ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ ตามมารายงานตัว ฝากเนื้อฝากตัวด้วย  (อ่าน 18571 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณ กรรมการ และ ผู้ก่อตั้ง ที่ให้ความไว้วางใจ และ เชื่อใจ
ที่ให้มาเข้าร่วม สังคม กระเป๋าแหก 1 ปี แล้ว ตั้งแต่ ออกน้องปา.มา และ ได้รู้จัก เพือนๆมา ครบ 1 ปี เช่นกัน
ได้รับคำแนะนำมากมาย วันแรกที่ออกรถมาวิ่งไปลง step 2 ทันที โดยไม่ลังเลเลย
นี่แหล่ะ ที่เรียกว่า ไม่รู้จัก แต่เชื่อใจ ดังนั้น ขอแนะนำตัว อย่างเป็นทางการ
ผมน้องใหม่ครับ ขอแนะนำตัวเองก่อน
ชื่อจริง สมชาย สิริธนากร
ชื่อเล่น  โต้ง
อายุ 53
สุขภาพ  หัวใจเต็มร้อย แกร่งกว่าอายุ
เพื่อน  ให้เพื่อนเสมอ ในตอนแรก คบกันไป ถ้านิสัยเสีย เลิกคบ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน 2012, 09:22:12 โดย Tongsom »
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: น้องใหม่ ตามมารายงานตัว ฝากเนื้อฝากตัวด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 09:26:53 »
สวัสดีครับพี่โต้ง Welcome on board!
ประทับใจพี่ตั้งแต่เจอกันหนแรกที่หนองมน "พี่โต้ง แรงตั้งแต่วันแรก" (ขับออกจากโชว์รูมก็ตรงดิ่งมิตติ้งความแรงที่หนองมนเลย)
ตามด้วยข้ออ้างสุด classic ติดกันขโมย แถมดันราง step 2 55555

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
Re: น้องใหม่ ตามมารายงานตัว ฝากเนื้อฝากตัวด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 09:45:41 »
เฮ้... ดีใจจริงๆ ที่ได้ร่วมด้วย
เสียดายที่หลังๆไม่ได้เจอกัน เพราะ ภารกิจมากมาย และ เดินทาง ไปญี่ปุ่น บ่อยๆ
ป๋านะ โทรมาเมื่อคืนนี้ ผมกลับมาได้ 3 วัน ก็ไม่ได้สงสัยอะไร ว่า หายกันไปไหน
อยู่ที่โน่น ไม่ค่อยได้เข้าเว็บ  มัวแต่ คลี่..กิโมโนอยู่...   เมาทุกวัน

ทั้งนี้ทั้งนั้น ดีใจที่ได้ กระเป๋าแหก...
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 09:56:12 »
สวัสดีครับพี่โต้งดีใจครับที่ได้เจอผู้ใหญ่อารมณ์ดีในนี้อีกท่านพี่คงจะจำผมไม่ได้แต่ผมจำพี่ได้เพราะเจอตัวเป็นๆๆกันที่ไอฟิตหนแรกเลยครับ ;D (เป็นครั้งแรกที่ผมได้ไปมิตติ้ง)
ปล.ในปามาเนี่ยขออนุญาติเรียกพี่นะครับถ้าเจอตัวกันคงต้องขอเรียกว่า ป๋า นะครับ ;D
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 10:43:12 »
ยินดีต้อนรับครับพี่โต้ง

ดีใจจริงๆ ที่มีพี่ที่สว. มาร่วมขบวนการด้วย ช่วยๆ กัน สร้างความอบอุ่น ให้บ้านปามาเนีย ของพวกเราครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 12:31:17 »
สวัสดีครับพี่โต้ง ยินดีต้อนรับพี่โต้งเข้าบ้านด้วยคนครับ :-*
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 12:49:18 »
ยินดีต้อนรับพี่โต้งครับ  ;D

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 13:23:26 »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านปามาเนี่ยครับ พี่โต้ง  :-*

ท่อเดิมผมยังเก็บไว้ให้อยู่นะ  ;D

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 14:06:21 »
สวัสดีครับพี่โต้ง ยินดีที่รู้จักครับ ได้เพื่อนใหม่อีกคนแล้ว
พี่โต้งเลยหลักสี่ไปก่อนผม 555 ในนี้ สว.เป็นส่วนมาก  ;D ดีชอบครับคุยกันรู้เรื่อง

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 15:00:38 »
สวัสดีครับพี่โต้ง ฝนจาง

ยินดีต้อนรับเสมอครับ ผู้ใหญ่ใจสิงค์คะนองนาอย่างพี่โต้งเราไม่พลาดแน่นอน
พวกผมไม่ได้ทิ้งพี่ไปไหนนะ  เพียงแต่กำลังเตรียมบ้านอยู่  ทราบว่าช่วงน้องๆมีปัญหาป๋าคงเริงร่าอยู่กับกิโมโน
พวกผมก็ช่วยกันทำบ้านใหม่เต็มที่  หวังจะได้จิฝากคนละกระป๋อง 5555

พอดีเมื่อคืนเห็นพี่ๆลายกัน  ผมเลยนึกขึ้นได้ว่าพร้อมพาเข้าบ้านเลยโทรไปเช็คดูว่ากลับเมืองไทยหรือยัง  จึงจัดเตรียมรอไว้ให้ครับ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 19:37:28 »
ยินดีต้อนรับครับพี่โต้ง

ยังจำวันนั้นได้ วันที่ผมให้ลองใช้ step 1 ก่อน แต่แล้วออกไปลองไม่เท่าไหร่
ได้เห็นสไตล์การขับ ต้องรีบบอกให้ u-turn กลับมาใส่ step 2 ทันที

สุขภาพ หัวใจเต็มร้อย แกร่งกว่าอายุ 555  ;D ;D ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 21:22:00 »
รูปมาแล้ว

ครับ ยินดี ที่รวมกลุ่มกันได้อีก

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 00:28:13 »
พี่โต้ง สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับนะครับ
พี่โต้งจำผมได่มั๊ยครับ ผม วีนะครับพี่
พี่ไปญี่ปุ่น บ่อยๆ วันหลัง จะฝากซื้อที่มันเป็น กระป๋องๆ หรรือไม่ ก็ตุ๊กตายางหน่อยนะพี่ ฮิฮิ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 02:15:49 »
พี่โต้ง สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับนะครับ
พี่โต้งจำผมได่มั๊ยครับ ผม วีนะครับพี่
พี่ไปญี่ปุ่น บ่อยๆ วันหลัง จะฝากซื้อที่มันเป็น กระป๋องๆ หรรือไม่ ก็ตุ๊กตายางหน่อยนะพี่ ฮิฮิ  ;D ;D ;D

ปีที่แล้วที่ไป พี่นะก็ฝากดูแบบกระป๋อง แต่ก็ไม่ได้ซื้อมาให้เพราะราคามันแพงมาก  :D

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 10:24:41 »
สวัสดีครับยินที่ได้รู้จักครับ อายุเป็นเพียงตัวเลขจริงๆ ครับ อยู่กับความชอบของแต่ละคน แต่ที่นี่รักและชอบการแต่งเหมือนกัน  :sm14:

แสดงว่าตอนนี้ผมยังเด็กที่สุด...ในบ้านปามาเนีย  ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 10:26:29 »

ปีที่แล้วที่ไป พี่นะก็ฝากดูแบบกระป๋อง แต่ก็ไม่ได้ซื้อมาให้เพราะราคามันแพงมาก  :D

เรื่อง กระป่อง เท่าที่ทราบ มีหลายราคา ต่ำสุด ประมาณ 100 บาท ครับ ที่ร้าน มี่ตัด cross section ให้ดูด้วย
ลองสร้างภาพ ตามที่ผมจะอธิบาย ดังต่อไปนี้
- นึกถึง กระป๋อง Coke
- ตัดออกมาแล้ว จะมีฟองน้ำ และ เจลชโลมอยู่
- มีมอเตอร์เล็กๆที่ก้นกระป๋อง
- เมื่อมันทำงาน เหมือน เวลาคุณไปให้เลือด เหมือนกับ บีบ แล้ว คลาย มันจะหนึบๆหนับๆ

ที่ผมรู้เพราะ ที่ร้านขายของพวกนี้ มี กป.ทดลอง ผมเอานิ้วแหย่เข้าไป แล้วให้มันทำงาน ถึงได้รู้

มีรูปด้วย แต่ลงให้ดูไม่ได้

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 10:28:27 »
สวัสดีครับพี่โต้ง ฝนจาง

ยินดีต้อนรับเสมอครับ ผู้ใหญ่ใจสิงค์คะนองนาอย่างพี่โต้งเราไม่พลาดแน่นอน
พวกผมไม่ได้ทิ้งพี่ไปไหนนะ  เพียงแต่กำลังเตรียมบ้านอยู่  ทราบว่าช่วงน้องๆมีปัญหาป๋าคงเริงร่าอยู่กับกิโมโน
พวกผมก็ช่วยกันทำบ้านใหม่เต็มที่  หวังจะได้จิฝากคนละกระป๋อง 5555

พอดีเมื่อคืนเห็นพี่ๆลายกัน  ผมเลยนึกขึ้นได้ว่าพร้อมพาเข้าบ้านเลยโทรไปเช็คดูว่ากลับเมืองไทยหรือยัง  จึงจัดเตรียมรอไว้ให้ครับ

ตอนนี้เปลี่ยนเป็น แสงจันทร์ กิ่งแก้ว

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 10:38:51 »

เรื่อง กระป่อง เท่าที่ทราบ มีหลายราคา ต่ำสุด ประมาณ 100 บาท ครับ ที่ร้าน มี่ตัด cross section ให้ดูด้วย
ลองสร้างภาพ ตามที่ผมจะอธิบาย ดังต่อไปนี้
- ตัดออกมาแล้ว จะมีฟองน้ำ และ เจลชโลมอยู่
- เมื่อมันทำงาน เหมือน เวลาคุณไปให้เลือด เหมือนกับ บีบ แล้ว คลาย มันจะหนึบๆหนับๆ

ที่ผมรู้เพราะ ที่ร้านขายของพวกนี้ มี กป.ทดลอง ผมเอานิ้วแหย่เข้าไป แล้วให้มันทำงาน ถึงได้รู้

แหม พี่โต้ง ตอนอ่านยังไม่จบ ผมคิดว่าพี่โต้ง เอาของจริงแหย่เข้าไป ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 14:22:58 »

แหม พี่โต้ง ตอนอ่านยังไม่จบ ผมคิดว่าพี่โต้ง เอาของจริงแหย่เข้าไป ;D ;D ;D ;D ;D
พูดอะไรกันน่ะ ขอสักตัวซิคร๊าบบบบบ เห็นตุ๊กตายางรุ่นใหม่ ในคลิป youetube เหมือนจริงซะไม่มี ;D  :sm20:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 16:30:21 »
แค่นิ้วพี่โต้งยังรู้สึกซ่ะขนาดนี้  ครั้งหน้าเจอกันขอยืมนิ้วพี่โต้งวัดหน่อยนะครับ :D :D
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html