ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสียง Toyota Pajero  (อ่าน 6958 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
เครื่องเสียง Toyota Pajero
« เมื่อ: 2 มิถุนายน 2013, 22:08:29 »
ท่านสมาชิกตาไม่ฝาด อ่านไม่ผิดครับ
คงเคยเห็นแต่เครื่องเสียง Mitsubishi Pajero

แต่ที่จะเห็นต่อไปนี้คือ เอาเครื่องเสียงของ  Mitsubishi Pajero ติดลงในรถ Toyota ครับ

เพื่ออะไรหรือครับ...

เพื่อทำไว้เป็๋นตัวอย่างให้รู้ ให้ดู ให้เอาไว้ฟังว่าเครื่องเสียง Alpine 9861 เสียงดีครับ

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
Re: เครื่องเสียง Toyota Pajero
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2013, 22:18:07 »
คำว่าหล่อเสาเอพิลล่า พูดสั้นๆ ใช้คำเดียวกันแต่รูปแบบและเทคนนิคมีหลายแบบ หลายอย่างครับ
ที่จะเห็นในภาพต่อไปนี้ไม่ใช่ของโหล ที่มีขายสำเร็จทั่วไปน่ะครับ

แบบนี้เรียกว่าหล่อเสาเอพิลล่า ใส่ลำโพงเสียงกลาง+เสียงแหลม
หรือถ้าเรียกแบบนักเล่นเครื่องเสียง เขาเรียกว่าเล่นลำโพง 3ทางครับ

3ทางแยกชิ้น
บนเสามี 2ทาง+ที่ประตูอีก 1ทาง รวมกันแล้วจึงเรียกว่าลำโพงแยกชิ้น 3ทาง

ไม่ใช่ลำโพง3ทางรวมชิ้น น่ะครับ

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
Re: เครื่องเสียง Toyota Pajero
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2013, 22:21:51 »

ผมเอาฟร้อนอัลไพน์ 9861 เครื่องเล่นแผ่น+จอ จากปาเจโร่...มาโมใส่รถโตโยต้าแคมรี่ คันนี้ครับ
เผื่อมีงานมิตติ้งจะได้เอาไปให้ฟัง (เป็นตัวอย่างคร่าวๆ) ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 5 มิถุนายน 2013, 22:15:36 »

ทดสอบ เพิ่มๆ อุปกรณ์หลายๆอย่างเข้าไป
เผื่อมี pajero เข้าไปทำจะได้ง่ายขึ้น ไวขึ้นครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 5 มิถุนายน 2013, 22:21:44 »

ไปร้านผม
พิมพ์คำว่า โลตัสชัยนาท อยู่ใกล้ร้านผมครับ
ถ้าพิมพ์ชื่อร้านผม gps จะพาไปถนนเล็ก หลังร้าน

ออฟไลน์ พี่คม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2013, 05:10:50 »
สนใจGPS ครับ พี่โก้ เป็น Map ของอะไรครับ
มาไม่บ่อย...แต่คอยส่องทุกเวลา

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2013, 11:14:46 »
จอ Pajero Triton เพิ่ม Gps Navigation
ชัยนาทซาวด์ จ.ชัยนาท 081-379-0040

speed navi ครับ

ใช้กับ toyota fortuner รุ่นกลางปี 2013 ที่แถมฟร้อน alpine ได้ด้วยครับ

*ติดกับผม ราคาไม่ถูกที่สุดน่ะครับ*

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2013, 18:55:11 »
 :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2013, 14:29:34 »
น่าจะผิดห้องป่าวครับ?  :o :o :o

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2013, 16:04:06 »
น่าจะผิดห้องป่าวครับ?  :o :o :o

คำถามน่าคิด
แต่ช่วยอธิบายให้ยาวหน่อยได้ป่าวครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 13:40:35 »

คำถามน่าคิด
แต่ช่วยอธิบายให้ยาวหน่อยได้ป่าวครับ

สวัสดีครับ  พี่หยก   พี่โก้

เดี๋ยวจะเข้าใจผิดไปกันก่อน  พอดีพวกเราเคยแจ้งสมาชิกมีธุรกิจที่อาจต่อยอดในการซื้อขายได้    ให้ใช้พื้นที่ในทุกห้องไปก่อนหรือใช้ความรู้ในห้องที่เกี่ยวข้องกับชื่อห้องได้เลย    แต่อย่าเพิ่งเสนอซื้อขายหน้าบอร์ดแบบเด่นชัดเพราะเรายังไม่เปิดห้องซื้อขายแบบเป็นทางการ   เนื่องจากจากยังจำกัดเรื่องพื้นที่การวางแบรนเนอร์และอัตราค่าบริการ  รวมไปถึงการอาจจะเปิดให้ใช้ฟรีสักระยะ   เพื่อเตรียมความพร้อมในการบริหารจัดการกันในอนาคตและเราก็ไม่ได้รีบร้อนเปิดในตอนนี้เพราะบ้านปามาเนียเปิดเพิ่งเปิดบ้านมาแค่  6-7 เดือนเองครับ     กลัวว่าหากเปิดมาแล้วบริหารจัดการไม่ดีเกี่ยวกับห้องซื้อขายที่เปิดรับเป็นกลุ่มพ่อค้าที่เข้ามาใช้บริการได้ในทางเดียวกันก็เข้ามาเห็นข้อมูลที่อาจหิ้วกลับออกไปได้เช่นกัน

สำหรับกรณี  พี่โก้ชัยนาทซาวด์(ชัยนาท), น้าปิงท๊อปพาวเวอร์(หนองมน) , คุณนุช คุณทวน TN Auto , IFRIT , รุ่งเรื่องชัย(เฮียชัย)  กลุ่มนี้เรารู้จักกันดีและให้การตอนรับพวกเราอย่างดีเสมอมา   ดังนั้นการเข้ามาให้ข้อมูลของกลุ่มนี้  อาจจะมีเรื่องชื่อร้าน  เบอร์โทร  ความหมายบางคำพูดที่อาจจตีความได้ทั้ง 2 กรณี  แต่เชื่อว่าร้านที่กล่าวมา
ให้ความร่วมมือดีตามกติกา  และพูดคุยได้เสมอครับ

นอกเหนือจากนี้ก็ยังมีบางรายที่เคยมาใช้บริการ  เราก็แนะนำแบบนี้เช่นกัน   ก็อยู่ที่ว่าเขาแสดงออกหรือมีพฤติกรรมต่อการแสดงออกอย่างไรต่อเราและนัยยะของการขายหรือการให้ข้อมูล   ที่มีน้ำหนักมากกว่ากันครับ

**สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่หยกที่ช่วยเป็นหูเป็นตา  และขอขอบคุณพี่โก้สำหรับข้อมูลครับ
 :L4399: :L2734:

***เมื่อเราพร้อมเปิดห้องซื้อขายและมีแนวทางบริหารจัดการชัดเจน  เราจะประกาศให้ทราบและจัดระเบียบใหม่อีกครั้งครับ*******
***   เพิ่งผ่าน 189 วันมาเองขอเอาเรื่องข้อมูลการใช้รถก่อนนะครับ ****
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 16:00:00 »

ฝากถึงสมาชิกทุกท่านครับที่เคารพ
คอมเม้นท์แต่ละอย่าง ในแต่ละเรื่อง ควรมีเหตุผลประกอบครับ  :sd23: