ผู้เขียน หัวข้อ: *วันอาทิตย์ที่ 9 มิ.ย 56 *กล่องปิ่นโตพร้อมเสริฟ์ให้กลุ่มปามาเนีย........Pinto plus - Delivery  (อ่าน 179629 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

" วันอาทิตย์ที่ 9 มิ.ย 56 * พบกับ กล่องปินโตเถา >>>>> กล่องปิ่นโต+(พลัส) "

ตอนนี้กล่องปิ่นโตได้ทำการปรับปรุงสำเร็จแล้วเป็นรุ่นไม่ตัดสาย(รุ่นใหม่)และมี mode เพิ่มขึ้นมาเป็น 9 mode สามารถติดตั้งแบบ plug and play ได้ทันที จะใส่จะถอดได้ด้วยตนเอง  นี่คือสิ่งที่พัฒนาจนเรียกว่า " ปิ่นโต+ " ในกลุ่มของปามาเนีย

ชุดปิ่นโต + มีอะไรบ้าง : ได้คุยและสรุปเบื้องต้นให้กับกลุ่มปามาเนีย หากรวมๆกันมาอยู่ที่เก้าพันกว่าบาท  จะได้ดังนี้
- กล่องปิ่นโตพลัส
- ชุดสายinterface
- ท้ายรางแท้
- การปรับจูน
- บริการการขายจากทีม ifrit (มีปัญหา วิ่งเข้าหาเองได้เลย)

หมายเหตุ : สำหรับคนที่ติดกล่องข้าวน้อย 2 ไปแล้วอย่าเพิ่งเทใจหรือเปลี่ยนมาใช้  เพราะโดยรวมแล้วกล่องข้าวน้อย2ก็ยังให้การตอบสนองที่ดีใกล้เคียงกัน   แต่สำหรับปิ่นโต+นี้  เทียบได้เท่ากับมาทดแทนกล่องข้าวน้อย2เท่านั้น   ส่วนที่เพิ่มเติมมานั้นสามารถทดลองได้ในวันที่เราจะพร้อมใจกันไปผมแจ้งขอไว้แล้ว    เอาไว้หากเห็นความต่างชัดเจนจากเดิมค่อยว่ากันสำหรับกลุ่มที่จะเปลี่ยนกล่องข้าวน้อยเป็นปิ่นโต+นี้   

**ฉะนั้นใครที่สนใจ  อยากติดรบกวนมาลงชื่อจับจองหากได้จำนวนสัก  4-5 คันเราจะขอจัดวันสำหรับทีมปามาเนียกัน สะดวกจัดวันอาทิตย์เพราะสถานที่จอดรถน่าจะพร้อมกว่าถ้ารวมกันได้หลายคันเราจะยกทีมไปเป็นเพื่อนครับ  รับรองไม่เหงาและผมจะได้ไปลองปิ่นโต+ด้วย  ตอนนี้ยังใช้รุ่นทดสอบอยู่เลย

**บรรยากาศเหมือนเดิม  จาก Top power  ลองมาที่ IFRIT กันบ้างครับ    ใครสนใจติดลงชื่อจองคิวหมอ   ใครสนใจตามมาดูก็ยินดีครับ
 :L4399: :L2736: :L2739:

update...... 04 June 13

ประกาศ  !   " วันอาทิตย์ที่ 9 มิ.ย 56 * พบกับ กล่องปินโตเถา >>>>> กล่องปิ่นโต+(พลัส) "

ขอขอบคุณทุกcomment  อย่าช้าถ้าคิดจะตัดสินใจอยู่แล้ว รอบนี้พิเศษไปด้วยกันพร้อมสูตรที่ผมต่างหากใส่ให้เลย(ใช้อยู่ทุกวันนี้ จะเอาไปใส่กล่อง+)
มาลงชื่อจองคิวก่อนเลย   ตัวเขียวตกลงยอมเสียตังค์แล้ว

1. พี่นะ@ปามาเนีย
2. พี่อ๊อด@ปามาเนีย
3. พี่พงษ์ zentrino
4. พี่ทูต LCB-3785
5. พี่เอริท์
6. พี่ ป๊อป
7. อิฐ Donmuang
8. พี่แบงค์ Chanathorn
9. พี่นฤพนธ์  ระยอง
10.พี่ปุ้ย
11. พี่ตุ้ย_Yindee   ศรีราชา
12. พี่ม่อน
13. พี่เอ็กซ์ Exit370
14. พี่กิต Black Angle .............ขอ Take home 1 เถา

15. **พี่ชิน   บุรีรัมษ์..........อยู่ไกลแต่ใจอยาก   รอคำตอบอยู่......อีกนิดเดียว
16. **พี่ต๋อง Fuddy............รอตัดสินใจแต่กำเงินไว้แน่น
17. **พี่อ้วน.....................เพื่อนต๋องเอา โผ้มเอ้าด้วย
18. **พี่เจมส์ เตาดำ..........รอหาจังหวะ เพราะพูดไปแล้วว่าไม่  ไม่  ไม่   ไม่คิดแบบวันนั้นแล้ว  วันนี้คิดได้แล้ว อื่มมมมมมม

19. **พี่ PA_YAI..........รอตัดสินใจ   
20. **พี่หมี..........อยู่ไกลแต่ยังตัดสินใจไม่ถูก  อยากจะบอกว่าวิ่งยาวมาติดซ่ะแล้วขากลับคือการรีวิวเที่ยวเดียวถึงนคร  ได้คำตอบว่าใช่หรือไม่

เวลาที่เราแล้วพบกัน :    9.00  - 18.00 น.

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
อยากไปหมด แต่ตังค์หมด พอดี ขอขายของเก่าก่อนนะ พ่อมด  :L2761: หรือเอาเลย ดีหว่า!!!!  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
เอา เฮ กันเร็ว  :L4363:มาช่วยดัน  ใครสนใจ จัดด่วนเลยครับ  :L2900: ไม่ต้องตัดต่อสายสะดวกสบาย  :L6415:  :L4384:
ของผม ใส่มา เครื่องสมูทกว่าเดิม เนียนขึ้น และแรงงงง :L2901
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อยากไปหมด แต่ตังค์หมด พอดี ขอขายของเก่าก่อนนะ พ่อมด  :L2761: หรือเอาเลย ดีหว่า!!!!  :sd42: :sd42: :sd42:

แนะนำเอาเลย แต่กล่องคันเร่งไม่ต้องเปลี่ยนครับ  แล้วของเก่าค่อยไปหาขายเอา

หากไปที่หลังอาจจะไม่ได้แบบที่ไปพร้อมกันนะครับ   อย่างน้อยส้มตำไก่ย่าง น้ำอัดลม ชา กาแฟ ไม่มีบริการแน่ๆ 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
เอา เฮ กันเร็ว  :L4363:มาช่วยดัน  ใครสนใจ จัดด่วนเลยครับ  :L2900: ไม่ต้องตัดต่อสายสะดวกสบาย  :L6415:  :L4384:
ของผม ใส่มา เครื่องสมูทกว่าเดิม เนียนขึ้น และแรงงงง :L2901

พี่ดล รายงานผลหน่อย หลังใส่มา 4 วันแล้วเป็นอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :L6419: :L6419: :L6419:

หลังจากที่รอคอยมานาน...ขอลงชื่อครับพี่นะ พร้อม  :L6415:  :L2736:

:sd10: :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
เมื่อไหร่จะได้เข้ากรุงเทพฯ อีกหว้าเรา หาเรื่องไปยังไม่ได้เลยครับ อยากแรงแบบ พลัส+  ยิ่งไม่ต้องสายยิ่งน่าสนใจมากครับ

ออฟไลน์ ใหญ่_Yai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7

พักหลังมาเนี่ย เข้าเว็ปปามาเนียแล้วรู้สึกเบลอๆ  :sd06: :sd06:  เหมือนถูกมนต์สะกด กำลังคิดแผน :L6415: เหมือนกับพี่ๆ บ้าง

รอบนี้เพิ่งได้งบมาก้อนนึงจาก ผบ.  :L2888: แต่คงต้องชั่งใจ  :L6415: จะเลือกอะไรดี ระหว่าง  กล่องคันเร่ง หรือ กล่องปิ่นโต +  :L2759:

น้องปาผม VG เดิมๆครับ เปลี่ยนแค่ล้อ 20  ปกติขับไม่เร็วครับ 130-140  :L4398:

ขอคำแนะนำด้วยครับ   :L2759:  :L2758:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พึ่ง  :L6415: ไปที่หนองมนชุดใหญ่ งบเลยหมด....แต่อยากใส่มากๆ ...
เดี๋ยวหาวิธีเม้ม เงิน ผบ.ก่อนแล้วจะมารายงานผลนะครับ   :L2901: :L2901:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
พี่นะ
ไม่ต้องร่ายมนต์ ไม่ต้องสียเวลาเสก หรือสะกดไดๆ ทั้งสิ้น.... บวกผมเข้าไปเลยครับ :L6415:

เป็นม้าแกลบล้อเล็กๆ ไปพรางๆก่อน แต่ม้าแกลบได้หญ้า+หัวอาหารจากปิ่นโตชั้นดี....พีดล ก็พี่ดลเถอะ...แรงเท่ากันแต่ล้อผมเล็กกว่า ได้เปรียบแน่นอน.... :L2901:

เพื่อนๆปา ตามมาเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก...คนจัดมีตติ้งกำลังสนุก คนเสียตังส์ ทั้งสนุก+เศร้า ปนๆกันไปตอนจ่าย....แล้วจะเหมือนพี่ดล ยามขึ้นควบแล้วไม่อยากลงจากหลังอาน...
:L2736:

พี่นะ..มี SMG เพิ่มใน package นี้มั้ยครับ ถ้ามีจัดมาเผื่อผมด้วยครับ    :L2758:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
พักหลังมาเนี่ย เข้าเว็ปปามาเนียแล้วรู้สึกเบลอๆ  :sd06: :sd06:  เหมือนถูกมนต์สะกด กำลังคิดแผน :L6415: เหมือนกับพี่ๆ บ้าง

รอบนี้เพิ่งได้งบมาก้อนนึงจาก ผบ.  :L2888: แต่คงต้องชั่งใจ  :L6415: จะเลือกอะไรดี ระหว่าง  กล่องคันเร่ง หรือ กล่องปิ่นโต +  :L2759:

น้องปาผม VG เดิมๆครับ เปลี่ยนแค่ล้อ 20  ปกติขับไม่เร็วครับ 130-140  :L4398:

ขอคำแนะนำด้วยครับ   :L2759:  :L2758:

กล่องปิ่นโต......เพิ่มพลังให้น้องปา
กล่องคันเร่ง.....เพิ่มความปราดเปรียวให้น้องปา

ติดกล่องปิ่นโตอย่างเดียว.....มีพลัง แต่ขาดความกระฉับกระเฉงปราดเปรียว
ติดกล่องคันเร่งอย่างเดียว.....มีความว่องไวปราดเปรียว แต่ขาดพลัง

เลือกได้ครับว่าอยากไปแนวไหนก่อน.......แล้วแต่ใจชอบเลยครับ  :L4399: :L4399: :L4398: :L4398:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ขอขอบคุณทุกcomment  อย่าช้าถ้าคิดจะตัดสินใจอยู่แล้ว รอบนี้พิเศษไปด้วยกันพร้อมสูตรที่ผมต่างหากใส่ให้เลย(ใช้อยู่ทุกวันนี้ จะเอาไปใส่กล่อง+)
มาลงชื่อจองคิวก่อนเลย
5.
6.
8.
9.
10.

• Pa Mania
  • *

กล่องปิ่นโต......เพิ่มพลังให้น้องปา
กล่องคันเร่ง.....เพิ่มความปราดเปรียวให้น้องปา

ติดกล่องปิ่นโตอย่างเดียว.....มีพลัง แต่ขาดความกระฉับกระเฉงปราดเปรียว
ติดกล่องคันเร่งอย่างเดียว.....มีความว่องไวปราดเปรียว แต่ขาดพลัง

เลือกได้ครับว่าอยากไปแนวไหนก่อน.......แล้วแต่ใจชอบเลยครับ  :L4399: :L4399: :L4398: :L4398:

ถูกครับพี่ใหญ่  (ไม่ทราบว่าจะอ่านอย่างไรดี)

แบบที่พี่ตามพูดถูกต้องชัดเจนเลยครับ   

*ถ้าจะเลือกแค่ 1 อย่าง หากถามผมอยากให้เลือกกล่องปินโต+ ก่อน เพื่อเพิ่มกำลังและการตอบสนองเรื่องอัตราเร่งและเปลี่ยนบุคลิคของรถ

* ถ้าเลือกกล่องคันเร่งอย่างเดียว  จะเป็นการเพิ่มระยะและจังหวะกดคันเร่งให้ตอบสนองเร็วขึ้น (แต่การตอบสนองเรื่องอัตราเร่งของรถเหมือนเดิม ไม่มีการ up step)

* หากสามารถติดได้พร้อมกันทั้ง 2 อย่าง  จะได้ทั้งการตอบสนองที่ดีและอัตาราเร่งที่เร็ว  โดยรวมแล้วจ่ายแค่หมื่นกลางๆจะเหมือนขับรถอีกคันครับ

หมายเหตุ : หากไม่แน่ใจมาทดลองก่อนได้ หรือมาลองนั่งคันอื่นได้ แต่ถ้าคิดว่าถ้าถูกใจจะเอาเลยให้เตรียมใจเตรียมเงินมาเลย  เพราะหากตัดสินใจช้า  อาจจะพลาดโอกาสหลายอย่างแบบที่เพื่อนๆได้ในวันนั้น   แต่ไม่ใช่ไปเองที่หลังจะได้ไม่ดีนะครับเพียงแต่ไปกับพวกผมมีของเล่นแถมพิเศษครับ    เรื่องที่กังวลต่อปัญหาที่จะเกิดขึ้นนั้นต้องขอบอกว่าก่อนมาถึงวันนี้ผมลองผมเล่นผมทดสอบกันมาพอสมควรและปรับแก้หลายอย่างจนแนะนำให้เพื่อนสมาชิกมาลองเล่นกันได้แล้ว   และหากมีปัญหาเกิดขึ้นจริงผมคิดว่าสามารถช่วยรับมือได้เกือบหมดหรือหากไม่พอใจเดี๋ยวช่วย roll back to step เดิมโดยเรียกเงินคืนได้ทั้งหมดโดยที่ไม่มีการตัดต่อเปลี่ยนแปลงใดๆเลย   ทางเราและทีมงานปามาเนียไม่ได้เป็นตัวแทนขายเพียงแค่ได้มีโอกาสร่วมทดสอบและได้มีการพูดคุยเรื่องขอราคาพิเศษพร้อมบริการหลังการขายตรงจากผู้ผลิตไม่ใช่ตัวแทน  เพื่อลดความเสี่ยงที่อาจเกิดขึ้นได้ในอนาคตโดยที่สมาชิกสามารถเข้าถึงได้ตรงแบบที่พวกเราเข้าถึง   เรื่องราคาผมไม่ได้เน้นถูกกว่าราคาที่เขาตั้ง ปกติผมพยายามจะไม่ต่อรองเรื่องราคาเพราะธุรกิจต้องมีกำไร  กำไรมาเพื่อบริหารจัดการและพัฒนา แต่เราจะเน้นคุยเรื่องหลังการขายจากผู้ผลิตตรง  โดยที่ไม่สามารถประเมินเป็นราคาขายได้  ให้ incloud อยู่ในการติดตั้งสำหรับกลุ่มปามาเนียครับ  (แต่ส่วนใหญ่จะ surprise! ในงานทั้งนั้นทั้งราคาและของแถมเฉพาะกิจ)

มาลงชื่อจองคิวก่อนเลย
5.
6.
8.
9.
10.

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ไปเป็นดูลาดเลาได้ปล่าวครับะี่นะ :L2761:

แต่กลัวจะซ้ำรอยวันเสาร์ที่ผ่านมาจังเลย  :L6415:

เพราะตอนนี้ Step ที่วางมาไว้แล้วมันรองรับ Pinto+ เหมือนเป็นคู่กันมาก่อน :L2734:

ขอแอบดูก่อนนะครับ  :L4365:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
พึ่ง  :L6415: ไปที่หนองมนชุดใหญ่ งบเลยหมด....แต่อยากใส่มากๆ ...
เดี๋ยวหาวิธีเม้ม เงิน ผบ.ก่อนแล้วจะมารายงานผลนะครับ   :L2901: :L2901:

เรียน พี่อิฐ

เดี๋ยวเจอกันร้านเบาะเฮียชัย จะบอกวิธีที่ผมใช้กับผบ.ให้ เรื่องเม้มเงิน เรื่องเล็กครับ :sd42: :sd42: :sd42:

แต่เรื่องหาเงินสิ เรื่องใหญ่กว่า ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ไปเป็นดูลาดเลาได้ปล่าวครับะี่นะ :L2761:

แต่กลัวจะซ้ำรอยวันเสาร์ที่ผ่านมาจังเลย  :L6415:

เพราะตอนนี้ Step ที่วางมาไว้แล้วมันรองรับ Pinto+ เหมือนเป็นคู่กันมาก่อน :L2734:

เรียน พี่เอ็กซ์

ไปดูลาดเลา แล้วกลับมานอนไม่หลับ เสียสุขภาพกาย อยากทำแต่ไม่ได้ทำ คิดแล้วฟุ้งซ่าน เสียสุขภาพจิต ทำงานก็ไม่เต็มที่ ต้องหาเวลาแวบมาทำรถ เสียงานเสียการอีก
และทำแล้วครึ่งๆ กลางๆ มันเหมือนกับฉี่ไม่สุดอ่ะครับ ;D ;D ;D

ขาดอึกนิดเดียวก็ :L6415: :L6415: :L6415:แล้ว ถ้าไม่ติดปัจจัย ลุยโลดครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ลงชื่อด้วยครับพี่นะ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

แนะนำเอาเลย แต่กล่องคันเร่งไม่ต้องเปลี่ยนครับ  แล้วของเก่าค่อยไปหาขายเอา

หากไปที่หลังอาจจะไม่ได้แบบที่ไปพร้อมกันนะครับ   อย่างน้อยส้มตำไก่ย่าง น้ำอัดลม ชา กาแฟ ไม่มีบริการแน่ๆ 5555
ร่ายมนต์ ทาง pm หน่อย พ่อมด รัชดา :L4386:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *

เรียน พี่เอ็กซ์

ไปดูลาดเลา แล้วกลับมานอนไม่หลับ เสียสุขภาพกาย อยากทำแต่ไม่ได้ทำ คิดแล้วฟุ้งซ่าน เสียสุขภาพจิต ทำงานก็ไม่เต็มที่ ต้องหาเวลาแวบมาทำรถ เสียงานเสียการอีก
และทำแล้วครึ่งๆ กลางๆ มันเหมือนกับฉี่ไม่สุดอ่ะครับ ;D ;D ;D

ขาดอึกนิดเดียวก็ :L6415: :L6415: :L6415:แล้ว ถ้าไม่ติดปัจจัย ลุยโลดครับ

ขอบคุณที่ชี้แนะครับะี่ Pat  :sd23:

ขอเอาไปนอนคิดสัก 2 คืนก่อนนะคร้าบ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
มาดัน ให้พี่ๆ มาเนีย ใส่ปิ่นโต+  จากการที่ผม ใช้งานมา แต่ละโหมด  ยังใช้ไม่ครบทุกโหมดที  แต่วันนี้ ลองโหมด 9 กันเลย
ด้วย ช่วงล่าง ที่รองรับ จากการ ออกตัว นั้น ดึงหนักมากครับ หลังตรึงกับเบาะเลย ควันท่วมตูดช่วงแรก ให้อัดตราเร่งที่ต่อเนื่อง
มีแรงบิดมารอที่ คั่นเร่งตลอด ทำให้ แมวชนบท :L2754:  ของผม ปราดเปรียวมากๆ เติมคันเร่งนิดเดียวรอบมาทันที่ จัด จาน  :L4384:
ของผม ติดกล่องคันเร่งมาเนียด้วย เลยได้ครบ กระบวนการ ครับ :L2734: :L2900:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ