ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับที่ปัดน้ำฝนครับ  (อ่าน 19065 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับที่ปัดน้ำฝนครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 17:02:44 »
ต้องลองแบบพี่นะว่าก่อนถ้าไม่ดีขึ้นจะหาเปลี่ยนใหม่  ;)

พี่ทศลองข้อไหนได้ผลบอกด้วยนะครับ

ผมใช้ข้อ 4 กับ 5 อยู่ใช้ได้เลยครับ   2 เดือนทำครั้ง
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่บอย-81

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • แต่งรถแล้วสนุุก ได้ดั่งใจ ปลอดภัย แต่งตามสไตล์แก์งกระเป๋าแหก
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับที่ปัดน้ำฝนครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 18:16:05 »
ของผมใช้ข้อ 2,3,4,5  คับพี่นะ  ในข้อ 4 ผมใช้ที่ทายางรถยนต์ลูปเอาคับ แบบที่พี่อ็อดแนะนำ
ส่วนข้อ 5 ผมใช้ฟองน้ำชุบเช็ดใบปัดน้ำฝนให้สะอาด แล้วค่อยทำข้อ 4 คับ  ;D

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 20:57:51 »
แล้วยาง silicone ที่เป็นสีเขียว ฟ้า หรือเทา มีพี่ๆท่านใดเคยลองเปลี่ยนมาบ้างแล้วครับ
อยากทราบประสิทธิภาพครับ ;D

ผมเคยซื้อมาลองใช้ครั้งนึงครับพี่ชัย ซื้อมาจากคลองถม เดินผ่านเห็นขายกันหลายร้าน เลยซื้อมาลองใช้......ปรากฏว่าไม่เวิร์คเลยครับ.....ยางค่อนข้างแข็ง ทำให้มีอาการกระโดดมาก และปัดแล้วไม่สะอาดเลยครับ เหลือคราบน้ำบนกระจกมากจริงๆ......ผมไม่ได้ใช้เลยครับ ใส่เสร็จ ลองฉีดน้ำแล้วปัดดู......พอเห็นปุ๊บ ก็ถอดออกเปลี่ยนอันเดิมมาใส่แทนเลยครับ .... ที่ซื้อมาก็เลยทิ้งไป เสียตังค์ฟรีเลยครับงานนั้น  :'( :'(

แต่คิดว่าของแต่ละร้านอาจไม่เหมือนกันนะครับ ถึงแม้มันจะเป็นสีๆคล้ายๆกัน.....อาจเป็นร้านที่ผมซื้อของมันคุณภาพแย่จริงๆก็ได้นะครับ  :D :D
ผมลองมาแล้วครับยางซิลิโคน จะมีสองสี สีฟ้ากับสีเทาซื้อที่คลองถมด้านหน้าอาคารศรีวรจักรริมฟุตบาทเฉพาะวันอาทิตย์
คุณภาพดีกว่ายางเดิมครับ รถทุกคันที่บ้านตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ซิลิโคนทั้งหมดครับพี่ตาม พี่ชัย

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 21:11:27 »
แล้วยาง silicone ที่เป็นสีเขียว ฟ้า หรือเทา มีพี่ๆท่านใดเคยลองเปลี่ยนมาบ้างแล้วครับ
อยากทราบประสิทธิภาพครับ ;D

ผมเคยซื้อมาลองใช้ครั้งนึงครับพี่ชัย ซื้อมาจากคลองถม เดินผ่านเห็นขายกันหลายร้าน เลยซื้อมาลองใช้......ปรากฏว่าไม่เวิร์คเลยครับ.....ยางค่อนข้างแข็ง ทำให้มีอาการกระโดดมาก และปัดแล้วไม่สะอาดเลยครับ เหลือคราบน้ำบนกระจกมากจริงๆ......ผมไม่ได้ใช้เลยครับ ใส่เสร็จ ลองฉีดน้ำแล้วปัดดู......พอเห็นปุ๊บ ก็ถอดออกเปลี่ยนอันเดิมมาใส่แทนเลยครับ .... ที่ซื้อมาก็เลยทิ้งไป เสียตังค์ฟรีเลยครับงานนั้น  :'( :'(

แต่คิดว่าของแต่ละร้านอาจไม่เหมือนกันนะครับ ถึงแม้มันจะเป็นสีๆคล้ายๆกัน.....อาจเป็นร้านที่ผมซื้อของมันคุณภาพแย่จริงๆก็ได้นะครับ  :D :D
ผมลองมาแล้วครับยางซิลิโคน จะมีสองสี สีฟ้ากับสีเทาซื้อที่คลองถมด้านหน้าอาคารศรีวรจักรริมฟุตบาทเฉพาะวันอาทิตย์
คุณภาพดีกว่ายางเดิมครับ รถทุกคันที่บ้านตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ซิลิโคนทั้งหมดครับพี่ตาม พี่ชัย

ขอบคุณครับ พี่อ้วน
ไว้ไปหามาลองบ้าง ราคาเส้นนึงสักเท่าไหร่ มีวิธีสังเกตุเนื้อยางมั๊ยครับ
 ;D

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 21:42:19 »
ราคาหน้าร้านบอกอยู่ เส้นใหญ่ 100 เส้นเล็ก 70
แต่น้องผู้หญิงลดให้ ใหญ่ 70 เล็ก 50 ผมซื้อครั้งละ 5 คู่ๆหนึ่งใช้ 6-12 เดือน
ถ้าพี่ชัยสนใจเดี๋ยวน้องจัดให้ จะได้ไม่ลำบากมาจากระยอง ผมไปเดินเกือบทุกอาทิตย์

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2012, 22:30:09 »
ราคาหน้าร้านบอกอยู่ เส้นใหญ่ 100 เส้นเล็ก 70
แต่น้องผู้หญิงลดให้ ใหญ่ 70 เล็ก 50 ผมซื้อครั้งละ 5 คู่ๆหนึ่งใช้ 6-12 เดือน
ถ้าพี่ชัยสนใจเดี๋ยวน้องจัดให้ จะได้ไม่ลำบากมาจากระยอง ผมไปเดินเกือบทุกอาทิตย์

ขอบคุณครับ แต่ขอหาแถวนี้ก่อนครับ เหมือนเห็นอยู่ ไว้ถ้าหาไม่ได้จะรบกวนพี่อ้วนนะครับ  ;D