ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยบอกเส้นทางวัดพระยาสุเรนท์ แถวซาฟารีเวิลด์หน่อยครับ  (อ่าน 6510 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แมน [samarny]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • art
รบกวนพี่ๆช่วยบอกเส้นทางวัดพระยาสุเรนท์ แถวซาฟารีเวิลด์หน่อยครับ จะไปงานบวชหลานครับ (จากคลองเตยครับ) :sd23:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
รบกวนพี่ๆช่วยบอกเส้นทางวัดพระยาสุเรนท์ แถวซาฟารีเวิลด์หน่อยครับ จะไปงานบวชหลานครับ (จากคลองเตยครับ) :sd23:

สวัสดีครับ พี่แมน
เรื่องเส้นทางผมไม่ชำนาญเลยเหมือนกัน แต่ไม่ต้องกลัวครับ ที่บ้านนี้มีเนวิเกเตอร์หลายท่านรอสักครู่น่าจะมีคนมาอธิบายเส้นทางครับ   :L2901: :L2901:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เจ้ติ๊ก ไปไหน มาตอบหน่อย พี่แมนเขาก็อยู่แถวบ้านเจ้ติ๊กนี่

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
มาแล้วครับพี่แมน วัดพระยาสุเรนท์เข้าซอยรามอินทรา 109 จะสะดวกกว่าขับตรงอย่างเดียวประมาณเกือบ 10 โลวัดอยู่ด้านซ้ายมือครับ
ข้อสังเกตุพอเลยสี่แยกลำกระโหลกมาจะเจอสี่แยกถนนคู้บอนตัดกับรามอิทรา 109 มันตรงไปไม่ได้ตรงเลี้ยวซ้ายไปยูเทรินกลับมาเข้าเส้นทางเดิม

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
มาแล้วครับพี่แมน วัดพระยาสุเรนท์เข้าซอยรามอินทรา 109 จะสะดวกกว่าขับตรงอย่างเดียวประมาณเกือบ 10 โลวัดอยู่ด้านซ้ายมือครับ
ข้อสังเกตุพอเลยสี่แยกลำกระโหลกมาจะเจอสี่แยกถนนคู้บอนตัดกับรามอิทรา 109 มันตรงไปไม่ได้ต้องเลี้ยวซ้ายไปยูเทรินกลับมาเข้าเส้นทางเดิม

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
จากคลองเตย ทางด่วนเอกมัยรามอินทรา
 ลงที่รามอินทรา เลี้ยวขวาไปทางมีนบุรี
แยก กม. 8 เลี้ยวซ้ายเข้าถนนคู้บอน
ตรงไปลอดทางด่วนมอเตอร์เวย์
ถึงทางแยกไปทางถนนเลียบคลองสอง
แยกแรกเลี่ยวซ้าย ประมาณ 2 กม.
วัดพระยาสุเรนทร์จะอยูทางซ้าย
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่แมน [samarny]

• Pa Mania
  • *
  • art

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
จากคลองเตยให้ขึ้นทางด่วนท่าเรือ 45 บาท แล้วต่อด้วยด่วนรามอินทรา - อาจณรงค์ 40 บาท

วิ่งยาวตรงอย่างเดียวสุดทางด่วนพอลงพื้นราบให้ชลอ จะมีช่องซ้ายออกคู่ขนาน เลี้ยวออกเลยครับ 

วิ่งตรงไปจะเจอ สามแยก ให้เลี้ยวขวา  ไป 50 เมตรเจอสี่แยกให้เลี้ยวซ้ายครับ วิ่งตามทางจะไปโผล่คู่ขนาดฝั่งขาเข้าเมืองของ วงแหวนตะวันออก.

ก็วิ่งไปเรื่อง ประมาณ 1 กม จะเจอป้ายทางเข้าวัดครับ   

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
มาฟังด้วยคนครับ  ;D

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!