ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดเครื่องเสียง Zulex สำหรับ Pajero Sport  (อ่าน 8735 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ชุดเครื่องเสียง Zulex สำหรับ Pajero Sport
« เมื่อ: 9 มิถุนายน 2013, 23:03:36 »
วันนี้เดินผ่านแผงหนังสือ...เห็นหน้าปกหนังสือเล่มนึง (จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร) มีลงว่า Zulex เปิดตัวเครื่องเสียงชุดใหม่ สำหรับน้องปาเราโดยเฉพาะ....ชื่อรุ่น PR-PAJERO12......ประกอบด้วยจอ 7นิ้ว และ font แยกชิ้นมาต่างหาก (คงไว้ติดตำแหน่งเดียวกับที่เราติด Alpine ละมั้ง).....ดูจากรูปทรงของตัว Font ถ้าจำไม่ผิด ผมว่าน่าจะ Copy ตัวที่ใส่อยู่ในน้องปาฟิลิปปินส์นะครับ คุ้นๆเหมือนเคยเห็น....หรือในน้องปาฟิลิปปินส์ที่ใส่มาในรถจะเป็น Zulex อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจครับ...แต่หน้าตาประมาณนี้เลย

พี่ท่านใดสนใจก็ไปหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่เลยครับ http://www.zulex.co.th/products/product_detail/848

ส่วนผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเครื่องเสียงเลยครับ...เดี๋ยวรอพี่โย พี่โกโก้ มาให้คำวิจารณ์ให้พวกเราฟังกันหน่อย
  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
Re: ชุดเครื่องเสียง Zulex สำหรับ Pajero Sport
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2013, 23:32:27 »
คุณสมบัติก้อหน้าใช้ดีเหมือนกันนะครับพี่ตาม ให้มาครบดีความเห็นของคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องเครืองเสียนะมีusb ipod iphone บูตูดด้วย
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
Re: ชุดเครื่องเสียง Zulex สำหรับ Pajero Sport
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2013, 23:37:29 »
วันนี้เดินผ่านแผงหนังสือ...เห็นหน้าปกหนังสือเล่มนึง (จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร) มีลงว่า Zulex เปิดตัวเครื่องเสียงชุดใหม่ สำหรับน้องปาเราโดยเฉพาะ....ชื่อรุ่น PR-PAJERO12......ประกอบด้วยจอ 7นิ้ว และ font แยกชิ้นมาต่างหาก (คงไว้ติดตำแหน่งเดียวกับที่เราติด Alpine ละมั้ง).....ดูจากรูปทรงของตัว Font ถ้าจำไม่ผิด ผมว่าน่าจะ Copy ตัวที่ใส่อยู่ในน้องปาฟิลิปปินส์นะครับ คุ้นๆเหมือนเคยเห็น....หรือในน้องปาฟิลิปปินส์ที่ใส่มาในรถจะเป็น Zulex อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจครับ...แต่หน้าตาประมาณนี้เลย

พี่ท่านใดสนใจก็ไปหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่เลยครับ http://www.zulex.co.th/products/product_detail/848

ส่วนผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเครื่องเสียงเลยครับ...เดี๋ยวรอพี่โย พี่โกโก้ มาให้คำวิจารณ์ให้พวกเราฟังกันหน่อย
  :L4399: :L4399:
ราคาเอาเรื่องอยู่เหมือนกันพี่เห็นแว็บๆสองหมื่นต้นๆ

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 08:26:57 »
จะติดเพิ่มหรือจะเปลี่ยนได้หมด แค่อยากบอกว่าต้นกำเนิดเสียงที่ดีก็จะได้เสียงที่ดี MP3ยังไงก็ให้เสียงสู่ CD audio ไม่ได้  :L2736:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 09:35:13 »

จอน่าสนมากกก
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 10:11:45 »
เอารูปมาให้ดูครับ ตัวนี้เป็นน้องปา ฟิลิปปินส์ครับ.....สงสัยจะใช้ Zulex ตัวเดียวกัน  :L2761: :L2761: :L2761:

ภาพจาก www.mmpc.ph
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 14:03:28 »
Font แอบสวยเหมือนกันนะครับเนี่ย แต่ยังไงก็ชอบมนต์ขลังของ Alpine มากกว่าครับ

ส่วนตัวเคยนั่งรถติดของ Zulek แรก ๆ ก็ดูสวยดีครับ แต่พอระยะยาวรู้สีกจะไม่ค่อยทนเท่าไหร่ครับ คหสต. นะครับ

:L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 22:16:18 »

พี่ๆเพื่อนๆสมาชิก เคยใช้ iphone ipad แท้อ่ะป่าวครับ
ลองเทียบกับ แบนด์เนมยี่ห้อจีนแท้ๆดูครับ
----------------------

หรือเทียบกับอาหารก็ได้ครับ

alpine 9861 เหมือนอาหารที่อร่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เทียบกับอีกยี่ห้อ รสชาดเหมือนอาหารเก่าค้างมาหลายคืน มีกลิ่นตุๆ เหนียวแข็งเหม็นหืนใกล้บูด
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 22:25:05 »
พี่ๆเพื่อนๆสมาชิก เคยใช้ iphone ipad แท้อ่ะป่าวครับ
ลองเทียบกับ แบนด์เนมยี่ห้อจีนแท้ๆดูครับ
----------------------

หรือเทียบกับอาหารก็ได้ครับ

alpine 9861 เหมือนอาหารที่อร่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เทียบกับอีกยี่ห้อ รสชาดเหมือนอาหารเก่าค้างมาหลายคืน มีกลิ่นตุๆ เหนียวแข็งเหม็นหืนใกล้บูด

:sd42: :sd42: :sd42: เห็นภาพเลยครับพี่โก้ ขอบคุณที่มาให้ข้อมูลครับ :L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 22:36:49 »

ถ้าเราหลงทางติดอยู่ในป่าหลายคืน...อาจจะกินอะไรก็ได้เพราะไม่มีทางเลือก
แต่ถ้าเรามีทางเลือก และมีอาหารอร่อยกินอยู่แล้ว...เราควรกินอาหารที่อร่อยครับ

alpine ถ้าเป็นอาหาร คนกิน 100คน...90กว่าคนบอกว่าอร่อยครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 15:47:56 »
ถ้าเราหลงทางติดอยู่ในป่าหลายคืน...อาจจะกินอะไรก็ได้เพราะไม่มีทางเลือก
แต่ถ้าเรามีทางเลือก และมีอาหารอร่อยกินอยู่แล้ว...เราควรกินอาหารที่อร่อยครับ

alpine ถ้าเป็นอาหาร คนกิน 100คน...90กว่าคนบอกว่าอร่อยครับ

:L2734: :L2734: :L2734: :L2734: