ผู้เขียน หัวข้อ: DIY. กล่องควบคุม เปิด/ปิด smart gauge แบบอัตโนมัติ  (อ่าน 122898 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: DIY. กล่องควบคุมการ เปิด/ปิด smart gauge แบบอัตโนมัติ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2013, 19:47:59 »
รีบมาเปิด order แรกครับพี่ทศ ขอจองแบบA 1 ชุดครับ
พี่ตามมีสายแยก OBD อยู่แล้วใช่มัยครับ  ส่งมาจะได้ลดต้นทุนครับ // หรือจะเอาใหม่ทั้งชุดไม่ว่ากันครับ
เดี๋ยวผมอับรายชื่อไว้หน้าแรกนะครับ   // รอบนี้ของเสร็จพร้อมส่งแล้วค่อยโอนนะครับ จะส่งตามลำดับคิวที่จองนะครับ
(ถ้าโอนมาก่อนรู้สึกมันกดดันและเกรงใจครับ ผมว่างแล้วผลิดให้ แล้วส่งจะดีกว่าโอนมาก่อนแล้วผลิตครับ)

surut jantorn

Re: DIY. กล่องควบคุมการ เปิด/ปิด smart gauge แบบอัตโนมัติ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2013, 20:07:38 »
ลงชื่อแบบ B ครับสะดวกเมื่อไหร่ส่งมาพร้อมกล่องเซ็นทรัลล็อคก็ได้ครับ รวมโอนตังค์ทีเดียวเลย :sd23:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2013, 20:37:13 »
ขอลงชื่อแบบ A 1 ชุดครับพี่ทศ  :L2904:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ น้อย..romberry

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2013, 21:13:41 »
แบบ b 1 ชุดครับพี่ทศ :sd10:

tod

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2013, 21:18:11 »
จัดเตรียมลำดับให้แล้วอยู่หน้าแรกครับ   ใครจะยกเลิกเปลี่ยนแปลงยังไงได้ตลอดครับ
ถ้าใครถึงคิวแล้วยกเลิกก็จะเลื่อนไปลำดับถัดไปครับ 
ปล.ใครที่สั่งแบบ A รอนิดหนึ่งนะครับ เดี่ยวต้องสั่งสาย OBD-II มาเพิ่ม ตอนนี้มีอยู่ 2 เส้น
จะส่งไปให้คิวแรกๆกันก่อนนะครับ ของมาถึงแล้วจะรีบจัดส่งให้ ระหว่างรอสาย OBD-II ผมจะผลิตกล่องรอไว้ก่อนครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ ใหญ่_Yai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2013, 23:26:04 »
พี่ทศครับ ขอจองชุด A ด้วย 1 ชุดครับ  :sd23:

ตอนนี้ยังไม่มี SMG ครับแต่อีกไม่นาน  :L6415:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 มิถุนายน 2013, 04:00:55 โดย PA_YAI »

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2013, 23:28:47 »
ลงชื่อจองด้วยครับ a1เช่นกันครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2013, 23:48:34 »
ผมเอาด้วยครับ แบบA ครับ
อยากได้สายแยก OBD II  จะเอาไปต่อของเล่น
อย่างอื่นด้วยครับ
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2013, 06:14:38 »
จองแบบ A ครับพี่ทศ เีดียวผมส่ง สาย OBDII กลับไปให้ทำครับผม
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2013, 10:29:11 »
จัดเตรียมลำดับให้แล้วอยู่หน้าแรกครับ   ใครจะยกเลิกเปลี่ยนแปลงยังไงได้ตลอดครับ
ถ้าใครถึงคิวแล้วยกเลิกก็จะเลื่อนไปลำดับถัดไปครับ 
ปล.ใครที่สั่งแบบ A รอนิดหนึ่งนะครับ เดี่ยวต้องสั่งสาย OBD-II มาเพิ่ม ตอนนี้มีอยู่ 2 เส้น
จะส่งไปให้คิวแรกๆกันก่อนนะครับ ของมาถึงแล้วจะรีบจัดส่งให้ ระหว่างรอสาย OBD-II ผมจะผลิตกล่องรอไว้ก่อนครับ
  รับทราบครับพี่ทศ  :sd10:  :L2900:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

tod

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2013, 11:57:52 »
ข้อมูลล่าสุดตามนี้ครับ
1.พี่ตาม แบบ A
2.พี่อ้วน แบบ B
3.พี่อิฐ Donmuang  แบบ A
4.พี่น้อย..romberry แบบ B
5.พี่PA_YAI  แบบ A
6.พี่ป๊อป แบบ A
7.พี่ตุ้ย_Yindee แบบ A
8.พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์ แบบ A (มีสาย OBD-II แล้ว)
9.พี่ปู้ (กรุงเก่า) แบบ A (มีสาย OBD-II แล้ว)

ข้อมูลล่าสุดตามนี้ครับ  // ของพี่ตาม แบบ A ตัวแรกจะส่งไปเป็นหนูทดสอบก่อน (หลังจากผมเป็นหนูมาแล้ว 1 เดือน)
จะส่งให้จันทร์นี้ครับ ขอเก็บลายละเอียดตัวกล่องอีกนิดจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2013, 12:45:25 »
จองแบบ A ด้วยครับ แล้วจะส่งสาย obd-II ไปให้ครับ :sd23:

tod

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2013, 13:02:51 »
จองแบบ A ด้วยครับ แล้วจะส่งสาย obd-II ไปให้ครับ :sd23:
อัพข้อมูลให้แล้วครับ 
หมายเหตุ
-แบบ A เหมาะสำหรับพี่ๆที่จะลงกล่องคันเร่ง/กล่องดันราง เพราะต้องใช้พอร์ด OBD-II เพิ่มอีกหนึ่งช่อง แล้วแยกมาตัว smart gauge 
อีกช่องหนึ่ง รวมแล้วก็2ช่อง ต้องใช้ตัวแยก OBD-II  2 ทาง
-แบบ B เอาไว้เสียบตัว smart gauge  ไว้มอนิเตอร์อย่างเดียว (มีช่องเดียวทีมากับรถ เสียบอันเดียวก็เต็มแล้ว)ผู้ที่ไม่ลงกล่องก็ไม่
จำเป็นต้องซื้อสายแยก OBD-II
 :L2904:

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2013, 13:12:59 »
จองครับพี่ทศ แบบ A ครับ

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2013, 15:12:09 »
@พี่ทศ เดียวผมส่ง OBD-II ใ้ห้วันจันทร์นะครับพี่ แต่ไม่ต้องรีบส่งนะครับ  ผมรอพี่คลอดตัว ล็อคประตู ตัวต่อยอด central lock v1 ครับผม
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ น้อย..romberry

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 3 มิถุนายน 2013, 09:16:09 »
พี่ทศ ผมขอเปลี่ยนเป็นแบบA. เพื่ออนาคตไว้ใส่กล่องคันเร่ง

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 3 มิถุนายน 2013, 10:15:03 »
หมายเหตุ
-แบบ A เหมาะสำหรับพี่ๆที่จะลงกล่องคันเร่ง/กล่องดันราง เพราะต้องใช้พอร์ด OBD-II เพิ่มอีกหนึ่งช่อง แล้วแยกมาตัว smart gauge 
อีกช่องหนึ่ง รวมแล้วก็2ช่อง ต้องใช้ตัวแยก OBD-II  2 ทาง
-แบบ B เอาไว้เสียบตัว smart gauge  ไว้มอนิเตอร์อย่างเดียว (มีช่องเดียวทีมากับรถ เสียบอันเดียวก็เต็มแล้ว)ผู้ที่ไม่ลงกล่องก็ไม่
พี่ทศ...งั้นของผมขอเลื่อนอันดับไปให้พี่ทั่นอื่นก่อน ผมขอดูวันที่ 9/6 ก่อนแล้วจะบอกว่า A หรือ B  :sd23:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 3 มิถุนายน 2013, 10:53:55 »
หมายเหตุ
พี่ทศ...งั้นของผมขอเลื่อนอันดับไปให้พี่ทั่นอื่นก่อน ผมขอดูวันที่ 9/6 ก่อนแล้วจะบอกว่า A หรือ B  :sd23:
หว่า ป๊อดอะพี่ติ๊ก  :L4396: :L4396: :L4396:

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 3 มิถุนายน 2013, 10:58:52 »
หมายเหตุ
หว่า ป๊อดอะพี่ติ๊ก  :L4396: :L4396: :L4396:
ก็ผู้อาวุโสเล่นแทงโต๊ดอ่ะ ผมสับสน :sd42:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 3 มิถุนายน 2013, 11:09:05 »
ข้อมูลล่าสุดตามนี้ครับ
1.พี่ตาม แบบ A
2.พี่อ้วน แบบ B
3.พี่อิฐ Donmuang  แบบ A
4.พี่น้อย..romberry แบบ B
5.พี่PA_YAI  แบบ A
6.พี่ป๊อป แบบ A
7.พี่ตุ้ย_Yindee แบบ A
8.พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์ แบบ A (มีสาย OBD-II แล้ว)
9.พี่ปู้ (กรุงเก่า) แบบ A (มีสาย OBD-II แล้ว)

ข้อมูลล่าสุดตามนี้ครับ  // ของพี่ตาม แบบ A ตัวแรกจะส่งไปเป็นหนูทดสอบก่อน (หลังจากผมเป็นหนูมาแล้ว 1 เดือน)
จะส่งให้จันทร์นี้ครับ ขอเก็บลายละเอียดตัวกล่องอีกนิดจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ขอบคุณครับพี่ทศ......เอ....ไปๆมาๆ ไหงได้เป็นหนูอีกแล้วเนี่ย  :L2754: :L2754: :L2754:.....หม้อ พัดลม วาล์วน้ำ.....กวาดตำแหน่งหนูมาแล้วหลายสนามขนาดนี้ ไม่กลัวอยู่แล้ว  :L2754: :L2754: :L2754: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734:

ว่าแต่โอนเงินยังงัยช่วยบอกอีกทีนะครับพี่ทศ....อายุชักเยอะ ลืมแล้วว่าเอาเบอร์บัญชีพี่ทศไปไว้ไหนไม่รู้  :L2754: :L2754:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.