ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฝากไว้พิจารณาเรื่องวัฒนธรรมของบ้านหลังนี้ด้วยนะครับ  (อ่าน 17551 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มาช้าไปหน่อย  สวัสดีพี่ตู่ พี่ตาม พี่โต้ง พี่อ๊อด พี่กิต พี่ทศ พี่ชัย พี่วี พี่ต้น พี่ลีโจ และพี่ๆปามาเนียทุกท่านครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
โดนระเบิด กระเจิงกันไปหมดเลย ฮี่ๆๆ  ;D

ว่าแต่เป็นพี่ใหญ่นี่ ได้สิทธิพิเศษ กินฟรีด้วยป่าวคับ  ;)

พี่ใหญ่ ใจดี มาร้านนมโจ เดี๋ยวเลี้ยงนมแก้วหนึ่ง
ว่าแต่พี่ตู่ ชอบนมขาว หรือ นมชมพู จ๊ะ 555
;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
พี่ใหญ่ ใจดี มาร้านนมโจ เดี๋ยวเลี้ยงนมแก้วหนึ่ง
ว่าแต่พี่ตู่ ชอบนมขาว หรือ นมชมพู จ๊ะ 555
;D ;D ;D

อืม! (คิดไม่นานหรอกนะ) ชอบแบบที่มีทั้งสองสีแลยง่ะ  :sd19:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
;D ;D ;D

อืม! (คิดไม่นานหรอกนะ) ชอบแบบที่มีทั้งสองสีแลยง่ะ  :sd19:
ขออนุญาติครับ
เอาดว้ยครับ :-* :-* :-*
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
;D ;D ;D

ขออนุญาติครับ
เอาดว้ยครับ :-* :-* :-*

พี่โจ จะเอาอะไรครับ เดี๋ยวพาไป คลองหลอด 555555555 ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

เห็นด้วยอีก 1 เสียงคับพี่ตู่ ตามนั้นคับ ชอบๆๆๆๆ ขอ-บอก

ออฟไลน์ นัด nonreturner

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
น้องเข้ามาคาราวะพี่ๆ ทุกท่านครับ  ;D

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
เป็นการแนะนำที่ดีครับ ผมก็คิดอยู่แต่ก็ไม่กล้าพูด  :D เพราะความเป็นจริง ผมอายุเด็กกว่าพี่ๆ ในนี้เยอะ  ;D

บางทีการเรียกพี่อาจไม่เหมาะสม ทั้งเรื่องอายุและวัยวุฒิ ในกรณีผู้ชายเรียกกัน แต่ถ้าเป็นผู้หญิงเรียกพี่ ทำไมดู๋ดีๆ ไม่รู้  :sd42:

เรียกผมน้อง nine ก็ดีครับ ดูเป็นความเป็นจริงดี  ;D และทำให้ผมไม่ขืนด้วยครับ  :sd44:

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
   งั้นผมขออยู่กลางๆ แล้วกันครับเป็นคนเปิดเผย ผบ.ที่บ้านก็มีแล้ว มีคนเดียวเด้ออ.. ;D ;D ;D
ลูกชายก็สองคน คนโตปี 2 อายุ 19 ขวบคนเล็ก ม.6 อายุ 18 ขวบ พอได้เน๊าะ หัวปีท้ายปี
ผมรู้ว่ามีศิษย์ผู้พี่อยู่ที่นี่ด้วยครับ ผมศิษย์พ่อขุนรามคำแหง รปศ. รุ่นที่ 24 ครับ

วัสดีคร้าบบบบ ศิษย์พี่ทั้งหลาย
:-X :-X :-X :-* :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2012, 20:36:47 โดย DiN HOTiCE »

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
   งั้นผมขออยู่กลางๆ แล้วกันครับเป็นคนเปิดเผย ผบ.ที่บ้านก็มีแล้ว มีคนเดียวเด้ออ.. ;D ;D ;D
ลูกชายก็สองคน คนโตปี 2 อายุ 19 ขวบคนเล็ก ม.6 อายุ 18 ขวบ พอได้เน๊าะ หัวปีท้ายปี
ผมรู้ว่ามีศิษย์ผู้พี่อยู่ที่นี่ด้วยครับ ผมศิษย์พ่อขุนรามคำแหง รปศ. รุ่นที่ 24 ครับ

วัสดีคร้าบบบบ ศิษย์พี่ทั้งหลาย
:-X :-X :-X :-* :-* :-*
สวัสดีครับ อาจาร์ยดิน  :D :D :D
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
สวัสดีครับพี่ๆ มาที่หลังนี่เป็นน้อง ....ผมเข้าใจถูกไหมครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ มาที่หลังนี่เป็นน้อง ....ผมเข้าใจถูกไหมครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ไม่ถูกครับ คุณพี่ปรีชา    จะมาเร็วมาช้าเรียกพี่หมดแหละครับ  อิ อิ

• Pa Mania
  • *

ไม่ถูกครับ คุณพี่ปรีชา    จะมาเร็วมาช้าเรียกพี่หมดแหละครับ  อิ อิ
ว้า...อดเป็นน้องเลย 55555 :D

• Pa Mania
  • *

" พี่ "...... ไว้เรียก  ผู้ชาย

" น้อง " .....เก็บไว้เรียกผู้หญิงครับพี่

• Pa Mania
  • *

" พี่ "...... ไว้เรียก  ผู้ชาย

" น้อง " .....เก็บไว้เรียกผู้หญิงครับพี่
ผู้หญิง เรียกพี่นี่ดีใจครับ  เรียกน้าก็ยังพอไหว  แต่เมื่อไรเรียก "ลุง" แสดงว่าแก่จริง  >:( >:( >:( >:( >:( >:( อิๆๆๆ

ออฟไลน์ ย้ง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
สวัสดีพี่ตู่ และพี่พี่ทุกท่านคร้าบ :sd23:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีพี่ตู่ และพี่พี่ทุกท่านคร้าบ :sd23:

สวัสดีครับพี่ย้ง.....ยินดีต้อนรับครับ  :L4399: :L4399: :L4399: ..... เดี๋ยวมี meeting ครั้งหน้า....จะให้พี่ต้นกะพี่ลีโจไปอุ้มพี่ย้งไปด้วยกันเลยครับ  :L2736: :L2736:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ย้ง

• Pa Mania
  • *

สวัสดีครับพี่ย้ง.....ยินดีต้อนรับครับ  :L4399: :L4399: :L4399: ..... เดี๋ยวมี meeting ครั้งหน้า....จะให้พี่ต้นกะพี่ลีโจไปอุ้มพี่ย้งไปด้วยกันเลยครับ  :L2736: :L2736:
ผม พี่ลีโจ พี่ต้น 3 คนรวมพลังครั้งหน้าขออุ้มพี่ตามดีกว่ามั้ง :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ นนท์ ตนตัวโต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
คือ ผมว่า เรามาสร้างวัฒนธรรมแบบไทยๆ แบบพี่พี่น้องๆกันที่บ้านหลังนี้กันดีไหมครับ
คือ ถ้ารู้อาวุโสกันแล้ว ก็เรียกพี่ เรียกน้องกันไปเลยน่ะครับ มันสนิทแนบแน่นกันดีน่ะครับผมว่า
แล้วก็สบายใจดีครับ เวลาเจอตัวจริงก็จะได้เรียกได้เต็มปากเหมือนเดิมครับ ส่วนใครที่ไม่แน่ใจคิดว่าตัวเองอายุน้อยก็เรียกตัวเองเป็นน้องไปก่อนละกันก็ได้ครับ  :sd42:
ขอบคุณครับ  :sd23:
เห็นด้วย ทุกประการ.... :sd23:
ผมขอเรียก ทุกท่านเป็น พี่ละกัน.....ใครจะเรียกผมพี่ก็ได้ไม่ว่ากันฮับ :sd10:

ออฟไลน์ พี่อ็อดDONMUEANG

• Pa Mania
  • *
งั้น สวัสดีพี่ๆๆทุกท่านเเละกันนะครับ   :L2901: :L2901: