ผู้เขียน หัวข้อ: UPDATE 1 (ปาหวาน หน้าขาว) สู่ ปาขาวโป่งดำ น.3  (อ่าน 33789 ครั้ง)

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พาปาหวาน หน้าขาวมาทักทายพี่ๆบ้านปาเนียครับ บอกได้คำเดียวว่าไม่ผิดหวังที่มาขอเป็นสมาชิกของบ้านนี้ครับ อบอุ่นและเป็นกันเองมากๆครับ วันก่อนที่ร้านพี่วีนมโจแวะไปทักทายพี่ๆก็กล้าๆกลัวๆ ใจตุ่มๆต่อมๆ ขับรถผ่านหน้าร้านไปมาอยู่พักหนึ่ง เจอที่จอดรถฝั่งตรงข้ามร้าน รถคันหน้าเป็นรถพี่โยนี่เอง พี่โยเดินลงจากรถ ผ่านหน้ารถผม ผบ ถามว่า "เธอจะลงไปจริงเหรอ??" (แฟนเหมือนไม่ค่อยอยากลงไปด้วย) ในใจก็คิด "เออลงไปแล้วต้องทำไงบ้างว่ะเนี่ย" ดูจากรถที่พี่ๆขับ ท่าทางแต่ละคน เหมือนจะโหดๆ ตัดสินใจ "ไม่เข้าถ้าเสือ ก็ไม่เจอเสือ" และแล้วก็ตัดสินใจลงรถมุ่งหน้าไปที่ร้านอย่างรวดเร็ว พี่ๆนั่งอยู่หน้าร้าน ผมยกมือไหว้อย่างรวดเร็ว จากนั้นเข้าไปสั่งนมกับหนมปัง นั่งกินเพื่อทำใจ ฮ่าๆๆๆ สักพักพี่โย เดินมาเรียนเชิญผมออกไปนั่งพูดคุยด้วยกันกับพี่ๆที่นั่งอยู่ข้างนอก โอ้วว เวลานั้นใจค่อยดีขึ้นหน่อย นั่งคุยอยู่สักครู่ พี่โยให้ตามไปรับสติกเกอร์คลับ ผมเลยถือโอกาสขอฟังเครื่องเสียงระดับเซียนเสียเลย ไหนๆก็มาแล้ว อิอิ พระเจ้าช่วยกล้วยทอด เสียงใสไพเราะเสนาะหู นุ่มลินละไมเหงือกดีแท้ ฟังแล้วไม่อยากลงจากรถเลย ฟังเครื่องเสียงพร้อมรับสติกเกอร์เสร็จ ผบ เห็นซุ้มล้อรถพี่ตาม โดนใจเลยอยากถามว่ามันมีที่มายังไง พี่ตามไม่อยู่ได้พี่นะมาอธิบายแทน พี่นะมาร่ายมนต์ซะยาวเลยครับ ได้ความรู้เพียบ จนพี่ๆอีกฝั่งแซว...... ดีใจมากครับที่วันนั้นตัดสินใจไปทักทายพี่ๆ เป็นกันเองมากๆครับ อธิบายให้ลองเปิดรถให้ดูแบบไม่หวงกันเลยครับ ผมกับ ผบ เกรงใจเลยครับ จริงๆตอนผมไปเรียนที่เกาหลี เหงาๆมีโอกาสไปมี้ตติ้งทำนองนี้บ่อยๆ ไม่คิดว่าจะมีขึ้นแล้วที่เมืองไทยครับ ประทับใจจริงๆครับ ขอบคุณพี่ๆบ้านปามาเนียทุกท่านนะครับ กับสังคมดีๆแบบนี้

ขอขอบคุณอีกครั้งมา ณ ที่นี้นะคร้าบบบ^^   :L2758: :L2900: :L6428:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 พฤศจิกายน 2014, 10:50:23 โดย นุก (ปทุมธานี) »

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
Re: ปาหวาน หน้าขาวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2013, 22:40:56 »
ด้วยความยินดีครับพี่นุก พวกเราทุกคนก็ดีใจที่มีสมาชิกใหม่มาร่วมกับพวกเรา
ถ้ายังไงวันอาทิตย์ที่ 9 นี้เรียนเชิญอีกครั้งนะครับ

ton_2335

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2013, 22:47:03 »
ยินดีครับพี่นุก บ้านปามาเนียยินดีต้อนรับ :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2013, 22:50:52 »
ด้วยความยินดีครับพี่นุก พวกเราทุกคนก็ดีใจที่มีสมาชิกใหม่มาร่วมกับพวกเรา
ถ้ายังไงวันอาทิตย์ที่ 9 นี้เรียนเชิญอีกครั้งนะครับ
:L2904: :L2900:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2013, 22:58:28 »
***มาถึงน้องปาหวานๆ หน้าขาวๆ นะครับ ผบ บอกเหมือนเป็นรถ1ตำบล1ผลิตภัณฑ์ยังไงไม่รู้ ทำไมต้องไปอะไรไกลๆ ฮ่าๆ ออกจาก0 กวงไถ่ บางนา ขับมาเปลี่ยนล้อ cooper 245/75/16 ร้านใกล้ๆบ้าน ต่อมาขับไปหนองมน เปลี่ยนล้อที่ร้านพี่เอ เดิมทีนัดพี่เอไว้วันเดียวกับ มีตติ้ง 189ในวันเสาร์ แต่ ผบ ว่างก่อนวันพุธ เลยโทรหาพี่เอว่าจะเข้าไป เปลี่ยนล้อเสร็จเข้ามาเวปปาเนีย อ้าววววว เออลืมไปเลยว่าพี่ๆจะไปมีตติ้งกันวันเสาร์......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 มิถุนายน 2013, 23:22:43 โดย พี่นุก (kkachi) »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2013, 23:02:57 »

ขอบคุณครับพี่อ้วน อาทิตย์นี้ไม่ได้ไปครับ นัดไปติดอย่างอื่นแทนแล้วครับ ช่วงล่างกับเครื่องยนต์ ผบ ยังไม่อนุมัติครับ ตอนนี้งบผ่านแค่ตกแต่งภายนอกกับภายในก่อนครับ ผมตามพี่ๆไปเรื่อยๆนะครับ อิอิ

ยินดีครับพี่นุก บ้านปามาเนียยินดีต้อนรับ :sd23: :sd23: :sd23:

ขอบคุณครับพี่ลีโจ พี่ton_2335

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2013, 23:11:34 »
ความรู้เรื่องการแต่งรถของผม = 0 เลยครับคันก่อนๆซื้อมาแล้วก็ใช้ๆอย่างเดียว อายุการใช้งานเลยสั้นไปนิด ผมเหยียบไปภูเก็ตกับเชียงใหม่ความเร็วอยู่ที่ 120-160 ตลอด แต่ตั้งได้น้องปามาตั้งใจว่าจะใส่ใจเป็นพิเศษครับตอนนี้เหยียบไม่เกิน 100 อ่ะครับใครเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

ปล.ไปใส่แร็คที่ราชบุรีมาครับ เพิ่งรู้จริงๆครับว่าไทยเราผลิตชิ้นส่วนอะไหล่รถยนต์เป็นจำนวนมาก  :L2900: :L2900:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2013, 23:21:43 »
ผมค่อยๆตามพี่ๆไปทีละนิดๆนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับชาวปาเนีย^^  :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2013, 23:25:03 »
เอาทะเลมาฝากก่อนนอนครับ ขอบคุณครับ :L4400:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 08:06:08 »
 :L2894:

สวัสดีครับ พี่นุก

รถสวยมากๆ วิวสวยมากๆ ครับ

เชิญมาร่วมกิจกรรมกับพวกเราได้ตลอดครับ ว่างพร้อมกันก็มาเจอกัน มาเร็ว มาสาย กลับเร็ว กลับช้า ได้ตามสะดวกครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 09:06:41 »
ยินดีครับ พี่นุก  เห็นมั๊ยล่ะครับ มาเจอตัวจริงเสียงจริง ถึงจะมันส์ครับ พร้อม  :L6415: อีกต่างหาก  :sd42:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 09:07:24 »
พาปาหวาน หน้าขาวมาทักทายพี่ๆบ้านปาเนียครับ บอกได้คำเดียวว่าไม่ผิดหวังที่มาขอเป็นสมาชิกของบ้านนี้ครับ อบอุ่นและเป็นกันเองมากๆครับ วันก่อนที่ร้านพี่วีนมโจแวะไปทักทายพี่ๆก็กล้าๆกลัวๆ ใจตุ่มๆต่อมๆ ขับรถผ่านหน้าร้านไปมาอยู่พักหนึ่ง เจอที่จอดรถฝั่งตรงข้ามร้าน รถคันหน้าเป็นรถพี่โยนี่เอง พี่โยเดินลงจากรถ ผ่านหน้ารถผม ผบ ถามว่า "เธอจะลงไปจริงเหรอ??" (แฟนเหมือนไม่ค่อยอยากลงไปด้วย) ในใจก็คิด "เออลงไปแล้วต้องทำไงบ้างว่ะเนี่ย" ดูจากรถที่พี่ๆขับ ท่าทางแต่ละคน เหมือนจะโหดๆ ตัดสินใจ "ไม่เข้าถ้าเสือ ก็ไม่เจอเสือ" และแล้วก็ตัดสินใจลงรถมุ่งหน้าไปที่ร้านอย่างรวดเร็ว พี่ๆนั่งอยู่หน้าร้าน ผมยกมือไหว้อย่างรวดเร็ว จากนั้นเข้าไปสั่งนมกับหนมปัง นั่งกินเพื่อทำใจ ฮ่าๆๆๆ สักพักพี่โย เดินมาเรียนเชิญผมออกไปนั่งพูดคุยด้วยกันกับพี่ๆที่นั่งอยู่ข้างนอก โอ้วว เวลานั้นใจค่อยดีขึ้นหน่อย นั่งคุยอยู่สักครู่ พี่โยให้ตามไปรับสติกเกอร์คลับ ผมเลยถือโอกาสขอฟังเครื่องเสียงระดับเซียนเสียเลย ไหนๆก็มาแล้ว อิอิ พระเจ้าช่วยกล้วยทอด เสียงใสไพเราะเสนาะหู นุ่มลิ้นละไมเหงือกดีแท้ ฟังแล้วไม่อยากลงจากรถเลย ฟังเครื่องเสียงพร้อมรับสติกเกอร์เสร็จ ผบ เห็นซุ้มล้อรถพี่ตาม โดนใจเลยอยากถามว่ามันมีที่มายังไง พี่ตามไม่อยู่ได้พี่นะมาอธิบายแทน พี่นะมาร่ายมนต์ซะยาวเลยครับ ได้ความรู้เพียบ จนพี่ๆอีกฝั่งแซว...... ดีใจมากครับที่วันนั้นตัดสินใจไปทักทายพี่ๆ เป็นกันเองมากๆครับ อธิบายให้ลองเปิดรถให้ดูแบบไม่หวงกันเลยครับ ผมกับ ผบ เกรงใจเลยครับ จริงๆตอนผมไปเรียนที่เกาหลี เหงาๆมีโอกาสไปมี้ตติ้งทำนองนี้บ่อยๆ ไม่คิดว่าจะมีขึ้นแล้วที่เมืองไทยครับ ประทับใจจริงๆครับ ขอบคุณพี่ๆบ้านปามาเนียทุกท่านนะครับ กับสังคมดีๆแบบนี้

ขอขอบคุณอีกครั้งมา ณ ที่นี้นะคร้าบบบ^^   :L2758: :L2900: :L6428:

ยินดีต้อนรับพี่นุกครับ....อ่านแล้วรู้สึกดีใจที่พี่นุกไม่รู้สึกอายจนหนีเราไป  :L2754: :L2754:.....แต่สงสัยนิดครับ...พี่นุกไปฟังเครื่องเสียงรถพี่โย หรือไปทำอะไรครับพี่...มันถึงได้นุ่มลิ้นละไมเหงือกเนี่ย  :L4396: :L4396: :L4396:

ล้อเล่นนะครับ....ชอบสำนวนนี้จริงๆ "นุ่มลิ้นละไมเหงือก"  :L4396: :L4396: :L4396:.....สำหรับซุ้มล้อ...หาซื้อได้ตามร้านสติกเกอร์ทั่วไปทั่วราชอาณาจักรครับ....ตำรวจไม่จับครับเพราะไม่ได้จดลิขสิทธิ์ไว้  :L2754: :L2754: :L2754:.....ต้องแอบกระซิบว่า.....ผมก็ลอกเขามาอีกที......ต้นแบบคือรถเจ้าของร้านนมโจนั่นแหละครับ....แต่ตอนนี้แกปันใจไปขี่ Harley เกี่ยวสาวมานั่งซ้อนท้าย....วันนั้นเลยไม่ได้เห็นน้องตะขาบขาวมาโชว์ให้พี่นุกดูครับ  :L2754: :L2754: :L2754:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 09:11:10 »
เอาทะเลมาฝากก่อนนอนครับ ขอบคุณครับ :L4400:

บระเจ้า!!!!!!!......ฝีมือถ่ายรูปมิทำมะดาเลยนะครับพี่นุก....ตามไปชมใน FB มา...แจ่มมากครับ...... :L4384: :L4384:....อย่างงี้ต้องตามจีบมาเป็นตากล้องมือหนึ่งบ้านปามาเนียซะแล้วครับพี่นุก  :L2736: :L2736: :L2734: :L2734:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 09:23:00 »
ผมค่อยๆตามพี่ๆไปทีละนิดๆนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับชาวปาเนีย^^  :L4399:

ล้อ ลายนี้ คุ้นๆว่าพี่กิต ยกมา เทียบ ที่ รถ ไม่คิดว่า ใส่แล้ว..... :L2739: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 09:27:33 »

ล้อ ลายนี้ คุ้นๆว่าพี่กิต ยกมา เทียบ ที่ รถ ไม่คิดว่า ใส่แล้ว..... :L2739: :L2901: :L2901:

หวัดดีคับพี่นุก  :L2734:

ตามพี่ต๋องมาอีกคน
ขาวตัดดำ มันช่างโหดได้ใจหรือเกิน

ชักมีความคิดอยากเปลี่ยนเป็นแบบนี้บ้างแล้วละซิ

แตก  :L6415: ไม่เหลือแล้ว :L2754: :L2754: :L2754:
ตอนนี้ได้แต่คิด :L4386: :L4386: :L4386:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 10:19:47 »
สวัสดีครับพี่นุก อยากจะบอกว่าความรู้สึกของพี่นั่นช่างเหมือนผมเป๊ะๆ ผมได้เจอพี่ๆ ในบ้านปามาเนีย นี้ครั้งแรกเมื่อมีตติ้ง ทีาหนองมนที่ผ่านมา หลังจากนั้นก็ติดใจเหมือนติดยาเลยครับ  :L2754: หวังว่ามีโอกาสได้พบกันนะครับ และยินดีที่ได้รู้จักครับ  :L2904:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 10:51:43 »
พาปาหวาน หน้าขาวมาทักทายพี่ๆบ้านปาเนียครับ บอกได้คำเดียวว่าไม่ผิดหวังที่มาขอเป็นสมาชิกของบ้านนี้ครับ อบอุ่นและเป็นกันเองมากๆครับ วันก่อนที่ร้านพี่วีนมโจแวะไปทักทายพี่ๆก็กล้าๆกลัวๆ ใจตุ่มๆต่อมๆ ขับรถผ่านหน้าร้านไปมาอยู่พักหนึ่ง เจอที่จอดรถฝั่งตรงข้ามร้าน รถคันหน้าเป็นรถพี่โยนี่เอง พี่โยเดินลงจากรถ ผ่านหน้ารถผม ผบ ถามว่า "เธอจะลงไปจริงเหรอ??" (แฟนเหมือนไม่ค่อยอยากลงไปด้วย) ในใจก็คิด "เออลงไปแล้วต้องทำไงบ้างว่ะเนี่ย" ดูจากรถที่พี่ๆขับ ท่าทางแต่ละคน เหมือนจะโหดๆ ตัดสินใจ "ไม่เข้าถ้าเสือ ก็ไม่เจอเสือ" และแล้วก็ตัดสินใจลงรถมุ่งหน้าไปที่ร้านอย่างรวดเร็ว พี่ๆนั่งอยู่หน้าร้าน ผมยกมือไหว้อย่างรวดเร็ว จากนั้นเข้าไปสั่งนมกับหนมปัง นั่งกินเพื่อทำใจ ฮ่าๆๆๆ สักพักพี่โย เดินมาเรียนเชิญผมออกไปนั่งพูดคุยด้วยกันกับพี่ๆที่นั่งอยู่ข้างนอก โอ้วว เวลานั้นใจค่อยดีขึ้นหน่อย นั่งคุยอยู่สักครู่ พี่โยให้ตามไปรับสติกเกอร์คลับ ผมเลยถือโอกาสขอฟังเครื่องเสียงระดับเซียนเสียเลย ไหนๆก็มาแล้ว อิอิ พระเจ้าช่วยกล้วยทอด เสียงใสไพเราะเสนาะหู นุ่มลินละไมเหงือกดีแท้ ฟังแล้วไม่อยากลงจากรถเลย ฟังเครื่องเสียงพร้อมรับสติกเกอร์เสร็จ ผบ เห็นซุ้มล้อรถพี่ตาม โดนใจเลยอยากถามว่ามันมีที่มายังไง พี่ตามไม่อยู่ได้พี่นะมาอธิบายแทน พี่นะมาร่ายมนต์ซะยาวเลยครับ ได้ความรู้เพียบ จนพี่ๆอีกฝั่งแซว...... ดีใจมากครับที่วันนั้นตัดสินใจไปทักทายพี่ๆ เป็นกันเองมากๆครับ อธิบายให้ลองเปิดรถให้ดูแบบไม่หวงกันเลยครับ ผมกับ ผบ เกรงใจเลยครับ จริงๆตอนผมไปเรียนที่เกาหลี เหงาๆมีโอกาสไปมี้ตติ้งทำนองนี้บ่อยๆ ไม่คิดว่าจะมีขึ้นแล้วที่เมืองไทยครับ ประทับใจจริงๆครับ ขอบคุณพี่ๆบ้านปามาเนียทุกท่านนะครับ กับสังคมดีๆแบบนี้

สวัสดีครับ พี่นุก  เข้าใจครับ ช่วงวันแรกครับ ลองเจอกันสัก 2 ครั้ง รับรองครับ จะเป็นกันเองมากกว่านี้ครับ
วันอาทิตย์นี้ ถ้าแวะไปได้ ลองแวะไปครับ จะสัก ชม. ก็ได้ พี่นุกจะได้เจอกลุ่มวันนั้น และ จะได้เพื่อนที่อีกกลุ่มใหม่ เหมือนพี่นุกเลย
ลองไปครับ พี่นุกจะไม่ผิดหวัง แล้วจะสบายตัวมากขึ้น

พี่นุก จะเห็นรถตอนกลางวัน ดีกว่าเห็นตอนกลางคืนครับ พวกเราแต่งแค่พองามครับ ส่วนมากจะเน้น สมถนะ มากกว่าครับ
ว่าง เชิญนะครับ   :sd23: :sd23:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

surut jantorn

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 10:56:49 »

สวัสดีครับ พี่นุก  เข้าใจครับ ช่วงวันแรกครับ ลองเจอกันสัก 2 ครั้ง รับรองครับ จะเป็นกันเองมากกว่านี้ครับ
วันอาทิตย์นี้ ถ้าแวะไปได้ ลองแวะไปครับ จะสัก ชม. ก็ได้ พี่นุกจะได้เจอกลุ่มวันนั้น และ จะได้เพื่อนที่อีกกลุ่มใหม่ เหมือนพี่นุกเลย
ลองไปครับ พี่นุกจะไม่ผิดหวัง แล้วจะสบายตัวมากขึ้น

พี่นุก จะเห็นรถตอนกลางวัน ดีกว่าเห็นตอนกลางคืนครับ พวกเราแต่งแค่พองามครับ ส่วนมากจะเน้น สมถนะ มากกว่าครับ
ว่าง เชิญนะครับ   :sd23: :sd23:
สมแล้วที่เป็นกระบี่มือหนึ่ง(รับแขก) :L2900: :L2734:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 12:24:31 »
สวัสดีครับพี่นุก อยากจะบอกว่าความรู้สึกของพี่นั่นช่างเหมือนผมเป๊ะๆ ผมได้เจอพี่ๆ ในบ้านปามาเนีย นี้ครั้งแรกเมื่อมีตติ้ง ทีาหนองมนที่ผ่านมา หลังจากนั้นก็ติดใจเหมือนติดยาเลยครับ  :L2754: หวังว่ามีโอกาสได้พบกันนะครับ และยินดีที่ได้รู้จักครับ  :L2904:

ถ้ำกระบอกไม่รับเลิกยาปามาเนียนะครับ  เพราะชื่อบอกอยู่แล้วว่า " Mania = คลั่งไคล้ "
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2013, 12:26:35 »

สวัสดีครับพี่นุก 

อยากฟัง ผบ.พี่นุกพูดคำนี้จัง " อ้าว!  เธอจะกลับแล้วหรอ   อีกแป๊บนะ "
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html