ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมห้องนี้..กระทู้น้อยจัง..พี่ปามาเนียท่านใดติดแก๊สแล้วบ้าง..แนะนำตัวหน่อยครับ  (อ่าน 50756 ครั้ง)

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
เพราะชอบเที่ยวนี้ล่ะครับพี่หนุ่ม  รถออกมา 6 เดือน เกือบ 2 หมื่นโลแล้วครับ
ติดแก๊สก็แอบหวังเล็กๆ จะได้เหลือเงินแอบ ผบ. มาแต่งรถกะเค้าบ้าง
ตอนนี้กำลังร่ายมนต์ เป่าหู บท EMU Full Set ให้ ผบ. ฟังก่อนนอนทุกวัน  จนมีแววเล็กๆว่า น่าจะมี EMU มาประจำการก่อนปีใหม่ครับ
ยินดีล่วงหน้าครับพี่หนึ่ง   :L2734:

ออฟไลน์ พี่จิ ปากน้ำ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 :L2893: pa v6 ติดแก๊สตั้งแต่ 300 กม.แรก AC ถัง โดนัท 73L วิ่งดีไม่มีปัญหา
จา 40000  โลและ ยินดีรู้จักทุกคนครับ  :L2901:

ออฟไลน์ fair

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 ปา น้ำตาล 2.4 ติดแก็ส มาจาก ศูนย์มิตซู สแกนอินเตอร์ ครับ จะรับรถ 6 ต.ค. แลัวจะรายงานผลให้ทราบครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
  :L2894: พี่ fair มา้ต้อนรับสมาชิกใหม่ ปาน้ำตาล 2.4 เหมือนกันครับ
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ fair

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอบคุณครับพี่ หนุ่ม ปา 2.4(c06)

ออฟไลน์ หนึ่ง_Superblack

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • Mobile 084-0066778
V6 มารายงานผลครับ 4 ถังผ่านไป
ถัง 58 ลิตร หาค่าแบบ เติมเต็มจนตัด
ในเมือง. เติม 520 บาทวิ่งได้ 250 โล เฉลี่ย กิโลละ 2    บาท
นอกเมืองเติม.520 บาทวิ่งได้ 350 โล เฉลี่ย กิโลละ 1.5 บาท ครับ
life is unfair

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
V6 มารายงานผลครับ 4 ถังผ่านไป
ถัง 58 ลิตร หาค่าแบบ เติมเต็มจนตัด
ในเมือง. เติม 520 บาทวิ่งได้ 250 โล เฉลี่ย กิโลละ 2    บาท
นอกเมืองเติม.520 บาทวิ่งได้ 350 โล เฉลี่ย กิโลละ 1.5 บาท ครับ

นอกเมืองพี่หนึ่งประหยัดกว่าผมอีกนะเนี่ย นอกเมืองของผม เติม 800 บาท วิ่งได้ 460 โล เฉลี่ย 1.7 บาทแน่ะ ผมไม่ทราบว่าพี่หนึ่งวิ่งทางไกลความเร็วเฉลี่ยประมาณเท่าไหร่ครับ ของผมเฉลี่ยที่ 150Km/h ครับผม ถ้าวิ่งเร็วพอกันแล้วของพี่หนึ่งประหยัดกว่าเนี่ย ผมคงต้องไปปรึกษาหงษ์ทองเรื่องปรับจูนแก๊สใหม่ ประมาณเกือบสองเดือนที่แล้วผมเจอปัญหาเติมแก๊สที่แรงดันหัวจ่ายแรงๆไม่เข้า ต้องไปเปลี่ยนวาร์วที่ใช้เติมแก๊สใหม่ ปัญหานั้นหายไป แต่ได้ปัญหาใหม่มา คือมันตัดเร็วเกินไป ปรกติตัวเดิมผมเติมได้เต็มที่โดยไม่ต้องเขย่ารถได้ 64 ลิตร เป็นเงิน 840 บาท ถ้าเขย่าจะได้เพิ่มอีก 1 ลิตร แต่ตอนนี้เติมได้แค่ 720 บาทก็ไม่ค่อยเข้าแล้วครับ
     พี่หนึ่งติดแก๊สของอะไรครับ  :sd23:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ หนึ่ง_Superblack

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • Mobile 084-0066778

นอกเมืองพี่หนึ่งประหยัดกว่าผมอีกนะเนี่ย นอกเมืองของผม เติม 800 บาท วิ่งได้ 460 โล เฉลี่ย 1.7 บาทแน่ะ ผมไม่ทราบว่าพี่หนึ่งวิ่งทางไกลความเร็วเฉลี่ยประมาณเท่าไหร่ครับ ของผมเฉลี่ยที่ 150Km/h ครับผม ถ้าวิ่งเร็วพอกันแล้วของพี่หนึ่งประหยัดกว่าเนี่ย ผมคงต้องไปปรึกษาหงษ์ทองเรื่องปรับจูนแก๊สใหม่ ประมาณเกือบสองเดือนที่แล้วผมเจอปัญหาเติมแก๊สที่แรงดันหัวจ่ายแรงๆไม่เข้า ต้องไปเปลี่ยนวาร์วที่ใช้เติมแก๊สใหม่ ปัญหานั้นหายไป แต่ได้ปัญหาใหม่มา คือมันตัดเร็วเกินไป ปรกติตัวเดิมผมเติมได้เต็มที่โดยไม่ต้องเขย่ารถได้ 64 ลิตร เป็นเงิน 840 บาท ถ้าเขย่าจะได้เพิ่มอีก 1 ลิตร แต่ตอนนี้เติมได้แค่ 720 บาทก็ไม่ค่อยเข้าแล้วครับ
     พี่หนึ่งติดแก๊สของอะไรครับ  :sd23:

ติดชุดนี้ครับ 
- AC STAG 300 ISA2
- หัวฉีด HANA เดี่ยว 6 ชุด
- หม้อต้ม KME Gold
- ถังแคปซูล 58 L วางกลางลำตัวขนานถังน้ำมัน

ความเร็วเฉลี่ย 120-140 ครับ แต่เวลาทางไกลผมใช้ครูซคอนโทรลล็อกความเร็วครับ
ไม่ค่อยค่อยกดคันเร่งเท่าไหร่ ใช้ค่อยๆ ไหลขึ้นไปครับ
life is unfair

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
 :L2894:
ปา 2.4 สเปคไม่รู้มาก..ให้เซลล์ติดมาให้ครับ  :L6425:
รู้แต่ว่า...เป็นของ AC ถังโดนัท 72 ลิตร  :L4365:
กินเฉลี่ย 1.30 บ./กม. ครับ  :)

อัดทางไกล 100-130 กม./ชม.
กินเฉลี่ย 1.5 บ./กม. ครับ  :D

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:    พี่ๆมากันตรึมคับ.  ไม่น้อยเเล้วคับแบบนี้ :L2900:       :L6428:    :L6428:    :L6428:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ Net Udonthani(เน็ตอุดร)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ปาเงิน 2.4 ติด LPG ครับ ถังโดนัท odb 1

ออฟไลน์ โจ้ (ลำลูกกา)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
สวัสดี ปาขาว V6 คราบบบ

AC Stag 300 Premium OBD
หัวฉีก HANA
หม้อต้ม AC 250 HP
ถังโดนัท ER 73L
Multi-valve AC

เห็นที่ไหนทักได้คราบบผม

ออฟไลน์ ย้ง บางซื่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
 :sd23:

V6 ครับ

AC STAG 300 ISA2 , หัวฉีด HANA , หม้อ KME BLACK , ถังโดนัท 72 ลิตร

อัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ย 2 บ. ต่อ กม.

• Pa Mania
  • *
สวัสดี ปาขาว V6 คราบบบ

AC Stag 300 Premium OBD
หัวฉีก HANA
หม้อต้ม AC 250 HP
ถังโดนัท ER 73L
Multi-valve AC

เห็นที่ไหนทักได้คราบบผม

ชอบล้อลายนี้จัง - :L4384:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

manhorse

• Pa Mania
  • *

ชอบล้อลายนี้จัง - :L4384:

ลายนี้ของ SSW ครับ ราคาโปรโมชั้น แม็ค+ยาง 57K ครับ จัดไปที่ ร้านแอดวานไทล์ แถวแยกลำลูกกา คราบบบบบ เจ้าของร้านใจดีแนะนำดีครับบบ

• Pa Mania
  • *
ลายนี้ของ SSW ครับ ราคาโปรโมชั้น แม็ค+ยาง 57K ครับ จัดไปที่ ร้านแอดวานไทล์ แถวแยกลำลูกกา คราบบบบบ เจ้าของร้านใจดีแนะนำดีครับบบ

ขอบคุณครับ  :L2758:

surut jantorn

:L2888: :L2888: ยาง-ขนาดเท่าใด

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
Re: ทำไมห้องนี้..กระทู้น้อยจัง
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2014, 07:56:35 »
ปาน้ำตาล V6 (LPG Prins VSI2) ผ่าน 30,000 Km. แล้วครับ แตะๆ 7 km/L (LPG)
ประจำการแถวนวนคร-บางบัวทอง / เสาร์-อาทิตย์สิ้นเดือนอยู่แถวๆ บางเสาธงครับ

"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
Re: ทำไมห้องนี้..กระทู้น้อยจัง
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2014, 09:26:18 »
ปาน้ำตาล V6 (LPG Prins VSI2) ผ่าน 30,000 Km. แล้วครับ แตะๆ 7 km/L (LPG)
ประจำการแถวนวนคร-บางบัวทอง / เสาร์-อาทิตย์สิ้นเดือนอยู่แถวๆ บางเสาธงครับ

:sd10: :sd10: :sd10: :sd10: มาเพิ่มอีก 1 แล้ว V6