ผู้เขียน หัวข้อ: ขออภัยท่านประธาน กรรมการ และสมาชิกทุกท่านครับ  (อ่าน 5214 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36

ขออณุญาตโพสข้อความที่อาจจะไม่งาม (ลบได้ครับ)

เนื่องจากมีท่านที่ขับปาเจโร่ โทรหาผมหลายสิบท่านแล้ว

90กว่า% ถามว่าได้อะไรบ้าง กี่บาท ติดยังไง ใช้ยี่ห้ออะไร กี่วัน เสียงเป็นอย่างไร...ตู้ที่คุณโก้ขายเสียงดีไม๊

คุยไปคุยมา เสียเวลาด้วยกันทั้งคู่ เพราะส่วนใหญ่บ่นไกล บ่นแพง
----------------------------
ผมมีคำตอบคร่าวๆดังนี้ครับ

1.ถ้าคิดว่าร้านผมอยู่ไกล...กรุณาอย่าโทรไปหาผมครับ (ตั้งกระทู้ถามในนี้ดีกว่าไม๊.ถ้าผมว่างเดี๋ยวผมตอบให้ครับ)

2.ถ้าคิดจะไปหาผมเพื่อหาของราคาถูกกว่าที่อื่น...กรุณาอย่าโทรไปหาผมครับ (ร้านผมขายสินค้า+ความรู้+คำแนะนำ+สูตร+ฝีมือ=ราคา)
3.อยากรู้รายละเอียดมากจริงๆและอยากโทรปรึกษา / ไม่โพสถามในเว็บนี้...กรุณาโอนเงินมัดจำ 10,000 บาทก่อนโทรปรึกษาครับ
4.ตู้ที่คุณโก้ขายเสียงดีไม๊...คำถามนี้น่าจะมาจากเด็กอายุไม่เกิน 10ขวบอ่ะครับ ...เพราะของที่ผมเอามาเสนอขาย...คุณคิดว่าผมจะบอกว่าไม่ดีเหรอครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
Re: ขออภัยท่านประธาน กรรมการ และสมาชิกทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2013, 22:56:29 »

โดยเฉพาะถามข้อมูลความรู้ในเชิงลึก
อย่าโทรถามผมเลยครับ (ถ้าคุณกับผมไม่เคยรู้จักกันมาก่อน)

ถามในเว็บนี้ดีกว่าครับ
เพื่อนๆสมาชิกจะได้ความรู้ไปพร้อมๆกัน
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
Re: ขออภัยท่านประธาน กรรมการ และสมาชิกทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 07:10:34 »
ไม่งาม ? ไม่รู้  แต่แบบนี้ ตรงดี   :L2734:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 10:37:46 »

ผมยินดีและเต็มใจให้คำปรึกษาครับ
ปรึกษาในเว็บนี้ ความรู้สึกน่าจะดีกว่าเพราะได้เห็นหน้า รู้จักชื่อ สนิทสนมกันตามประสาสมาชิกปามาเนีย

แต่การที่โทรไปหาผมนั้นมันไม่รู้ว่าใครเป็นใครอ่ะครับ
-อาจจะเป็นสมาชิก หรืออาจจะไม่ได้เป็นสมาชิก
-อาจจะเป็นเจ้าของรถ หรืออาจจะเป็นช่าง หรือร้านค้า
-อาจจะเป็นคนที่อยากไปทำที่ร้านผมจริงๆก็ได้...หรืออาจจะเป็นคนที่ถาม เพื่อจะเอาสูตรของผมไปสั่งงานร้านอื่น

ทั้งนี้ทั้งนั้น มันงงอ่ะครับ ถ้าคุณถามเชิงลึกเกินคนทั่วไป ถ้าคุณไม่แนะนำตัวเอง
เอางี้ดีป่าว ถ้าจะโทรหาถามในข้อมูลเชิงลึกด้านเทคนิค tri amps...quad amps
1.แจ้งชื่อ นามสกุลจริง
2.แจ้ง log in
3.แจ้งทะเบียนรถ
4.ช่วยแจ้งว่าคุณถามเพื่ออะไร เพื่อเอาไปทำเอง / เพื่อไปสืบราคา / หรือจะไปทำกับผมที่ จ.ชัยนาท

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 11:07:12 »
positive thinking
อาจจะมีใจไปทำกับผม

ก่อนโทรไปหาผม โปรดหาข้อมูลก่อนครับ
1.ระยะทางบ้านคุณ ห่างจาก จ.ชัยนาทกี่กิโลเมตร ใช้เวลาเดินทางกี่ชั่วโมง เช่น

กรุงเทพ-ชัยนาท 194 ก.ม. ใช้เวลาขับรถประมาณ 2 ชั่วโมงนิดหน่อย (รถติดในกทม. 2ชั่วโมงไปได้แค่ไม่กี่ ก.ม.)
สุพรรณบุรี- จ.ชัยนาท 99 ก.ม.
อยุธยา-ชัยนาท ประมาณ 120 ก.ม.
นครสวรรค์-ชัยนาท 56 ก.ม.

2.ระยะเวลาในการจอดรถเพื่อติดตั้งเครื่องเสียง+ปรับจูนเสียง จอดรถได้กี่วัน
ระบบเล็กๆ 1วันเต็ม
ระบบที่ต้องการความละเอียด 2-4วัน
ระบบใหญ่ เน้นคุณภาพระดับสูง 7วัน

ล่าสุดมีคนโทรไปหาผม ต้องการชุดใหญ่โตมโหฬาร...แต่มีเวลาแค่ 2วัน

3.ราคา/งบประมาณ

ล่าสุดเช่นเดียวกัน เขาบอกว่าหาซื้อของเอง ได้ราคาถูกกว่าไปซื้อที่ร้าน

ตอบ. มันก็แหงๆอยู่แล้วครับ

-ซื้อใส่ถุง มันย่อมถูกกว่าซื้อพร้อมติดตั้ง
-ซื้อใส่ถุง มันย่อมถูกกว่าซื้อพร้อมติดตั้ง+จูนเสียง
-ซื้อใส่ถุง มันย่อมถูกกว่าซื้อพร้อม ออกแบบระบบ+ติดตั้ง+จูนเสียง
-ซื้อใส่ถุง มันย่อมถูกกว่าซื้อพร้อม ให้คำปรึกษาขั้นสูง+ออกแบบระบบ+ติดตั้ง+จูนเสียงอย่างเข้มข้น
------------------------------------------------------

*ผมจูนเอง กับลูกน้องผมจูน...ราคาก็ต่างกัน
*มือสมัครเล่น กับมืออาชีพจูน...ราคาก็ต่างกัน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 11:31:24 »

คุยกัน ปรึกษากันเพื่อหาทางออก หาจุดลงตัวจะดีกว่าครับ

เช่น

มีเวลาน้อย...เราก็เลือกชุดเล็กๆ
มีเาลาน้อย...เราก็ค่อยๆติด ออกแบบระบบรอไว้ในรอบที่ 2

มีงบน้อย...เราก็เลือกชุดเล็กๆ
มีงบน้อย...เราก็ค่อยๆติด ออกแบบระบบรอไว้ในรอบที่ 2
-----------------------------------------------------------

แต่ส่วนใหญ่ 80%
อยากได้สินค้า เกินงบ
อยากได้คุณภาพ เกินงบ
อยากได้งานติดตั้ง งานระบบ เกินเวลาที่มี

ถ้าตั้งเงื่อนไปที่มันเป็นไปไม่ได้ ...เงื่อนไขขัดกับธรรมชาติ ...เงื่อนไขขัดกับความเป็นจริง...สุดท้ายก็ไม่ได้ทำครับ

คนที่คิดจะทำจริงๆ เขาจะหาทางออก หาจุดลงตัวที่เป็นไปได้จริง ครับ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 13:38:26 »
แร๊งสสสสสสสส............พูดตรงมากกกกกก...  ค่ะ  :L6428:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 14:12:23 »
อ่านความเห็นพี่โกโก้ทีไร ใจเต้นแรงทุกที ;) ;) ;)

ขอบคุณครับ สำหรับการกระตุ้นต่อมความคิดให้ได้ทบทวนอีกครั้ง ได้ผลจริงๆครับ :sd23: :sd23: :sd23:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 15:22:26 »
แร๊งสสสสสสสส............พูดตรงมากกกกกก...  ค่ะ  :L6428:

พี่พีราชอบ ผมก็ชอบ  :L6428:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 16:53:25 »

แม้ ผมก็ชอบพีโย

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 18:51:36 »

ไอ่ย่ะ พี่ต้น ติดเรท 18+
มาแอบเผยฟามในใจ
 :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 21:38:29 »

ไอ่ย่ะ พี่ต้น ติดเรท 18+
มาแอบเผยฟามในใจ
 :L2739: :L2739:

พลาดแล้วครับพี่ต้น  :sd42: :sd42: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2013, 00:24:31 »
ในเมื่อพี่โก้กล่าวขออภัยตั้งแต่หัวข้อกระทู้ ผมก็ขออนุญาติพี่โก้แสดงความคิดเห็นส่วนตัวพร้อมข้อเสนอแนะเพื่อพิจารณา  :L4399:

1. พี่โก้เคยบอกกล่าวว่าต้องการให้ความรู้ทางด้านการติดตั้งเครื่องเสียงในห้องนี้ เพื่อไม่ให้บรรยายกาศการให้ความรู้ต้องเสียไป

1.1 พี่โก้อาจพิจารณาตั้งกระทู้สำหรับสมาชิกที่ต้องการติดต่อสอบถามเพื่อติดตั้งเครื่องเสียงกับพี่โก้ในห้อง Pa Mania Expo ซึ้งในกระทู้นี้ของพี่เอง พี่สามารถอธิบายวิธีการ ระบุเงื่อนไข เพื่อให้สมาชิกผู้ต้องการติดต่อ รับรู้และทำความเข้าใจก่อนที่จะติดต่อสอบถามกับทางพี่ไป   อนึ่ง ทางปามาเนียต้องขออภัยพี่โก้เช่นกัน ที่ยังไม่มีความชัดเจนในเรื่องห้องซื้อขาย จนอาจเป็นสาเหตุทำให้สมาชิกสับสนในวิธีการที่จะติดต่อสื่อสารกับพี่ จนทำให้พี่ต้องบ่นออกมาดังๆ :sd23: (ห้อง Pa Mania Expo ถูกสร้างขึ้นเพื่อเป็นการรองรับชั่วคราวจนกว่าทางทีมงานจะมีบทสรุปในเรื่องห้องซื้อขาย)

2. ขณะเดียวกัน พี่โก้ในฐานะสมาชิกปามาเนีย เมื่อมีอะไรที่อัดอั้นตันใจ เช่นกรณีลักษณะนี้เป็นต้น พี่โก้อาจพิจารณาใช้บริการ"ห้องนํ้าปามาเนีย" ที่ผ่านมาก็มีพี่ๆหลายท่านเข้าไปใช้บริการ ถ่ายน้อยบ้าง ถ่ายมากบ้าง แล้วแต่ของที่บริโภคเข้าไป แต่ก็เห็นอมยิ้มกลับออกมาทุกคน  :L2734:

ควรไม่ควรก็แล้วแต่พี่โก้จะพิจารณาครับ

ป.ล. โพสตรงโพสแรงแต่ยังอยู่ภายใต้กฏกติกาที่ตั้งไว้ ใครก็ไม่มีสิทธิลบกระทู้ของพี่ครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2013, 10:40:43 »
ขอบคุณทุกท่าน ทุกฝ่าย ที่เข้าใจเจตนาครับ

-โพสแรง แต่ไม่หยาบคาย
-โพสตรงไปตรงมา แต่ไม่หยาบคาย
-โพสเตือนสติ กับกลุ่มคนที่ต้องการในสิ่งที่เหนือธรรมชาติ เช่น ต้องการถูกๆ เร็วๆ ดีๆ

----------------------------------------------------

*เออ ออ สอพลอ ตามใจ
*มีแต่น้ำ ไม่มีเนื้อ
*เลี่ยงบาลี ศรีธนญชัย

------------------------------------

+ตรงไป ตรงมา
+ข้อมูลชัดเจน
+นำข้อมูลไปใช้ได้จริง

----------------------------

หลากหลายสไตล์ หลากหลายแนวทาง ...คุณๆท่านๆชอบแบบไหน...แต่ละเว็บ ก็ชอบต่างกัน
(อย่าให้ห้องเครื่องเสียง pa mania ไร้สาระเหมือนกับห้องเครื่องเสียงของ for เลยครับ...ที่ทำแต้มทำคะแนนจากการโพสถี่ๆ เช่นคำว่า มารอเป็นเพื่อน...มารอข้อมูล...มานั่งรอ...)

ออฟไลน์ น้องแม็กโคร Pa UD

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2013, 17:59:19 »
 :L2900:
" หมูน้อย   น่ารัก .."