ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดฟร้อนหน้าอย่างถูกวิธีอย่างไรครับ ?  (อ่าน 5190 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่รุฒน์ Ruth UAE

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
พอดีจอกลางที่ติดมาจากศูนย์ ไฟมาแต่สัญญาณภาพไม่มา ได้รับคำแน่ะนำจากพี่อ้วน ให้ลองถอดฟร้อนหน้าเพื่อเช็คการต่อของ AV Out จึงอยากรบกวนขอคำแน่ะนำจากพี่ๆเรื่องการถอดฟร้อนหน้าอย่างถูกวิธี-ปลอดภัยให้ด้วยครับ  :sd23:

ออฟไลน์ ก๊อต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
Re: ถอดฟร้อนหน้าอย่างถูกวิธีอย่างไรครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2013, 20:41:46 »
พอดีจอกลางที่ติดมาจากศูนย์ ไฟมาแต่สัญญาณภาพไม่มา ได้รับคำแน่ะนำจากพี่อ้วน ให้ลองถอดฟร้อนหน้าเพื่อเช็คการต่อของ AV Out จึงอยากรบกวนขอคำแน่ะนำจากพี่ๆเรื่องการถอดฟร้อนหน้าอย่างถูกวิธี-ปลอดภัยให้ด้วยครับ  :sd23:

มันมี Av 2ช่องนะครับพี่รุฒ

ลองกดๆ ดูก่อน จะได้ไม่ต้องถอดเสียเที่ยว

แรกๆ ผมก็สงสัย ทำไมจอกลางไม่มีภาพ ^^

• Pa Mania
  • *
Re: ถอดฟร้อนหน้าอย่างถูกวิธีอย่างไรครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2013, 20:50:17 »

มันมี Av 2ช่องนะครับพี่รุฒ

ลองกดๆ ดูก่อน จะได้ไม่ต้องถอดเสียเที่ยว

แรกๆ ผมก็สงสัย ทำไมจอกลางไม่มีภาพ ^^

เดี๋ยวกลับไปนี้จะลองดูนะครับพี่ก็อต  ขอบคุณครับผม  :sd23:

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2013, 20:55:54 »
พี่รุฒน์  ลองให้ข้อมูลไว้ก่อนว่าใช้รถปีใหนนะครับพี่ๆที่เคยเจอจะได้แจ้งให้ทราบ ถ้าไม่เคยเจอจะได้ช่วยกันหาข้อมูล
ของผมเคยถอดแต่รถปี 2009-2011 ครับ ปีหลังจากนั้นยังไม่เคยได้ถอดครับ 

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2013, 21:11:27 »
พี่รุฒน์  ลองให้ข้อมูลไว้ก่อนว่าใช้รถปีใหนนะครับพี่ๆที่เคยเจอจะได้แจ้งให้ทราบ ถ้าไม่เคยเจอจะได้ช่วยกันหาข้อมูล
ของผมเคยถอดแต่รถปี 2009-2011 ครับ ปีหลังจากนั้นยังไม่เคยได้ถอดครับ

รถเป็น2.5 GT 4WD A/T  ปี 2012 ครับพี่ทศ พึ่งออกมาได้เดือนนึงครับ วันที่เซลเอารถมาส่งพอดีเค้าลืมเอารีโมทมาด้วยเลยไม่ได้เช็คครับ
จอกลาง เป็นของแถมติดจากศูนย์...
Zulex HD-LED900
Full HD LED Digital Monitor
Led Top Light
Full Function Remote Control
16 : 9 Wide Viewing Angle
Resolution 800x3(RGB)X480
Semi Automatic Screen Adjustment
Automatic Power Saver
Power Consumption 12 Volt

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2013, 21:17:43 »
ผมเพิ่งถอดไปเมื่อวานซืนนี่เองอ่ะครับ
แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้อ่ะครับ
เดี๋ยว serch วิธีถอดมาให้ครับ

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2013, 22:11:53 »
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=neko3c&month=14-08-2012&group=6&gblog=2
ตามนี้ครับ

ขอบคุณครับพี่ไซ ชัดเจนมากครับ  :sd23: