ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะว่าคิดถึง จึงมาตามหา  (อ่าน 12594 ครั้ง)

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
เพราะว่าคิดถึง จึงมาตามหา
« เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 23:54:45 »
สวัสดีครับพี่น้องตามหาจนพบจนได้ ขอขอบคุณคณะผู้ก่อตั้งปามาเนีย
ที่ให้ความไว้วางใจ ในการมาเป็นสมาชิกบ้านหลังนี้
เลยมาฝากเนื้อฝากตัวกับตัวกับพีี่น้องทั้งหลาย

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
Re: เพราะว่าคิดถึง จึงมาตามหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 00:04:38 »
ยินดีต้อนรับครับ พี่อ้วน  :)

รูป Avatar มองไม่เห็นหน้าหล่อๆ ของพี่เลย  ;D

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 00:17:13 »
ขอบคุณครับท่านพี่กอบที่มาต้อนรับ
ดีใจมากๆครับที่ได้พบเจอเหล่า BBB GANG อีก
รูปเดี่ยวไปรื้อไฟล์เก่าดูอีกที เมื่อกี้รีบไปหน่อยอะไรใก้ลมือรีบคว้าไว้ก่อน
กลัวไม่ทันวันที่ 1 (วันดี)

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 00:32:41 »
ยินดีต้อนรับ ครับพี่อ้วน และยินดี ที่ได้รู้จักครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 00:42:04 »
ยินดีต้อนรับ ครับพี่อ้วน และยินดี ที่ได้รู้จักครับ

ขอบคุณครับท่านพี่วี นมโจ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 00:59:58 »
สวัสดีครับพี่น้องตามหาจนพบจนได้ ขอขอบคุณคณะผู้ก่อตั้งปามาเนีย
ที่ให้ความไว้วางใจ ในการมาเป็นสมาชิกบ้านหลังนี้
เลยมาฝากเนื้อฝากตัวกับตัวกับพีี่น้องทั้งหลาย

พี่อ้วน หางยังอยู่สบายดีนะ  ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 01:16:07 »

พี่อ้วน หางยังอยู่สบายดีนะ  ;D
สวัสดีครับพี่กิตติบอกตรงๆวันนี้ดีใจมากๆที่วันนี้มีโอกาศได้มาร่วนสนทนากับเหล่าท่านพี่ทั้งหลายอีก
นี่เลยครับหางของท่านพี่ ผมภูมิใจมากถูกใจจริงๆดำ-แดง

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 01:42:08 »
แม้...คุยกันตั้งหลายชั่วโมง ผมนึกหน้าไม่ออกจริงๆ ::)

นี่ผมเห็นรูป ผมจำได้แล้ว 555  ;D ;D ;D

ยินดีต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับพี่อ้วน  :sd23:

และอยากใช้พื้นที่ตรงนี้ในการฝากบอกไปยังคนที่คิดถึงผมหรือคิดถึง BBB gang ว่า
ช่วงเวลานี้ทั้งทีมผู้ก่อตั้ง เข้าใจหัวอกของคนที่รักและชอบเรา
เรารู้สึกแย่ที่ปล่อยให้พวกเค้าเคว้งคว้าง เพราะไม่ได้บอกว่าเราไปทำอะไรอยู่ที่ไหน
เหมือนทิ้งเพื่อนยังไงยังงั้น แม้แต่เข้าใจความรู้สึกว่า หากเราบอกหรือเปิดตัวบ้านหลังนี้ช้า
อาจเกิดความน้อยเนื้อต่ำใจกับคนเหล่านั้นได้

พวกเราทีมผู้ก่อตั้ง ผู้ร่วมทดสอบ ผู้ที่เราเชิญและยินดีรับเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของบ้านหลังนี้
ต่างรีบเร่งทำงานเพื่อสร้างบ้านให้ได้มีจุดนัดพบ เพื่อต้อนรับคนที่รักเราชอบเรา
มีอุดมการณ์เดียวกับเรา รับได้ในสิ่งที่พวกเรากำหนด รับได้ในสิ่งที่พวกเราเป็น
พวกเราทั้งหมดอยากให้ถึงวันเปิดตัวเร็วๆจริงๆครับ เราเห็นใจคนเหล่านั้นที่ต้องรอ
อย่าเพิ่งน้อยใจไปนะครับพี่ๆน้องๆที่กำลังเฝ้ารอการเปิดตัวของเรา
หรือแม้แต่อย่างเพิ่งน้อยใจไปนะครับ หากไม่ได้รับเข้ามาในช่วงเวลาของการทดสอบนี้

เราทุกคนอยากทำให้บ้านหลังนี้มีความพร้อมระดับนึง พร้อมทั้งด้านระบบเวปบอร์ด
ที่เรายอมรับครับว่าเราทำเองทั้งหมด ไม่ได้จ้างใคร ทำด้วยใจจริงๆครับ
แถมเป็นมือใหม่ที่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยแม้แต่น้อย เราอดหลับอดนอนมาหลายคืน
ก็เพื่อศึกษาและสร้างมันขึ้นมา

ทีมงานบางส่วนก็ต้องปวดหัวกับการกำหนดกฏเกณฑ์
ทั้งนี้ก็เพื่อให้ครอบคลุมและเป็นประโยชน์กับสมาชิกเราให้มากที่สุด

สิ่งเหล่านี้ล้วนใช้เวลาครับ รอหน่อยนะครับ แฟนคลับของเรา
พี่น้องที่พร้อมที่จะสร้างบ้านไปกับเรา รอเราหน่อยนะครับ

แล้วเราจะกลับมาร่วมกันอีกครั้งในการ ปลดปล่อยความต้องการ ความสามารถ
ข้อมูล ความสนุกสนาน สีสัน อยากซื้อ อยากขาย อยากให้ อยากรับ อยากถาม
อยากแนะนำ อยากแสดงออก อยากดัง อยากดับ เต็มที่เลยครับพี่ๆน้องๆ
ขอแค่อยู่ในกฏเกณฑ์ที่เราจะนำมาใช้ ทั้งนี้เพื่อการอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข

และสุดท้ายร่วมสร้างปามาเนียไปด้วยกันกับพวกเรานะครับ
  :sd27:

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 02:00:39 »
รับทราบและขอบคุณครับท่านพี่ :sd23: :sd10:

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 03:11:56 »

สวัสดีพี่อ้วน มาต้อนรับครับ เนื้อตัวฝากแล้วไม่รู้จะหาที่เก็บไว้ให้ได้หรือเปล่า เปลี่ยนเป็นฝากตังค์ได้มั้ย จะได้หาที่เก็บไว้ให้ง่ายหน่อย

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 05:24:35 »
ยินดีต้อนรับครับ ;D

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 08:50:32 »

ซึ้่งใจยิ่งนัก...
จัด Meeting เปิดตัวเลยครับ...

:)

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 09:14:15 »
ขอบคุณครับท่านพี่โอ พี่ชัย พี่ปอ ที่มาต้อนรับน้องใหม่ :sd23:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 10:20:00 »
แม้...คุยกันตั้งหลายชั่วโมง ผมนึกหน้าไม่ออกจริงๆ ::)

นี่ผมเห็นรูป ผมจำได้แล้ว 555  ;D ;D ;D

ยินดีต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับพี่อ้วน  :sd23:

และอยากใช้พื้นที่ตรงนี้ในการฝากบอกไปยังคนที่คิดถึงผมหรือคิดถึง BBB gang ว่า
ช่วงเวลานี้ทั้งทีมผู้ก่อตั้ง เข้าใจหัวอกของคนที่รักและชอบเรา
เรารู้สึกแย่ที่ปล่อยให้พวกเค้าเคว้งคว้าง เพราะไม่ได้บอกว่าเราไปทำอะไรอยู่ที่ไหน
เหมือนทิ้งเพื่อนยังไงยังงั้น แม้แต่เข้าใจความรู้สึกว่า หากเราบอกหรือเปิดตัวบ้านหลังนี้ช้า
อาจเกิดความน้อยเนื้อต่ำใจกับคนเหล่านั้นได้

พวกเราทีมผู้ก่อตั้ง ผู้ร่วมทดสอบ ผู้ที่เราเชิญและยินดีรับเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของบ้านหลังนี้
ต่างรีบเร่งทำงานเพื่อสร้างบ้านให้ได้มีจุดนัดพบ เพื่อต้อนรับคนที่รักเราชอบเรา
มีอุดมการณ์เดียวกับเรา รับได้ในสิ่งที่พวกเรากำหนด รับได้ในสิ่งที่พวกเราเป็น
พวกเราทั้งหมดอยากให้ถึงวันเปิดตัวเร็วๆจริงๆครับ เราเห็นใจคนเหล่านั้นที่ต้องรอ
อย่าเพิ่งน้อยใจไปนะครับพี่ๆน้องๆที่กำลังเฝ้ารอการเปิดตัวของเรา
หรือแม้แต่อย่างเพิ่งน้อยใจไปนะครับ หากไม่ได้รับเข้ามาในช่วงเวลาของการทดสอบนี้

เราทุกคนอยากทำให้บ้านหลังนี้มีความพร้อมระดับนึง พร้อมทั้งด้านระบบเวปบอร์ด
ที่เรายอมรับครับว่าเราทำเองทั้งหมด ไม่ได้จ้างใคร ทำด้วยใจจริงๆครับ
แถมเป็นมือใหม่ที่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยแม้แต่น้อย เราอดหลับอดนอนมาหลายคืน

ทีมงานบางส่วนก็ต้องปวดหัวกับการกำหนดกฏเกณฑ์
ทั้งนี้ก็เพื่อให้ครอบคลุมและเป็นประโยชน์กับสมาชิกเราให้มากที่สุด

สิ่งเหล่านี้ล้วนใช้เวลาครับ รอหน่อยนะครับ แฟนคลับของเรา
พี่น้องที่พร้อมที่จะสร้างบ้านไปกับเรา รอเราหน่อยนะครับ

แล้วเราจะกลับมาร่วมกันอีกครั้งในการ ปลดปล่อยความต้องการ ความสามารถ
ข้อมูล ความสนุกสนาน สีสัน อยากซื้อ อยากขาย อยากให้ อยากรับ อยากถาม
อยากแนะนำ อยากแสดงออก     อยากดัง        อยากดับ เต็มที่เลยครับพี่ๆน้องๆ
ขอแค่อยู่ในกฏเกณฑ์ที่เราจะนำมาใช้ ทั้งนี้เพื่อการอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข

และสุดท้ายร่วมสร้างปามาเนียไปด้วยกันกับพวกเรานะครับ

อุ้ย อยากดังได้ด้วยหรอ พี่อ๊อด  น่าสนใจ

การส่งเสริมให้สมชมีเวทีการแสดงออก เป็นหนึ่งในนโยบายของ Pa-Mania เลยแหละครับ
ดังนั้นพี่ปุ่นไม่ต้องยั้ง เตรียมวางแผนเดินงานได้เต็มที่เลยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่บอย-81

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • แต่งรถแล้วสนุุก ได้ดั่งใจ ปลอดภัย แต่งตามสไตล์แก์งกระเป๋าแหก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 17:41:11 »
สวัสดีคับพี่อ้วน ยินดีต้อนรับคับ  และขอขอบคุณพี่ๆๆที่ทุ่มเทแรงกายแรงใจในการสร้างหลังนี้คับ  เพราะผมก็เป็นแฟนคลับของพวกพี่แก๊ง BBB Gang  :-*

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 19:59:49 »
สวัสดีคับพี่อ้วน ยินดีต้อนรับคับ  และขอขอบคุณพี่ๆๆที่ทุ่มเทแรงกายแรงใจในการสร้างหลังนี้คับ  เพราะผมก็เป็นแฟนคลับของพวกพี่แก๊ง BBB Gang  :-*
ขอบคุณพี่บอย81ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ :sd18:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 3 ตุลาคม 2012, 10:39:04 »

อยากแนะนำ อยากแสดงออก     อยากดัง        อยากดับ เต็มที่เลยครับพี่ๆน้องๆ

อุ้ย อยากดังได้ด้วยหรอ พี่อ๊อด  น่าสนใจ

การส่งเสริมให้สมชมีเวทีการแสดงออก เป็นหนึ่งในนโยบายของ Pa-Mania เลยแหละครับ
ดังนั้นพี่ปุ่นไม่ต้องยั้ง เตรียมวางแผนเดินงานได้เต็มที่เลยครับ  ;D ;D ;D

ผม ยุ ขึ้น นะ พี่กิตติ  แบบนี้ขออนุญาต เปิดตัวแรงๆ หน่อย ไม่ว่ากันน้า ครับ  :-* :-* :-*

ป่าวยุนะครับพี่ เขาเรียกว่าเป็นการให้กำลังใจกับคนที่ตั้งใจสร้างสรรสิ่งดีๆให้กับส่วนรวมครับพี่  ;)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 4 ตุลาคม 2012, 08:52:28 »

ยินดีต้อนรับพี่อ้วนครับ  ช่วยขยายรูปให้เห็นชัดอีกนิดนะครับ

และขอต้อนรับในการมาช่วยบ้านปามาเนียด้วยกันครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 4 ตุลาคม 2012, 11:33:48 »
สวัสดีครับพี่อ้วน ใช่ที่ส่งข้อความถึงผมทาง face หรือเปล่าครับ พอดีไม่ค่อยได้เซ็ค face จึงไม่ได้ตอบกลับ  ;D

สุดยอดครับ หาจนมาเจอกันจนได้ ผมก็แฟนคลับแก็งค์กระเป๋าแหก ที่ทั้งเหนียว ทั้งแน่น ติดหนึบเลยครับ ไปไหนไปด้วย ยินดีที่พี่อ้วน มาร่วมสู่เวปแห่งปามาเนียครับ  :sd10:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2012, 17:31:54 »

สวัสดีคับพี่อ้วน ผมน้องใหม่คับ