ผู้เขียน หัวข้อ: *** “ผู้ใหญ่ใจดี เลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก บ้านตะวันใหม่” ***  (อ่าน 19391 ครั้ง)

ออฟไลน์ pichet_pom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ต้องขอขอบคุณทางปามาเนียทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยคับ
เนื่องจากกล่องบริจาก อยู่กับป๊าบิล และ ยังไม่ได้ถูกเปิดออกมา ผมเลยยังไม่รู้ยอดบริจากนะคับ
เลยยังไม่ได้อับเดท ซึ่งทางเรานัดไปสำรวจเส้นทาง และ ไปที่บ้านตะวันใหม่ในวันทิตย์ที่ 7
ซึ่งคงจะได้เปิดกล่องจากปามาเนีย มานับและโอนเข้าบัญชีคับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ต้องขอขอบคุณทางปามาเนียทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยคับ
เนื่องจากกล่องบริจาก อยู่กับป๊าบิล และ ยังไม่ได้ถูกเปิดออกมา ผมเลยยังไม่รู้ยอดบริจากนะคับ
เลยยังไม่ได้อับเดท ซึ่งทางเรานัดไปสำรวจเส้นทาง และ ไปที่บ้านตะวันใหม่ในวันทิตย์ที่ 7
ซึ่งคงจะได้เปิดกล่องจากปามาเนีย มานับและโอนเข้าบัญชีคับ

รับทราบครับพี่ป้อม ขอบคุณที่เข้ามาให้ความกระจ่างครับ  :sd23:

ออฟไลน์ พี่บิลลี่-billy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ต้องขอโทษพี่ๆที่ร่วมทำบุญด้วยครับ เพื่อความโปร่งใสผมเลยจะเอากล่องที่พี่ๆร่วมบริจาคไปเปิดนับวันนัดเซอเวย์เส้นทางคับ
จะได้รู้เห็นกันหลายคนคับ มิได้มีเจตนาอื่นใดคับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ต้องขอโทษพี่ๆที่ร่วมทำบุญด้วยครับ เพื่อความโปร่งใสผมเลยจะเอากล่องที่พี่ๆร่วมบริจาคไปเปิดนับวันนัดเซอเวย์เส้นทางคับ
จะได้รู้เห็นกันหลายคนคับ มิได้มีเจตนาอื่นใดคับ :sd23:
รับทราบครับปม :L2736:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
วันนี้เปิดกล่องและนับเงินที่พี่ๆปามาเนี่ยใจดีบริจาคมาแล้วคับ เป็นจำนวนเงิน 4,970 บาทถ้วนและได้มอบให้กับคุณป้อมเข้าบัญชีรับบริจาค

แล้วคับขอขอบคุณแทนน้องๆบ้านตะวันใหม่ด้วยครับ :sd23:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
วันนี้เปิดกล่องและนับเงินที่พี่ๆปามาเนี่ยใจดีบริจาคมาแล้วคับ เป็นจำนวนเงิน 4,970 บาทถ้วนและได้มอบให้กับคุณป้อมเข้าบัญชีรับบริจาค

แล้วคับขอขอบคุณแทนน้องๆบ้านตะวันใหม่ด้วยครับ :sd23:

ขอบคุณพี่บิลที่มาช่วย update กันครับ  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ต้องขอขอบคุณทางทีมปามาเนียทุกท่านคับ พอดีทางผมพึ่งได้รับกล่องบริจาค ซึ่งเมื่อได้รับแล้ว ก็ทำการตรวจนับ
ได้ยอดบริจาคจากทีมปามาเนียที่ 4970 บาท ขอบคุณสมาชิกปามาเนียทุกท่านคับ

• Pa Mania
  • *
ต้องขอขอบคุณทางทีมปามาเนียทุกท่านคับ พอดีทางผมพึ่งได้รับกล่องบริจาค ซึ่งเมื่อได้รับแล้ว ก็ทำการตรวจนับ
ได้ยอดบริจาคจากทีมปามาเนียที่ 4970 บาท ขอบคุณสมาชิกปามาเนียทุกท่านคับ

พวกเราเองก็ต้องขอขอบคุณพี่ป้อมและพี่บิลเช่นกันครับ....ที่ได้นำเอาโอกาสดีๆมาให้พวกเราได้ร่วมทำบุญทำกุศลร่วมกัน (ชาติหน้าจะได้เจอกันอีก  :L2754: :L2754:) ..... พวกเราร่วมทำบุญร่วมกันในนามบ้านปามาเนีย แม้จำนวนจะไม่มาก แต่ก็หวังว่าจะมีส่วนช่วยเหลือเด็กๆที่ด้อยโอกาสบ้าง ไม่มากก็น้อยครับ .... ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้ช่วยให้พี่ป้อม พี่บิล และสมาชิกบ้านปามาเนียทุกท่านจงประสบแต่ความสุข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไปครับ

สำหรับในวันที่จะไปบริจาคจริงนั้น....ใจจริงผมก็อยากไปร่วมงานด้วยนะครับ....แต่ยังไม่สามารถรับปากได้ 100% เพราะอาทิตย์นั้นเป็นช่วงเบรกกลางเทอมของลูกชายพอดี...ต้องรอดูนิดนึงว่า ผบ. จะมีแผนพาเจ้าจอมซนไปเที่ยวไหนหรือเปล่านะครับ.....หากไม่สามารถไปร่วมงานได้ ขอฝากความระลึกถึงป๋าๆปาสป. ....ป๋ามาส ป๋าสมยศ ป๋าเคน ป๋าเอ็ม...และป๋าๆปาสป. ท่านอื่นๆด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ
  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *

พวกเราเองก็ต้องขอขอบคุณพี่ป้อมและพี่บิลเช่นกันครับ....ที่ได้นำเอาโอกาสดีๆมาให้พวกเราได้ร่วมทำบุญทำกุศลร่วมกัน (ชาติหน้าจะได้เจอกันอีก  :L2754: :L2754:) ..... พวกเราร่วมทำบุญร่วมกันในนามบ้านปามาเนีย แม้จำนวนจะไม่มาก แต่ก็หวังว่าจะมีส่วนช่วยเหลือเด็กๆที่ด้อยโอกาสบ้าง ไม่มากก็น้อยครับ .... ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้ช่วยให้พี่ป้อม พี่บิล และสมาชิกบ้านปามาเนียทุกท่านจงประสบแต่ความสุข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไปครับ

สำหรับในวันที่จะไปบริจาคจริงนั้น....ใจจริงผมก็อยากไปร่วมงานด้วยนะครับ....แต่ยังไม่สามารถรับปากได้ 100% เพราะอาทิตย์นั้นเป็นช่วงเบรกกลางเทอมของลูกชายพอดี...ต้องรอดูนิดนึงว่า ผบ. จะมีแผนพาเจ้าจอมซนไปเที่ยวไหนหรือเปล่านะครับ.....หากไม่สามารถไปร่วมงานได้ ขอฝากความระลึกถึงป๋าๆปาสป. ....ป๋ามาส ป๋าสมยศ ป๋าเคน ป๋าเอ็ม...และป๋าๆปาสป. ท่านอื่นๆด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ
ด้วยความยินดีคับ

• Pa Mania
  • *
ขอแก้ไขหมายกำหนดการนิดนึงคับ

จากการสำรวจเส้นทาง เมื่อวันทิตย์ ที่ 7 เราต้องใช้เวลาเดินทาง หนึ่ง ชั่วโมง
ดังนั้น เปลี่ยนเวลาล้อหมุน เป็นเวลา 9:30 น.

เส้นทางที่ไป จะเป็นเลี้ยวซ้ายตลอด ดังนั้น คาดว่าไม่มีเหตุการณ์ขบวนหลุดเนื่องจากต้องรอเลี้ยว นอกจากกรณีโดนรถคันอื่นแทรก

จุดนัดพบ เป็นลานจอดรถ โลตัสรามสอง ทิศด้านตะวันออก ใกล้กับทางออก บริเวณนั้นมีลานจอดรถที่ว่างอยู่ซึ่งในช่วงเช้า ยังไม่มีการใช้งาน

• Pa Mania
  • *
ขอแก้ไขหมายกำหนดการนิดนึงคับ

จากการสำรวจเส้นทาง เมื่อวันทิตย์ ที่ 7 เราต้องใช้เวลาเดินทาง หนึ่ง ชั่วโมง
ดังนั้น เปลี่ยนเวลาล้อหมุน เป็นเวลา 9:30 น.

เส้นทางที่ไป จะเป็นเลี้ยวซ้ายตลอด ดังนั้น คาดว่าไม่มีเหตุการณ์ขบวนหลุดเนื่องจากต้องรอเลี้ยว นอกจากกรณีโดนรถคันอื่นแทรก

จุดนัดพบ เป็นลานจอดรถ โลตัสรามสอง ทิศด้านตะวันออก ใกล้กับทางออก บริเวณนั้นมีลานจอดรถที่ว่างอยู่ซึ่งในช่วงเช้า ยังไม่มีการใช้งาน

ขอบคุณครับพี่ป้อมที่มา update ครับ  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *

:sd23:มารับพรพี่ตาม และขอให้พี่ไปามาเนียมีแต่ความสุขความเจริญค๊าบ

• Pa Mania
  • *
ุ่พรุ่งนี้แล้วครับจะได้เลี้ยงอาหารน้องๆและมอบสิ่งของจากเงินบริจาคของทุกท่าน ขอให้บุญกุศลครั้งนี้ทำให้พี่ๆปามาเนี่ยเจริญรุ่งเรืองถ้วนหน้าครับ ถ้าว่างก็เชิญไปร่วมเลี้ยงอาหารเด็กด้วยกันครับ :sd23:

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8

• Pa Mania
  • *
ุ่พรุ่งนี้แล้วครับจะได้เลี้ยงอาหารน้องๆและมอบสิ่งของจากเงินบริจาคของทุกท่าน ขอให้บุญกุศลครั้งนี้ทำให้พี่ๆปามาเนี่ยเจริญรุ่งเรืองถ้วนหน้าครับ ถ้าว่างก็เชิญไปร่วมเลี้ยงอาหารเด็กด้วยกันครับ :sd23:

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับพี่บิลลี่ เสียดายที่พรุ่งนี้มิได้ร่วมเดินทางไปด้วยครับ... เงินที่พวกเราร่วมบริจาค ถึงจะไม่มาก แต่ก็มาจากใจพวกเราที่ช่วยกันจากบ้านปามาเนียหลังนี้ครับ....พรุ่งนี้ฝากทำบุญแทนพวกเราทุกคนด้วยครับพี่บิล  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมบริจาคมา เดี๊ยวขอทำงานก่อน แล้วค่อยมา Update รายละเอียดต่าง ๆ นะคับ

• Pa Mania
  • *
ขออณุญาติแจงรายละเอียด รายนาม ผู้บริจากนะคับ

ป๊าป้อม                                                                    500
ป๊าเคน                                                                 1,500
ป๊าเก๋                                                                    1,000
ป๊าจิ๊บ                                                                    500
ป๊าแจ๊ค Nack_Nine                                                1,000
ป๊า M                                                                       500
ป๊า พน                                                                  1,500
โครงการที่อยู่อาศัยโนเครือ กัลปพฤกษ์                     3,000
ป๊าพจน์                                                                 2,000
ป๊า พน                                                                     500
ป๊ามาศ                                                                     500
ป๊าอับ                                                                       250
ป๊าบิล                                                                    3,000
ป๊าโจ๊ะ                                                                   1,000
Pee For Nong "ทำด้วยใจ ให้ด้วยรัก"                        1,000
Phuket Holland Lop                                             1,800
ป๊าหนุ่ย                                                                  1,000
ป๊ากิต                                                                    1,009
ป๊าเจตน์                                                                 1,000
เพื่อน พนง. บ. ไทยยามาฮ่า-มอเตอร์ จก.                   2,220
NNR & V-Smart                                                      4,640
ปามาเนีย                                                                4,970
คุณณรงศักดิ์ เพชรงาม                                             1,000
สมาชิกปา สป                                                         2,525
ป๊าปุ้ย                                                                     2,000
ป๊าอับ                                                                        750
พี้น้องร่วมใจจากชาวกริฟฟิทท์ แลบอราทอรี่ส์              3,394
น้อง ๆ ร้านเสต็คป๊าโจ๊ะ                                                500
ป๊าตี่&น้องโอ๋                                                           1,000
ป๊าชาติ ปาปทุม                                                          500
ลุงก๊อก & นู๊ดี                                                             500
คุณแจ๊กกี้ ใจใส                                                       1,000
ชมรมวิทยุ                                                                  500
ป๊าต้น (1Ton)                                                         5,500
ขจรศักดิ์ (เพื่อนป๊า ศักดิ์ Biggun)                                 500
ป๊าลุ้น                                                                    1,000
ป๊ากานต์ & ป๊าจันทร์ (สมาชิกปาระยอง)                     1,500
ป๊าบอย (PPlayBoy)                                                 2,000
กล่องฟ้า (บริษัท ACC + ยูโรเซีย)                            12,012
เจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลนายร้อย จปร จ.นครนายก          500
กลุ่มจักรยาน+VR                                                     1,000
กลุ่มป๊ายศ                                                            6,425
Friendly Club คลับเพื่อนสนิทสมุทรปราการ   
ธุดงค์คลับ   
ชมรมวิทุการไฟฟ้านครหลวง สมุทรปราการ 144.75 MHz   
ชมรม บางปูสัมพันธ์   
ชมรม ประสานใจ   
กลุ่มแสงธรรม   
วัดราษฎร์หวาย   
บริษัท ไทยนิกโก จำกัด   
โรงงานน้ำปลาทิพรส   
ร้านวิทยาซาวด์   
ร้านวรชิต ออโต้ซาวด์   
ร้านปานทิพย์   
ร้านจ๊ะจ๋า มินิมาร์ท   
ร้างกุ้งสติ๊กเกอร์   
ทีมงาน สตาร์เวล   
ทีมนครทองฟิชชิ่งคลับ   
บริษัท NHK   
ชมรม ครีนเวฟ 145.225   
ชมรมนางนวล   

รวมยอดบริจาคทั้งสิน    77,995

หมายเหตุคับ กล่องฟ้า เป็นกล่องที่อยู่ที่จุดรวมพล ซึ่งมีสมาชิกหลายท่านมาบริจากไว้ แต่ผมไม่ได้มีข้อมูล เลยไม่สามารถแจกแจงได้ว่าใครบริจากไว้เท่าไหร่ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ

รายละเอียด ค่าใช้จ่าย

รถเข็น 2 คัน                             4,016
อุปกรณ์การเกษตร                     5,200
โดนัท                                      3,000
ค่าจ้างทำอาหาร                        1,000
ซื้อของสด-ของใช้ประจำวัน       21,295

รวม รายจ่าย    34,511   

เงินบริจาคที่ใส่ซองให้บ้านตะวันใหม่    43,484

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ป้อมที่มา update กันครับ......และขอบคุณที่เอางานบุญมาให้พวกเราได้ร่วมกันทำบุญครับ  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
 :sd23:เอาบุญกุศลมาฝากพี่ๆมาเนี่ยทุกท่านครับ  :sd23:

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
รอชมภาพความสุขของเด็กๆครับ