ผู้เขียน หัวข้อ: ครบสูตร แฟนใจดี มีปาขับ เขาละครับ ชล ลำลูกกา กำงบ 95000 บาท  (อ่าน 52588 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอให้มีความสุขกับเสียงเพลงเช่นกันนะครับพี่ชล รับรถแล้วมาเจอกันหน่อยนะคร้าบบพี่  :L2753:  :L4398:

ยินดีเลยครับนุก

อยากฟังมากมาแล้วขอนั่งสัก 1 ชม.นะครับ   :L2888: :L2897:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 5
ขอให้มีความสุขกับเสียงเพลงเช่นกันนะครับพี่ชล รับรถแล้วมาเจอกันหน่อยนะคร้าบบพี่  :L2753:  :L4398:

ยินดีเลยครับนุก

อยากฟังมากมาแล้วขอนั่งสัก 1 ชม.นะครับ   :L2888: :L2897:

โอเค เลยครับพี่
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

• Pa Mania
  • *
รถเสร็จจัดมิตติ้งเลยอยาฟังงงงงงงงงง ถือเป็นการเลี้ยงรับสะใภ้ใหม่ลำลูกกาด้วย :L2736:

จัดมาเลยครับ รออยู่  :L4373: :L4373:

เมื่อไหร่ครับ
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
หมอตรวจคนไข้ยังต้องใช้เครื่องมือ ร้านเครื่องเสียงก็ต้องมี่เครื่องวัดเสียงกันบ้าง

เข้าห้องรอตรวจ

รถพี่ๆที่ติดเครื่องเสียงมาแล้ว ผ่านขั้นตอนตรวจแบบนี้กันบ้างหรือเปล่า
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
ตั้งเครื่องมือวัดวิเคราะห์เสียงร่วมกับหูในการจูนเสียง

เพื่อให้ได้ทั้งความถูกต้องและความถูกใจ

ใช้เครื่องวัดวิเคราะห์ 2 อย่าง
ตัวที่1 เครื่องวัดความดัง ( หน่วยเป็น เดซิเบล Db )
ตัวที่2 เครื่องวัดความถี่เสียง ( หน่วยเป็น เฮิร์ต Hz )

หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
พี่โย  พี่โก้ เอามาลงอีกครับ ข้อมูลดีๆทั้งนั้นครับ :L2900: :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
ก่อนไปรับรถให้ดู ผลิตภัณฑ์นี้ เรียกง่ายๆ แผ่น ATM
ซื่อเต็ม Acoustic Treatment Material

คำว่าแด๊มป์ ความหมายมันลึกซึ้งมากกว่าการมีแผ่นแด๊มป์ไว้ในรถ เพราะชนิด ประเภทของแผ่นแด๊มป์แต่ละแบบ จะเอาไปติดไว้ตรงไหน เพื่ออะไร
ต้องใช้ประเภทไหน ติดไว้ตรงไหน...อันนี้สำคัญมากครับ

นี่ครับโฉมหน้าแผ่นแด๊มป์ชนิดพิเศษ Acoustic Treatment  Material เรียกสั้นๆว่า ATM...กันเสียงก้อง กันเสียงสะท้อน ใช้ได้ทั้งในตู้ซับและในประตู (ประตู ทำหน้าที่เหมือนตู้)

วันไหนจำเป็นต้องเปิดแผงประตูรถ ลองดูชิครับว่าในประตูรถที่พี่ๆไปติดเครื่องเสียงมา มีแผ่นแด๊มป์ บ้างหรือเปล่า ถ้ามีมีกี่ประเภท

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
สุดยอดจริงๆครับ รายละเอียดเยอะจริงๆครับ

เพราะตั้งแต่ติดเครื่องเสียงกับรถมา(ไม่ใช่ปา) ไม่เคยเจอร้านไหนทำแบบนี้ให้เห็นเลยอ่ะครับ ทั้งหล่อเสาa ตีกล่องเก็บแอมป์ใต้เบาะ แดมป์รอบคัน
มีแต่ tweeter วางแปะ แอมป์ใต้เบาะสายไฟโผล่ แล้วก็เจอแต่ช่างหูทองมานั่งจูนๆๆ แล้วก็บอกว่าเสร้จแล้วพี่ลองฟังดู ไอ้เราก็หูบ้านๆ แยกคุณภาพเสียงไม่ค่อยออก

ทำให้หวนกลับไปคิดเลยว่าตอนนั้นเสียเงินไปนี่ได้อะไรคุ้มกลับมาบ้างหว่า แอมป์ก็ดีนะMP5 5CH มีทั้งตู้ซับไฟเบอร์, Hertzคู่หน้าแยกชิ้น, Hertzคู่หลังแหลมในตัว เสียงออกมาก็ไม่ถูกใจ เรียบร้อยหรือก็ไม่ แดมป์ก็ไม่มีสักจุด ..... 555 อดีตเป็นครูครับ

แต่ตอนนี้รู้แล้วว่า หากจะติดตั้งเครื่องเสียงครั้งต่อไปจะพึ่งที่ไหนดี
 :L2900:

• Pa Mania
  • *
รถเสร็จจัดมิตติ้งเลยอยาฟังงงงงงงงงง ถือเป็นการเลี้ยงรับสะใภ้ใหม่ลำลูกกาด้วย :L2736:

จัดมาเลยครับ รออยู่  :L4373: :L4373:

มีทติ้ง ปาเนีย ลำลูกกา เมื่อใหร่ดีครับพี่ๆ ผมจะไปมอบตัวครับ  :L4398:

ออฟไลน์ พี่บิลลี่-billy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1

เดี่ยวปรึกษาพี่โจก่อนครับ

อยากชนแก้วกะพี่ตาม สนามเป็นกลาง ลำลูกกา(มาสป.เดี่ยวหาว่าเอาเปรียบ) แต่อาจมีปาสป.ไปรุมชนแก้วหลายคน :L2901:

• Pa Mania
  • *

เดี่ยวปรึกษาพี่โจก่อนครับ

อยากชนแก้วกะพี่ตาม สนามเป็นกลาง ลำลูกกา(มาสป.เดี่ยวหาว่าเอาเปรียบ) แต่อาจมีปาสป.ไปรุมชนแก้วหลายคน :L2901:

สวัสดีครับพี่บิลลี่ เดี๋ยวเป็นกรรมการให้นะครับ ปาสป. ว่าไงครับ ปา ลำลูกกา เอ่ยมาซะขนาดนี้  :L2901:  :L2901:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สุดยอดจริงๆครับ รายละเอียดเยอะจริงๆครับ

เพราะตั้งแต่ติดเครื่องเสียงกับรถมา(ไม่ใช่ปา) ไม่เคยเจอร้านไหนทำแบบนี้ให้เห็นเลยอ่ะครับ ทั้งหล่อเสาa ตีกล่องเก็บแอมป์ใต้เบาะ แดมป์รอบคัน
มีแต่ tweeter วางแปะ แอมป์ใต้เบาะสายไฟโผล่ แล้วก็เจอแต่ช่างหูทองมานั่งจูนๆๆ แล้วก็บอกว่าเสร้จแล้วพี่ลองฟังดู ไอ้เราก็หูบ้านๆ แยกคุณภาพเสียงไม่ค่อยออก

ทำให้หวนกลับไปคิดเลยว่าตอนนั้นเสียเงินไปนี่ได้อะไรคุ้มกลับมาบ้างหว่า แอมป์ก็ดีนะMP5 5CH มีทั้งตู้ซับไฟเบอร์, Hertzคู่หน้าแยกชิ้น, Hertzคู่หลังแหลมในตัว เสียงออกมาก็ไม่ถูกใจ เรียบร้อยหรือก็ไม่ แดมป์ก็ไม่มีสักจุด ..... 555 อดีตเป็นครูครับ

แต่ตอนนี้รู้แล้วว่า หากจะติดตั้งเครื่องเสียงครั้งต่อไปจะพึ่งที่ไหนดี
 :L2900:

ผมประสบมากับตัวเองแล้วครับ   ว่ายี้ห้อดีกว่า  กับยี้ห้อรองกว่า    เจอการติดตั้งและฝีมือจูนใส่เข้าไปแล้วผลออกมาคนละอย่างกันเลยครับ

อยากจะบอกว่า  ถ้าจะลงทุนซื้องานวิ่งไปชัยนาทครั้งเดียว    แต่ถ้าจะลงทุนซื้อสินค้าแถวกรุงเทพนี่แหละมีหลายที่เลยครับ   รับรองถูกกว่ามากแน่นอนครับ

แต่ชุดที่จะให้ความแตกต่างได้ต้องพอมีราคาให้ใส่รุ่นที่มีลูกเล่นหน่อยนครับหรือประมาณ 3x,xxxขึ้นไปไม่รวม front เดิมที่มากับรถ    เห็นความต่างชัดเลย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
รับรถมาเเล้ว เสียงสุดยอดเลย(ในความรู้สึกผมเองนะ) ผมโอเคเลย เพลงจากที่ฟังอยู่ทุกวันมันเปลี่ยนไป เลย

• Pa Mania
  • *
มีเมมโมรี เพิ่มมา 6 โหมด ให้ผมเลือกฟังเอา เวทีเสียง หรือ เอามันแบบชัดๆ

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
รับรถมาเเล้ว เสียงสุดยอดเลย(ในความรู้สึกผมเองนะ) ผมโอเคเลย เพลงจากที่ฟังอยู่ทุกวันมันเปลี่ยนไป เลย

ยินดีกับพี่ชลด้วยครับได้เครื่องเสียงถูกใจ  แล้วยังฟังเพลินจนลืมทำการบ้านล่ะครับ

• Pa Mania
  • *

ยินดีกับพี่ชลด้วยครับได้เครื่องเสียงถูกใจ  แล้วยังฟังเพลินจนลมทำการบ้านล่ะครับ

ช่วงทำการบ้าน  พี่สายชลเขาจะเปิดโหมดเวทีและเอาให้มันส์แบบชัดๆ ไงครับพี่โอ   นี่แหละที่มาของ 95000 บาท 555555

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
พี่ชล ไปอธิบายพวกสืบราคากับจำนวนของที่ได้หน่อยนะว่าทำไมได้ของมาแค่นี้   :sd42:

• Pa Mania
  • *

:L2900: ยินดีด้วยครับพี่ชล มีความสุขกับเสียงเพลงครับผม]

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
ทำศัลยกรรม

คนที่ 1ทำนมจากโรงพยาบาลมีชื่อเสียง มีมาตรฐานและ โด่งดังด้านทำนม 80,000 บาท

คนที่2ไปทำจากคลีนิคใกล้บ้าน 60,000 บาท

และอีกคนไปทำกับหมอเถื่อนในลานจอรถตามห้าง 40,000 บาท
---------------------------------------
ทั้ง3คนได้นมใหม่มาเท่ากัน จำนวณคนละ2เต้า

แต่ข่าวทีวี หนังสือพิมพ์ เราเห็นกันอยู่บ่อยๆว่านมเน่าจากคลีนิค/หมอที่ไม่ได้มาตรฐาน
---------------------------------------

ติดตั้งเครื่องเสียง คงคล้ายกัน ที่คนบางกลุ่มต้องการแต่ปริมาณ ต้องการสะดวก ต้องการถูกๆ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ