ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมปัญหาของ Pajero Sport ที่อาจจะเกิดขึ้นกับรถที่รักของเรา (เตรียมรับมือ)  (อ่าน 111703 ครั้ง)

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
 :sd27:

สุดย้อดคับพี่

ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:sd27:

สุดย้อดคับพี่

ขอบคุณคร้าบ

สวัสดีปีใหม่ครับพี่พีท

หายเงียบไปเลฃนะครับ   ยินดีต้อนรับอีกครั้ง
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หมอวา (วไลรัตน์ )

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
 :sd23: พี่นะ ยอดเยี่ยมมากค่ะ สำหรับข้อมูล....
ขอบคุณ พี่กิต....ที่พามาห้องนี้ค่ะ  :L2900:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:sd23: พี่นะ ยอดเยี่ยมมากค่ะ สำหรับข้อมูล....
ขอบคุณ พี่กิต....ที่พามาห้องนี้ค่ะ  :L2900:

ยินดีที่เนื้อหาเป็นข้อมูลประกอบของแม่เลี้ยงวไล ได้ครับ

:L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ไก่ กุ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
อ่านปุ๊ป นี่ใช่ทุกข้อเลยครับ พี่นะ
เอกลักษณ์ ของ ปาเจโร่ ล้วนๆ
 อ่อ มีอีกข้อนึงนะครับ เห็นเป็นกันเยอะใน ปาเจโร่รุ่นแรก ๆ 2.5 vg turbo 4 speeds  ปี 10 -11 คือ เทอร์โบเยิ้มครับ  ผมเคลมมาเรียบร้อยแล้วที่ 0 ก่อน หมดประกัน แล้วก็ เกียร์ 2 รอบต่ำ เนิบ ๆ เดินคันเร่งต่อแล้วเพลาสะท้านกึ๊ก แก้ไขที่ 0 แล้วไม่หายครับ ยกเฟืองท้ายออกมาปรับตั้งใหม่ก็ไม่หาย ไม่รู้คันอื่น ๆ เป็นเหมือนผมรึเปล่าเกียร์ 4 speeds ถอดใจช่างมันแล้วครับ ทิ้งรถทีเป็นอาทิตย์
No race , No life!!!

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
อ่านปุ๊ป นี่ใช่ทุกข้อเลยครับ พี่นะ
เอกลักษณ์ ของ ปาเจโร่ ล้วนๆ
 อ่อ มีอีกข้อนึงนะครับ เห็นเป็นกันเยอะใน ปาเจโร่รุ่นแรก ๆ 2.5 vg turbo 4 speeds  ปี 10 -11 คือ เทอร์โบเยิ้มครับ  ผมเคลมมาเรียบร้อยแล้วที่ 0 ก่อน หมดประกัน แล้วก็ เกียร์ 2 รอบต่ำ เนิบ ๆ เดินคันเร่งต่อแล้วเพลาสะท้านกึ๊ก แก้ไขที่ 0 แล้วไม่หายครับ ยกเฟืองท้ายออกมาปรับตั้งใหม่ก็ไม่หาย ไม่รู้คันอื่น ๆ เป็นเหมือนผมรึเปล่าเกียร์ 4 speeds ถอดใจช่างมันแล้วครับ ทิ้งรถทีเป็นอาทิตย์

เรื่องหอยเยิ้มมีการพูดจากันอยู่พอสมควรครับ เช่นกระทู้ของพี่ตามกระทู้นี้ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1627.20.html
และอีกหลายๆกระทู้ที่ผมไม่ได้กล่าวถึงนะครับ

แต่เรื่องเพลาสะท้านไม่คุ้นว่าเคยผ่านตาครับ คงต้องรบกวนพี่ไก่ให้ข้อมูลเพิ่มเติม เผื่อเป็นcase studyของบ้านครับ พี่ไก่ตั้งกระทู้หัวข้อใหม่ขึ้นมาเลยก็ได้นะครับ  :L2759: :L2758:

• Pa Mania
  • *
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์

ออฟไลน์ บุญโฮม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
เมื่อวานผมล้างรถ ตรงฝากระโปรงมีคราบเหลืองๆ เลยเอาผ้าจุ่มน้ำยาล้างรถมาถูตรงรอยคราบก็ไม่แรงมาก
ปรากฎว่าสีขาวมุกที่เคลือบผิวหายเลยครับ โชคดีที่เป็นบริเวณไม่กว้างมาก ทำไมหลุดง่ายจังก็ไม่รู้

manhorse

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
เข้ามาอ่านหลายรอบแล้ว แต่ยังไม่เกิดปัญหาใดๆ ครับ  :sd23:
มีแค่ปัญหาเดียว กระเป๋าแหก  :L6415: :sd42: :L2905:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
เข้ามาอ่านหลายรอบแล้ว แต่ยังไม่เกิดปัญหาใดๆ ครับ  :sd23:
มีแค่ปัญหาเดียว กระเป๋าแหก  :L6415: :sd42: :L2905:

:L6415: เป็นกันทุกคนไม่เชื่อมองชื่อพี่ๆ แต่ละคนสิอาการเดียวกันหมดเลย แต่วันนี้แก้ได้แล้วครับ
"เพราะมีผู้อัปถัมภ์ใจดีของปามาเนียคอยบริจาคสิ่งที่มีประโยชน์แก่สมาชิกบ้านนี้"  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
เมื่อวานผมล้างรถ ตรงฝากระโปรงมีคราบเหลืองๆ เลยเอาผ้าจุ่มน้ำยาล้างรถมาถูตรงรอยคราบก็ไม่แรงมาก
ปรากฎว่าสีขาวมุกที่เคลือบผิวหายเลยครับ โชคดีที่เป็นบริเวณไม่กว้างมาก ทำไมหลุดง่ายจังก็ไม่รู้

น้ำยาล้างรถ ถ้าจะแรงหน้าดูเลย เล่นเอามุกออกได้
ระวังนะครับ ล้างครั้งต่อไป มุกอาจหายหมดทั้งคัน ล้อเล่นครับ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
มาให้พี่โต้งแก้ปัญหาให้ดีกว่าคับ.   เงาแว๊ปปๆๆ.   :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

manhorse

• บุคคลทั่วไป
น้ำยาล้างรถ ถ้าจะแรงหน้าดูเลย เล่นเอามุกออกได้
ระวังนะครับ ล้างครั้งต่อไป มุกอาจหายหมดทั้งคัน ล้อเล่นครับ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
:L2905: :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39

:L6415: เป็นกันทุกคนไม่เชื่อมองชื่อพี่ๆ แต่ละคนสิอาการเดียวกันหมดเลย แต่วันนี้แก้ได้แล้วครับ
"เพราะมีผู้อัปถัมภ์ใจดีของปามาเนียคอยบริจาคสิ่งที่มีประโยชน์แก่สมาชิกบ้านนี้"  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

พี่พฏ คือ 1ในผู้อุปถัมภ์ใจดีใช่ไหมครับ เห็นพี่ๆ บอกซุกไว้เยอะ รอแจกจ่ายแด่สมาชิก  :sd42: :L2905:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
พี่พฏ คือ 1ในผู้อุปถัมภ์ใจดีใช่ไหมครับ เห็นพี่ๆ บอกซุกไว้เยอะ รอแจกจ่ายแด่สมาชิก  :sd42: :L2905:

พี่ตุ้ยจะอุปถัมภ์อะไรให้ผมกับพี่ๆ ท่านอื่นอีกหรือปล่าวครับ ผมรออยู่ห้องแบ่งปันนะครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
พี่ตุ้ยจะอุปถัมภ์อะไรให้ผมกับพี่ๆ ท่านอื่นอีกหรือปล่าวครับ ผมรออยู่ห้องแบ่งปันนะครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
พี่พฏกะพี่ตุ้ยจะแจกอะไรก็บอกนะครับติ๊กตั๊กรอยุ :L6425:
Win Win

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
งาน กรงแมวนี้ใครมีอะไรก้อแบกกันไปเลยดีไหมอ่ะครับ.   :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
เยี่ยมเลย ของผมเปลี่ยนหมดแล้ว เหลือแต่ จานทอง ที่ยังไม่ได้เปลี่ยนคับ

ออฟไลน์ หนึ่ง มารบูรพา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอบคุณครับ พี่นะ ขอมูลแน่นปึก  :L2906:
มิตรภาพเริ่มต้นที่ความจริงใจ แต่อสรพิษยังดีกว่ามิตรทรยศ