ผู้เขียน หัวข้อ: *วันอาทิตย์ที่ 9 มิ.ย 56 *กล่องปิ่นโตพร้อมเสริฟ์ให้กลุ่มปามาเนีย........Pinto plus - Delivery  (อ่าน 181279 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
งั้นผมขอลงชื่อติด ติดกล่องปิ่นโต Lot 2 ด้วยครับพี่ก็อด ไม่อยากพลาดโอกาสดีๆ + อยากเจอพี่ๆด้วยครับ  :L2897: :L2897: วันเวลาเมื่อไหร่ ที่ไหน แจ้งด้วยครับผม
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
งั้นผมขอลงชื่อติด ติดกล่องปิ่นโต Lot 2 ด้วยครับพี่ก็อด ไม่อยากพลาดโอกาสดีๆ + อยากเจอพี่ๆด้วยครับ  :L2897: :L2897: วันเวลาเมื่อไหร่ ที่ไหน แจ้งด้วยครับผม
ยินดีด้วยครับพี่่โอที่จะได้ขับปาเจโร่สปอร์ตของแท้ มาเลยครับพี่มาสนุกด้วยกันในวันงาน  :sd10:
เรื่องวันเวลารอติดตามในกระทู้นี้ได้เลย คิดว่าไม่น่าเกินปลายเดือนสิงหาฯแน่นอน

• Pa Mania
  • *
ยินดีด้วยครับพี่่โอที่จะได้ขับปาเจโร่สปอร์ตของแท้ มาเลยครับพี่มาสนุกด้วยกันในวันงาน  :sd10:
เรื่องวันเวลารอติดตามในกระทู้นี้ได้เลย คิดว่าไม่น่าเกินปลายเดือนสิงหาฯแน่นอน

ค่าเสียหายประมาณเท่าไรครับพี่อ้วน ได้เตรียมงบประมาณไปแหกถูก  :L2905: :L2905:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ค่าเสียหายประมาณเท่าไรครับพี่อ้วน ได้เตรียมงบประมาณไปแหกถูก  :L2905: :L2905:
ปิ่นโตพร้อมสมาร์ทเกท เตรียมมาประมาณ 13 K เหลือเงินเติมน้ำมันกลับแม่กลองสบายครับ

• Pa Mania
  • *

ปิ่นโตพร้อมสมาร์ทเกท เตรียมมาประมาณ 13 K เหลือเงินเติมน้ำมันกลับแม่กลองสบายครับ

แล้วถ้าครบ set + ดันราง ด้วยเลยอ่ะครับ พี่อ้วน ต้องอีกประมาณเท่าไร กะว่าทีเดียวจบเลย อิอิ

แล้วถ้าครบ set + ดันราง ด้วยเลยอ่ะครับ พี่อ้วน ต้องอีกประมาณเท่าไร กะว่าทีเดียวจบเลย อิอิ
ถ้าหมายถึงกล่องคันเร่งล่ะก็ ชุดใหญ่ใส่สูทนั่งเบ็นซ์ก็ไม่เกิน 20Kครับ

• Pa Mania
  • *
รับทราบ !! ขอบคุณมากครับพี่อ้วน เจอกันวันงานครับ  :L2897: :L2897:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
พี่ก๊อต ๆ ผมลงชื่อติดกล่องคันเร่งด้วยครับ ชื่อไม่มี :L4386: :L4386:

ขออณุญาติรวบรวมชื่อเลยละกันนะครับ

ปรับจูนสูตรใหม่

1.พี่โต้ง Tongsom

อัพเกรด firmware (13 คัน)

1.Ukrit
2.พี่ตุ้ย_Yindee  ขอให้ช่วยปลดบูสและจัดหาบูสเกจพร้อมติดให้ด้วยนะครับ
3.พี่ชิน ปาดำ บุรีรัมย์
4.พี่แบงค์ Chanathorn
5.พี่เอ๊กซ์ Exit8689
6.พี่ม่อน
7.พี่เจมส์ เต่าดำ ตลิ่งชัน
8.พี่นฤพนธ์
9.
10.
11.
12.
13.

ติดกล่องปิ่นโต Lot 2 (รับประมาณ  6-7 คัน)

1. ก๊อต
2. พี่ Chon Lumlukka
3. พี่เอิร์ท (เคลม)
4. พี่อ้วน (หัวหน้าแก๊งค์ตัว อ. )
5.
6.

รถของกลุ่ม FM และ LM (รับประมาณ  4-5 คัน)

1. พี่กิต
2. พี่สุ
3. พี่อ๊อด
4. พี่นะ...เอารุ่น 10 mode มาเล่น

เปลี่ยนหัวฉีด (1คัน)

1. พี่อิฐ

ติดกล่องคันเร่ง (รวมไว้ก่อน)

1. พี่ Ukrit
2. พี่ ป๊อป
3. ก๊อต (เผื่อได้ติดด้วย ^^)
4. พี่แบงค์
5.
6.

ปล.รายชื่อตกหล่นขออภัย
แก้ไขข้อความ

สมช upgrade firmware ไปไหนกันหมด....มาเร็วๆๆ คนที่ 9 10 11 12......ผมต้องการลงชื่อเป็นคนสุดท้าย.....ลองดูซิ...คราวที่แล้วลงชื่อแรกๆๆ แต่เสร็จคันสุดท้าย....งวดนี้เลยต้องการลงชื่อท้ายๆ เผื่อจะได้กลับไวขึ้น  :L4396:  :L2905:
....เหมือนเคยครับ..ผมรับอาสาเป็น DIY กับพี่กอบ  :L2736: OK มั้ยครับพี่....
....ส่วนพี่นะ คอยร่ายมนต์...แล้วพาไปสนามหลวง2 เพื่อให้ สมช. แต่ละท่านรู้จักคำว่า  :L6415: .....สุดท้ายก็ควบคุมคุณภาพร่วมกับพี่ปอนด์....
....ส่วน

...มีกิจกรรมพิเศษ ที่ผมคิดว่าน่าจะถึงเวลาอันสมควรแล้ว...........!!!!......คือ.....อัญเชิญตราสัญลักณ์ชมรม.....Type D......ประจำการที่น้องปาของผมซัก กะ ที.....อยากรบกวน พี่โย จัดไห้ด้วยครับ (เดี่ยวผมคิดก่อนว่าจะเป็น D อะไร แล้วจะบอกพี่โยในกระทู้ สติ๊กเกอร์ครับ).......แล้วก็เชิญพี่ๆทั้งหลาย ร่วมเป็นเกียรติแปะตราสัญลักณ์ของชมรมให้ผม.... :L2897:

...ถ้า สมช. ท่านอื่นจะทำพร้อมผมก็ได้นะครับ..... :L2904:
[/color]

ออฟไลน์ ก๊อต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ขออณุญาติรวบรวมชื่อเลยละกันนะครับ

2. พี่บอย-81
3. พี่ลีโจ
4. พี่เอิร์ธ [Radio KGB]

1.Ukrit
2.พี่ตุ้ย_Yindee  ขอให้ช่วยปลดบูสและจัดหาบูสเกจพร้อมติดให้ด้วยนะครับ
6.พี่ม่อน
8.พี่นฤพนธ์
9. พี่อิฐ
10.
11.
12.
13.

ติดกล่องปิ่นโต Lot 2 (รับประมาณ  6-7 คัน)

1. ก๊อต
4. พี่อ้วน (หัวหน้าแก๊งค์ตัว อ. )
5. พี่อ๊อด (ดุษฏี ทองฤทธิ์)
6. พี่โอ ปาขาวแม่กลอง

รถของกลุ่ม FM และ LM (รับประมาณ  4-5 คัน)

1. พี่กิต
2. พี่สุ
3. พี่อ๊อด
4. พี่นะ...เอารุ่น 10 mode มาเล่น

1. พี่อิฐ

2. พี่ ป๊อป
4. พี่แบงค์
5. พี่บอย-81
6.

ติดบูสเกจ (รวมไว้ก่อน)
1. พี่ตุ้ย_Yindee
2. เอิร์ธ [Radio KGB]

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
พี่ก๊อต ๆ ผมลงชื่อติดกล่องคันเร่งด้วยครับ ชื่อไม่มี :L4386: :L4386:

1.Ukrit
6.พี่ม่อน
8.พี่นฤพนธ์
9.
10.
11.
12.
13.

1. ก๊อต
5.
6.

1. พี่กิต
2. พี่สุ
3. พี่อ๊อด

1. พี่อิฐ

2. พี่ ป๊อป
4. พี่แบงค์
5.
6.

แก้ไขข้อความ

สมช upgrade firmware ไปไหนกันหมด....มาเร็วๆๆ คนที่ 9 10 11 12......ผมต้องการลงชื่อเป็นคนสุดท้าย.....ลองดูซิ...คราวที่แล้วลงชื่อแรกๆๆ แต่เสร็จคันสุดท้าย....งวดนี้เลยต้องการลงชื่อท้ายๆ เผื่อจะได้กลับไวขึ้น  :L4396:  :L2905:
....เหมือนเคยครับ..ผมรับอาสาเป็น DIY กับพี่กอบ  :L2736: OK มั้ยครับพี่....
....ส่วนพี่นะ คอยร่ายมนต์...แล้วพาไปสนามหลวง2 เพื่อให้ สมช. แต่ละท่านรู้จักคำว่า  :L6415: .....สุดท้ายก็ควบคุมคุณภาพร่วมกับพี่ปอนด์....
....ส่วน

...มีกิจกรรมพิเศษ ที่ผมคิดว่าน่าจะถึงเวลาอันสมควรแล้ว...........!!!!......คือ.....อัญเชิญตราสัญลักณ์ชมรม.....Type D......ประจำการที่น้องปาของผมซัก กะ ที.....อยากรบกวน พี่โย จัดไห้ด้วยครับ (เดี่ยวผมคิดก่อนว่าจะเป็น D อะไร แล้วจะบอกพี่โยในกระทู้ สติ๊กเกอร์ครับ).......แล้วก็เชิญพี่ๆทั้งหลาย ร่วมเป็นเกียรติแปะตราสัญลักณ์ของชมรมให้ผม.... :L2897:

...ถ้า สมช. ท่านอื่นจะทำพร้อมผมก็ได้นะครับ..... :L2904:
[/color]

หวัดดีพี่ทูต

จะกระซิบว่าสั่ง D6 กันไปแล้ว :L2754:
ยังงัยรีบสั่งเลยละกันคร้าบ :L2736:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
พีเอ็กซ์ กระซิบว่าเป็น D6 ซ่ะเต็ม 2 หูเลย....ว่างัยว่าตามกัน ...เดี๋ยวจะสั่งพีโย....พร้อมโอนค่าร่มด้วยทีเดียวเลย.... :L2901:

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
 :L4365: ติดตามด้วยคนนะครับ
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขออนุญาต เชิญชวนก่อน
    เนื่องจาก รถผม ต้องไปตรวจสุขภาพก่อน จึงขอ upgrade firmware ก่อน ของวันที่ 1/8/56 ดังนี้...
-น้องลีโจ up
-พี่เอริท์   เปลี่ยน+ปลด
-พี่เจมส์   ตรวจสุขภาพ+up
-พี่ต๋อง    ตรวจสุขภาพ+up
ฯลฯ
จึงเรียนเชิญพี่ๆที่ต้องการทำก่อน หรือว่างเว้น  ครับ

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
ขออนุญาต เชิญชวนก่อน
    เนื่องจาก รถผม ต้องไปตรวจสุขภาพก่อน จึงขอ upgrade firmware ก่อน ของวันที่ 1/8/56 ดังนี้...
-น้องลีโจ up
-พี่เอริท์   เปลี่ยน+ปลด
-พี่เจมส์   ตรวจสุขภาพ+up
-พี่ต๋อง    ตรวจสุขภาพ+up
ฯลฯ
จึงเรียนเชิญพี่ๆที่ต้องการทำก่อน หรือว่างเว้น  ครับ

ส่วนผมจะแว๊บไปตรวจสุขภาพ แบบ ฉายเดี่ยว บ่ายวันเสาร์ที่ 17 ส.ค. หลังจากสอบเสร็จ.. :sd42:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :sd10: :sd10: :sd10: :sd10:

ขอเข้ามาลงชื่ออัพ Firmware กล่องปิ่นโตด้วยครับผม

:sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ผมนึกว่าพี่พงษ์จะไม่ไปซะแล้ว เพราะพี่ต๋องชิงไปก่อนแล้ว สงสัยพี่ทูตจะไม่ได้ที่ 13 แล้วละ :L2901:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมนึกว่าพี่พงษ์จะไม่ไปซะแล้ว เพราะพี่ต๋องชิงไปก่อนแล้ว สงสัยพี่ทูตจะไม่ได้ที่ 13 แล้วละ :L2901:

ไม่ต้องรีบครับ  รุ่นนี้เป็นรุ่น Pilot Test   เพื่อรอดูผลก่อนวันงานจริง    หากไม่มีเพิ่มเติมจะได้แก้ไขได้ทีนครับ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
:L4365:

พี่ชล มาแอบดูตอนตี4 จะเจอใครให้ดูมั๊ยเนี่ย  :L2901:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
:L4365:

พี่ชล มาแอบดูตอนตี4 จะเจอใครให้ดูมั๊ยเนี่ย  :L2901:

เจอพวกวัยทองอย่างเราไงครับ พี่โอ …อิอิ

:L2905: :L2905: :L2905: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"