ผู้เขียน หัวข้อ: *** “ผู้ใหญ่ใจดี เลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก บ้านตะวันใหม่” ***  (อ่าน 19385 ครั้ง)

ออฟไลน์ pichet_pom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ขอเรียนเชิญสมาชิก Pajero Sport Mania ทุกท่านที่สนใจ ร่วมเดินทาง เพื่อเลี้ยงอาหารกลางวัน และ บริจาค ทุนทรัพย์ / สิ่งของต่าง ๆ ให้กับ สถานสงเคราะห์เด็ก  บ้านตะวันใหม่ ซึ่งตั้งอยู่ เลขที่ 39/2 หมู่ 5 ต. คลองสวน อ. บางบ่อ จ. สมุทรปราการ 10560 http://www.baantawanmai.org/index.php
กิจกรรมในครั้งนี้ทางเราจะ เลี้ยงอาหารกลางวัน เด็ก ๆ (อายุ 7-18 ปี) จำนวนประมาณ  172 คน พร้อมกับนำสิ่งของไปบริจาคให้กับสถานสงเคราะห์  โดยได้สอบถามจากเจ้าหน้าที่แล้ว สิ่งของจำเป็นที่ต้องการมีดังนี้

-   สิ่งที่เด็กต้องการหลักๆก็จะเป็นพวกเครื่องมือทางการเกษตรนะครับ
  o   รถเข็น(เป็นรถเข็น2ล้อที่มีคันจับสูงๆนะครับไม่ใช่ที่เป็นดั๊มนะครับจะเอาไว้พวกปุ๋ยหรือดินเนี่ยครับ)
  o   จอบ/เสียม, บัวรดน้ำ, สายยางรดน้ำ
  o   กรรไกรตัดหญ้า/ตัดกิ่ง, รถตัดหญ้า
  o   เมล็ดพันธุ์พืช
  o   อาหารสัตว์ (ปลาดุก, ปลานิล)
-   พวกของใช้
  o   น้ำยาล้างห้องน้ำ
  o   สบู่/แชมพูสระผม/ยาสีฟัน
  o   ผงซักฟอก
  o   และก็พวกของใช้ในชีวิตประจำวันอ่ะครับ (ชาย/หญิง)
ฯลฯ

สถานสงเคราะห์ จะปลูกผัก เลี้ยงปลา เพื่อเอามาเป็นอาหาร เลยมีความจำเป็นอยากได้อุปกรณ์การเกษตร

อาหารปกติที่เด็กได้ทาน

หมายกำหนดการคร่าว ๆ นะคับ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงตามสถานการณ์

มีการแก้หมายกำหนดการเรื่องเวลาออกเดินทางนะคับ

จัดวันอาทิตย์ที่ 28 กรกฎาคม
08:30 น.   พบกันที่จุดนัดพบ ลานจอดรถ Lotus รามสอง ด้านทิศตะวันออก ริมถนนบางนา-ตราด เพื่อจัดเตรียมสิ่งของก่อนเดินทาง และ ซื้อของบริจาคเพิ่มเติม
09:30 น.   ทำการเคลื่อนพลออกจากจุดนัดพบ เพื่อไปยัง สถานสงเคราะห์เด็ก บ้านตะวันใหม่
11:00 น.   ถึงสถานสงเคราะห์เด็ก บ้านตะวันใหม่ เตรียมความพร้อมในการเลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก
11:45 น.   เลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก ทำกิจกรรมร่วมกัน แจกของ
13:30 น.   ออกจากสถานสงเคราะห์เด็ก บ้านตะวันใหม่ ไปเที่ยวตลาดคลองสวน (ที่ตลาดคลองสวน ที่จอดรถค่อนข้างจะกระจัดกระจาย หาที่จอดรถยากพอควร)

ธ.ไทยพาณิชย์
ชื่อบัญชี        นายพิเชษฐ์  รุจิราวรรณ
เลขที่บัญชี    304-295899-0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 กรกฎาคม 2013, 16:58:58 โดย pichet_pom »

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
เรียนพี่ป้อมครับ

ผมเห็นกระทู้นี้ของพี่ป้อมแล้วรู้สึกตะหงิดๆใจครับ เพราะโดยปกติชาวปามาเนี่ยก็ชอบที่จะจัดกิจกรรมในกลุ่มกันเป็นประจำอยู่แล้วซึ่งก็มีทั้ง DIY , จัด trip แบบครอบครัว หรือร่วมทำบุญกัน และกว่าที่จะมีการกำหนดวันหรือรายละเอียดในการจัดงานแต่ละครั้งนั้น เราจะใช้เวลากันนานมากกกกก เพราะเราจะต้องมีการปรึกษาหารือกันก่อน เพื่อที่จะให้งานได้ออกมาค่อนข้างสมบูรณ์ ได้ประโยชน์และมีความสุข สนุกสนาน รวมทั้งเพื่อเป็นการกระชับมิตรภาพของสมาชิกในกลุ่ม ที่มีมาเพิ่มใหม่ๆกันอยู่ตลอดเวลาด้วยครับ

แต่สำหรับกระทู้ของพี่ป้อมนี่ post มาก็เป็นแบบสำเร็จรูปเลย แถมผมก็ไม่ทราบว่าใครเป็นเจ้าภาพอีกต่างหาก เพราะโดยปกติถ้าทางเราจัดงานกันก็จะใช้ชื่อ web เป็นเจ้าภาพเสมอ ก็เลย
รู้สึกแปลกๆ อีกทั้งโดยปกติเราจะจัดกันแต่ในเฉพาะกลุ่มสมาชิก web ด้วยกันเองเท่านั้น เพราะมันเฮฮากันได้เต็มที่ แต่ของพี่ป้อมต่างกันออกไป ซึ่งถ้าดูในรูปการณ์ของความสนุกสนานเป็นกันเองมันน่าจะไม่ได้ตามคอนเซปของปามาเนี่ยน่ะครับ แต่ส่วนเรื่องของการทำบุญก็ไม่น่าจะมีปัญหาหรอกนะครับเพราะเราก็ชอบทำบุญกันอยู่บ่อยๆเป็นประจำครับ

ก็หวังใจว่า ในโอกาสหน้าคงจะได้มีโอกาสได้ประสานงานกับทางพี่ป้อมกันก่อนแต่เนิ่นๆเพื่อความสะดวกราบรื่นต่างๆนะครับผม

ขอบคุณครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
เรียนพี่ป้อมครับ

ผมเห็นกระทู้นี้ของพี่ป้อมแล้วรู้สึกตะหงิดๆใจครับ เพราะโดยปกติชาวปามาเนี่ยก็ชอบที่จะจัดกิจกรรมในกลุ่มกันเป็นประจำอยู่แล้วซึ่งก็มีทั้ง DIY , จัด trip แบบครอบครัว หรือร่วมทำบุญกัน และกว่าที่จะมีการกำหนดวันหรือรายละเอียดในการจัดงานแต่ละครั้งนั้น เราจะใช้เวลากันนานมากกกกก เพราะเราจะต้องมีการปรึกษาหารือกันก่อน เพื่อที่จะให้งานได้ออกมาค่อนข้างสมบูรณ์ ได้ประโยชน์และมีความสุข สนุกสนาน รวมทั้งเพื่อเป็นการกระชับมิตรภาพของสมาชิกในกลุ่ม ที่มีมาเพิ่มใหม่ๆกันอยู่ตลอดเวลาด้วยครับ

แต่สำหรับกระทู้ของพี่ป้อมนี่ post มาก็เป็นแบบสำเร็จรูปเลย แถมผมก็ไม่ทราบว่าใครเป็นเจ้าภาพอีกต่างหาก เพราะโดยปกติถ้าทางเราจัดงานกันก็จะใช้ชื่อ web เป็นเจ้าภาพเสมอ ก็เลย
รู้สึกแปลกๆ อีกทั้งโดยปกติเราจะจัดกันแต่ในเฉพาะกลุ่มสมาชิก web ด้วยกันเองเท่านั้น เพราะมันเฮฮากันได้เต็มที่ แต่ของพี่ป้อมต่างกันออกไป ซึ่งถ้าดูในรูปการณ์ของความสนุกสนานเป็นกันเองมันน่าจะไม่ได้ตามคอนเซปของปามาเนี่ยน่ะครับ แต่ส่วนเรื่องของการทำบุญก็ไม่น่าจะมีปัญหาหรอกนะครับเพราะเราก็ชอบทำบุญกันอยู่บ่อยๆเป็นประจำครับ

ก็หวังใจว่า ในโอกาสหน้าคงจะได้มีโอกาสได้ประสานงานกับทางพี่ป้อมกันก่อนแต่เนิ่นๆเพื่อความสะดวกราบรื่นต่างๆนะครับผม

ขอบคุณครับ

ผมเห็นด้วยกับ พี่ตู่ เป็นอย่างยิ่ง ปกติถ้าจะจัดกิจกรรมแบบนี้ควรเข้ามาปรึกษาทางทีมงานของปามาเนียหลังไมค์ก่อนนะครับ
อยู่ๆพี่ท่านจั่วหัวมาเรียนเชิญสมาชิกเลย มันดูแปลกๆนะครับ
โอกาสหน้าน่าจะติดต่อประสานงานกับทางทีมงานปามาเนียก่อนเนิ่นๆครับ
ขอบคุณครับ
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
เอ้อ ต้องกราบขออภัยทางทีมงานปามาเนียด้วยคับ
ทางผมไม่ได้มีเจตนาอะไร เพียงแค่อยากเรียนเชิญร่วมทำบุญกัน และ ก็เป็นคนรู้จักกัน
แต่ผมเองไม่ได้ติดต่อมาก่อน ว่าผมจะมาทำการโพส ต้องกราบขออภัยมาเป็นอย่างสูงนะคับ

กิจกรรมครั้งนี้ ไม่ได้ทำเฉพาะ Pajero คับ มีหลายส่วนเข้ามาช่วย หลายเว็บบอร์ด เพราะต้องการเลี้ยงอาหารเด็ก และ ช่วยเด็กคับ

ถ้าผมทำอะไรผิดพลาดไป ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ

• Pa Mania
  • *
เอ้อ ต้องกราบขออภัยทางทีมงานปามาเนียด้วยคับ
ทางผมไม่ได้มีเจตนาอะไร เพียงแค่อยากเรียนเชิญร่วมทำบุญกัน และ ก็เป็นคนรู้จักกัน
แต่ผมเองไม่ได้ติดต่อมาก่อน ว่าผมจะมาทำการโพส ต้องกราบขออภัยมาเป็นอย่างสูงนะคับ

กิจกรรมครั้งนี้ ไม่ได้ทำเฉพาะ Pajero คับ มีหลายส่วนเข้ามาช่วย หลายเว็บบอร์ด เพราะต้องการเลี้ยงอาหารเด็ก และ ช่วยเด็กคับ

ถ้าผมทำอะไรผิดพลาดไป ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ

อยากให้พี่ป้อมประสานกับทางพี่ตามหรือพี่กิตติที่เป็น admin จะได้ช่วยกันในรายละเอียดต่างๆได้เพิ่มมากขึ้นครับผม
ขอบคุณครับ  :sd23:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *

อยากให้พี่ป้อมประสานกับทางพี่ตามหรือพี่กิตติที่เป็น admin จะได้ช่วยกันในรายละเอียดต่างๆได้เพิ่มมากขึ้นครับผม
ขอบคุณครับ  :sd23:
รับทราบ และ จะคุยกับคุณตามคับ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
มา update ให้พี่ป้อม พี่บิลลี่ พี่สมยศ ทราบครับ

หลังจากได้รับข้อมูลจากพี่ป้อมแล้ว....บ้านปามาเนียเรายินดีสนับสนุนการทำเพื่อสังคมแบบนี้อยู่แล้วครับ...และในครั้งนี้ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งเช่นกันครับ...โดยพวกเราทั้งหมดสนับสนุนกิจกรรมครั้งนี้ของพี่ป้อมร่วมกันในนามปามาเนียครับ

เริ่มจากพี่โยครับ....รับอาสาทำกล่องรับบริจาคในนามปามาเนีย....ในกล่องนี้ทั้งหมดจะนำมาบริจาคร่วมกับพี่ป้อมในครั้งนี้ครับ

และในงาน meeting เมื่อวันที่9....เราได้นำกล่องนี้ขอรับบริจาคจากสมาชิกที่มาร่วมในงานครับ....มีพี่ๆหลายท่านร่วมบริจาค แต่ไม่สามารถถ่ายรูปมาได้ครบครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
และในงานวันที่ 23 มิถุนายนนี้....งานลุยโคลน ปลูกป่า รักษ์โลกของบ้านเราปามาเนีย......เราจะนำกล่องนี้ไปสำหรับให้สมาชิกได้ร่วมบริจาคกันในงานนี้ด้วยครับ....ปลูกป่ารักษ์โลกกันแล้ว....ร่วมกันทำบุญเพื่อสังคมกันด้วยอีกซักนิดครับ

และในวันที่ 23 .... เราจะมอบกล่องใบนี้ให้แก่พี่บิลลี่....เพื่อนำไปบริจาคร่วมกับงานพี่ป้อมต่อไปครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่วิทย์[musicshop]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 :sd23: อนุโมทนาบุญด้วยครับ...

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณสมาชิกปามาเนียทุกท่านเลยนะคับ
งานนี้ขอบคุณคุณตามเป็นอย่างมาก ที่ช่วยเหลืองานบุญในครั้งนี้คับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณสมาชิกปามาเนียทุกท่านเลยนะคับ
งานนี้ขอบคุณคุณตามเป็นอย่างมาก ที่ช่วยเหลืองานบุญในครั้งนี้คับ

ยินดีครับพี่ป้อม.....จริงๆถ้าไม่ติดอะไรก็ว่าจะตามพี่บิลลี่พี่สมยศไปด้วยนะครับ...แต่คงต้องรอดูใกล้ๆนิดนึงว่าติดไปไหนหรือเปล่า พอดีช่วงนั้นลูกมีหยุดเบรกกลางเทอมครับ...ไม่รู้ว่าจะมีแผนไปเที่ยวไหนหรือเปล่า....เดี๋ยวใกล้ๆจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ  :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ พี่บิลลี่-billy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :sd23: ขอขอบคุณท่านแอดมินทั้งสอง พี่โย และสมาชิกามาเนียทุกท่านที่ร่วมบริจาคเงินทำกิจกรรมเลี้ยงอาหารและมอบสิ่งของให้กับเด็กบ้านตะวันใหม่ ขอให้บุญกุศลที่ท่านทำในครั้งนี้จงดลบรรดาลให้ทุกท่านประสพแต่ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคับ
 บ้านปามาเนีย:L2900:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
:sd23: ขอขอบคุณท่านแอดมินทั้งสอง พี่โย และสมาชิกามาเนียทุกท่านที่ร่วมบริจาคเงินทำกิจกรรมเลี้ยงอาหารและมอบสิ่งของให้กับเด็กบ้านตะวันใหม่ ขอให้บุญกุศลที่ท่านทำในครั้งนี้จงดลบรรดาลให้ทุกท่านประสพแต่ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคับ
 บ้านปามาเนีย:L2900:

ขอขอบคุณพี่ป้อม พี่บิลลี่ และพี่ๆที่เกี่ยวข้องทุกท่านที่ให้โอกาสพวกเราได้ร่วมทำบุญครับ :sd23:

• Pa Mania
  • *
ขอขอบคุณสมาิชิกปามาเนียทุกท่าน ที่ร่วมบริจากเงินเพื่อกิจกรรมเลี้ยงอาหาร และ บริจากสิ่งของ ในครั้งนี้มากคับ

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ขอขอบคุณสมาิชิกปามาเนียทุกท่าน ที่ร่วมบริจากเงินเพื่อกิจกรรมเลี้ยงอาหาร และ บริจากสิ่งของ ในครั้งนี้มากคับ

พี่ป้อม
ไปกันเยอะไหมครับ
อยู่ใกล้บ้านมากเลย
ไม่ติดอะไรอาจจะขอไปแจมด้วยครับ

• Pa Mania
  • *

พี่ป้อม
ไปกันเยอะไหมครับ
อยู่ใกล้บ้านมากเลย
ไม่ติดอะไรอาจจะขอไปแจมด้วยครับ
เชิญเลยคับ ตอนนี้ประมาณสิบกว่าคันคับ

ออฟไลน์ พี่บิลลี่-billy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
งานกุศลครั้งนี้ไม่มีค่าย ไม่มีบ้านเล็กบ้านใหญ่ เป็นงานรวมใจคนตั้งใจทำความดีเพื่องสังคมยินดีต้อนรับทุกท่านร่วมทำบุญคับ

• Pa Mania
  • *
ยอดเงินบริจาก

รวมยอดคงเหลือ 17,750

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2013, 01:22:20 pm โดย pichet_pom#27 »

ผมไม่เห็นมียอดของ Pamania เลยอ่ะครับ  :L2761:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

• Pa Mania
  • *
ยอดเงินบริจาก

รวมยอดคงเหลือ 17,750

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2013, 01:22:20 pm โดย pichet_pom#27 »

ผมไม่เห็นมียอดของ Pamania เลยอ่ะครับ  :L2761:
กล่องยังอยู่กับป๊าบิลคับ และ ยังไม่ได้แกะนับ ผมเลยไม่ได้อับเดทไว้คับ