ผู้เขียน หัวข้อ: *วันอาทิตย์ที่ 9 มิ.ย 56 *กล่องปิ่นโตพร้อมเสริฟ์ให้กลุ่มปามาเนีย........Pinto plus - Delivery  (อ่าน 179623 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
กระทู้นี้ เพิ่งเข้ามาโพสแรก หงัยมีชื่อ "เต่าดำ" ด้วยหว่า  :L2761:  :L2761:  :L2761:  :sd42:  :sd42:  :sd42:
  พี่เจมส์กำลังจะโดนร่ายมนต์จากพ่อมดรัชดา ไงครับ :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
กระทู้นี้ เพิ่งเข้ามาโพสแรก หงัยมีชื่อ "เต่าดำ" ด้วยหว่า  :L2761:  :L2761:  :L2761:  :sd42:  :sd42:  :sd42:
  พี่เจมส์กำลังจะโดนร่ายมนต์จากพ่อมดรัชดา ไงครับ :sd42:
:L2900:ครับพี่อิฐ
ยังไม่รู้สึกตัวอีกเหรอพี่เจมส์ :L2905: :L2905: :L2905:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤษภาคม 2013, 12:33:16 โดย พี่อ้วน ปาเจ2702 »

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:L2900:ครับพี่อิฐ
ยังไม่รู้สึกตัวอีกเหรอพี่เจมส์ :L2905: :L2905: :L2905:

ระวังตัวระวังตังค์กันให้ดี  555555

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
เอาด้วยคนครับพี่นะ ที่เต็มรึยังก็ไม่รู้

ว่าแต่.....ขอนัดล่วงหน้าสัก2อาทิตย์นะครับ จะได้หาเรื่องเม้มตังค์ก่อนครับ อิอิ

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
พี่นะคร้่าบ

เข้าใจว่าที่เรามีแผนจะไปกันน่าจะมี SMG ด้วยใช่ไหมครับ

ถ้าหาสมาชิกไปติดต้องได้จำนวนเท่าไหร่ถึงจะมีส่วนลด Pa Mania ครับ

หรือว่าติดแบบ รวมปิ่นโตจะดีกว่า

เพื่อเป็นแนวทางการตัดสินใจ  :L6415: คร้าบ

รบกวนด้วยคร้าบ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พี่นะคร้่าบ

เข้าใจว่าที่เรามีแผนจะไปกันน่าจะมี SMG ด้วยใช่ไหมครับ

ถ้าหาสมาชิกไปติดต้องได้จำนวนเท่าไหร่ถึงจะมีส่วนลด Pa Mania ครับ

หรือว่าติดแบบ รวมปิ่นโตจะดีกว่า

เพื่อเป็นแนวทางการตัดสินใจ  :L6415: คร้าบ

รบกวนด้วยคร้าบ
  พอดีเมื่อวานได้โดนพี่นะ รายมนต์เลยได้ข้อมูลมาครับพี่เอ๊กซ์ ราคาที่แจ้งไม่รวม SMG ครับ ส่วนข้อมูลเพิ่มเติมรอพี่นะมาตอบนะครับ ผมก็กำลังหาเหตุผล  :L6415: อยู่ครับ  :L2736:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤษภาคม 2013, 12:10:58 โดย อิฐ Donmuang »

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ใหญ่_Yai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
พักหลังมาเนี่ย เข้าเว็ปปามาเนียแล้วรู้สึกเบลอๆ  :sd06: :sd06:  เหมือนถูกมนต์สะกด กำลังคิดแผน :L6415: เหมือนกับพี่ๆ บ้าง

รอบนี้เพิ่งได้งบมาก้อนนึงจาก ผบ.  :L2888: แต่คงต้องชั่งใจ  :L6415: จะเลือกอะไรดี ระหว่าง  กล่องคันเร่ง หรือ กล่องปิ่นโต +  :L2759:

น้องปาผม VG เดิมๆครับ เปลี่ยนแค่ล้อ 20  ปกติขับไม่เร็วครับ 130-140  :L4398:

ขอคำแนะนำด้วยครับ   :L2759:  :L2758:

กล่องปิ่นโต......เพิ่มพลังให้น้องปา
กล่องคันเร่ง.....เพิ่มความปราดเปรียวให้น้องปา

ติดกล่องปิ่นโตอย่างเดียว.....มีพลัง แต่ขาดความกระฉับกระเฉงปราดเปรียว
ติดกล่องคันเร่งอย่างเดียว.....มีความว่องไวปราดเปรียว แต่ขาดพลัง

เลือกได้ครับว่าอยากไปแนวไหนก่อน.......แล้วแต่ใจชอบเลยครับ  :L4399: :L4399: :L4398: :L4398:

ถูกครับพี่ใหญ่  (ไม่ทราบว่าจะอ่านอย่างไรดี)

แบบที่พี่ตามพูดถูกต้องชัดเจนเลยครับ   

*ถ้าจะเลือกแค่ 1 อย่าง หากถามผมอยากให้เลือกกล่องปินโต+ ก่อน เพื่อเพิ่มกำลังและการตอบสนองเรื่องอัตราเร่งและเปลี่ยนบุคลิคของรถ

* ถ้าเลือกกล่องคันเร่งอย่างเดียว  จะเป็นการเพิ่มระยะและจังหวะกดคันเร่งให้ตอบสนองเร็วขึ้น (แต่การตอบสนองเรื่องอัตราเร่งของรถเหมือนเดิม ไม่มีการ up step)

* หากสามารถติดได้พร้อมกันทั้ง 2 อย่าง  จะได้ทั้งการตอบสนองที่ดีและอัตาราเร่งที่เร็ว  โดยรวมแล้วจ่ายแค่หมื่นกลางๆจะเหมือนขับรถอีกคันครับ

หมายเหตุ : หากไม่แน่ใจมาทดลองก่อนได้ หรือมาลองนั่งคันอื่นได้ แต่ถ้าคิดว่าถ้าถูกใจจะเอาเลยให้เตรียมใจเตรียมเงินมาเลย  เพราะหากตัดสินใจช้า  อาจจะพลาดโอกาสหลายอย่างแบบที่เพื่อนๆได้ในวันนั้น   แต่ไม่ใช่ไปเองที่หลังจะได้ไม่ดีนะครับเพียงแต่ไปกับพวกผมมีของเล่นแถมพิเศษครับ    เรื่องที่กังวลต่อปัญหาที่จะเกิดขึ้นนั้นต้องขอบอกว่าก่อนมาถึงวันนี้ผมลองผมเล่นผมทดสอบกันมาพอสมควรและปรับแก้หลายอย่างจนแนะนำให้เพื่อนสมาชิกมาลองเล่นกันได้แล้ว   และหากมีปัญหาเกิดขึ้นจริงผมคิดว่าสามารถช่วยรับมือได้เกือบหมดหรือหากไม่พอใจเดี๋ยวช่วย roll back to step เดิมโดยเรียกเงินคืนได้ทั้งหมดโดยที่ไม่มีการตัดต่อเปลี่ยนแปลงใดๆเลย   ทางเราและทีมงานปามาเนียไม่ได้เป็นตัวแทนขายเพียงแค่ได้มีโอกาสร่วมทดสอบและได้มีการพูดคุยเรื่องขอราคาพิเศษพร้อมบริการหลังการขายตรงจากผู้ผลิตไม่ใช่ตัวแทน  เพื่อลดความเสี่ยงที่อาจเกิดขึ้นได้ในอนาคตโดยที่สมาชิกสามารถเข้าถึงได้ตรงแบบที่พวกเราเข้าถึง   เรื่องราคาผมไม่ได้เน้นถูกกว่าราคาที่เขาตั้ง ปกติผมพยายามจะไม่ต่อรองเรื่องราคาเพราะธุรกิจต้องมีกำไร  กำไรมาเพื่อบริหารจัดการและพัฒนา แต่เราจะเน้นคุยเรื่องหลังการขายจากผู้ผลิตตรง  โดยที่ไม่สามารถประเมินเป็นราคาขายได้  ให้ incloud อยู่ในการติดตั้งสำหรับกลุ่มปามาเนียครับ  (แต่ส่วนใหญ่จะ surprise! ในงานทั้งนั้นทั้งราคาและของแถมเฉพาะกิจ)

ขอขอบคุณทุกcomment  อย่าช้าถ้าคิดจะตัดสินใจอยู่แล้ว รอบนี้พิเศษไปด้วยกันพร้อมสูตรที่ผมต่างหากใส่ให้เลย(ใช้อยู่ทุกวันนี้ จะเอาไปใส่กล่อง+)
มาลงชื่อจองคิวก่อนเลย
1. พี่นะ@ปามาเนีย
2. พี่อ๊อด@ปามาเนีย
3. พี่พงษ์ zentrino
4. พี่ทูต LCB-3785
5.
6.
8.
9.
10.

ถึงบางอ้อเลยครับ  :L2734: ขอบคุณพี่ตูมตาม และพีนะมากนะครับ ที่ช่วยอธิบาย  :L2900: :L2900:

กล่องปิ่นโต+ เป็นอะไรที่น่าสนใจมากสำหรับการ :L6415: ใน Step แรก

แต่เดี๋ยวต้องหาเหตุผลไปคุยกับ ผบ ก่อน :L2753:  :L2753:

ว่าแต่พอจะรู้กำหนดการคร่าวๆหรือยังครับ  :L2761:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
พี่นะ....ร่ายมนต์แล้วสร็จหรือยังครับ..!!.. :L2732:...ตอนนี้รอนัดวันทำพิธีอย่างเดียวเลย.... :L6419:

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
พี่นะ....ร่ายมนต์แล้วสร็จหรือยังครับ..!!.. :L2732:...ตอนนี้รอนัดวันทำพิธีอย่างเดียวเลย.... :L6419:
พี่ทูตรบกวนpmทีอยู่ในการจัดส่งของให้ผมด้วยครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
พี่ทูตรบกวนpmทีอยู่ในการจัดส่งของให้ผมด้วยครับ

เด๋วต้องถาม พ่อมดก่อนครับ  ช่วงนี้ เจอกันบ่อย หลาย บ้าน บ่น แล้ว    :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ลงชื่อด้วยครับพี่นะ

มาคนเดียวนะ เด๋วลูกร้องกลับบ้าน อากาศมันร้อนครับ

คือว่า หลังติดแล้ว มันจะร้อนไปหมด
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
มาดัน ให้พี่ๆ มาเนีย ใส่ปิ่นโต+  จากการที่ผม ใช้งานมา แต่ละโหมด  ยังใช้ไม่ครบทุกโหมดที  แต่วันนี้ ลองโหมด 9 กันเลย
ด้วย ช่วงล่าง ที่รองรับ จากการ ออกตัว นั้น ดึงหนักมากครับ หลังตรึงกับเบาะเลย ควันท่วมตูดช่วงแรก ให้อัดตราเร่งที่ต่อเนื่อง
มีแรงบิดมารอที่ คั่นเร่งตลอด ทำให้ แมวชนบท :L2754:  ของผม ปราดเปรียวมากๆ เติมคันเร่งนิดเดียวรอบมาทันที่ จัด จาน  :L4384:
ของผม ติดกล่องคันเร่งมาเนียด้วย เลยได้ครบ กระบวนการ ครับ :L2734: :L2900:

พี่ดล มีเพื่อนที่ขับ น้องปามาถามบ้างไหม

ถ้ามี บอกไปเลย ว่า กทม. ครับ

• Pa Mania
  • *
พึ่งได้รับกล่องคันเร่งเมื่อกี้ยังไม่ได้ติดตั้งเลย เข้ามาอ่านเจอมนต์บทนี้เข้าอยาก  :L6415: อีกที่ แต่ติดที่อยู่ไกล เฮอ! อยู่บ้านนอกก็ลำบากอย่างนี้ :L6419:

พี่หมีอยู่ จว.ไหนครับ

• Pa Mania
  • *
พี่นะครับ คันนึงใช้เวลาทำนานแค่ไหนครับ  :L2761:

ตอนนี้ก็ต้องตอบว่า  20 นาทีสำหรับรถที่ทำท้ายรางอยู่แล้ว

และ ประมาณ 1-1.5 ชม. สำหรับรถที่ยังไม่ได้ทำอะไรมาเลย

ครับผม
 :L4399:

ป่าวหรอก กลัวว่ารถเยอะจะทำไม่ทัน ไหนจะมีบางคันต้องถอดของเก่าใส่ของใหม่อีก จริงมั๊ยพี่ต๋อง :L4365: :L6419: :L6415: :L2901:
พี่ต๋องกำลังโดนมนต์ตราแข็งเข้าไว้ทั่นพี่
นึกถึง คำพูด พี่อ๊อด เข้าไว้ พี่อ้วน  :L2761: ตังค์ยังไม่มี (จะแดก)  :L2739: :sd42: :sd42: :sd42:
โอมๆๆๆๆๆๆๆๆเพี่ยงๆๆๆๆๆๆๆ :L2739:
ทำไมหนอ..มีแต่คนอยากให้ทั่นพี่แหก :sd42: :sd42:
เพราะมันเป็น สิ่งที่ทำให้ ทั่น พี่มีความสุขไงครับ พี่อ้วน :L2739:

พี่อ้วนแกมีความสุขอยู่แล้ว แล้วถ้ายิ่งไปด้วยกันสักครัง จะรู้ว่า สุขคืออะไร 5555555555555 เกือบไปแล้ว

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
รอ นู๋ ด้วย ตาม ไม่ ทัน แล้ว   :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
พึ่งได้รับกล่องคันเร่งเมื่อกี้ยังไม่ได้ติดตั้งเลย เข้ามาอ่านเจอมนต์บทนี้เข้าอยาก  :L6415: อีกที่ แต่ติดที่อยู่ไกล เฮอ! อยู่บ้านนอกก็ลำบากอย่างนี้ :L6419:

พี่หมีอยู่ จว.ไหนครับ
สวัสดีครับ พี่โต้ง ผมอยู่นครศรีธรรมราข ครับ

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ฮารูปพี่นะรูปนี้  :sd42: :sd42: :sd42:

รอวันครับท่าน  :L2734: :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ฮารูปพี่นะรูปนี้  :sd42: :sd42: :sd42:

รอวันครับท่าน  :L2734: :L2734: :L2734:

กำลังร่ายมนต์แหกกระเป๋าสมาชิกอยู่ครับ  พี่พงษ์เผลอไปทักก็ขอแสดงความยินดีด้วยขอแบบนี้ห้ามทัก  ลองถามพี่อิฐ  พี่เอ๊กซ์ พี่ดล  พี่เจมส์ พี่ทูต ดูซิครับ
เผลอมาทักเข้าไปโดนไปกันทั่วหน้า  555555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

*กล่องปินโต+ ก่อน เพื่อเพิ่มกำลังและการตอบสนองเรื่องอัตราเร่งและเปลี่ยนบุคลิคของรถ

* กล่องคันเร่ง  จะเป็นการเพิ่มระยะและจังหวะกดคันเร่งให้ตอบสนองเร็วขึ้น (แต่การตอบสนองเรื่องอัตราเร่งของรถเหมือนเดิม ไม่มีการ up step)

* หากสามารถติดได้พร้อมกันทั้ง 2 อย่าง  จะได้ทั้งการตอบสนองที่ดีและอัตาราเร่งที่เร็ว  โดยรวมแล้วจ่ายแค่หมื่นกลางๆจะเหมือนขับรถอีกคันครับ

หมายเหตุ : หากไม่แน่ใจมาทดลองก่อนได้ หรือมาลองนั่งคันอื่นได้ แต่ถ้าคิดว่าถ้าถูกใจจะเอาเลยให้เตรียมใจเตรียมเงินมาเลย  เพราะหากตัดสินใจช้า  อาจจะพลาดโอกาสหลายอย่างแบบที่เพื่อนๆได้ในวันนั้น   แต่ไม่ใช่ไปเองที่หลังจะได้ไม่ดีนะครับเพียงแต่ไปกับพวกผมมีของเล่นแถมพิเศษครับ    เรื่องที่กังวลต่อปัญหาที่จะเกิดขึ้นนั้นต้องขอบอกว่าก่อนมาถึงวันนี้ผมลองผมเล่นผมทดสอบกันมาพอสมควรและปรับแก้หลายอย่างจนแนะนำให้เพื่อนสมาชิกมาลองเล่นกันได้แล้ว   และหากมีปัญหาเกิดขึ้นจริงผมคิดว่าสามารถช่วยรับมือได้เกือบหมดหรือหากไม่พอใจเดี๋ยวช่วย roll back to step เดิมโดยเรียกเงินคืนได้ทั้งหมดโดยที่ไม่มีการตัดต่อเปลี่ยนแปลงใดๆเลย   ทางเราและทีมงานปามาเนียไม่ได้เป็นตัวแทนขายเพียงแค่ได้มีโอกาสร่วมทดสอบและได้มีการพูดคุยเรื่องขอราคาพิเศษพร้อมบริการหลังการขายตรงจากผู้ผลิตไม่ใช่ตัวแทน  เพื่อลดความเสี่ยงที่อาจเกิดขึ้นได้ในอนาคตโดยที่สมาชิกสามารถเข้าถึงได้ตรงแบบที่พวกเราเข้าถึง   เรื่องราคาผมไม่ได้เน้นถูกกว่าราคาที่เขาตั้ง ปกติผมพยายามจะไม่ต่อรองเรื่องราคาเพราะธุรกิจต้องมีกำไร  กำไรมาเพื่อบริหารจัดการและพัฒนา แต่เราจะเน้นคุยเรื่องหลังการขายจากผู้ผลิตตรง  โดยที่ไม่สามารถประเมินเป็นราคาขายได้  ให้ incloud อยู่ในการติดตั้งสำหรับกลุ่มปามาเนียครับ  (แต่ส่วนใหญ่จะ surprise! ในงานทั้งนั้นทั้งราคาและของแถมเฉพาะกิจ)

ขอขอบคุณทุกcomment  อย่าช้าถ้าคิดจะตัดสินใจอยู่แล้ว รอบนี้พิเศษไปด้วยกันพร้อมสูตรที่ผมต่างหากใส่ให้เลย(ใช้อยู่ทุกวันนี้ จะเอาไปใส่กล่อง+)
มาลงชื่อจองคิวก่อนเลย
1. พี่นะ@ปามาเนีย
2. พี่อ๊อด@ปามาเนีย
3. พี่พงษ์ zentrino
4. พี่ทูต LCB-3785
5. พี่เอริท์
6. พี่ ป๊อป
7. **พี่ต๋อง Fuddy............รอตัดสินใจแต่กำเงินไว้แน่น
8. **อิฐ Donmuang..........รอตัดสินใจ และหาเหตุผลประกอบ
9. **พี่เอ็กซ์ Exit370.........ยังตกใจไม่หายกับรอบที่แล้ว มนต์ยังไม่คาย
10. **พี่อ้วน.....................เพื่อนต๋องเอา โผ้มเอ้าด้วย
11. **พี่เจมส์ เตาดำ..........รอหาจังหวะ เพราะพูดไปแล้วว่าไม่  ไม่  ไม่   ไม่คิดแบบวันนั้นแล้ว  วันนี้คิดได้แล้ว อื่มมมมมมม
12. **พี่ PA_YAI..........รอตัดสินใจ   
13. **พี่หมี..........อยู่ไกลแต่ยังตัดสินใจไม่ถูก  อยากจะบอกว่าวิ่งยาวมาติดซ่ะแล้วขากลับคือการรีวิวเที่ยวเดียวถึงนคร  ได้คำตอบว่าใช่หรือไม่

----ระวังกับข้าวในปิ่นโตบูดนะจ๊ะ  จะทำอะไรก็ควรทำตอนที่รถมีสุขภาพสมบูรณ์ที่สุดเพื่อให้ได้ประสิทธิภาพการตอบสนองที่ดี  อย่ารอจนเก่าแล้วมาแต่ง  เดี๋ยวจะแต่งจนจุดหยุดไม่เจอและได้ไม่ดีตามที่ต้องการ ----

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
งานนี้ ที่จอดรถ IFRIT จะพอหรือจร้าาาาาาาาาาาา  :L2761: :L2761: :L2739: :L2739: :L4398: :L4398:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.