ผู้เขียน หัวข้อ: พี่อ้วนเรียกร้อง....แต่จะเรียกมันว่า “หางลากเรือ. หรือ “กันชนท้าย” ดี  (อ่าน 63086 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
ชอบตัวนี้มากเลย... ยางอะไหล่ยังอยู่  ท่อ HK ยังอยู่...
เอาไงดีล่ะเรา ชอบซะด้วยแนวเสริมความแข็งแรงเนี่ย

รบกวน  ชี้เป้า + เบอร์โทรร้าน ทาง PM หน่อยได้ไหมครับพี่ตาม  :sd42:

ตอนผมไปติด...มีพี่อีกท่านนึงนำไปครับ....เลยไม่ได้ติดต่อด้วยตัวเอง

แต่คนที่คุยชื่อคุณพิเชษ....น่าจะเป็นเจ้าของนะครับ....ผมหาเบอร์โทรมาให้ ตาม link นะครับพี่ชิน

http://www.upbeat.co.th/contact.html

ขอบคุณครับพี่ตูมตาม ว่าแต่ยังอะไหล่ กับ ท่อ HKS ยังอยู่ครบหรือเปล่าครับ
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ชอบตัวนี้มากเลย... ยางอะไหล่ยังอยู่  ท่อ HK ยังอยู่...
เอาไงดีล่ะเรา ชอบซะด้วยแนวเสริมความแข็งแรงเนี่ย

รบกวน  ชี้เป้า + เบอร์โทรร้าน ทาง PM หน่อยได้ไหมครับพี่ตาม  :sd42:

ตอนผมไปติด...มีพี่อีกท่านนึงนำไปครับ....เลยไม่ได้ติดต่อด้วยตัวเอง

แต่คนที่คุยชื่อคุณพิเชษ....น่าจะเป็นเจ้าของนะครับ....ผมหาเบอร์โทรมาให้ ตาม link นะครับพี่ชิน

http://www.upbeat.co.th/contact.html

ขอบคุณครับพี่ตูมตาม ว่าแต่ยังอะไหล่ กับ ท่อ HKS ยังอยู่ครบหรือเปล่าครับ

อยู่ครบครับ....ใส่ได้ไม่ต้องถอดยางอะไหล่ครับ....แต่ตัวบ่าของหางลากจะกดกับยางอะไหล่นิดหน่อยครับ...เวลาถอดยางอะไหล่จะติดนิดนึง ต้องดันๆให้เอียงนิดๆ ถึงจะออกมาได้ครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้

อยู่ครบครับ....ใส่ได้ไม่ต้องถอดยางอะไหล่ครับ....แต่ตัวบ่าของหางลากจะกดกับยางอะไหล่นิดหน่อยครับ...เวลาถอดยางอะไหล่จะติดนิดนึง ต้องดันๆให้เอียงนิดๆ ถึงจะออกมาได้ครับ

ขอบคุณมากครับพี่ตาม  :sd23:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
เห็นมาอีกแหล่งนึงครับ อยู่สมุทรสาคร

http://www.lwn4x4.com/customize-%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%8A%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A2-21279-1.html

ขอบคุณพี่ตู่มากครับ :L4399:
ตัวนี้ที่พี่ตู่แนะนำ น่าจะราคาถูกสุดครับ
ถ้าเรียงราคา

1. ของพี่ตาม ประมาณ 8,000 - 9,000 บาท ( บางนาตราด กม 18 )
2. ของพี่ทูต และพี่ปรี ประมาณ 5,500 บาท ( ราชบุรี )
3. ที่พี่ตู่แนะนำ ประมาณ 4,400 บาท ( บ้านแพร้ว สมุทสาคร )

เป็นข้อมูลให้พี่ๆ พิจารณาคับ
ส่วนผมนะรึ  :L4365: :L4365: :L4365:

• Pa Mania
  • *
เห็นมาอีกแหล่งนึงครับ อยู่สมุทรสาคร

http://www.lwn4x4.com/customize-%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%8A%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A2-21279-1.html

ขอบคุณพี่ตู่มากครับ :L4399:
ตัวนี้ที่พี่ตู่แนะนำ น่าจะราคาถูกสุดครับ
ถ้าเรียงราคา

1. ของพี่ตาม ประมาณ 8,000 - 9,000 บาท ( บางนาตราด กม 18 )
2. ของพี่ทูต และพี่ปรี ประมาณ 5,500 บาท ( ราชบุรี )
3. ที่พี่ตู่แนะนำ ประมาณ 4,400 บาท ( บ้านแพร้ว สมุทสาคร )

เป็นข้อมูลให้พี่ๆ พิจารณาคับ
ส่วนผมนะรึ  :L4365: :L4365: :L4365:

ของสมุทรสาคร ผมเห็นมีชุด เสริมหลายแบบ รวมทั้งปลั๊กไฟด้วยนะครับ (แต่ชุดตุ้มลากมีแถมให้)

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

ใครจะติดตัวไหน... ขอผมลงชื่อด้วยคน...
อยากมีตูดใหญ่ๆ... เอ๊ย แข็งๆ เหมือนพี่ตาม...

:)
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

tod

• บุคคลทั่วไป
เอาแนวนี้มาให้ดูเผื่อใครชอบ  ไม่ต้องตัดเจาะ

• Pa Mania
  • *
เอาแนวนี้มาให้ดูเผื่อใครชอบ  ไม่ต้องตัดเจาะ

แล้วถ้าตูดผมใส่ ชุดแต่งแบบนี้ :L2761:

พอจะมีชุดไหนใส่ได้บ้าง :L2759:
ไม่อยากถอดออกครับ

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

แบบพี่ทศสวยมาก... อยากได้ อยากได้...

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

tod

ของพี่เอ๊กซ์ แบบนี้ใหวมัย

ลองดูมุมนี้ไม่รู้จะติดชุดแต่งของพี่เปล่า

• Pa Mania
  • *
ของพี่เอ๊กซ์ แบบนี้ใหวมัย

ลองดูมุมนี้ไม่รู้จะติดชุดแต่งของพี่เปล่า

ขอบคุณพี่ทศครับ
ถ้าผมใส่แบบนี้
มีหวังผมโดนพี่ๆ แซวว่าเป็นรถเป็นระกระบะแน่ๆ ครับ :L2739:

แต่เป็นแนวทางครับ พี่ทศ แต่แบบก่อนหน้าที่ให้รูปมาให้ดูนะน่าสนใจครับ

ถ้าจำเป็นก็ต้องถอดครับ
เพราะตอนนี้ที่ใส่ชุดแต่งอยู่ ก็ไม่สามารถใส่ HKS ได้ครับ

รักพี่ เสียดายน้อง  :L4386:

คงต้องตัดสินใจสักพักครับ

ขอบคุณพี่ทศมากคร้าบ  :L4399:

• Pa Mania
  • *

ของพี่ทศมาจากสำนักไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

• Pa Mania
  • *
แนะนำว่าพี่อ้วน (คนเปิดประเด็น) ลองไปปรึกษากับพี่เอดูครับ.....พี่เอมีประสบการณ์เยอะ เพราะมีลูกค้ามาให้สั่งของให้ ให้ติดให้หลายเจ้า....พี่เอจะรู้จักกับ supplier สินค้าแบบนี้หลายเจ้า....ลองให้พี่เอแนะนำ....รวมตัวกันซื้ออาจได้ส่วนลดบ้าง แต่ที่แน่ๆได้บริการชั้นเลิศจาก Toppower แน่นอน  :L2734: :L2734:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แนะนำว่าพี่อ้วน (คนเปิดประเด็น) ลองไปปรึกษากับพี่เอดูครับ.....พี่เอมีประสบการณ์เยอะ เพราะมีลูกค้ามาให้สั่งของให้ ให้ติดให้หลายเจ้า....พี่เอจะรู้จักกับ supplier สินค้าแบบนี้หลายเจ้า....ลองให้พี่เอแนะนำ....รวมตัวกันซื้ออาจได้ส่วนลดบ้าง แต่ที่แน่ๆได้บริการชั้นเลิศจาก Toppower แน่นอน  :L2734: :L2734:

เมื่อตอนเย็นขับรถไปนึกถึงหางลากอยู่ๆรถแมร่งเบรคกันเอี๊ยยยยด    ผมกดจึกอยู่นะแต่ข้างหลังแมร่งเอี๊ยดยาวมาเลย   เลยโยกออกยัดกระแทกคันเร่งพร่วดดดออกข้างไป

คันนั้นมันมาเบรคอีกทีเหลือประมาณ 2 เมตรก่อนจะถึงคันหน้า  นี่ถ้าผมอยู่สงสัยตูดฉีกแน่ๆ

ขับมาคิดเลย   พี่ตามแมร่งเอาไฟท้ายมาล่อแล้วสงสัยโดนแน่ไอ้เดือยหลังรถนั้นโดนแน่ๆ  :L2758:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

เมื่อตอนเย็นขับรถไปนึกถึงหางลากอยู่ๆรถแมร่งเบรคกันเอี๊ยยยยด    ผมกดจึกอยู่นะแต่ข้างหลังแมร่งเอี๊ยดยาวมาเลย   เลยโยกออกยัดกระแทกคันเร่งพร่วดดดออกข้างไป

คันนั้นมันมาเบรคอีกทีเหลือประมาณ 2 เมตรก่อนจะถึงคันหน้า  นี่ถ้าผมอยู่สงสัยตูดฉีกแน่ๆ

ขับมาคิดเลย   พี่ตามแมร่งเอาไฟท้ายมาล่อแล้วสงสัยโดนแน่ไอ้เดือยหลังรถนั้นโดนแน่ๆ  :L2758:

จัดเลยพี่นะ....เดี๋ยวจะได้ทำสติกเกอร์ "โปรดใช้วิจารณญาณในการชน" แบบพี่ป้อม มาแปะท้ายรถด้วยกัน  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

จัดเลยพี่นะ....เดี๋ยวจะได้ทำสติกเกอร์ "โปรดใช้วิจารณญาณในการชน" แบบพี่ป้อม มาแปะท้ายรถด้วยกัน  :sd42: :sd42: :sd42:

อยากได้สุดๆครับ วันนี้วีออสเบรคจ่อท้ายแบบฉิวเฉียดมาก (ในใจคิดไว้เหมือนกันว่าจะให้ใครมาชนท้ายซะทีจะได้เคลมสเกิร์ตหลังซะที  :sd42: :sd42: :sd42: ) แต่อีกใจนึงก็กลัวถังแก๊สที่อยู่ใต้ท้องรถ แม้จะมีกันชนเพิ่มเติมจากหงส์ทองแล้วก็ยังเสียวอยู่ดี  :L2732:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
จัดมิตติ้งติดเดือยเลยสิครับพี่ๆ  :sd10:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
จัดมิตติ้งติดเดือยเลยสิครับพี่ๆ  :sd10:
                                                                                                                                                                                                        :L4365:

ขาวเข้ม

อยากได้สุดๆครับ วันนี้วีออสเบรคจ่อท้ายแบบฉิวเฉียดมาก (ในใจคิดไว้เหมือนกันว่าจะให้ใครมาชนท้ายซะทีจะได้เคลมสเกิร์ตหลังซะที  :sd42: :sd42: :sd42: ) แต่อีกใจนึงก็กลัวถังแก๊สที่อยู่ใต้ท้องรถ แม้จะมีกันชนเพิ่มเติมจากหงส์ทองแล้วก็ยังเสียวอยู่ดี  :L2732:
:sd42: :sd42: :sd10:

:sd42: สงสัยเดือนนี้จะเป็นเดือนแห่งการมีตติ้ง :sd10: