ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊สระบบ ODB กับ SMG หรือ V-Checker  (อ่าน 3971 ครั้ง)

ออฟไลน์ เป้า-พระโขนง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
แก๊สระบบ ODB กับ SMG หรือ V-Checker
« เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2013, 00:00:33 »
มีพี่ท่านไหนที่ติดตั้งแก๊สแบบODB  แล้วติดตั้งSMGหรือV-checker บ้างมั้ยครับ
พอดีผมเจอในเว็ปหลายๆเว็ป เค้าบอกมาว่า ตัวV-checker ถ้าติดกับแก๊สที่ต่อระบบODB แล้วจะมีอาการรวนเกิดขึ้น ต้องปิดระบบODBของแก๊สก่อน ซึ่งผมว่ายุ่งยากมาก มีพี่ท่านไหนติดแล้วบ้างครับ มีอาการบ้างมั้ยครับ หรือติดSMGแล้วมีปัญหามั้ยครับ
โดยส่วนตัวผมชอบตัวV-checkerเพราะมีสวิทซ์ปิดหลังเครื่องเลย ไม่ต้องมาทำตัวปิดแยกเหมือนSMG
รบกวนด้วยนะครับ :L4399: