ผู้เขียน หัวข้อ: จอกลางสัญญาณภาพไม่มาทำงัยดีครับ  (อ่าน 3206 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่รุฒน์ Ruth UAE

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
จอกลางสัญญาณภาพไม่มาทำงัยดีครับ
« เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013, 23:06:19 »
รบกวนขอคำแน่ะจำจากพี่ๆด้วยครับ ผมเข้าใจว่าจอกลางของผมเป็นรุ่นเดียวกันกับของพี่จ็าบอ่ะครับ  คือ...
Zulex HD-LED900
Full HD LED Digital Monitor
Led Top Light
Full Function Remote Control
16 : 9 Wide Viewing Angle
Resolution 800x3(RGB)X480
Semi Automatic Screen Adjustment
Automatic Power Saver
Power Consumption 12 Volt
(ศูนย์ติดตั้งให้เพราะผมผมเป็นรุ่น2012)แต่ปัญหาที่เจอคือตั้งแต่ออกมาจากศูนย์(ประมาณเดือนนึงแล้วครับ)สัญญาญภาพไม่มีมาครับ(ไฟมาครับจอขึ้นเป็นสีฟ้า) วันที่รับรถเซลเค้าลืมเอารีโมทมาด้วยเลยไม่ได้เช็คครับ(เค้าส่งรีโมทมาให้ทีหลัง) ไปศนย์ไกล้บ้านแล้วช่างก็ช่วยกันรุมดูบอกทำไม่ได้  แน่ะนำให้กลับไปศูนย์ที่ซื้อมาแต่ศูนย์ที่ซื้อมาอยู่ไกลมากๆครับ :(

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: จอกลางสัญญาณภาพไม่มาทำงัยดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013, 23:11:52 »
รบกวนขอคำแน่ะจำจากพี่ๆด้วยครับ ผมเข้าใจว่าจอกลางของผมเป็นรุ่นเดียวกันกับของพี่จ็าบอ่ะครับ  คือ...
Semi Automatic Screen Adjustment
(ศูนย์ติดตั้งให้เพราะผมผมเป็นรุ่น2012)แต่ปัญหาที่เจอคือตั้งแต่ออกมาจากศูนย์(ประมาณเดือนนึงแล้วครับ)สัญญาญภาพไม่มีมาครับ(ไฟมาครับจอขึ้นเป็นสีฟ้า) วันที่รับรถเซลเค้าลืมเอารีโมทมาด้วยเลยไม่ได้เช็คครับ(เค้าส่งรีโมทมาให้ทีหลัง) ไปศนย์ไกล้บ้านแล้วช่างก็ช่วยกันรุมดูบอกทำไม่ได้  แน่ะนำให้กลับไปศูนย์ที่ซื้อมาแต่ศูนย์ที่ซื้อมาอยู่ไกลมากๆครับ :(

รถผมก็เป็นครับ...แต่พึ่งเป็นเมื่อไม่นาน ก่อนหน้านี้ก็ใช้งานได้......ผมกำลังจะเข้าไปให้ช่างลองแก้ไขดูครับ....ได้เรื่องต้นเหตุสาเหตุอย่างไร เดี๋ยวมาแบ่งปันให้ฟังครับ เผื่อเป็นแนวทาง  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่รุฒน์ Ruth UAE

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
Re: จอกลางสัญญาณภาพไม่มาทำงัยดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013, 23:24:14 »

รถผมก็เป็นครับ...แต่พึ่งเป็นเมื่อไม่นาน ก่อนหน้านี้ก็ใช้งานได้......ผมกำลังจะเข้าไปให้ช่างลองแก้ไขดูครับ....ได้เรื่องต้นเหตุสาเหตุอย่างไร เดี๋ยวมาแบ่งปันให้ฟังครับ เผื่อเป็นแนวทาง  :L4399: :L4399:

ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ตูมตาม ผมเองก็กะว่ากลับไปนี้จะให้ร้านเครื่องเสียงไกล้บ้านเค้าเช็คให้ เพราะกะว่าจะให้เค้าใส่อุปกรณ์เสริมให้น้องปาซักเล็กน้อย เลยกะว่าจะวานให้เค้าช่วยดูให้เลยทีเดียว แต่ก็จะรอฟังข่าวจากพี่ตูมตามนะครับ  :sd23: