ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บบ้านปามาเนีย Down เข้าไม่ได้เมื่อช่วงบ่ายวันนี้ (วันที่ 10/7/2556)  (อ่าน 4034 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
วันนี้ช่วงบ่ายๆ พี่ๆหลายๆท่านคงประสบปัญหากับการเข้าเว็บพอสมควรนะครับ เนื่องจากเว็บเรา Down ไปช่วงหนึ่ง....สาเหตุเกิดจาก host ทำการ up server ใหม่ และมีการปรับปรุงระบบด้วย....จึงทำให้เว็บเราเข้าไม่ได้อยู่พักนึง....จริงๆทาง host แจ้งมาใน email ว่าเว็บเราอาจ down ถึง 24 ชม......แต่พี่อ๊อด webmaster ของเราประสานงานกับทาง host ..... สุดท้าย เว็บเราก็กลับมาเข้าได้เหมือนเดิม

แต่ทาง host ยังแจ้งว่า คืนนี้อาจยังมีบางช่วงที่จะ down บ้าง แต่เขาจะดูแลให้กลับมาใช้งานได้เร็วที่สุดครับ....ดังนั้นคืนนี้พี่ๆที่เข้ามาในบ้านอาจพบปัญหาติดขัดในการใช้งานบ้าง ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

หลังจากบ้านเราสามารถเข้าได้เหมือนเดิมแล้ว ผมกับพี่อ๊อดได้ทำการเช็คข้อมูลที่อยู่ในบ้านเรา.....พบว่ามีข้อมูลบางส่วนหายไปครับ...โดยเฉพาะอย่างยิ่ง โพสที่ทำการลงในบ่ายวันนี้ในบางกระทู้จะหายไปครับ......พี่อ๊อดกำลังตรวจสอบเพื่อกู้ข้อมูลเหล่านั้นกลับมาครับอย่างเร่งด่วนครับ....ดังนั้นพี่ๆที่โพสในช่วงบ่าย ในบางกระทู้ หากโพสของพี่ๆหายไป ไม่ต้องแปลกใจนะครับ....ไม่มีใครลบโพสของพี่ๆครับ....เป็น error ที่เกิดจากการปรับปรุงระบบของทาง host ครับ....หากมีโพสใดที่พี่ๆโพสไว้ และเห็นว่าสำคัญ...อยากให้กู้กลับมาเป็นการด่วน ขอให้แจ้งมาได้ครับว่าอยู่ในกระทู้ไหน โพสมาเมื่อเวลาประมาณเท่าใด.....ผมจะประสานงานให้พี่อ๊อดดูแลให้เป็นพิเศษครับ

ส่วนตัวเท่าที่ตรวจสอบ....โพสที่หายไปจะมีแต่โพสที่ขึ้นในบ่ายวันนี้นะครับ....โพสก่อนหน้านั้นยังไม่พบสิ่งใดผิดปกติ...หากพี่ๆท่านใดพบว่ามีโพสใดที่โพสมาก่อนหน้าบ่ายวันนี้หายไป....รบกวนแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ...จะได้ดำเนินการกู้ข้อมูลต่อไปครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขออภัยในความไม่สะดวกในครั้งนี้ด้วยครับ

:sd23: :sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
รับทราบครับ,ขอบคุณครับ

:L2736: :L2758:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
กลับมาใช้ได้เหมือนเดิมแล้ว รวดเร็วทันใจครับ   :L2734:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เจอเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ :sd23:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่วิทย์[musicshop]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ขอบคุณครับ.. :L2758:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
มายืนยันว่ากรัทู้ช่วงบ่ายของผมหายไปหลายเลยครับ :L4386:

แต่บ้านยังอยู่ครับ :L4384:

• Pa Mania
  • *
มายืนยันว่ากรัทู้ช่วงบ่ายของผมหายไปหลายเลยครับ :L4386:

แต่บ้านยังอยู่ครับ :L4384:

เห็นแล้วครับ...ผมก็จับได้ตรงโพสพี่กิตตินี่แหละ จำได้ว่าโพสแล้วมันหายไป  :L4386: :L4386:....พี่อ๊อดกำลังดูให้อยู่ครับ  :L2756: :L2756:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :sd10: :sd10: :sd10:

เข้ามาเป็นกำลังใจให้พี่ ๆ ที่ดูแลบ้านทุก ๆ ท่านครับ

:L2753: :L2753: :L2753:

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

นึกว่าโพสอะไรผิด เลยโดนลบหายไป...
ตอนนี้ทุกอย่างชัดเจนครับผม...

:sd23:
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
 :L2904: รับทราบจ้า :L2897:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

นึกว่าโพสอะไรผิด เลยโดนลบหายไป...

:sd42: :sd42: :sd42: แซวใครครับพี่ปอ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
รับทราบครับ

• Pa Mania
  • *

:sd42: :sd42: :sd42: แซวใครครับพี่ปอ

สงสัยแซวมืออุ้มกระทู้ ที่อยู่กระท่อมปลายนาโน้นนนนนนนนนน  :L2754: :L2754: