ผู้เขียน หัวข้อ: *** “ผู้ใหญ่ใจดี เลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก บ้านตะวันใหม่” ***  (อ่าน 19396 ครั้ง)

ออฟไลน์ pichet_pom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ขอเรียนเชิญสมาชิก Pajero Sport Mania ทุกท่านที่สนใจ ร่วมเดินทาง เพื่อเลี้ยงอาหารกลางวัน และ บริจาค ทุนทรัพย์ / สิ่งของต่าง ๆ ให้กับ สถานสงเคราะห์เด็ก  บ้านตะวันใหม่ ซึ่งตั้งอยู่ เลขที่ 39/2 หมู่ 5 ต. คลองสวน อ. บางบ่อ จ. สมุทรปราการ 10560 http://www.baantawanmai.org/index.php
กิจกรรมในครั้งนี้ทางเราจะ เลี้ยงอาหารกลางวัน เด็ก ๆ (อายุ 7-18 ปี) จำนวนประมาณ  172 คน พร้อมกับนำสิ่งของไปบริจาคให้กับสถานสงเคราะห์  โดยได้สอบถามจากเจ้าหน้าที่แล้ว สิ่งของจำเป็นที่ต้องการมีดังนี้

-   สิ่งที่เด็กต้องการหลักๆก็จะเป็นพวกเครื่องมือทางการเกษตรนะครับ
  o   รถเข็น(เป็นรถเข็น2ล้อที่มีคันจับสูงๆนะครับไม่ใช่ที่เป็นดั๊มนะครับจะเอาไว้พวกปุ๋ยหรือดินเนี่ยครับ)
  o   จอบ/เสียม, บัวรดน้ำ, สายยางรดน้ำ
  o   กรรไกรตัดหญ้า/ตัดกิ่ง, รถตัดหญ้า
  o   เมล็ดพันธุ์พืช
  o   อาหารสัตว์ (ปลาดุก, ปลานิล)
-   พวกของใช้
  o   น้ำยาล้างห้องน้ำ
  o   สบู่/แชมพูสระผม/ยาสีฟัน
  o   ผงซักฟอก
  o   และก็พวกของใช้ในชีวิตประจำวันอ่ะครับ (ชาย/หญิง)
ฯลฯ

สถานสงเคราะห์ จะปลูกผัก เลี้ยงปลา เพื่อเอามาเป็นอาหาร เลยมีความจำเป็นอยากได้อุปกรณ์การเกษตร

อาหารปกติที่เด็กได้ทาน

หมายกำหนดการคร่าว ๆ นะคับ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงตามสถานการณ์

มีการแก้หมายกำหนดการเรื่องเวลาออกเดินทางนะคับ

จัดวันอาทิตย์ที่ 28 กรกฎาคม
08:30 น.   พบกันที่จุดนัดพบ ลานจอดรถ Lotus รามสอง ด้านทิศตะวันออก ริมถนนบางนา-ตราด เพื่อจัดเตรียมสิ่งของก่อนเดินทาง และ ซื้อของบริจาคเพิ่มเติม
09:30 น.   ทำการเคลื่อนพลออกจากจุดนัดพบ เพื่อไปยัง สถานสงเคราะห์เด็ก บ้านตะวันใหม่
11:00 น.   ถึงสถานสงเคราะห์เด็ก บ้านตะวันใหม่ เตรียมความพร้อมในการเลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก
11:45 น.   เลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก ทำกิจกรรมร่วมกัน แจกของ
13:30 น.   ออกจากสถานสงเคราะห์เด็ก บ้านตะวันใหม่ ไปเที่ยวตลาดคลองสวน (ที่ตลาดคลองสวน ที่จอดรถค่อนข้างจะกระจัดกระจาย หาที่จอดรถยากพอควร)

ธ.ไทยพาณิชย์
ชื่อบัญชี        นายพิเชษฐ์  รุจิราวรรณ
เลขที่บัญชี    304-295899-0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 กรกฎาคม 2013, 16:58:58 โดย pichet_pom »

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
เรียนพี่ป้อมครับ

ผมเห็นกระทู้นี้ของพี่ป้อมแล้วรู้สึกตะหงิดๆใจครับ เพราะโดยปกติชาวปามาเนี่ยก็ชอบที่จะจัดกิจกรรมในกลุ่มกันเป็นประจำอยู่แล้วซึ่งก็มีทั้ง DIY , จัด trip แบบครอบครัว หรือร่วมทำบุญกัน และกว่าที่จะมีการกำหนดวันหรือรายละเอียดในการจัดงานแต่ละครั้งนั้น เราจะใช้เวลากันนานมากกกกก เพราะเราจะต้องมีการปรึกษาหารือกันก่อน เพื่อที่จะให้งานได้ออกมาค่อนข้างสมบูรณ์ ได้ประโยชน์และมีความสุข สนุกสนาน รวมทั้งเพื่อเป็นการกระชับมิตรภาพของสมาชิกในกลุ่ม ที่มีมาเพิ่มใหม่ๆกันอยู่ตลอดเวลาด้วยครับ

แต่สำหรับกระทู้ของพี่ป้อมนี่ post มาก็เป็นแบบสำเร็จรูปเลย แถมผมก็ไม่ทราบว่าใครเป็นเจ้าภาพอีกต่างหาก เพราะโดยปกติถ้าทางเราจัดงานกันก็จะใช้ชื่อ web เป็นเจ้าภาพเสมอ ก็เลย
รู้สึกแปลกๆ อีกทั้งโดยปกติเราจะจัดกันแต่ในเฉพาะกลุ่มสมาชิก web ด้วยกันเองเท่านั้น เพราะมันเฮฮากันได้เต็มที่ แต่ของพี่ป้อมต่างกันออกไป ซึ่งถ้าดูในรูปการณ์ของความสนุกสนานเป็นกันเองมันน่าจะไม่ได้ตามคอนเซปของปามาเนี่ยน่ะครับ แต่ส่วนเรื่องของการทำบุญก็ไม่น่าจะมีปัญหาหรอกนะครับเพราะเราก็ชอบทำบุญกันอยู่บ่อยๆเป็นประจำครับ

ก็หวังใจว่า ในโอกาสหน้าคงจะได้มีโอกาสได้ประสานงานกับทางพี่ป้อมกันก่อนแต่เนิ่นๆเพื่อความสะดวกราบรื่นต่างๆนะครับผม

ขอบคุณครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
เรียนพี่ป้อมครับ

ผมเห็นกระทู้นี้ของพี่ป้อมแล้วรู้สึกตะหงิดๆใจครับ เพราะโดยปกติชาวปามาเนี่ยก็ชอบที่จะจัดกิจกรรมในกลุ่มกันเป็นประจำอยู่แล้วซึ่งก็มีทั้ง DIY , จัด trip แบบครอบครัว หรือร่วมทำบุญกัน และกว่าที่จะมีการกำหนดวันหรือรายละเอียดในการจัดงานแต่ละครั้งนั้น เราจะใช้เวลากันนานมากกกกก เพราะเราจะต้องมีการปรึกษาหารือกันก่อน เพื่อที่จะให้งานได้ออกมาค่อนข้างสมบูรณ์ ได้ประโยชน์และมีความสุข สนุกสนาน รวมทั้งเพื่อเป็นการกระชับมิตรภาพของสมาชิกในกลุ่ม ที่มีมาเพิ่มใหม่ๆกันอยู่ตลอดเวลาด้วยครับ

แต่สำหรับกระทู้ของพี่ป้อมนี่ post มาก็เป็นแบบสำเร็จรูปเลย แถมผมก็ไม่ทราบว่าใครเป็นเจ้าภาพอีกต่างหาก เพราะโดยปกติถ้าทางเราจัดงานกันก็จะใช้ชื่อ web เป็นเจ้าภาพเสมอ ก็เลย
รู้สึกแปลกๆ อีกทั้งโดยปกติเราจะจัดกันแต่ในเฉพาะกลุ่มสมาชิก web ด้วยกันเองเท่านั้น เพราะมันเฮฮากันได้เต็มที่ แต่ของพี่ป้อมต่างกันออกไป ซึ่งถ้าดูในรูปการณ์ของความสนุกสนานเป็นกันเองมันน่าจะไม่ได้ตามคอนเซปของปามาเนี่ยน่ะครับ แต่ส่วนเรื่องของการทำบุญก็ไม่น่าจะมีปัญหาหรอกนะครับเพราะเราก็ชอบทำบุญกันอยู่บ่อยๆเป็นประจำครับ

ก็หวังใจว่า ในโอกาสหน้าคงจะได้มีโอกาสได้ประสานงานกับทางพี่ป้อมกันก่อนแต่เนิ่นๆเพื่อความสะดวกราบรื่นต่างๆนะครับผม

ขอบคุณครับ

ผมเห็นด้วยกับ พี่ตู่ เป็นอย่างยิ่ง ปกติถ้าจะจัดกิจกรรมแบบนี้ควรเข้ามาปรึกษาทางทีมงานของปามาเนียหลังไมค์ก่อนนะครับ
อยู่ๆพี่ท่านจั่วหัวมาเรียนเชิญสมาชิกเลย มันดูแปลกๆนะครับ
โอกาสหน้าน่าจะติดต่อประสานงานกับทางทีมงานปามาเนียก่อนเนิ่นๆครับ
ขอบคุณครับ
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
เอ้อ ต้องกราบขออภัยทางทีมงานปามาเนียด้วยคับ
ทางผมไม่ได้มีเจตนาอะไร เพียงแค่อยากเรียนเชิญร่วมทำบุญกัน และ ก็เป็นคนรู้จักกัน
แต่ผมเองไม่ได้ติดต่อมาก่อน ว่าผมจะมาทำการโพส ต้องกราบขออภัยมาเป็นอย่างสูงนะคับ

กิจกรรมครั้งนี้ ไม่ได้ทำเฉพาะ Pajero คับ มีหลายส่วนเข้ามาช่วย หลายเว็บบอร์ด เพราะต้องการเลี้ยงอาหารเด็ก และ ช่วยเด็กคับ

ถ้าผมทำอะไรผิดพลาดไป ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ

• Pa Mania
  • *
เอ้อ ต้องกราบขออภัยทางทีมงานปามาเนียด้วยคับ
ทางผมไม่ได้มีเจตนาอะไร เพียงแค่อยากเรียนเชิญร่วมทำบุญกัน และ ก็เป็นคนรู้จักกัน
แต่ผมเองไม่ได้ติดต่อมาก่อน ว่าผมจะมาทำการโพส ต้องกราบขออภัยมาเป็นอย่างสูงนะคับ

กิจกรรมครั้งนี้ ไม่ได้ทำเฉพาะ Pajero คับ มีหลายส่วนเข้ามาช่วย หลายเว็บบอร์ด เพราะต้องการเลี้ยงอาหารเด็ก และ ช่วยเด็กคับ

ถ้าผมทำอะไรผิดพลาดไป ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ

อยากให้พี่ป้อมประสานกับทางพี่ตามหรือพี่กิตติที่เป็น admin จะได้ช่วยกันในรายละเอียดต่างๆได้เพิ่มมากขึ้นครับผม
ขอบคุณครับ  :sd23:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *

อยากให้พี่ป้อมประสานกับทางพี่ตามหรือพี่กิตติที่เป็น admin จะได้ช่วยกันในรายละเอียดต่างๆได้เพิ่มมากขึ้นครับผม
ขอบคุณครับ  :sd23:
รับทราบ และ จะคุยกับคุณตามคับ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
มา update ให้พี่ป้อม พี่บิลลี่ พี่สมยศ ทราบครับ

หลังจากได้รับข้อมูลจากพี่ป้อมแล้ว....บ้านปามาเนียเรายินดีสนับสนุนการทำเพื่อสังคมแบบนี้อยู่แล้วครับ...และในครั้งนี้ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งเช่นกันครับ...โดยพวกเราทั้งหมดสนับสนุนกิจกรรมครั้งนี้ของพี่ป้อมร่วมกันในนามปามาเนียครับ

เริ่มจากพี่โยครับ....รับอาสาทำกล่องรับบริจาคในนามปามาเนีย....ในกล่องนี้ทั้งหมดจะนำมาบริจาคร่วมกับพี่ป้อมในครั้งนี้ครับ

และในงาน meeting เมื่อวันที่9....เราได้นำกล่องนี้ขอรับบริจาคจากสมาชิกที่มาร่วมในงานครับ....มีพี่ๆหลายท่านร่วมบริจาค แต่ไม่สามารถถ่ายรูปมาได้ครบครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
และในงานวันที่ 23 มิถุนายนนี้....งานลุยโคลน ปลูกป่า รักษ์โลกของบ้านเราปามาเนีย......เราจะนำกล่องนี้ไปสำหรับให้สมาชิกได้ร่วมบริจาคกันในงานนี้ด้วยครับ....ปลูกป่ารักษ์โลกกันแล้ว....ร่วมกันทำบุญเพื่อสังคมกันด้วยอีกซักนิดครับ

และในวันที่ 23 .... เราจะมอบกล่องใบนี้ให้แก่พี่บิลลี่....เพื่อนำไปบริจาคร่วมกับงานพี่ป้อมต่อไปครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่วิทย์[musicshop]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 :sd23: อนุโมทนาบุญด้วยครับ...

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณสมาชิกปามาเนียทุกท่านเลยนะคับ
งานนี้ขอบคุณคุณตามเป็นอย่างมาก ที่ช่วยเหลืองานบุญในครั้งนี้คับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณสมาชิกปามาเนียทุกท่านเลยนะคับ
งานนี้ขอบคุณคุณตามเป็นอย่างมาก ที่ช่วยเหลืองานบุญในครั้งนี้คับ

ยินดีครับพี่ป้อม.....จริงๆถ้าไม่ติดอะไรก็ว่าจะตามพี่บิลลี่พี่สมยศไปด้วยนะครับ...แต่คงต้องรอดูใกล้ๆนิดนึงว่าติดไปไหนหรือเปล่า พอดีช่วงนั้นลูกมีหยุดเบรกกลางเทอมครับ...ไม่รู้ว่าจะมีแผนไปเที่ยวไหนหรือเปล่า....เดี๋ยวใกล้ๆจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ  :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ พี่บิลลี่-billy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :sd23: ขอขอบคุณท่านแอดมินทั้งสอง พี่โย และสมาชิกามาเนียทุกท่านที่ร่วมบริจาคเงินทำกิจกรรมเลี้ยงอาหารและมอบสิ่งของให้กับเด็กบ้านตะวันใหม่ ขอให้บุญกุศลที่ท่านทำในครั้งนี้จงดลบรรดาลให้ทุกท่านประสพแต่ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคับ
 บ้านปามาเนีย:L2900:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
:sd23: ขอขอบคุณท่านแอดมินทั้งสอง พี่โย และสมาชิกามาเนียทุกท่านที่ร่วมบริจาคเงินทำกิจกรรมเลี้ยงอาหารและมอบสิ่งของให้กับเด็กบ้านตะวันใหม่ ขอให้บุญกุศลที่ท่านทำในครั้งนี้จงดลบรรดาลให้ทุกท่านประสพแต่ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคับ
 บ้านปามาเนีย:L2900:

ขอขอบคุณพี่ป้อม พี่บิลลี่ และพี่ๆที่เกี่ยวข้องทุกท่านที่ให้โอกาสพวกเราได้ร่วมทำบุญครับ :sd23:

• Pa Mania
  • *
ขอขอบคุณสมาิชิกปามาเนียทุกท่าน ที่ร่วมบริจากเงินเพื่อกิจกรรมเลี้ยงอาหาร และ บริจากสิ่งของ ในครั้งนี้มากคับ

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ขอขอบคุณสมาิชิกปามาเนียทุกท่าน ที่ร่วมบริจากเงินเพื่อกิจกรรมเลี้ยงอาหาร และ บริจากสิ่งของ ในครั้งนี้มากคับ

พี่ป้อม
ไปกันเยอะไหมครับ
อยู่ใกล้บ้านมากเลย
ไม่ติดอะไรอาจจะขอไปแจมด้วยครับ

• Pa Mania
  • *

พี่ป้อม
ไปกันเยอะไหมครับ
อยู่ใกล้บ้านมากเลย
ไม่ติดอะไรอาจจะขอไปแจมด้วยครับ
เชิญเลยคับ ตอนนี้ประมาณสิบกว่าคันคับ

• Pa Mania
  • *
งานกุศลครั้งนี้ไม่มีค่าย ไม่มีบ้านเล็กบ้านใหญ่ เป็นงานรวมใจคนตั้งใจทำความดีเพื่องสังคมยินดีต้อนรับทุกท่านร่วมทำบุญคับ

• Pa Mania
  • *
ยอดเงินบริจาก

รวมยอดคงเหลือ 17,750

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2013, 01:22:20 pm โดย pichet_pom#27 »

ผมไม่เห็นมียอดของ Pamania เลยอ่ะครับ  :L2761:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

• Pa Mania
  • *
ยอดเงินบริจาก

รวมยอดคงเหลือ 17,750

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2013, 01:22:20 pm โดย pichet_pom#27 »

ผมไม่เห็นมียอดของ Pamania เลยอ่ะครับ  :L2761:
กล่องยังอยู่กับป๊าบิลคับ และ ยังไม่ได้แกะนับ ผมเลยไม่ได้อับเดทไว้คับ

• Pa Mania
  • *
ต้องขอขอบคุณทางปามาเนียทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยคับ
เนื่องจากกล่องบริจาก อยู่กับป๊าบิล และ ยังไม่ได้ถูกเปิดออกมา ผมเลยยังไม่รู้ยอดบริจากนะคับ
เลยยังไม่ได้อับเดท ซึ่งทางเรานัดไปสำรวจเส้นทาง และ ไปที่บ้านตะวันใหม่ในวันทิตย์ที่ 7
ซึ่งคงจะได้เปิดกล่องจากปามาเนีย มานับและโอนเข้าบัญชีคับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ต้องขอขอบคุณทางปามาเนียทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยคับ
เนื่องจากกล่องบริจาก อยู่กับป๊าบิล และ ยังไม่ได้ถูกเปิดออกมา ผมเลยยังไม่รู้ยอดบริจากนะคับ
เลยยังไม่ได้อับเดท ซึ่งทางเรานัดไปสำรวจเส้นทาง และ ไปที่บ้านตะวันใหม่ในวันทิตย์ที่ 7
ซึ่งคงจะได้เปิดกล่องจากปามาเนีย มานับและโอนเข้าบัญชีคับ

รับทราบครับพี่ป้อม ขอบคุณที่เข้ามาให้ความกระจ่างครับ  :sd23:

• Pa Mania
  • *
ต้องขอโทษพี่ๆที่ร่วมทำบุญด้วยครับ เพื่อความโปร่งใสผมเลยจะเอากล่องที่พี่ๆร่วมบริจาคไปเปิดนับวันนัดเซอเวย์เส้นทางคับ
จะได้รู้เห็นกันหลายคนคับ มิได้มีเจตนาอื่นใดคับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ต้องขอโทษพี่ๆที่ร่วมทำบุญด้วยครับ เพื่อความโปร่งใสผมเลยจะเอากล่องที่พี่ๆร่วมบริจาคไปเปิดนับวันนัดเซอเวย์เส้นทางคับ
จะได้รู้เห็นกันหลายคนคับ มิได้มีเจตนาอื่นใดคับ :sd23:
รับทราบครับปม :L2736:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
วันนี้เปิดกล่องและนับเงินที่พี่ๆปามาเนี่ยใจดีบริจาคมาแล้วคับ เป็นจำนวนเงิน 4,970 บาทถ้วนและได้มอบให้กับคุณป้อมเข้าบัญชีรับบริจาค

แล้วคับขอขอบคุณแทนน้องๆบ้านตะวันใหม่ด้วยครับ :sd23:

• Pa Mania
  • *
วันนี้เปิดกล่องและนับเงินที่พี่ๆปามาเนี่ยใจดีบริจาคมาแล้วคับ เป็นจำนวนเงิน 4,970 บาทถ้วนและได้มอบให้กับคุณป้อมเข้าบัญชีรับบริจาค

แล้วคับขอขอบคุณแทนน้องๆบ้านตะวันใหม่ด้วยครับ :sd23:

ขอบคุณพี่บิลที่มาช่วย update กันครับ  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
ต้องขอขอบคุณทางทีมปามาเนียทุกท่านคับ พอดีทางผมพึ่งได้รับกล่องบริจาค ซึ่งเมื่อได้รับแล้ว ก็ทำการตรวจนับ
ได้ยอดบริจาคจากทีมปามาเนียที่ 4970 บาท ขอบคุณสมาชิกปามาเนียทุกท่านคับ

• Pa Mania
  • *
ต้องขอขอบคุณทางทีมปามาเนียทุกท่านคับ พอดีทางผมพึ่งได้รับกล่องบริจาค ซึ่งเมื่อได้รับแล้ว ก็ทำการตรวจนับ
ได้ยอดบริจาคจากทีมปามาเนียที่ 4970 บาท ขอบคุณสมาชิกปามาเนียทุกท่านคับ

พวกเราเองก็ต้องขอขอบคุณพี่ป้อมและพี่บิลเช่นกันครับ....ที่ได้นำเอาโอกาสดีๆมาให้พวกเราได้ร่วมทำบุญทำกุศลร่วมกัน (ชาติหน้าจะได้เจอกันอีก  :L2754: :L2754:) ..... พวกเราร่วมทำบุญร่วมกันในนามบ้านปามาเนีย แม้จำนวนจะไม่มาก แต่ก็หวังว่าจะมีส่วนช่วยเหลือเด็กๆที่ด้อยโอกาสบ้าง ไม่มากก็น้อยครับ .... ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้ช่วยให้พี่ป้อม พี่บิล และสมาชิกบ้านปามาเนียทุกท่านจงประสบแต่ความสุข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไปครับ

สำหรับในวันที่จะไปบริจาคจริงนั้น....ใจจริงผมก็อยากไปร่วมงานด้วยนะครับ....แต่ยังไม่สามารถรับปากได้ 100% เพราะอาทิตย์นั้นเป็นช่วงเบรกกลางเทอมของลูกชายพอดี...ต้องรอดูนิดนึงว่า ผบ. จะมีแผนพาเจ้าจอมซนไปเที่ยวไหนหรือเปล่านะครับ.....หากไม่สามารถไปร่วมงานได้ ขอฝากความระลึกถึงป๋าๆปาสป. ....ป๋ามาส ป๋าสมยศ ป๋าเคน ป๋าเอ็ม...และป๋าๆปาสป. ท่านอื่นๆด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ
  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *

พวกเราเองก็ต้องขอขอบคุณพี่ป้อมและพี่บิลเช่นกันครับ....ที่ได้นำเอาโอกาสดีๆมาให้พวกเราได้ร่วมทำบุญทำกุศลร่วมกัน (ชาติหน้าจะได้เจอกันอีก  :L2754: :L2754:) ..... พวกเราร่วมทำบุญร่วมกันในนามบ้านปามาเนีย แม้จำนวนจะไม่มาก แต่ก็หวังว่าจะมีส่วนช่วยเหลือเด็กๆที่ด้อยโอกาสบ้าง ไม่มากก็น้อยครับ .... ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้ช่วยให้พี่ป้อม พี่บิล และสมาชิกบ้านปามาเนียทุกท่านจงประสบแต่ความสุข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไปครับ

สำหรับในวันที่จะไปบริจาคจริงนั้น....ใจจริงผมก็อยากไปร่วมงานด้วยนะครับ....แต่ยังไม่สามารถรับปากได้ 100% เพราะอาทิตย์นั้นเป็นช่วงเบรกกลางเทอมของลูกชายพอดี...ต้องรอดูนิดนึงว่า ผบ. จะมีแผนพาเจ้าจอมซนไปเที่ยวไหนหรือเปล่านะครับ.....หากไม่สามารถไปร่วมงานได้ ขอฝากความระลึกถึงป๋าๆปาสป. ....ป๋ามาส ป๋าสมยศ ป๋าเคน ป๋าเอ็ม...และป๋าๆปาสป. ท่านอื่นๆด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ
ด้วยความยินดีคับ

• Pa Mania
  • *
ขอแก้ไขหมายกำหนดการนิดนึงคับ

จากการสำรวจเส้นทาง เมื่อวันทิตย์ ที่ 7 เราต้องใช้เวลาเดินทาง หนึ่ง ชั่วโมง
ดังนั้น เปลี่ยนเวลาล้อหมุน เป็นเวลา 9:30 น.

เส้นทางที่ไป จะเป็นเลี้ยวซ้ายตลอด ดังนั้น คาดว่าไม่มีเหตุการณ์ขบวนหลุดเนื่องจากต้องรอเลี้ยว นอกจากกรณีโดนรถคันอื่นแทรก

จุดนัดพบ เป็นลานจอดรถ โลตัสรามสอง ทิศด้านตะวันออก ใกล้กับทางออก บริเวณนั้นมีลานจอดรถที่ว่างอยู่ซึ่งในช่วงเช้า ยังไม่มีการใช้งาน

• Pa Mania
  • *
ขอแก้ไขหมายกำหนดการนิดนึงคับ

จากการสำรวจเส้นทาง เมื่อวันทิตย์ ที่ 7 เราต้องใช้เวลาเดินทาง หนึ่ง ชั่วโมง
ดังนั้น เปลี่ยนเวลาล้อหมุน เป็นเวลา 9:30 น.

เส้นทางที่ไป จะเป็นเลี้ยวซ้ายตลอด ดังนั้น คาดว่าไม่มีเหตุการณ์ขบวนหลุดเนื่องจากต้องรอเลี้ยว นอกจากกรณีโดนรถคันอื่นแทรก

จุดนัดพบ เป็นลานจอดรถ โลตัสรามสอง ทิศด้านตะวันออก ใกล้กับทางออก บริเวณนั้นมีลานจอดรถที่ว่างอยู่ซึ่งในช่วงเช้า ยังไม่มีการใช้งาน

ขอบคุณครับพี่ป้อมที่มา update ครับ  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *

:sd23:มารับพรพี่ตาม และขอให้พี่ไปามาเนียมีแต่ความสุขความเจริญค๊าบ

• Pa Mania
  • *
ุ่พรุ่งนี้แล้วครับจะได้เลี้ยงอาหารน้องๆและมอบสิ่งของจากเงินบริจาคของทุกท่าน ขอให้บุญกุศลครั้งนี้ทำให้พี่ๆปามาเนี่ยเจริญรุ่งเรืองถ้วนหน้าครับ ถ้าว่างก็เชิญไปร่วมเลี้ยงอาหารเด็กด้วยกันครับ :sd23:

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8

• Pa Mania
  • *
ุ่พรุ่งนี้แล้วครับจะได้เลี้ยงอาหารน้องๆและมอบสิ่งของจากเงินบริจาคของทุกท่าน ขอให้บุญกุศลครั้งนี้ทำให้พี่ๆปามาเนี่ยเจริญรุ่งเรืองถ้วนหน้าครับ ถ้าว่างก็เชิญไปร่วมเลี้ยงอาหารเด็กด้วยกันครับ :sd23:

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับพี่บิลลี่ เสียดายที่พรุ่งนี้มิได้ร่วมเดินทางไปด้วยครับ... เงินที่พวกเราร่วมบริจาค ถึงจะไม่มาก แต่ก็มาจากใจพวกเราที่ช่วยกันจากบ้านปามาเนียหลังนี้ครับ....พรุ่งนี้ฝากทำบุญแทนพวกเราทุกคนด้วยครับพี่บิล  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมบริจาคมา เดี๊ยวขอทำงานก่อน แล้วค่อยมา Update รายละเอียดต่าง ๆ นะคับ

• Pa Mania
  • *
ขออณุญาติแจงรายละเอียด รายนาม ผู้บริจากนะคับ

ป๊าป้อม                                                                    500
ป๊าเคน                                                                 1,500
ป๊าเก๋                                                                    1,000
ป๊าจิ๊บ                                                                    500
ป๊าแจ๊ค Nack_Nine                                                1,000
ป๊า M                                                                       500
ป๊า พน                                                                  1,500
โครงการที่อยู่อาศัยโนเครือ กัลปพฤกษ์                     3,000
ป๊าพจน์                                                                 2,000
ป๊า พน                                                                     500
ป๊ามาศ                                                                     500
ป๊าอับ                                                                       250
ป๊าบิล                                                                    3,000
ป๊าโจ๊ะ                                                                   1,000
Pee For Nong "ทำด้วยใจ ให้ด้วยรัก"                        1,000
Phuket Holland Lop                                             1,800
ป๊าหนุ่ย                                                                  1,000
ป๊ากิต                                                                    1,009
ป๊าเจตน์                                                                 1,000
เพื่อน พนง. บ. ไทยยามาฮ่า-มอเตอร์ จก.                   2,220
NNR & V-Smart                                                      4,640
ปามาเนีย                                                                4,970
คุณณรงศักดิ์ เพชรงาม                                             1,000
สมาชิกปา สป                                                         2,525
ป๊าปุ้ย                                                                     2,000
ป๊าอับ                                                                        750
พี้น้องร่วมใจจากชาวกริฟฟิทท์ แลบอราทอรี่ส์              3,394
น้อง ๆ ร้านเสต็คป๊าโจ๊ะ                                                500
ป๊าตี่&น้องโอ๋                                                           1,000
ป๊าชาติ ปาปทุม                                                          500
ลุงก๊อก & นู๊ดี                                                             500
คุณแจ๊กกี้ ใจใส                                                       1,000
ชมรมวิทยุ                                                                  500
ป๊าต้น (1Ton)                                                         5,500
ขจรศักดิ์ (เพื่อนป๊า ศักดิ์ Biggun)                                 500
ป๊าลุ้น                                                                    1,000
ป๊ากานต์ & ป๊าจันทร์ (สมาชิกปาระยอง)                     1,500
ป๊าบอย (PPlayBoy)                                                 2,000
กล่องฟ้า (บริษัท ACC + ยูโรเซีย)                            12,012
เจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลนายร้อย จปร จ.นครนายก          500
กลุ่มจักรยาน+VR                                                     1,000
กลุ่มป๊ายศ                                                            6,425
Friendly Club คลับเพื่อนสนิทสมุทรปราการ   
ธุดงค์คลับ   
ชมรมวิทุการไฟฟ้านครหลวง สมุทรปราการ 144.75 MHz   
ชมรม บางปูสัมพันธ์   
ชมรม ประสานใจ   
กลุ่มแสงธรรม   
วัดราษฎร์หวาย   
บริษัท ไทยนิกโก จำกัด   
โรงงานน้ำปลาทิพรส   
ร้านวิทยาซาวด์   
ร้านวรชิต ออโต้ซาวด์   
ร้านปานทิพย์   
ร้านจ๊ะจ๋า มินิมาร์ท   
ร้างกุ้งสติ๊กเกอร์   
ทีมงาน สตาร์เวล   
ทีมนครทองฟิชชิ่งคลับ   
บริษัท NHK   
ชมรม ครีนเวฟ 145.225   
ชมรมนางนวล   

รวมยอดบริจาคทั้งสิน    77,995

หมายเหตุคับ กล่องฟ้า เป็นกล่องที่อยู่ที่จุดรวมพล ซึ่งมีสมาชิกหลายท่านมาบริจากไว้ แต่ผมไม่ได้มีข้อมูล เลยไม่สามารถแจกแจงได้ว่าใครบริจากไว้เท่าไหร่ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ

รายละเอียด ค่าใช้จ่าย

รถเข็น 2 คัน                             4,016
อุปกรณ์การเกษตร                     5,200
โดนัท                                      3,000
ค่าจ้างทำอาหาร                        1,000
ซื้อของสด-ของใช้ประจำวัน       21,295

รวม รายจ่าย    34,511   

เงินบริจาคที่ใส่ซองให้บ้านตะวันใหม่    43,484

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ป้อมที่มา update กันครับ......และขอบคุณที่เอางานบุญมาให้พวกเราได้ร่วมกันทำบุญครับ  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
 :sd23:เอาบุญกุศลมาฝากพี่ๆมาเนี่ยทุกท่านครับ  :sd23:

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
รอชมภาพความสุขของเด็กๆครับ