ผู้เขียน หัวข้อ: พบปัญหา ไฟแสดงสถานะวิทยุดับ  (อ่าน 3567 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
พบปัญหา ไฟแสดงสถานะวิทยุดับ
« เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 10:16:24 »
เช้านี้ผมพบปัญหา ไฟแสดงหน้าฟร้อนท์วิทยุ อยู่ๆ ก้อดับในขณะที่เปิดฟังวิทยุอยู่  ดับๆ ติด ๆ แต่เสียงใช้ฟังได้ปกติ
ดับไปประมาณ 5 นาที แล้วก้อติด   

พี่ท่่านใดเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: พบปัญหา ไฟแสดงสถานะวิทยุดับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 10:40:06 »
ก่อนหน้านี้มีถอดขั้วแบ็ตออกหรือเปล่าครับ? ถ้ามีก็อาจเป็นเพราะเหตุนี้ครับเหมือนตัวฟร้อนมันจะเก็บไฟไว้เองส่วนหนึ่งพอเราถอดขั้งแบ็ตออกไฟมันหมดมันก็อาจมีอาการอย่างที่ว่ามาได้ แต่ถ้าไม่ใช่สาเหตุนี้ก็รอพี่ๆที่มีประสบการณ์มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกทีครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
Re: พบปัญหา ไฟแสดงสถานะวิทยุดับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 10:49:56 »
ไม่ได้ถอดอะไรเลยครับพี่หยก 

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 11:13:06 »
เช้านี้ผมพบปัญหา ไฟแสดงหน้าฟร้อนท์วิทยุ อยู่ๆ ก้อดับในขณะที่เปิดฟังวิทยุอยู่  ดับๆ ติด ๆ แต่เสียงใช้ฟังได้ปกติ
ดับไปประมาณ 5 นาที แล้วก้อติด   

พี่ท่่านใดเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

ถอดชิ้นหน้ากาก front ออก   เอาสเปร์ทำความสะอาดขั้ว    หากไม่มีเอายางลบดินสอของลูกมาเหลาแหลมๆเช็ดตรงทองเหลืองหน้าสัมผัสแล้วประกอบกลับเพื่อทดสอบอีกครั้งครับ

อาจจะมีอะไรไปโดนจนมันเด้งหลวมออกมาก็ได้ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 14:08:05 »
ขอบคุณครับ เย็นนี้จะลองดูน่ะครับ

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 14:14:19 »
หรือสำลีก้านจุ่มแอลกอฮอล์ เช็ดก็ได้ตำแหน่งตามพี่นะ
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 14:17:28 »
ไฟเลี้ยงฟร้อนมี 3 ขั้ว (ไม่รวมสายอื่นๆ) มี B+ (แดง) / แบคอัพ (เหลือง)/กราวด์ (ดำ) มาฐานจะมาแบบนี้
ถ้า B+ หลวม ไฟหน้าฟร้อนจะดับ  / ถ้าเหลือง (แบคอัพ) หลวมด้วย นาฬิกาจะเริ่มเป็น 12.00 ใหม่ (เหมือนตอนถอดขั้วแบต)
ลองดูครับ ที่แน่ๆถอดปลั๊กมาแล้วอัดเข้าไปใหม่แน่นๆ ถ้าไม่หายทำตามพี่นะดูครับ
 :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 15:04:17 »
 :sd23: :sd23: :sd23: