ผู้เขียน หัวข้อ: ครบสูตร แฟนใจดี มีปาขับ เขาละครับ ชล ลำลูกกา กำงบ 95000 บาท  (อ่าน 52583 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ไปดูรถมาแล้ว ชื่นใจ ไวไวนี้รู้จักแน่ อิอิอิ :L2901:

เอารูปมา update หน่อย  รู้ไหมรอดูอยู่ไม่ให้คาดสายตา  :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ไปดูรถมาแล้ว ชื่นใจ ไวไวนี้รู้จักแน่ อิอิอิ :L2901:

โอ้วเป็นไงบ้างครับพี่ชล เอารูปมาอัพเดทหน่อยครับผม  :L2734:

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
ไม่ได้ถ่ายมาเลยอ่ะครับ
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
 :L2888:  :L2900: ครับพี่ชล รอชมภาพ และเสียงนะครับ ความสุขของการฟังเพลงบนรถจะมากขึ้นแน่นอน :L2734:

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
-ขออภัยครับ
อินเตอร์เน็ตที่ร้านเสียมาเกือบ7วันแล้ว

ก่อนเข้าเรื่องเครื่องเสียงคันนี้ ขออณุญาตเล่าเรื่องอินเตอร์เน็ตนิดนึงน่ะครับ
เมื่อประมาณ1ปีที่ผ่านมา มีอินเตอร์เน็ตระบบใหม่ที่เข้ามาในจ.ชัยนาทเขาเรียกว่า สายไฟเบอร์ออฟติค (สายลำแสง)ไม่มีสายทองแดง

ร้านผมได้เลือกให้ทดลองใช้เป็นร้านแรก
3เดือนแรก ปวดหัวกับระบบใหม่ที่ทีมช่างที่รับผิดชอบ ยังไม่เข้าใจระบบ

แต่สิ่งต่อมาที่คิดไม่ถึงจริงๆนั่นคือความเป็นธรรมชาติ/วัสดุที่ทำมาจากธรรมชาติ...ดีเรื่องสิ่งแวดล้อม แต่อาจจะไม่ดีด้านการใช้งานบางอย่าง
นั่นคือเปลือกสายไฟเบอร์ออฟติค ทำมาจากวัสดุธรรมชาติเช่นข้าวโพด พืช ผัก ฯลฯ (ไม่ใช่พลาสติก pvc เหมือนที่เราคุ้นเคย

หนูและกระรอก กัดสาย แทะสายอินเตอร์เน็ตทุกเดือน....สรุปว่าร้านผมเน็ตสายขาด เสียทุกเดือนเพราะหนู กระรอกเลือกกัดสายที่ทำมาจากวัสดุธรรมชาติครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *

เข้าเรื่องเครื่องเสียงครับ

อันนี้โพสไว้เมื่ิอปี 2010
คลิก
http://www.chainatsound.net/myboard/index.php?topic=1564.0
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *

คลิกที่ 2
ต้องอ่าน ต้องดูก่อนครับ
ถึงจะเข้าใจเรื่องของรถคันนี้มากขึ้น

และจะเข้าใจเรื่องของโนเนม มีเนม แบรนด์เนม

คลิก
https://www.google.co.th/search?q=dls+scandinavia&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=s84aUsn0JYPMrQee14HwCg&ved=0CAkQ_AUoAQ&biw=1403&bih=797

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
วันนี้เสียงดังแล้วครับ

Tweetter vifa peerless คุณภาพคุ้มราคาที่จ่ายไป

ดูกันไกล้ๆว่ารูปร่างหน้าตาเหมือนกันกับที่ให้ดูก่อนหน้านี้มั้ย อย่าดูแค่ยี้ห้อว่าอะไร อยากได้คุณภาพต้องดูสเปคด้วย

ใส่ฝา คู่ละ 3,000 เสียงดรอปลงไปนิด เซียนส่วนใหญ่ไม่ค่อยใส่กัน บางครั้งเลยเห็นน้ำตาเซียน ( เพราะเพื่อนเซียนจะใช้นิ้วจิ้มแล้วถามว่ายี่ห้ออะไร ) เชื่อป่ะ ไม่แน่คุณอาจจะเคยทำให้เซียนมีน้ำตามาแล้วก็ได้

หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
 :L2756: ตื่นเต้นแทนเจ้าของรถ รับรถวันไหนพี่ชล มีโอกาสขอฟังหน่อยนะครับพี่

• Pa Mania
  • *
โคตร ตื่นเต้นเลยพี่ รอไม่รีบ ครับ 5555
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
มาดูความเรียบร้อยการจัดวางอุปกรณ์กันดีกว่า

ปรับเบาะเดินหน้าถอยหลังอาจเห็นแอมป์ เพื่อความเรียบร้อยทำแผงคอบแอมป์

เรียบร้อยดูดีมีราคาสมฐานะเจ้าของรถ หนุ่มสุพรรณใจซือ เจ้าของที่นา100ไร่

หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

• Pa Mania
  • *

หรือบางท่านอยากทำฝาป้องกันทวิตเตอร์แบบนี้
หรือจะกลึงเพลทหน้าขึ้นมาใหม่ จะได้ไม่ต้องเหมือนใคร

ภาพนี้ผมหามาจากต่างประเทศครับ...จะสังเกตุเห็นว่าเขาหล่อเสาเอพิลล่าแบบนี้กันมากมาย...แต่บ้านเราฮิต2ดอก จึงทำให้ต้องใช้งบมากเป็นพิเศษ

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
มาดูแหล่งพลังงานกันดีกว่า

ฟิวส์เมนขนาดใหญ่ประเภท anl 4 ตัว แยกอิสระเพื่อคุมอุปกรณ์แต่ละตัว ฟิวส์แบบนี้ส่วนใหญ่จะเห็นได้ตามรถแข่ง

เพิ่มสายกลาวด์ เพื่อเพิ่มเส้นทางไหลกลับของกระแสไฟ

สายไฟ สายกลาวด์ทุกเส้นผลิตมาจากทองแดงแท้ เสียงดีกว่าสายในท้องตลาดที่มีส่วยผสมของอลูมิเนียม
ลดต้นทุน คุณภาพก็ลดลงตามไปด้วย

*** พี่ๆที่ติดตั้งเครื่องเสียงมาแล้วลองไปสังเกตุ สายไฟดูบ้างนะครับว่ามีส่วนผสมของอลูมิเนียมหรือเปล่า ง่ายๆดูด้วยตาว่าหน้าตัดของสายไฟตรงกลางจะเป็นสีขาวรอบนอกจะเป็นสีทองแดง

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ขอให้มีความสุขครับ พี่ชล
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอให้มีความสุขครับ พี่ชล

ขอบคุณครับ พี่โต้ง :L2758:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ขอให้มีความสุขกับเสียงเพลงเช่นกันนะครับพี่ชล รับรถแล้วมาเจอกันหน่อยนะคร้าบบพี่  :L2753:  :L4398:

• Pa Mania
  • *
ขอให้มีความสุขกับเสียงเพลงเช่นกันนะครับพี่ชล รับรถแล้วมาเจอกันหน่อยนะคร้าบบพี่  :L2753:  :L4398:

ยินดีเลยครับนุก

ออฟไลน์ พี่บิลลี่-billy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
รถเสร็จจัดมิตติ้งเลยอยาฟังงงงงงงงงง ถือเป็นการเลี้ยงรับสะใภ้ใหม่ลำลูกกาด้วย :L2736:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
รถเสร็จจัดมิตติ้งเลยอยาฟังงงงงงงงงง ถือเป็นการเลี้ยงรับสะใภ้ใหม่ลำลูกกาด้วย :L2736:

จัดมาเลยครับ รออยู่  :L4373: :L4373:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.