ผู้เขียน หัวข้อ: UPDATE 1 (ปาหวาน หน้าขาว) สู่ ปาขาวโป่งดำ น.3  (อ่าน 33787 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: ปาหวาน หน้าขาวครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 13:05:25 »
พาปาหวาน หน้าขาวมาทักทายพี่ๆบ้านปาเนียครับ บอกได้คำเดียวว่าไม่ผิดหวังที่มาขอเป็นสมาชิกของบ้านนี้ครับ อบอุ่นและเป็นกันเองมากๆครับ วันก่อนที่ร้านพี่วีนมโจแวะไปทักทายพี่ๆก็กล้าๆกลัวๆ ใจตุ่มๆต่อมๆ ขับรถผ่านหน้าร้านไปมาอยู่พักหนึ่ง เจอที่จอดรถฝั่งตรงข้ามร้าน รถคันหน้าเป็นรถพี่โยนี่เอง พี่โยเดินลงจากรถ ผ่านหน้ารถผม ผบ ถามว่า "เธอจะลงไปจริงเหรอ??" (แฟนเหมือนไม่ค่อยอยากลงไปด้วย) ในใจก็คิด "เออลงไปแล้วต้องทำไงบ้างว่ะเนี่ย" ดูจากรถที่พี่ๆขับ ท่าทางแต่ละคน เหมือนจะโหดๆ ตัดสินใจ "ไม่เข้าถ้าเสือ ก็ไม่เจอเสือ" และแล้วก็ตัดสินใจลงรถมุ่งหน้าไปที่ร้านอย่างรวดเร็ว พี่ๆนั่งอยู่หน้าร้าน ผมยกมือไหว้อย่างรวดเร็ว จากนั้นเข้าไปสั่งนมกับหนมปัง นั่งกินเพื่อทำใจ ฮ่าๆๆๆ สักพักพี่โย เดินมาเรียนเชิญผมออกไปนั่งพูดคุยด้วยกันกับพี่ๆที่นั่งอยู่ข้างนอก โอ้วว เวลานั้นใจค่อยดีขึ้นหน่อย นั่งคุยอยู่สักครู่ พี่โยให้ตามไปรับสติกเกอร์คลับ ผมเลยถือโอกาสขอฟังเครื่องเสียงระดับเซียนเสียเลย ไหนๆก็มาแล้ว อิอิ พระเจ้าช่วยกล้วยทอด เสียงใสไพเราะเสนาะหู นุ่มลินละไมเหงือกดีแท้ ฟังแล้วไม่อยากลงจากรถเลย ฟังเครื่องเสียงพร้อมรับสติกเกอร์เสร็จ ผบ เห็นซุ้มล้อรถพี่ตาม โดนใจเลยอยากถามว่ามันมีที่มายังไง พี่ตามไม่อยู่ได้พี่นะมาอธิบายแทน พี่นะมาร่ายมนต์ซะยาวเลยครับ ได้ความรู้เพียบ จนพี่ๆอีกฝั่งแซว...... ดีใจมากครับที่วันนั้นตัดสินใจไปทักทายพี่ๆ เป็นกันเองมากๆครับ อธิบายให้ลองเปิดรถให้ดูแบบไม่หวงกันเลยครับ ผมกับ ผบ เกรงใจเลยครับ จริงๆตอนผมไปเรียนที่เกาหลี เหงาๆมีโอกาสไปมี้ตติ้งทำนองนี้บ่อยๆ ไม่คิดว่าจะมีขึ้นแล้วที่เมืองไทยครับ ประทับใจจริงๆครับ ขอบคุณพี่ๆบ้านปามาเนียทุกท่านนะครับ กับสังคมดีๆแบบนี้

ขอขอบคุณอีกครั้งมา ณ ที่นี้นะคร้าบบบ^^   :L2758: :L2900: :L6428:

สวัสดีครับพี่นุก 

อยากฟัง ผบ.พี่นุกพูดคำนี้จัง " อ้าว!  เธอจะกลับแล้วหรอ   อีกแป๊บนะ "

ว่าแต่ วันนั้น ผบ. หรือน้องสาวพี่นุกไม่รู้ ฝากขนมปังไว้ชิ้นนึง....พอกลับมามันหายไป...อยากรู้มะ มันหายไปไหน  :L4396: :L4396: :L4396: :L4396: :L4396:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 13:19:40 »
พาปาหวาน หน้าขาวมาทักทายพี่ๆบ้านปาเนียครับ บอกได้คำเดียวว่าไม่ผิดหวังที่มาขอเป็นสมาชิกของบ้านนี้ครับ อบอุ่นและเป็นกันเองมากๆครับ วันก่อนที่ร้านพี่วีนมโจแวะไปทักทายพี่ๆก็กล้าๆกลัวๆ ใจตุ่มๆต่อมๆ ขับรถผ่านหน้าร้านไปมาอยู่พักหนึ่ง เจอที่จอดรถฝั่งตรงข้ามร้าน รถคันหน้าเป็นรถพี่โยนี่เอง พี่โยเดินลงจากรถ ผ่านหน้ารถผม ผบ ถามว่า "เธอจะลงไปจริงเหรอ??" (แฟนเหมือนไม่ค่อยอยากลงไปด้วย) ในใจก็คิด "เออลงไปแล้วต้องทำไงบ้างว่ะเนี่ย" ดูจากรถที่พี่ๆขับ ท่าทางแต่ละคน เหมือนจะโหดๆ ตัดสินใจ "ไม่เข้าถ้าเสือ ก็ไม่เจอเสือ" และแล้วก็ตัดสินใจลงรถมุ่งหน้าไปที่ร้านอย่างรวดเร็ว พี่ๆนั่งอยู่หน้าร้าน ผมยกมือไหว้อย่างรวดเร็ว จากนั้นเข้าไปสั่งนมกับหนมปัง นั่งกินเพื่อทำใจ ฮ่าๆๆๆ สักพักพี่โย เดินมาเรียนเชิญผมออกไปนั่งพูดคุยด้วยกันกับพี่ๆที่นั่งอยู่ข้างนอก โอ้วว เวลานั้นใจค่อยดีขึ้นหน่อย นั่งคุยอยู่สักครู่ พี่โยให้ตามไปรับสติกเกอร์คลับ ผมเลยถือโอกาสขอฟังเครื่องเสียงระดับเซียนเสียเลย ไหนๆก็มาแล้ว อิอิ พระเจ้าช่วยกล้วยทอด เสียงใสไพเราะเสนาะหู นุ่มลินละไมเหงือกดีแท้ ฟังแล้วไม่อยากลงจากรถเลย ฟังเครื่องเสียงพร้อมรับสติกเกอร์เสร็จ ผบ เห็นซุ้มล้อรถพี่ตาม โดนใจเลยอยากถามว่ามันมีที่มายังไง พี่ตามไม่อยู่ได้พี่นะมาอธิบายแทน พี่นะมาร่ายมนต์ซะยาวเลยครับ ได้ความรู้เพียบ จนพี่ๆอีกฝั่งแซว...... ดีใจมากครับที่วันนั้นตัดสินใจไปทักทายพี่ๆ เป็นกันเองมากๆครับ อธิบายให้ลองเปิดรถให้ดูแบบไม่หวงกันเลยครับ ผมกับ ผบ เกรงใจเลยครับ จริงๆตอนผมไปเรียนที่เกาหลี เหงาๆมีโอกาสไปมี้ตติ้งทำนองนี้บ่อยๆ ไม่คิดว่าจะมีขึ้นแล้วที่เมืองไทยครับ ประทับใจจริงๆครับ ขอบคุณพี่ๆบ้านปามาเนียทุกท่านนะครับ กับสังคมดีๆแบบนี้

ขอขอบคุณอีกครั้งมา ณ ที่นี้นะคร้าบบบ^^   :L2758: :L2900: :L6428:

อยากฟัง ผบ.พี่นุกพูดคำนี้จัง " อ้าว!  เธอจะกลับแล้วหรอ   อีกแป๊บนะ "

ว่าแต่ วันนั้น ผบ. หรือน้องสาวพี่นุกไม่รู้ ฝากขนมปังไว้ชิ้นนึง....พอกลับมามันหายไป...อยากรู้มะ มันหายไปไหน  :L4396: :L4396: :L4396: :L4396: :L4396:

อ้าวๆ  แล้วใครกิน  หรือเจ๊เสื้อม่วง   ว่าแต่คนไหน ผบ. คนไหนน้องสาวอ่ะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่วิทย์[musicshop]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 13:24:29 »
 :sd10:
 รถสวยครับ......

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 14:27:55 »
ยินดีต้อนรับพี่นุก อย่างเปนทางการคับ
ความรู้เรื่องรถ ผมก็พอๆ กะพี่นุกอ่ะแหละคับ
ก็ได้พี่ๆ ใน "ปามาเนีย" นี่แหละค้าบบบบ แนะนำทุกอย่าง
.
.
.
วันอาทิตย์ถ้าไม่ติดอะไร เชิญได้นะคับ สายสอง

:sd23:  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 18:03:48 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่นุก  :L4399:

ทั้งพี่นุกและผบขี้เกรงใจมากๆครับ ผมเกือบต้องอุ้มให้ขึ้นไปรองนั่งRecaroบนรถผมอยู่แล้ว :sd42: :sd42: :sd42:

มีโอกาสมามิตติ้งกันอีกนะครับ  :L2759: ไม่ทราบว่าทริปกินปู ลุยโคลนว่างมาจอยกันหรือเปล่า  :L2761: :L2759: :L2759: :L2759:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 18:06:29 »
ผมค่อยๆตามพี่ๆไปทีละนิดๆนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับชาวปาเนีย^^  :L4399:

ล้อ ลายนี้ คุ้นๆว่าพี่กิต ยกมา เทียบ ที่ รถ ไม่คิดว่า ใส่แล้ว..... :L2739: :L2901: :L2901:

ก็อุตสาห์ยกมาทาบให้แล้ว เห็นไหมว่างามขนาดไหน  :L2734:

ผลของการไม่เชื่อผู้ใหญ่เป็นไงละ..........โดนเจียรฝักเบรคเลย  :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 18:08:45 »

จุ๊ๆ อย่าเอ็ดไปครับพี่ตาม ก็ไม่เห็นเขียนชื่อแปะไว้นิ เลยเข้าปากลงท้องไปเรียบร้อยรร.นมโจครับ  :L2748: :L2748: :L2748:

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 19:43:02 »
มาต้อนรับพี่นุกเข้าบ้านครับ   :L2906:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 8 มิถุนายน 2013, 00:28:56 »
พี่Pat, พี่กอบ  ขอบคุณครับ พี่ๆตัวจริงหล่อเลยครับ  :L6428:

พี่ตาม เรื่องกล้อง ไม่พลาดแน่นอนครับ ผมติดกล้องไปด้วยอยู่แล้วครับ ชอบถ่ายรูปครับ สวยไม่สวยอีกเรื่องนึง คริคริ  :L2905:

พี่ต๋องfuddy  จัดล้อมาเลยครับผมว่าสวยดีนะครับ อิอิ  :L6415:

พี่เอ็กซ์  ก่อนไปเจอพี่ๆวันแรก คิดว่าแต่งอีก 1-2อย่างจบล่ะ พอเจอพี่ๆเสร็จไอเดียผุดขึ้นอีกโขเลยครับ คงได้แหกอีก นี่ก็นั่งตูดด้านปั่นงานกะว่าโอกาสหน้าเผื่อได้แหกอีกครับ  :L2906:

พี่อิฐ  ผมไม่รู้เป็นแบบพี่ไหม เข้าเวปวันละหลายๆรอบ พี่มาไหมครับ วันที่23 เจอกันคร้าบบบ :L2893:

พี่โต้ง  ขอบคุณครับ ถ้าผมกลับมาทันคงได้แวะไปครับ แต่งเน้นสมถนะ คือสิ่งที่ผมเลือก "ปาเนีย" ครับ  :L2897:

พี่อ้วน  วันนั้นผมฉีดน้ำหอมไปแล้วนะครับ พี่ยังได้กลิ่นแขกผมอีกเหรอครับ อิอิ  :L2905:

พี่นะ  วันก่อน ผบ ยังเขินๆอยู่ครับ ถ้าชินแล้วคงได้เดินดูทั่วละครับ ผบ ขี้สงสัยมากครับ พี่นะช่วยตอบให้หน่อยนะครับ  :L2905:
        ปล. ผบ ตัวใหญ่ๆครับ น้องสาวตัวเล็กๆ ฮ่าๆ

พี่วิทย์, พี่เจมส์, พี่ดิษฐ์  ขอบคุณครับ โอกาสหน้ามาเจอกันนะครับ  :L2893:

พี่กิต  ขอบคุณมากๆครับ วันที่ 23 เจอกันแน่นอนคร้าบบบ  :L2900:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 8 มิถุนายน 2013, 09:44:40 »
ผมค่อยๆตามพี่ๆไปทีละนิดๆนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับชาวปาเนีย^^  :L4399:

ล้อ ลายนี้ คุ้นๆว่าพี่กิต ยกมา เทียบ ที่ รถ ไม่คิดว่า ใส่แล้ว..... :L2739: :L2901: :L2901:

ก็อุตสาห์ยกมาทาบให้แล้ว เห็นไหมว่างามขนาดไหน  :L2734:

ผลของการไม่เชื่อผู้ใหญ่เป็นไงละ..........โดนเจียรฝักเบรคเลย  :L2905: :L2905: :L2905:
อย่า ตอก ย้ำ มัน เจ็บ จี๊ด เข้า ไป ถึง ก้น บึ้ง ของ หัว ใจ อะ :sd21:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 8 มิถุนายน 2013, 10:02:03 »

อย่า ตอก ย้ำ มัน เจ็บ จี๊ด เข้า ไป ถึง ก้น บึ้ง ของ หัว ใจ อะ :sd21:

อ้าว!!! ไปเจียรจานเบรกแล้วเหรอพี่ต๋อง ไม่ได้ตอกย้ำนะ ถามเจ๋ยๆๆๆ กร๊ากกกก  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 8 มิถุนายน 2013, 10:19:29 »
อ้าว!!! ไปเจียรจานเบรกแล้วเหรอพี่ต๋อง ไม่ได้ตอกย้ำนะ ถามเจ๋ยๆๆๆ กร๊ากกกก  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ตรงนี้เลยพี่เจมส์ ทีมงานเจียรแล้ว ไม่ยอมพ่นสี ผลปรากฎว่า น้องหนิม มา ต้องนั่งทำความสะอาด และเอา น้ำยาแปลงสนิมมาทา ตอนทาดิ โค-ตา-ระ ลำบาก ต้องถอด ล้อ ออก
กรรม งาน เข้า เปลี่ยน น๊อต ล้อ ใหม่ ใช้ บล๊อค เดิม ไม่ได้  :L4386: ต้อง เอา แม่แรงยกที่ละล้อ แล้ว ค่อยๆทาน้ำยา พร้อมกับ หมุนล้อ ไปเรื่อยๆ ทาเสร็จรอบแรก ต้อง ทิ้งไว้ 4 ชม. จึงทาอีกรอบ กว่าเสร็
จ  :sd06:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 8 มิถุนายน 2013, 15:34:03 »

ตรงนี้เลยพี่เจมส์ ทีมงานเจียรแล้ว ไม่ยอมพ่นสี ผลปรากฎว่า น้องหนิม มา ต้องนั่งทำความสะอาด และเอา น้ำยาแปลงสนิมมาทา ตอนทาดิ โค-ตา-ระ ลำบาก ต้องถอด ล้อ ออก
กรรม งาน เข้า เปลี่ยน น๊อต ล้อ ใหม่ ใช้ บล๊อค เดิม ไม่ได้  :L4386: ต้อง เอา แม่แรงยกที่ละล้อ แล้ว ค่อยๆทาน้ำยา พร้อมกับ หมุนล้อ ไปเรื่อยๆ ทาเสร็จรอบแรก ต้อง ทิ้งไว้ 4 ชม. จึงทาอีกรอบ กว่าเสร็

:sd42: :sd42: :sd42:...อุ้ย...ไม่ได้ตั้งใจนะครับเจ๊ต๋อง...มันอดไม่ได้จริงๆ  :sd42: :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 8 มิถุนายน 2013, 22:07:56 »

:sd42: :sd42: :sd42:...อุ้ย...ไม่ได้ตั้งใจนะครับเจ๊ต๋อง...มันอดไม่ได้จริงๆ  :sd42: :sd42: :sd42:

ตัวหนังสือยังไม่ขาวอีกหรอ  อย่าลืมของพรุ่งนี้นะจ๊ะ  5 อย่าง ( รู้กัน  จุ๊บ จุ๊บ )
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิตติฆร1886

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ปาน้ำตาล/ฆร1886
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013, 07:42:49 »
***มาถึงน้องปาหวานๆ หน้าขาวๆ นะครับ ผบ บอกเหมือนเป็นรถ1ตำบล1ผลิตภัณฑ์ยังไงไม่รู้ ทำไมต้องไปอะไรไกลๆ ฮ่าๆ ออกจาก0 กวงไถ่ บางนา ขับมาเปลี่ยนล้อ cooper 245/75/16 ร้านใกล้ๆบ้าน ต่อมาขับไปหนองมน เปลี่ยนล้อที่ร้านพี่เอ เดิมทีนัดพี่เอไว้วันเดียวกับ มีตติ้ง 189ในวันเสาร์ แต่ ผบ ว่างก่อนวันพุธ เลยโทรหาพี่เอว่าจะเข้าไป เปลี่ยนล้อเสร็จเข้ามาเวปปาเนีย อ้าววววว เออลืมไปเลยว่าพี่ๆจะไปมีตติ้งกันวันเสาร์......

รบกวนพี่นุ๊กครับ ขอสเป็คล้อและยาง + ราคาค่าตัวด้วยครับ
แล้วใส่ยางขนาดนี้ต้องยกหรือป่าวครับ :sd23:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013, 08:35:31 »
***มาถึงน้องปาหวานๆ หน้าขาวๆ นะครับ ผบ บอกเหมือนเป็นรถ1ตำบล1ผลิตภัณฑ์ยังไงไม่รู้ ทำไมต้องไปอะไรไกลๆ ฮ่าๆ ออกจาก0 กวงไถ่ บางนา ขับมาเปลี่ยนล้อ cooper 245/75/16 ร้านใกล้ๆบ้าน ต่อมาขับไปหนองมน เปลี่ยนล้อที่ร้านพี่เอ เดิมทีนัดพี่เอไว้วันเดียวกับ มีตติ้ง 189ในวันเสาร์ แต่ ผบ ว่างก่อนวันพุธ เลยโทรหาพี่เอว่าจะเข้าไป เปลี่ยนล้อเสร็จเข้ามาเวปปาเนีย อ้าววววว เออลืมไปเลยว่าพี่ๆจะไปมีตติ้งกันวันเสาร์......

รบกวนพี่นุ๊กครับ ขอสเป็คล้อและยาง + ราคาค่าตัวด้วยครับ
แล้วใส่ยางขนาดนี้ต้องยกหรือป่าวครับ :sd23:

:L2894:  หลังไมค์ไปให้แล้วนะคร้าบบบบ :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013, 08:38:02 »
เอิ่ม ลืมตอบพี่กิตติไปอีกอย่างครับ ผมใส่ยาง 245/75/R16 ไม่ต้องยกครับ เวลาเลี้ยวสุดก็ไม่ติดครับ แล้วก็ได้ความสูงเพิ่มขึ้นมาจากปกตินิดหน่อยครับผม

ออฟไลน์ กิตติฆร1886

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ปาน้ำตาล/ฆร1886
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013, 08:47:34 »
เอิ่ม ลืมตอบพี่กิตติไปอีกอย่างครับ ผมใส่ยาง 245/75/R16 ไม่ต้องยกครับ เวลาเลี้ยวสุดก็ไม่ติดครับ แล้วก็ได้ความสูงเพิ่มขึ้นมาจากปกตินิดหน่อยครับผม
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
 :sd23:
ตอนแรกผมสนใจขอบ 20 ครับ แต่ผมมันหนุ่มภูธร(ต่างจังหวัด) ต้องมีลุยๆเกือบทุกวันเลยจะหันมาคบขอบ 16 ยางหนาๆดีกว่า ;D

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013, 09:01:59 »
สวัสดีครับพี่นุก  :sd23: ยินดีต้อนรับครับพี่  รถสวยครับ  :L2888:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2013, 10:50:38 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
 :sd23:
ตอนแรกผมสนใจขอบ 20 ครับ แต่ผมมันหนุ่มภูธร(ต่างจังหวัด) ต้องมีลุยๆเกือบทุกวันเลยจะหันมาคบขอบ 16 ยางหนาๆดีกว่า ;D

ลุยๆ แบบนี้เกรงว่า cooper at3 อาจจะไม่อยู่ได้นะครับ จัด cooper stt ไปเลยมั้ยครับพี่กิตติ แบบโหดไปเลยครับผม  :sd01: