ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม เรื่อง sunroof  (อ่าน 23001 ครั้ง)

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: ถาม เรื่อง sunroof
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2013, 22:02:16 »
เมื่อก่อนผมเคยใช้รถมาสด้า 3 ตัว 2000cc ซึ่งมี sunroof ติดตั้งมาจากโรงงานเลย อยู่เมืองไทยขับในเมืองไม่ค่อยได้ใช้เลยครับเจ้า sunroof เพราะบ้านเราอากาศร้อน ฝุ่นเยอะ และฝนตกบ่อย แต่มีไว้มันรู้สึกว่าเท่ดีเหมือนกัน เคยเปิดใช้ตอนไปเที่ยวเขาใหญ่อยู่ 2-3 ครั้งเท่านั้น ไม่กล้าเปิดปิดบ่อยๆเพราะกลัวน้ำเข้าครับ จากการลองสังเกตดูมันมีรอยน้ำลอดเข้ามาตรงขอบยางรอบๆกระจกเหมือนกันนะครับ แต่มีรางระบายน้ำออกมันเลยไม่รั่วลงมาในห้องโดยสาร

โดยรวมผมว่าถ้าใจกล้าๆหน่อยก็ทำเลยครับ แต่ผมขอเลือกแบบมาจากโรงงานเลยดีกว่า แบบมาตัดต่อเองทีหลังขอสละสิทธิ์ ยังไม่กล้าเสี่ยงครับ  :L2904:

:L4398: :L4398: :L4398:

ผมมีร้านแนะนำ  แต่แนะนำเป็น moonroof ดีกว่าครับไม่ต้องเปิด
ถือว่าเป็นคำแนะนำที่ครับพี่นะ moonroof อืม..น่าสนใจนะครับ  :sd10: :sd10:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!