ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมห้องนี้..กระทู้น้อยจัง..พี่ปามาเนียท่านใดติดแก๊สแล้วบ้าง..แนะนำตัวหน่อยครับ  (อ่าน 50747 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ตอนนี้ผมอิจฉาดีเซลอ่ะคับพี่  ;D ;D ;D

ก็ไม่เห็นยาก  เอาแกลอน20ลิตรซื้อกักตุนไว้ก็ได้เพราะช่วงนี้น้ำมันถูก    แล้วเอามาขายพวกผมช่วงน้ำมันขึ้นแบบว่า+กำไรนิดหน่อยผมก็ซื้อนะ 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บี บางแสน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 33
  • เส้นทางชีวิตของเรา ไม่ได้เดินคนเดียว
ของผม ดีเซลติดแก๊สLPGแบบผสมดีเซลครับ ตั้งแต่ปี2012ติดได้1ปี ผมเอาออกแล้วครับ
ขออธิบายข้อดีข้อเสีย แชร์ประสบการณ์ครับ
ข้อดี
1.อัตราเร่งดีขึ้นมาก เหมือนใส่กล่องดันราง
2.ประหยัดกว่าใช้ดีเซลเพียวๆ

ข้อเสีย
1.เครื่องยนต์มีเขกในช่วงเร่งแบบคลิ๊กดาวน์
2.เครื่องยนต์หลวมไวครับ ที่ผมโดนคือ ชาร์ปไหม้ครับ
3.ต้องจอดเติมทั้งแก๊สและน้ำมัน สีเวลา ยุ่งยากขึ้นมาอีกนิด
4.ค่าติดตั้ง3-5หมื่นบาท กว่าจะคืนทุนก็เครื่องหลวมแล้ว
5.เสียค่าซ่อมเครื่องอีกหลักหมื่น
ุุ6.ความร้อนสูงกว่าเดิมเล็กน้อย
ึ7.เพิ่มการดูแลระบบแก๊สและการตรวจสอบเพื่อความปลอดภัย

สรุปแล้วได้ไม่คุ้มเสียครับ เท่าที่ผมทดลองมา ด้วยความคิดเห็นส่วนตัวจากประสบการณ์ตัวเองครับ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ของผม ดีเซลติดแก๊สLPGแบบผสมดีเซลครับ ตั้งแต่ปี2012ติดได้1ปี ผมเอาออกแล้วครับ
ขออธิบายข้อดีข้อเสีย แชร์ประสบการณ์ครับ
ข้อดี
1.อัตราเร่งดีขึ้นมาก เหมือนใส่กล่องดันราง

ข้อเสีย
1.เครื่องยนต์มีเขกในช่วงเร่งแบบคลิ๊กดาวน์
2.เครื่องยนต์หลวมไวครับ ที่ผมโดนคือ ชาร์ปไหม้ครับ
3.ต้องจอดเติมทั้งแก๊สและน้ำมัน สีเวลา ยุ่งยากขึ้นมาอีกนิด
4.ค่าติดตั้ง3-5หมื่นบาท กว่าจะคืนทุนก็เครื่องหลวมแล้ว
5.เสียค่าซ่อมเครื่องอีกหลักหมื่น
ุุ6.ความร้อนสูงกว่าเดิมเล็กน้อย
ึ7.เพิ่มการดูแลระบบแก๊สและการตรวจสอบเพื่อความปลอดภัย

สรุปแล้วได้ไม่คุ้มเสียครับ เท่าที่ผมทดลองมา ด้วยความคิดเห็นส่วนตัวจากประสบการณ์ตัวเองครับ

สมัยก่อนเคยหาข้อมูลอยู่พักนึง แต่เท่าที่ทราบอย่างพี่บีว่า ได้ไม่คุ้มเสียจริงๆเนื่องจากค่าติดตั้งแพง   ขอบคุณครับ :sd23: รับไปเลยครับ  :L6428: 

ออฟไลน์ โก้-ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
ข้อดี

ข้อเสีย

สวัสดีครับพี่บี  :sd23: นานๆจะเจอคนใช้เชื้อเพลิงร่วมเหมือนกัน แต่ของผมร่วมngvนะ ใช้มา2ปีแล้ว ช่วงแรกมีปัญหานิดหน่อยแต่ปัจจุบันนี้ลงตัวแล้วพอใช้ได้ เบื่ออย่างเดียวตอนngvหมดแล้วต้องขับน้ำมันอารมณ์มันเปลี่ยนทันทีเลย. แต่ของผมความร้อนตำ่นะ.สังเกตุดูขับความเร็วสูงๆ120-150km/hr. Smg โชว์ประมาณ87-89องศาเองครับ. เครื่องยนต์ยังปกติโบยังไม่เยิมนะ ต้องใช้ไปหลายๆปีก่อนตอนนี้วิ่งมาได้6หมื่นโลเองครับ  :L4399:
  ช่วงนี้น้ำมันถูกใช้น้ำมันไปก่อนดีกว่ามั่งครับพี่บี
..........".........

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
 :L6428: ชอบมากครับพีบี มันคือเรื่องจริง แต่ผมคงพูดอาไรม่ายได้มาก (แฟนคล้บทั้งน้าน)  :D :D

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
:L6428: ชอบมากครับพีบี มันคือเรื่องจริง แต่ผมคงพูดอาไรม่ายได้มาก (แฟนคล้บทั้งน้าน)  :D :D

พูดไปเลยครับพี่จ้อย มีอะไรอยากจะพูดก็พูดไปเลยครับ ข้อเท็จจริงก็คือข้อเท็จจริง ดุลยพินิจก็อยู่ที่ผู้บริโภคอยู่ดีครับ  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
พูดไปเลยครับพี่จ้อย มีอะไรอยากจะพูดก็พูดไปเลยครับ ข้อเท็จจริงก็คือข้อเท็จจริง ดุลยพินิจก็อยู่ที่ผู้บริโภคอยู่ดีครับ  :L2736:
ไม่เอาหรอก.... เสียเรทติ้งหมด   :L2739: :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ไม่เอาหรอก.... เสียเรทติ้งหมด   :L2739: :L2739: :L2739:

มาให้อยาก แล้วก็จากไป  :L2739: