดำจากพ่อมดที่ไหน เพราะตอนนั้นยังไม่รู้จักใครเลย  :L4365:

แค่เล่าให้ฟังเฉยๆ ไม่มีอะไรในกอไผ่ และเชื่อว่าปาวาฬสีน้ำเงินตัวนี้มีเลือดปามาเนีย 100% ครับ  :L4399:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 23:31:10 »

เบื้องต้น..ผมต้องขออนุญาตชี้แจงก่อนนะครับว่า อุปกรณ์ที่ผมเลือกใช้นั้นเกิดจากความสะดวกส่วนตัวในการเข้าใช้บริการโดยตรงกับเจ้าของสินค้า และขอบอกว่าผมไม่เคยมีส่วนร่วมหรือเกี่ยวข้องกับกลุ่มแก็งค์ที่นิยมผลิตภัณฑ์ชนิดเดียวกัน รวมทั้งไม่เคยรู้จักหรือคบค้าเป็นการส่วนตัวกับกลุ่มดังกล่าวแต่อย่างใด และขอยืนยันว่าปาวาฬสีน้ำเงินมีเลือดปามาเนีย 100% แต่อาจจะกลายพันธุ์กว่าเพื่อนคันอื่นๆไปหน่อยเท่านั้นครับ ;D ;D

ต้องขอออกตัวก่อนนะครับว่ารถผมแต่งตามสไตล์รถครอบครัวเป็นหลัก เพราะบางวันยังต้องขับพาคุณแม่(ยาย)ไปจ่ายตลาด ไหว้เจ้า ช็อบปิ้ง อยู่เนืองๆ แต่ในบางเวลาก็ยังคงต้องการสมรรถนะที่เยี่ยมยอดเพื่อรองรับบุคลิกในการขับขี่แบบดุดันและเร่งร้อนของเจ้าของได้ด้วย ที่สำคัญคือผมเน้นความปลอดภัยเป็นอันดับแรก เพราะฉนั้นรถของผมจะต้องขับแล้วปลอดภัย เร่งได้ แซงได้ตามใจคิด ขับทางไกลแล้วต้องไม่เหนื่อยมากทั้งคนนั่งและคนขับ เอาล่ะครับ...เรามาเริ่มกันเลยครับ

พี่หยกออกตัวล้อฟรีเลย แสดงว่าพี่หยกต้องพอทราบตื้นลึกหนาบาง

ถึงแม้พวกเราหลายๆคนจะมีความคิดเห็นต่างกับกลุ่มก้อนบางกลุ่มในที่เก่า แต่พวกเราไม่ได้มีปัญหากับตัวสินค้าหรือสมาชิกท่านอื่นที่ใช้สินค้าตัวนั้นๆนะครับ

ผมเชื่อว่าพวกผมน่าจะได้พิสูจน์ตรงนี้ให้พี่หยกได้เห็นแล้ว กับการที่พวกเรา"ดูที่เขาทำ ไม่ได้ตัดสินจากที่เขาเป็น"  :L2734:

ส่วนตัวตอนคิดจะปรับเปลี่ยนช่วงล่างก็เปรียบเทียบจากสองยี่ห้อนี้แหละ และเกือบจะได้เข้าก๊วนกับพี่หยกด้วยซํ้า  :L2754:

แต่มาคิดดูอีกที การเดินทางก็ไกล(สำหรับผม)  :L4387: ต้องมีเวลาเอาใจใส่ดูแลอยู่ในระดับหนึ่ง(เนื่องจากสามารถปรับได้ ข้อดีคือข้อเสีย)

ที่สำคัญกลุ่มนี้รีวิวอ้างว่า"จบ"และไม่มีค่าใช้จ่ายตลอดอายุการใช้งาน  :L2755:

แถมสามารถถอดเปลี่ยนจากคันเก่าไปใส่คันใหม่ได้ โดยที่รีวิวให้เข้าใจในลักษณะว่าไม่มีค่าใช้จ่าย  :L2739:

แต่จากการที่ได้เห็นพฤติกรรมของคนกลุ่มนี้เข้าๆออกๆอู่ จนที่อู่กลายเป็นบ้านหลังที่สอง ก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะ"จบ"  :sd06:

และจากความเป็นจริงสำหรับคนเปิดร้านทำมาหากิน การให้บริการฟรีตลอดอายุการใช้งาน ไม่มีทางเป็นความจริงไปได้เลยครับ  :L6415:

(นี่ก็เพิ่งทราบจากพี่หยกเป็นครั้งแรกว่ามีค่าmaintainanceรายปี ซึ่งสำหรับผมมัน make sense มากกว่าที่เขาบอกว่าฟรีตลอดอายุการใช้งาน)

ผมจึงตัดสินใจได้ว่าจะเดินไปทางไหน ไม่เกี่ยวกับมนต์ดำจากพ่อมดที่ไหน เพราะตอนนั้นยังไม่รู้จักใครเลย  :L4365:

แค่เล่าให้ฟังเฉยๆ ไม่มีอะไรในกอไผ่ และเชื่อว่าปาวาฬสีน้ำเงินตัวนี้มีเลือดปามาเนีย 100% ครับ  :L4399:

แม้...พี่กิตพูดถูกใจ
ผมก็ว่าแล้วตั้งแต่พี่หยกจั่วหัวมาแล้ว ผมก็คิดว่าพี่หยกต้องรู้ตื้น ลึก หนา บาง มาไม่มากก็น้อยล่ะ  :L2754: :L2754: :L2754:
จากผู้สังเกตการณ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2013, 23:33:13 โดย พี่อ้วน 2702 »

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 23:49:16 »
มาแอบแซว วาฬ ไม่ใช่ปา นะคร้าบ  :sd42: :sd42:

มาแบบหมัดเดียวจอดเลยนะครับพี่หยก มวยคนนี้ไม่มีการแย้บ โป้งเดียวจอดเลยครับ
 :L2734: :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 23:57:47 »

แม้...พี่กิตพูดถูกใจ
ผมก็ว่าแล้วตั้งแต่พี่หยกจั่วหัวมาแล้ว ผมก็คิดว่าพี่หยกต้องรู้ตื้น ลึก หนา บาง มาไม่มากก็น้อยล่ะ  :L2754: :L2754: :L2754:
จากผู้สังเกตการณ์

ขอบคุณพี่ๆที่เข้าใจครับโดยเฉพาะพี่กิตพี่นะ :L4399: :L4399: อึ่ม..อยากจะบอกพี่ว่าถึงแม้ผมจะไม่ค่อยเก่งบัญชีแต่ผมชอบเรียนประวัติศาสตร์ครับ :L2739: แหม..ก็อุตส่าห์เป็นแฟนพันธุ์แท้ปามาเนียทั้งทีมันก็ต้องศึกษารายละเอียดมาบ้าง ;D ;D เฮ้อ!! แบบนี้ผมค่อยสบายใจหน่อย :L4388: :L4388: :L4363: :L4373: :sd42:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 00:01:48 »
มาแอบแซว วาฬ ไม่ใช่ปา นะคร้าบ  :sd42: :sd42:

มาแบบหมัดเดียวจอดเลยนะครับพี่หยก มวยคนนี้ไม่มีการแย้บ โป้งเดียวจอดเลยครับ
 :L2734: :L2734: :L2734:

ผมมันพวกชอบน็อคหมัดตรงครับพี่ไซ เต้นฟุตเวิร์คกับเค้าไม่ค่อยเป็น :sd42: รีบชกรีบน็อคแล้วเอาเวลาไปพักผ่อนแบบปามาเนียดีกว่า  :L2905: :L4384: :L4384: