ผู้เขียน หัวข้อ: ครบสูตรในการแต่งรถ รถสวยเครื่องเสียงดี มีสติกเกอร์ pajero mania  (อ่าน 51273 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
ถ้าต้องการข้อมูลเชิงเทคนิค สูตร ปรับจูนเสียง คุณภาพเสียงโดยรวม + ความทุ่มเท ความใส่ใจต่อรถสมาชิก pa mania ... ค่อยคุยกับผมดีกว่าครับ

เคลียร์ครับผม เป็นคำตอบที่ตรงกับความต้องการของผมเลยครับ แล้วผมจะแวะไปรบกวนเพื่อขอข้อมูลครับผม ขอบคุณมากครับ  :sd23:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
ถ้าต้องการข้อมูลเชิงเทคนิค สูตร ปรับจูนเสียง คุณภาพเสียงโดยรวม + ความทุ่มเท ความใส่ใจต่อรถสมาชิก pa mania ... ค่อยคุยกับผมดีกว่าครับ

เคลียร์ครับผม เป็นคำตอบที่ตรงกับความต้องการของผมเลยครับ แล้วผมจะแวะไปรบกวนเพื่อขอข้อมูลครับผม ขอบคุณมากครับ  :sd23:
:sd09:  :L2904:  :L4373:  :sd10:  :L4398:  :L4399:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
ถ้ามีคนตั้งคำถามแบบนี้

1.เบอร์ 15 ทำอะไรได้บ้าง
2.เบอร์ 123 ดูดนมได้กี่จ๊วบ
3.เบอร์ 333 ซอยได้กี่ครั้ง
4.เบอร์ 999 เบิ้ลได้ป่าว

แต่ละเบอร์ราคาต่างกัน
แต่ละเบอร์อาจจะทำอะไรได้ใกล้เคียงกัน

เพราะฉนั้น ณ วันนั้นๆเราควรตั้งงบก่อนครับ งบแต่ละคนต่างกัน ความต้องการของแต่ละคนต่างกัน... เพราะถ้าไม่ตั้งงบ...แล้วไปตั้งคำถามตามข้อ 1-4 อาจจะไม่ได้คำตอบที่ตรงประเด็นครับ
ยกเว้นอยากได้คำตอบแบบตามใจ เออ ออ

:L2888: :L2900: :L2734:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
พี่โก้สุดยอดเเล้วครับ :L2900: :L2900:
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

• Pa Mania
  • *
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
มารับน้องปากลับบ้านแล้วครับวันนี้ อยากบอกว่า "นี่ละครับ คือสิ่งที่ผมต้องการเรื่องเครื่องเสียงรถยนต์ที่หามานาน" มันพูดลำบากครับว่าเป็นยังไง

กับวันนี้ผมได้สัมผัสกับระบบเสียงแล้ว มันยากที่จะบอกเป็นความรู้สึกได้ครับ เพราะเรื่องแบบนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละบุคคล แต่สำหรับผม

:L2900:  :L2904:  :L2897:  :L6428:  :L2888:  :L2734:  :L4384:  :L4398:

ตอนนี้อยู่ที่กรุงเทพครับ ถึงพรุ่งนี้ครับ คิดถึงพี่ๆ ทุกท่านนะครับ อยากเข้ามาเยี่ยมมากๆ แต่ติดมาพร้อมครอบครัว แต่พรุ่งเย็นๆ น่าจะขออนุญาต ผบ.ได้  ;D

วันนี้ขอตัวพักก่อนครับ โคตรเหนื่อยเลย ขับรถจากร้อยเอ็ด-ชัยนาทตี 4 วันนี้อีกทั้งวัน พิมพ์ผ่านมือถืออีก ไม่ไหวแลัว  :L4400:  :sd23:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
มารับน้องปากลับบ้านแล้วครับวันนี้ อยากบอกว่า "นี่ละครับ คือสิ่งที่ผมต้องการเรื่องเครื่องเสียงรถยนต์ที่หามานาน" มันพูดลำบากครับว่าเป็นยังไง

กับวันนี้ผมได้สัมผัสกับระบบเสียงแล้ว มันยากที่จะบอกเป็นความรู้สึกได้ครับ เพราะเรื่องแบบนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละบุคคล แต่สำหรับผม

:L2900:  :L2904:  :L2897:  :L6428:  :L2888:  :L2734:  :L4384:  :L4398:

ตอนนี้อยู่ที่กรุงเทพครับ ถึงพรุ่งนี้ครับ คิดถึงพี่ๆ ทุกท่านนะครับ อยากเข้ามาเยี่ยมมากๆ แต่ติดมาพร้อมครอบครัว แต่พรุ่งเย็นๆ น่าจะขออนุญาต ผบ.ได้  ;D

วันนี้ขอตัวพักก่อนครับ โคตรเหนื่อยเลย ขับรถจากร้อยเอ็ด-ชัยนาทตี 4 วันนี้อีกทั้งวัน พิมพ์ผ่านมือถืออีก ไม่ไหวแลัว  :L4400:  :sd23:

ยินดีด้วยครับ  :L2904:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36

ความสุขของแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป เช่น
บางคนมีความสุขที่ได้งานคุณภาพ และถูกใจ ได้ดั่งที่คาดหวัง

บางคนมีความสุข ที่ซื้อของได้ถูกกว่าเพื่อน 20บาท...ยิ้มทั้งวัน คุยทั่วหมู่บ้าน
---------------------------------------

ความสุขในเรื่องของการแต่งรถและเครื่องเสียง จะต้องตอบโจทย์ของตัวเองและครอบครัวได้ด้วยครับ เช่นพื้นที่ในการวางสิ่งของสัมภาระ
ทั้งนี้ทั้งนั้น
อย่าลืมระบบไฟที่เพียงพอ และมีประสิทธิภาพ

ต้องการทนทานใช้งานได้ 4ปี เลือกซื้อแบตน้ำครับ
อยากได้คุณภาพ เลือกแบตแห้ง

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
แบตลูกนี้ราคา 14,000 บาท ถ้าใช้ได้ 1ปี สำหรับผมถือว่าคุ้มครับกับคุณภาพเสียง ของเครื่องเสียงระดับ ออดิโอไฟล์
14,000 บาทใช้ได้ 8,760ชั่วโมง คำนวณออกมาแล้วตกชั่วโมงละ 1บาท59สตางค์

บางคนไปซื้อสินค้าบางอย่าง 1.5ชั่วโมง 1,500-2,000 บาท
----------------------------------

ความสุข ขึ้นอยู่กับคุณภาพและความถูกใจ
ไม่ใช่ปริมาณ เสมอไปน่ะครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *

มีคนโทรถามตู้ซับ มากมายเลยครับ
3วันที่ผ่านมาเกือบ 10ราย

เงื่อนไขแต่ละคนน่าเบื่อมากเลยครับ เช่น อยากได้อย่างหนาแต่ขอราคาเริ่มต้น / เกี่ยงค่าขนส่ง / ให้ส่งทาง พกง / กลัวซื้อไปแล้วติดไม่ได้ ติดไม่เป็น (ผมให้ขับไปชัยนาทก็บ่นไกล) / ถามว่าใช้กับซับรุ่นไหนได้บ้าง / ใช้กับซับรุ่นไหนแล้วเสียงดี...บางท่านถามลามไปถึง power amp ทั้งๆที่ยังสรุปเรื่องซื้อขายตู้ยังไม่จบเลย

โดยเฉพาะท่านที่โทรถามโทรคุยเกือบชั่วโมง แล้วจบลงด้วยบ่นว่าไกล
-ผมอยากถามจังเลยว่า ก่อนโทรใช้สมองคิดก่อนหรือป่าวว่าไกล/หรือใกล้...ถ้าคิดว่าไกลเกินไป อย่าโทรครับ

• Pa Mania
  • *
อ่านเว็บนี้
ผมตอบในเว็บนี้ ผมเต็มใจครับ
จะซื้อหรือไม่ซื้อ ไม่เป็นไรครับ  :sd23:
---------------------------------

แต่ขอร้องว่าอย่าโทรถาม ถ้าคิดว่าร้านผมอยู่ไกลเกินความสามารถของคุณที่จะขับรถไปได้ครับ
ขอบคุณครับ

คลิก
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1402.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอเล่าเรื่องแนวเสียงของชุดนี้หน่อยนะครับ เพราะมีเวลาทั้งนั่ง และขับฟังในรถ 3 วัน นับจากวันรับรถมา

ฟังเพลง ดูคอนเสริ์ตที่ชอบ แล้วปรับตามเมมโมรี่ที่เฮียปรับตั้งค่าไว้ 6 แบบ ตามสไตล์ของเพลง คอนเสริ์ต หนัง เวทีเสียงสุดยอดมากๆ ครับ

และมีโอกาสได้ฟังรถเทพพี่โยด้วยครับ เสียงใสมากๆ ครับ  ต่อไปนี้ถ้าโดน ผบ. ไล่ไปนอนในรถ จะเต็มใจอย่างที่สุดครับ  :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอเล่าเรื่องแนวเสียงของชุดนี้หน่อยนะครับ เพราะมีเวลาทั้งนั่ง และขับฟังในรถ 3 วัน นับจากวันรับรถมา

ฟังเพลง ดูคอนเสริ์ตที่ชอบ แล้วปรับตามเมมโมรี่ที่เฮียปรับตั้งค่าไว้ 6 แบบ ตามสไตล์ของเพลง คอนเสริ์ต หนัง เวทีเสียงสุดยอดมากๆ ครับ

และมีโอกาสได้ฟังรถเทพพี่โยด้วยครับ เสียงใสมากๆ ครับ  ต่อไปนี้ถ้าโดน ผบ. ไล่ไปนอนในรถ จะเต็มใจอย่างที่สุดครับ  :sd42:

ขอบคุณพี่นายสำหรับเครื่องเสียงที่ถูกหูมากๆ

ของพี่นายชอบเสียงกลางและเบสมากๆ  ผมว่ากำลังนุ่มหูเพลินอารมณ์มากๆเลย

พอไปฟังต้นแบบพี่โย  ยิ่งได้รายละเอียดมากจริงๆ   รถพี่โยนิเด่นที่รายละเอียดเสียงเยอะมากครับ

กลับมาฟังรถตัวเอง  ทำไมรายละเอียดหล่นหายไปไหนหมด 55555 :sd42: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
รุ่นของพี่โยคือรุ่นใบพัด
แนวเสียงฟังสบาย ผ่อนคลาย ไพเราะ คลาสสิค

แต่ของคุณ nine คือรุ่นดอกไม้
แนวเสียง คมชัด

รุ่นดอกไม้มีทวิตเตอร์ให้เลือกประมาณ 5รุ่น
รุ่นท้อปสุดๆคือในรูปนี้ครับ ส่วนใหญ่คนที่ใช้คือนักเล่น นักฟังมืออาชีพขั้นสูงครับ
คุณ nine ฟังเก่งขึ้น ค่อยมาอัพเป็นรุ่นนี้ได้ครับ

พี่นะ กำลังยุพี่นาย
ให้เปลี่ยนเสียงแหลมอ่ะป่าว

20นี้ผมไปอุดร จะได้เตรียมของไปด้วย ...เอิ๊กๆ

• Pa Mania
  • *
 :L2900: เห็นแล้วอิจฉาเลยยยยย
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ขอบคุณพี่โก้ พี่ตู่ พี่นะ และทุกท่าน ที่ช่วยกันให้ข้อมูล และแลกเปลี่ยนข้อมูลซึ่งกันและกันครับ ;) ;) ;)

การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *

ขอบคุณพี่นายสำหรับเครื่องเสียงที่ถูกหูมากๆ

ของพี่นายชอบเสียงกลางและเบสมากๆ  ผมว่ากำลังนุ่มหูเพลินอารมณ์มากๆเลย

พอไปฟังต้นแบบพี่โย  ยิ่งได้รายละเอียดมากจริงๆ   รถพี่โยนิเด่นที่รายละเอียดเสียงเยอะมากครับ

กลับมาฟังรถตัวเอง  ทำไมรายละเอียดหล่นหายไปไหนหมด 55555 :sd42: :sd42: :sd42:
:sd23: ขอบคุณครับพี่นะ ที่ให้คำแนะนำครับ ต้องยกเครดิตให้ชัยนาทซาวด์เลยครับงานนี้ พี่ๆ ที่ต้องการลองฟังแนวเสียง ถ้าอยู่ใกล้กับผม ยินดีนะครับ

:L2900: เห็นแล้วอิจฉาเลยยยยย
เดี๋ยวพี่Chon ก็จะได้ไปเที่ยวชัยนาทอีกไม่นานนี้แล้วใช่ไหมครับ  ยินดีล่วงหน้าครับพี่Chon

รุ่นของพี่โยคือรุ่นใบพัด
แนวเสียงฟังสบาย ผ่อนคลาย ไพเราะ คลาสสิค

แต่ของคุณ nine คือรุ่นดอกไม้
แนวเสียง คมชัด

รุ่นดอกไม้มีทวิตเตอร์ให้เลือกประมาณ 5รุ่น
รุ่นท้อปสุดๆคือในรูปนี้ครับ ส่วนใหญ่คนที่ใช้คือนักเล่น นักฟังมืออาชีพขั้นสูงครับ
คุณ nine ฟังเก่งขึ้น ค่อยมาอัพเป็นรุ่นนี้ได้ครับ

พี่นะ กำลังยุพี่นาย
ให้เปลี่ยนเสียงแหลมอ่ะป่าว

20นี้ผมไปอุดร จะได้เตรียมของไปด้วย ...เอิ๊กๆ
ซักวันครับ ต้องเอาเสียงแหลมชุดนี้มาประจำน้องปาให้ได้ครับ :sd10: ตอนนี้ขอเก็บรายละเอียดชุดนี้ให้ขึ้นใจก่อนครับ และสำคัญงบหมดแล้วครับ  :sd42:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ถ้ามีโอกาสได้เจอกัน
ขอลองฟังสักครั้งนะครับ
 :L2900: :L2900: :L2900:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
ใกล้จะโดนนน ล่ะ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

อ๋อ เข้าใจเลยครับพี่นาย  :L2900:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

:L6428: :L6428: