ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจใด้เป็น สมช.ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ มีคำถาม?  (อ่าน 10794 ครั้ง)

BT3775

• บุคคลทั่วไป
น้องปาใหม่ซิ่งๆยังไม่รับรถรอรถเข้าอยู่คับอาทิตย์หน้า ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ ผิดพลาดอะไรติเตียนชี้แนะใด้เลยครับ ภูเก็ต ปาขาวมุก2013 2.5ดีเซลGT ครับผม
 :L4387: :L4387: :L4387:
เช็คน้องปาเกิดใหม่ควรเล็งจุดใหนเป็นพิเศษคับที่ชอบโดนลักไก่บ่อยๆหน่ะคับ..?
แล้วก็เซ็นเซอร์แสงเปิดไฟอัตโนมัติอยู่ตรงใหนคับ เซ็นเซอร์จับน้ำปัดน้ำฝนอัตโนมัติด้วยครับ..?

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: ดีใจใด้เป็น สมช.ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ มีคำถาม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 01:16:11 »
น้องปาใหม่ซิ่งๆยังไม่รับรถรอรถเข้าอยู่คับอาทิตย์หน้า ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ ผิดพลาดอะไรติเตียนชี้แนะใด้เลยครับ ภูเก็ต ปาขาวมุก2013 2.5ดีเซลGT ครับผม
เช็คน้องปาเกิดใหม่ควรเล็งจุดใหนเป็นพิเศษคับที่ชอบโดนลักไก่บ่อยๆหน่ะคับ..?
แล้วก็เซ็นเซอร์แสงเปิดไฟอัตโนมัติอยู่ตรงใหนคับ เซ็นเซอร์จับน้ำปัดน้ำฝนอัตโนมัติด้วยครับ..?

สวัสดีครับก่อนอื่น ขอต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ....ยังไม่ทราบชื่อพี่เลยครับว่าชื่ออะไรครับ  :L4399: :L4399: ... ส่วนใหญ่ในบ้านปามาเนียเราจะใช้ชื่อจริงกันทุกคนครับ....ถ้าพี่สามารถเปลี่ยนชื่อที่โชว์อยู่ในกระทู้เป็นชื่อเล่นของพี่ได้จะแจ่มเลยครับ....พี่ๆทุกท่านจะได้ทักกันได้ถูกครับ  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: ดีใจใด้เป็น สมช.ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ มีคำถาม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 01:23:01 »

ส่วนปัญหาที่ถามมานะครับ.....ตัวเซนเซอร์วัดแสงทั้งไฟออโต้ และที่ปัดน้ำฝนออโต้....ทั้ง 2 อย่างอยู่ที่เดียวกันครับคือตรงกระจกหน้าครับ ตรงบริเวณใกล้ๆกับกระจกมองหลังจะมีตัวเซ็นเซอร์อยู่ครับ....มันใหญ่พอสมควร น่าจะมองเห็นอยู่ครับ (เป็นครอบพลาสติกสีดำๆ แปะอยู่กับกระจกหน้า)

ส่วนเรื่องการออกรถใหม่ครับ ก็เช็คทั่วไปทั้งเรื่องเอกสาร + ของแถม เอาให้ครบนะครับ...ที่ต้องระวังเป็นพิเศษนะครับ

1. ป้ายแดงปลอม....ตรวจสอบให้ดีครับ ป้ายจริงต้องมีเล่มทะเบียนป้ายแดงให้มาด้วย
2. ลมยาง.....โรงงานเติมมาเยอะมากครับ 50 ขึ้น.....ลดลงมาเหลือซัก 32-35 ก็พอครับ (ให้ดีเอาที่วัดลมยางไปด้วยครับ)
3. ของเหลวต่างๆในรถ...อันนี้ต้องเช็คให้ดีครับว่าอยู่ในระดับที่เหมาะสมมั๊ย และอย่าลืมเช็คน้ำมันเฟืองท้ายนะครับ...อันนี้มองไม่เห็น ต้องเปิดฝาที่เฟืองมาเช็คอย่างเดียว....ส่วนใหญ่จากโรงงานจะเติมมาขาดเกือบทุกคันครับ
4. การติดตั้งของแถมต่างๆครับ...ยิ่งถ้าเป็นพวก body part นะครับ...การติดตั้งตรวจสอบให้ดีว่าติดเนียนดีมั๊ยนะครับ
5. ฟิล์ม......ตรวจสอบยี่ห้อ รุ่น ให้ถูกต้อง....และต้องมีใบรับประกันมาให้ (ดูวันที่ในใบรับประกันด้วยนะครับว่าถูกต้องตาม condition หรือไม่)

ประมาณนี้ก่อนครับ...มีไรนึกออกอีกเดี๋ยวมาเพิ่มเติมให้ครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

BT3775

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 02:44:17 »

ส่วนปัญหาที่ถามมานะครับ.....ตัวเซนเซอร์วัดแสงทั้งไฟออโต้ และที่ปัดน้ำฝนออโต้....ทั้ง 2 อย่างอยู่ที่เดียวกันครับคือตรงกระจกหน้าครับ ตรงบริเวณใกล้ๆกับกระจกมองหลังจะมีตัวเซ็นเซอร์อยู่ครับ....มันใหญ่พอสมควร น่าจะมองเห็นอยู่ครับ (เป็นครอบพลาสติกสีดำๆ แปะอยู่กับกระจกหน้า)

ส่วนเรื่องการออกรถใหม่ครับ ก็เช็คทั่วไปทั้งเรื่องเอกสาร + ของแถม เอาให้ครบนะครับ...ที่ต้องระวังเป็นพิเศษนะครับ

1. ป้ายแดงปลอม....ตรวจสอบให้ดีครับ ป้ายจริงต้องมีเล่มทะเบียนป้ายแดงให้มาด้วย
2. ลมยาง.....โรงงานเติมมาเยอะมากครับ 50 ขึ้น.....ลดลงมาเหลือซัก 32-35 ก็พอครับ (ให้ดีเอาที่วัดลมยางไปด้วยครับ)
3. ของเหลวต่างๆในรถ...อันนี้ต้องเช็คให้ดีครับว่าอยู่ในระดับที่เหมาะสมมั๊ย และอย่าลืมเช็คน้ำมันเฟืองท้ายนะครับ...อันนี้มองไม่เห็น ต้องเปิดฝาที่เฟืองมาเช็คอย่างเดียว....ส่วนใหญ่จากโรงงานจะเติมมาขาดเกือบทุกคันครับ
4. การติดตั้งของแถมต่างๆครับ...ยิ่งถ้าเป็นพวก body part นะครับ...การติดตั้งตรวจสอบให้ดีว่าติดเนียนดีมั๊ยนะครับ
5. ฟิล์ม......ตรวจสอบยี่ห้อ รุ่น ให้ถูกต้อง....และต้องมีใบรับประกันมาให้ (ดูวันที่ในใบรับประกันด้วยนะครับว่าถูกต้องตาม condition หรือไม่)

ประมาณนี้ก่อนครับ...มีไรนึกออกอีกเดี๋ยวมาเพิ่มเติมให้ครับ

:L2894: ขอบคุณมากคับ พอใด้ฟูลเมมเบอร์ปั๊บก็เข้าห้องปัญหากะDIY นั่งไปนั่งมาลืมตัวตี3ซ่ะแล้ว 55555+ ยินดีรู้จักกับพี่ๆปามาเนียทุกท่านครับ ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม  :L2901:

ออฟไลน์ พี่แกะ (PKT)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • Phuket Thailand 4x4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 06:10:55 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ภูเก็ตเหมือนกัน  :sd42:

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 07:48:18 »
ยินดีต้อนรับครับ  ;D

ออฟไลน์ พี่เล็ก-หลังเขา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 07:55:47 »
สวัสดีด้วยครับ :L2734: :L2734:

surut jantorn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 09:00:35 »
 :L2894:ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 09:32:34 »
สวัสดีครับพี่โจ ยินดีต้อนรับสู่สังคม ปาเจโร่สปอร์ตมาเนียครับ  :L2760:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 10:40:03 »
ยินดีต้อนรับสู่บ้าน "ปามาเนีย" คับ  :sd23:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 11:03:51 »
ยินดีตอนรับครับ :sd23:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 11:15:04 »
สวัสดีครับพี่โจ ยินดีตอนรับเข้า มาเนีย :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 11:42:26 »

:L2894: ขอบคุณมากคับ พอใด้ฟูลเมมเบอร์ปั๊บก็เข้าห้องปัญหากะDIY นั่งไปนั่งมาลืมตัวตี3ซ่ะแล้ว 55555+ ยินดีรู้จักกับพี่ๆปามาเนียทุกท่านครับ ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม  :L2901:
สวัสดีครับพี่โจ ยินดีครับ ที่เลือกน้องปาเป็นรถคู่กาย และขอ  :L6428: ให้พี่ตูมตาม เรื่องการรับรถใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ พี่นุกูล-nu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 13:57:15 »
 :sd23:สวัสดีครับพี่โจ 
ปาขาว2.5 GT เหมือนกัน แต่คนละปี
:sd23:  :sd24: :sd27: นุ ปามาเนีย  :sd10:  :sd01: :sd42:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 14:01:23 »
 สวัสดีครับ พี่โจ  ผมอยู่ กทม.  ยินดีต้อนรับสู่บ้าน ปามาเนีย ครับ 
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

BT3775

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 18:16:58 »
 :L2894: :sd23: :sd23: :sd23: ขอบคุณทุกท่านที่ต้อนรับเป็นอย่างดีคร๊าฟฟฟ  :L2888: :L2900:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 23:19:20 »
:L2894: :sd23: :sd23: :sd23: ขอบคุณทุกท่านที่ต้อนรับเป็นอย่างดีคร๊าฟฟฟ  :L2888: :L2900:

สวัสดีครับพี่โจ

พอดีในเวปปามาเนียนี้  เรายินดีที่จะเปิดเผยตัวตนกันเพื่อความโปร่งใสและเพื่อมิตรภาพที่แท้จริงหลายๆอย่าง   เราเอาข้อดีข้อเสียจากบ้านเก่าที่เล่นกันมา  มาปรับเปลี่ยนเพื่อเป็นแนวทางใหม่ของปามาเนีย   ดังนั้นจึงมีการตั้งกติกาไว้ค่อนข้างจะยุ่งยากนิดหน่อย  และส่วนใหญ่สำหรับสมาชิกใหม่บางท่านจะมีที่เห็นชัดเจน 2 จุดดังนี้

1. เรื่องรูปถ่าย ขอใหญ่สักนิด  หน้าชัด  แบบเห็นตัวจริงแล้วทักทายได้เลยหรือหากเป็นผู้หลักผู้ใหญ่มากๆ  สมาชิกหลายท่านจะได้ระวัง  ให้ความเคารพแบบญาติผู้ใหญ่ในการโต้ตอบสำนวนและการตอบคำถามนะครับ และเพื่อความจริงใจต่อกัน  แบบเปิดหน้าตา  ไร้การปกปิดอำพรางใดๆ ครับ

2. ชื่อที่โชว์ในบอร์ด (ไม่จำเป็นต้องเหมือนชื่อ log in)  เราจะใช้ชื่อเรียกจริงตามด้วยฉายา หรือถิ่นฐาน  หรือชื่ออย่างเดียวที่จะเรียกขานกันก็ได้ครับ  เช่นหากพี่ชื่อ เอก ก็อาจจะเป็น เอก ปาดำบุรีรัมษ์ ประมาณนี้แหละครับ

ขอรบกวนอีกครั้งนะครับและหากมีท่านใดแจ้งแล้วผมขออภัยในการสื่อสารซ้ำซ้อนอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณและยินดีต้อนรับด้วยความเต็มใจเข้าร่วมเป็นสมาชิกปามาเนียนะครับ

ขอเชิญเดินชมให้ทั่วทุกห้อง   หากไปแวะห้องสติกเกอร์จะติดสนใจเชิญสั่งกับพี่โยได้ครับ

**แบบ D เป็นแบบพิเศษสั่งตัดอาจจะไม่มี stock ไว้หากสนใจอย่างยิ่งบอกพี่โยเลยครับ  D Type for คนที่มีอาการ Mania โดยเฉพาะ

ขอต้อนรับอีกครั้งครับ
 :L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

BT3775

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 00:27:21 »

สวัสดีครับพี่โจ

พอดีในเวปปามาเนียนี้  เรายินดีที่จะเปิดเผยตัวตนกันเพื่อความโปร่งใสและเพื่อมิตรภาพที่แท้จริงหลายๆอย่าง   เราเอาข้อดีข้อเสียจากบ้านเก่าที่เล่นกันมา  มาปรับเปลี่ยนเพื่อเป็นแนวทางใหม่ของปามาเนีย   ดังนั้นจึงมีการตั้งกติกาไว้ค่อนข้างจะยุ่งยากนิดหน่อย  และส่วนใหญ่สำหรับสมาชิกใหม่บางท่านจะมีที่เห็นชัดเจน 2 จุดดังนี้

1. เรื่องรูปถ่าย ขอใหญ่สักนิด  หน้าชัด  แบบเห็นตัวจริงแล้วทักทายได้เลยหรือหากเป็นผู้หลักผู้ใหญ่มากๆ  สมาชิกหลายท่านจะได้ระวัง  ให้ความเคารพแบบญาติผู้ใหญ่ในการโต้ตอบสำนวนและการตอบคำถามนะครับ และเพื่อความจริงใจต่อกัน  แบบเปิดหน้าตา  ไร้การปกปิดอำพรางใดๆ ครับ

2. ชื่อที่โชว์ในบอร์ด (ไม่จำเป็นต้องเหมือนชื่อ log in)  เราจะใช้ชื่อเรียกจริงตามด้วยฉายา หรือถิ่นฐาน  หรือชื่ออย่างเดียวที่จะเรียกขานกันก็ได้ครับ  เช่นหากพี่ชื่อ เอก ก็อาจจะเป็น เอก ปาดำบุรีรัมษ์ ประมาณนี้แหละครับ

ขอรบกวนอีกครั้งนะครับและหากมีท่านใดแจ้งแล้วผมขออภัยในการสื่อสารซ้ำซ้อนอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณและยินดีต้อนรับด้วยความเต็มใจเข้าร่วมเป็นสมาชิกปามาเนียนะครับ

ขอเชิญเดินชมให้ทั่วทุกห้อง   หากไปแวะห้องสติกเกอร์จะติดสนใจเชิญสั่งกับพี่โยได้ครับ

**แบบ D เป็นแบบพิเศษสั่งตัดอาจจะไม่มี stock ไว้หากสนใจอย่างยิ่งบอกพี่โยเลยครับ  D Type for คนที่มีอาการ Mania โดยเฉพาะ

ขอต้อนรับอีกครั้งครับ
 :L4399:

ขอบคุณพี่น่ะครับผม แต่ผมขอนุญาติใช้รูปนี้ล่ะกันน่ะครับ พอดีผมอยู่มาหลายคลับครับทั้งบีที50,นิวเรนเจอร์,คลับรถแต่ง,คลับฮาร์เล่เพลย์กราวด์,ปาไทยแลนด์,ปามาเนียก็ใช้ชื่อและรูปนี้ทั้งหมดครับ ไม่ใช่ว่าจะมีเหตุผลใดแอบแฝงน่ะครับแต่อยากให้เพื่อนๆจำใด้ว่าชือเดียวกันรูปเดียวกันนี้ คือคนนี้ครับในรูปก็ตัวจริงครับผมแฮะๆแต่ที่เลือกรูปนี้ก็เพราะมันดูเท่สุดที่มีแล้วครับ 55555+ ส่วนหน้าตาชัดๆเดี๋ยวใด้มีโอกาศรีวิวของเล่นใหม่ๆก็คงใด้เห็นหน้าคาดตากันครับผม ...ขอบคุณครับ...
:L2758:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 00:35:50 »
ขอบคุณพี่น่ะครับผม แต่ผมขอนุญาติใช้รูปนี้ล่ะกันน่ะครับ พอดีผมอยู่มาหลายคลับครับทั้งบีที50,นิวเรนเจอร์,คลับรถแต่ง,คลับฮาร์เล่เพลย์กราวด์,ปาไทยแลนด์,ปามาเนียก็ใช้ชื่อและรูปนี้ทั้งหมดครับ ไม่ใช่ว่าจะมีเหตุผลใดแอบแฝงน่ะครับแต่อยากให้เพื่อนๆจำใด้ว่าชือเดียวกันรูปเดียวกันนี้ คือคนนี้ครับในรูปก็ตัวจริงครับผมแฮะๆแต่ที่เลือกรูปนี้ก็เพราะมันดูเท่สุดที่มีแล้วครับ 55555+ ส่วนหน้าตาชัดๆเดี๋ยวใด้มีโอกาศรีวิวของเล่นใหม่ๆก็คงใด้เห็นหน้าคาดตากันครับผม ...ขอบคุณครับ...[/b] :L2758:

ถ้ารูปนี้ผมมองแล้วเจอตัวจริงคงชี้ไม่ถูกแน่ครับ  หากยังไม่พร้อมหรือไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะครับเอาไว้พร้อมแล้วค่อยมาเล่นก็ได้ครับ   
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

BT3775

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 01:59:12 »
ขอบคุณพี่น่ะครับผม แต่ผมขอนุญาติใช้รูปนี้ล่ะกันน่ะครับ พอดีผมอยู่มาหลายคลับครับทั้งบีที50,นิวเรนเจอร์,คลับรถแต่ง,คลับฮาร์เล่เพลย์กราวด์,ปาไทยแลนด์,ปามาเนียก็ใช้ชื่อและรูปนี้ทั้งหมดครับ ไม่ใช่ว่าจะมีเหตุผลใดแอบแฝงน่ะครับแต่อยากให้เพื่อนๆจำใด้ว่าชือเดียวกันรูปเดียวกันนี้ คือคนนี้ครับในรูปก็ตัวจริงครับผมแฮะๆแต่ที่เลือกรูปนี้ก็เพราะมันดูเท่สุดที่มีแล้วครับ 55555+ ส่วนหน้าตาชัดๆเดี๋ยวใด้มีโอกาศรีวิวของเล่นใหม่ๆก็คงใด้เห็นหน้าคาดตากันครับผม ...ขอบคุณครับ...[/b] :L2758:
ถ้ารูปนี้ผมมองแล้วเจอตัวจริงคงชี้ไม่ถูกแน่ครับ  หากยังไม่พร้อมหรือไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะครับเอาไว้พร้อมแล้วค่อยมาเล่นก็ได้ครับ   

แสดงว่าพี่น่ะไม่อนุญาติงั้นก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าเทียบกับพี่ๆแล้วดูจากสมาชิกส่วนใหญ่ก็น่าจะ40กว่ากันแล้วผมอายุ30ต้นๆครับ ดูใด้ตามบัตรประชาชนที่ถ่ายสำเนาส่งไปลงทะเบียนครับ ผมเป็นเด็กว่านอนสอนง่ายไม่ดื้อ เป็นเด็กซนหน่อยคับ ไม่ค่อยขยันทำมาหากินแต่เป็นคนจริงจังกับงาน พูดจริงทำจริงไม่ชอบการหลอกลวง ชอบหาความรู้ใหม่ๆ มีโลกส่วนตัวนิดหน่อยไม่ค่อยชอบการออกสังคมมากนัก แต่ผมเชื่อฟังผู้หลักผู้ใหญ่ถ้าบอกว่าไม่ใด้ผมก็คงจะไม่ทักท้วงอันใดครับ ยินดีน้อมรับและเชื่อฟังครับ ผมอยากป็นผมแบบนี้แต่ถ้าผมเป็นไม่ใด้ก็ไม่เป็นไรคับ ผมเข้าใจดีครับบ้านใครๆก็มีกฎของบ้านของเจ้าของบ้านเอง ผมเข้าบ้านใครถ้าเค้าบอกว่าไม่ต้อนรับผมก็ยินดีจะขอโทษที่รบกวนแล้วก็ขอไหว้ลากลับออกไปในทางที่ผมมาครับ ยังไงก็ขอขอบคุณคลับปามาเนียขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ต้อนรับครับ ผมใด้อ่านศึกษาข้อบกพร่องบางส่วนก็ค่อนข้างใด้ความรู้มากทีเดียว เพื่อจะเอาไปตรวจสอบตอนรับรถอาทิตย์หน้า ขอบคุณอีกครั้งครับขอกล่าวลาตรงนี้เลยล่ะกันครับ ขอบคุณครับสวัสดีครับพี่ๆปามาเนียทุกท่านครับ ....