ผู้เขียน หัวข้อ: ++Meeting ย่อย เสริมหล่อกับร้านพี่ป๊อบ Siam Aeropart++  (อ่าน 67431 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
เนื่องด้วยผมเองแหละครับหาเรื่อง  :L2754: :L2754: อยากเสริมหล่อด้วยการไปติดสติกเกอร์เพิ่มให้น้องปาซะหน่อย.....แต่ส่วนที่อยากทำนี้ ไปดูร้านไหนๆก็ทำไม่ค่อยเนียน....บางร้านก็ไม่ยอมทำให้เพราะกลัวว่าต้องมาแก้ไขทีหลัง (คงจะยากมั๊ง).....และจากวันที่ผมไปรับแบ่งปันกระจังหน้าจากพี่ป๊อบ ได้เดินสำรวจรถพี่ป๊อบแบบละเอียด.....งานในส่วนที่ผมอยากทำ รถพี่ป๊อบก็มีการ wrap สติกเกอร์ในส่วนนั้นด้วย.....ก็เลยปรึกษากับพี่ป๊อบอยากให้พี่ป๊อบช่วยทำให้หน่อย

และผมได้นัดพี่ป๊อบไว้ในวันอาทิตย์ที่ 18 สิงหาคม......นัดพี่ป๊อบไว้ที่ร้าน และทีมสติกเกอร์จะเข้ามาทำให้ที่ร้านพี่ป๊อบ......เลยมาชวนพี่ๆที่สนใจจะ wrap สติกเกอร์ให้น้องปา.....ไม่ว่าจะเป็น wrap กระโปรงหน้า หลังคาแก้ว โป่งล้อ ลิ้นหน้า กันแคร้งหลัง ครอบกระจกมองข้าง.....หรือชิ้นส่วนใดๆนะครับ.......มาทำพร้อมกันได้ในวันที่ 18 สิงหาคม.....มาทำพร้อมๆกันจะได้ไม่เหงา....เปล่าเปลี่ยวอยู่คนเดียว  :L2754: :L2754: :L2754:

เพื่อความพร้อมสำหรับเป็นข้อมูลให้ทีมสติกเกอร์....พี่ๆท่านใดสนใจ รบกวนลงชื่อ พร้อมแจ้งชิ้นส่วนที่อยากจะ wrap สติกเกอร์ในวันนั้นให้ด้วยนะครับ ทางทีมสติกเกอร์จะได้จัดเตรียมของมาให้พร้อม

ส่วนเรื่องราคาเบื้องต้นนั้นพี่ป๊อบเคยลงไว้ให้แล้วในกระทู้นี้นะครับ เดี๋ยวรอพี่ป๊อบมา confirm ราคาให้อีกครั้งนะครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1615.msg42247.html#msg42247

ตำแหน่งร้านคร่าวๆนะครับ.....ร้านพี่ป๊อบอยู่บนถนนจันทร์ ช่วงใกล้แยก นราธิวาส - จันทร์....ถ้ามาบนถนนนราธิวาศจากถนนพระราม3 พอถึงแยกถนนจันทร์ ให้เลี้ยวซ้ายครับ ไปไม่ไกล ร้านจะอยู่ทางด้านขวามือ......ส่วนถ้ามาบนถนนนราธิวาศจากสาทร พอถึงแยกถนนจันทร์ ให้เลี้ยวขวานะครับ ร้านจะอยู่ด้านขวามือ ...... สังเกตุรถส้มจี๊ดของพี่ป๊อบจอดอยู่หน้าร้าน (เดี๋ยวหาแผนที่ร้านพี่ป๊อบมาลงให้นะครับ)

เวลาที่นัดเจอกันเดี๋ยวขอปรึกษาพี่ป๊อบก่อนนะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
Re: ++Meeting ย่อย เสริมหล่อกับร้านพี่ป๊อบ Siam Aeropart++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 09:25:07 »
งานที่จะรับทำในวันนั้น (เบื้องต้นนะครับ) อันนี้เอามาจากที่พี่นะได้เคยโพสถามไว้ในอีกกระทู้นึงนะครับ (อาจมีการเปลี่ยนแปลง รอพี่ป๊อบมา confirm อีกครั้ง)

ราคาคร่าวๆสำหรับพี่ๆบ้านปามาเนียครับ   สติ๊กเกอร์ที่ใช้ ทางทีมสติ๊กเกอร์ ใช้เป็น ORACAL เยอรมันแท้ทั้งหมดครับ

-  บันไดดำด้าน     ประมาณ 1000
- กริวหน้าดำด้าน     ประมาณ  500
- กระจกดำด้าน        ประมาณ 1000
- มือจับดำด้าน          ประมาณ 1000
- ชายน้ำ+โป่งล้อ  wrapดำทราย ประมาณ 2000
- หลังคา  wrapแก้วตัวที่พี่ป๊อบ warp ฝาหน้า  ประมาณ 5500 ครับ ตัวนี้เป็นฟิล์ม IVORY อเมริกา ครับ   เงาสุดๆของชั่วโมงนี้ครับ

:L4398: :L4398: :L4398:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
Re: ++Meeting ย่อย เสริมหล่อกับร้านพี่ป๊อบ Siam Aeropart++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 09:28:34 »
เอาละครับ....พี่ๆท่านใดสนใจร่วมลงชื่อไว้ได้เลยครับ....รบกวนแจ้งด้วยว่า อยากทำชิ้นส่วนไหนบ้าง และ wrap เป็นสติกเกอร์อะไร (สีอะไร) นะครับ

ส่วนพี่ๆที่สนใจอยากทำกระจังหน้าดำด้าน.....พี่ป๊อบน่าจะช่วยทำให้ได้ในวันนั้นครับ.....มาพร้อมกันได้เลย  :L2734: :L2734:

รายชื่อพี่ๆที่สนใจอยากร่วมแต่งเสริมหล่อน้องปาวันที่ 18 สิงหาคม ที่ร้านพี่ป๊อบ Siam Aeropart

1. ตูมตาม.........wrap บันได ดำด้านหรือเคฟล่า + wrap ใต้ขอบประตู ดำด้าน
2.
3.
4.
5.

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 10:21:40 »
นุก จองบันไดดำด้านก่อนครับ เดี๋ยวเดินดูรอบๆรถ แล้วมาแก้ไขเม้นอีกทีครับ ขอบคุณพี่ตามครับผม

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 10:25:19 »
หากเป็นวันที่ 18 อดไปเลย   :sd21:

อยู่บุรีรัมย์  :L4386: :L4386:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 11:11:49 »
ยินดีต้อนรับพี่ๆทุกท่านครับ

พี่ๆอยากทำชิ้นไหน หรือเล็งๆว่าจะติดตรงไหนบอกกันล่วงหน้าได้เลยครับ ผมจะได้ประสานงานกับทีมสติ๊กเกอร์ให้เตรียมสติ๊กเกอร์มาพอกับพี่ๆ มาดูหน้างานกันก่อน แล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ

ส่วนพี่ๆที่ไม่ได้ทำ มามิตติ้ง นั่งเล่นกันก็ได้ครับ จะปิ้ง จะย่าง หรือจะออกไปลองรถ ทำรถ มากันได้ครับ ที่ร้านพอมีเครื่องมือครับ

เด๋วผมเตรียมเครื่องดื่มไว้รองรับครับผม อิอิ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 11:14:50 »
หากเป็นวันที่ 18 อดไปเลย   :sd21:

อยู่บุรีรัมย์  :L4386: :L4386:

พี่ติดเหรอ..... :L4396: :L4396: :L4396: แซวเล่นนะครับพี่อิฐ  :L4399:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 11:28:36 »
รายชื่อพี่ๆที่สนใจอยากร่วมแต่งเสริมหล่อน้องปาวันที่ 18 สิงหาคม ที่ร้านพี่ป๊อบ Siam Aeropart

1. พี่ตูมตาม.........wrap บันได ดำด้านหรือเคฟล่า + wrap ใต้ขอบประตู ดำด้าน
2. พี่นุก...…………. จองบันไดดำด้านก่อนครับ
3. พี่ตุ้ย_Yindee… wrap บันได ดำทราย + wrap ใต้ขอบประตู ดำทราย
4.
5.
6.
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 11:31:50 »
 :L2750: :L4365:

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 11:33:39 »

1. พี่ตูมตาม.........wrap บันได ดำด้านหรือเคฟล่า + wrap ใต้ขอบประตู ดำด้าน
2. พี่นุก...…………. จองบันไดดำด้านก่อนครับ
3. พี่ตุ้ย_Yindee… wrap บันได ดำทราย + wrap ใต้ขอบประตู ดำทราย
4. พี่ก้อง .............ที่จับดำด้าน + กระจกดำด้าน
5.
6.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 11:53:41 »

4. พี่ก้อง .............ที่จับดำด้าน + กระจกดำด้าน
5. พี่นะ ..............wrap บันไดดำด้าน + wrap ใต้ขอบประตู ดำทราย + wrapโป่งล้อดำทราย
6.
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 12:11:28 »
รบกวนสอบถามพี่ๆเป็นความรู้ครับ ดำ้ด้าน กับ ดำทราย มันต่่างกันอย่างไรครับ พอดีว่าไม่เคย wrap sticker เลยครับ  :L2761:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 12:30:51 »
รบกวนสอบถามพี่ๆเป็นความรู้ครับ ดำ้ด้าน กับ ดำทราย มันต่่างกันอย่างไรครับ พอดีว่าไม่เคย wrap sticker เลยครับ  :L2761:

น่าจะเป็นสติกเกอร์สีดำแบบนึงครับ ที่เคยเห็นคือ ถ้าอยู่ในที่ร่มหรือกลางคืนจะมองเหมือนเป็นดำด้าน....พอออกมาเจอแดด มันจะมีเหมือนมีเม็ดทรายอยู่ในสี มันจะแว๊บๆ คล้ายๆมีกากเพชรอะครับ แต่จุดมันจะเล็กกว่ากากเพชร เห็นเขาเรียกว่าเม็ดทราย....ไม่รู้ใช่หรือเปล่า เดี๋ยวรอพี่นะมาเฉลยอีกทีครับ

:sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 12:38:03 »

พี่ติดเหรอ..... :L4396: :L4396: :L4396: แซวเล่นนะครับพี่อิฐ  :L4399:

:sd21: :sd21: :sd21:

ติดคลองไม่พอ ยังมาติดงานวันนัดแต่งหล่ออีก  :sd42: :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 12:52:01 »

:sd21: :sd21: :sd21:

ติดคลองไม่พอ ยังมาติดงานวันนัดแต่งหล่ออีก  :sd42: :sd42:

วันอาทิตย์ Bank ไม่เปิดนิครับ.....กลับมาเย็นวันเสาร์....คืนวันอาทิตย์กลับไปใหม่ยังทัน....ถ้าแบบนี้รับรองไม่มีใครกล้าเรียกว่าพี่ติดอีกแล้ว  :L2754: :L2754: :L2754:

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 13:04:18 »
ขอเช็ค วีซ่าก่อนครับ ไม่รู้ผ่านป่าว :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 13:33:04 »

น่าจะเป็นสติกเกอร์สีดำแบบนึงครับ ที่เคยเห็นคือ ถ้าอยู่ในที่ร่มหรือกลางคืนจะมองเหมือนเป็นดำด้าน....พอออกมาเจอแดด มันจะมีเหมือนมีเม็ดทรายอยู่ในสี มันจะแว๊บๆ คล้ายๆมีกากเพชรอะครับ แต่จุดมันจะเล็กกว่ากากเพชร เห็นเขาเรียกว่าเม็ดทราย....ไม่รู้ใช่หรือเปล่า เดี๋ยวรอพี่นะมาเฉลยอีกทีครับ

เป็นดำด้าน ผิวจะหยาบๆ   คล้ายหลังคารถเปิดประทุน   ที่เขาชอบมา wrap ครึ่งบนดำแหละครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 13:45:51 »

เป็นดำด้าน ผิวจะหยาบๆ   คล้ายหลังคารถเปิดประทุน   ที่เขาชอบมา wrap ครึ่งบนดำแหละครับ

ขอบคุณพี่นะ พี่ตาม ที่ช่วยเฉลยครับ  :sd23: :sd23:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 13:47:40 »
 :sd10: :sd23:หาง หลัง สีขาว-ฟ้า  :sd42:ขอแผนที่ด้วย ครับ :L2736:

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2013, 13:52:22 »

สติ๊กเกอร์ดำทรายที่พี่นะพูดถึง น่าจะหมายถึงสติ๊กเกอร์ ไดม่อน ดาร์กครับ ตัวสติ๊กเกอร์จะมีคล้ายๆกากเพชรอยู่บนพื้นสีดำด้าน เวลาฑดนแสงจะสวยมากครับ เรื่องราคาที่ผมถามทางทีมสติ๊กเกอร์ไปก็จะแพงกว่าสติ๊กเกอร์ดำด้านประมาณเท่าตัวครับ

เรื่องรายการที่จะติดไดม่อนดาร์ก เด่วเย็นๆผมแจ้งอีกครั้งครับ

ปล.รบกวนพี่นะขออัพเฟริมแวร์ก่อนเลยได้ไหมครับ