ผู้เขียน หัวข้อ: วันเสาร์ที่ 25 พ.ค 56 นี้......โครงการต่อเนื่องที่ร้านเฮียชัย รามอินทรา  (อ่าน 76547 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
มาร่วมแชร์บรรยากาศสนุกสนานเมื่อวันเสาร์ที่ร้านเฮียชัยครับ.....งานนี้ไม่ได้เอากล้องไปครับ...พึ่งพา iPhone ล้วนๆ....รูปอาจไม่ออกมาสวยงามมากนัก....เป็นบรรยากาศแบบ Candid Camera ละกันนะครับ :L4399: :L4399:

ผมไปถึงประมาณ 13.30.....ขับยังไปไม่ถึงร้านเฮียชัย.....เห็นปาขาวพี่โต้ง แมวป่า และปาช็อคของพี่ลีโจ จอดทานข้าวกันอยู่....หลังจากแวะเข้าไปทักทายตอนพี่ๆเขากำลังจะเก็บตังค์กันพอดี....ก็เดินทางต่อไปร้านเฮียชัยกันเลย.....ผมปิดขบวนเป็นคันสุดท้าย....ตามพี่ๆเขาไม่ทัน หลงทางอีกนิดหน่อย.....เลยไปถึงร้านช้ากว่า

ไปถึงก็เจอพี่สุประกบอยู่กับแมวป่าเลย
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
หันมา...อ้าว...เจอปาเงินพี่อิฐ....จอดสงบนิ่ง....พึ่งซ่อมเบาะเสร็จพอดี
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พี่อิฐเรา....โดนมนต์นะรัชดาเข้าไปบ้างเหมือนกัน....แต่ยังใจแข็งอยู่ได้....เพราะเจอทั้งมนต์นกเหลืองไปแล้ว....มนต์กล่องปิ่นโตก็กำลังจะโดนแล้ว.....พอมาเจอมนต์เบาะเทพ....สงสัยจะชา.....แค่เอามาลองๆ....พี่อิฐกระซิบว่า....ขอลงปิ่นโตก่อน....เครื่องแรงแล้วเดี๋ยวมาต่อด้วยเบาะ  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
แล้วก็มาถึงภาระกิจของเจ้าของ meeting ครั้งนี้....พี่ลีโจ....มาแล้วครับ Recaro คู่นี้......ไม่รู้จะยังมีอาถรรพ์อยู่มั๊ย......เปลี่ยนมากี่มือแล้วจำไม่ได้...นับไม่ถูก.....สุดท้ายตอนนี้เข้าไปสิงสถิตอยู่ในรถพี่ลีโจเรียบร้อย......ผลงาน และภาพ เดี๋ยวรอพี่ลีโจแกมา review เองละกันนะครับ

• Pa Mania
  • *
ระหว่างรอ....เอาเบาะอาถรรพ์ลงรถพี่ลีโจ.....สมาชิกสว.ทั้ง 2 ท่านก็มานั่งเรียนวิธีการใช้ Smart Phone แอนดรอยไป  :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
ส่วนพี่อิฐ พี่ลีโจ....ก็มานั่งฟังกับเขาด้วย.....พี่ลีโจแกห้อยพระมาขนาดนั้น สงสัยจะมาไล่อาถรรพ์เบาะ recaro คู่ใหม่แน่เลย  :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
คล้อยบ่ายมากเข้า...อากาศเริ่มร้อน...ย้ายทำเลออกมานั่งพักกันที่ ศาลาปามาเนีย กันซะหน่อยครับ

• Pa Mania
  • *
กำลังนั่งคุยกันเพลินๆ...จู่ๆ พี่นะ รัชดา ก็ร่ายมนต์.....คราวนี้มนต์เรียกเนื้อเรียกปลา....คาถาแรง...วิ่งกันเข้าไปดูแทบไม่ทัน.....ปรากฏว่าพี่นะ ไปขุดเบาะคู่นี้ออกมา....นำเสนอในราคาพิเศษมว๊าาาาาาาาาก......ถูกโค-ตะ-ระ......ถูกชนิดที่ว่าเฮียชัยยังทำหน้างง......แล้วพูดว่า....."ราคานี้เลยเหรอคร้าาาาาบ"  :L6419: :L6419: :L2754: :L2754:

สุดท้ายเบาะคู่นี้ยังไม่มีใครรับไป.....พี่นะเลยจับเข้าโครงการพิเศษ.....โดยมีผมเข้าไปเป็นหนูทดลองร่วมแชร์โครงการกับพี่นะด้วย (เป็นหนูอีกแล้วฟระตู....คราวที่แล้วไม่เข็ด).......สำหรับจะเป็นโครงการอะไร ติดตามชมกันต่อไปครับ....ตอนนี้เฮียชัยกำลังดำเนินการอยู่.....ต้นแบบเสร็จออกมาเมื่อไหร่จะนำมาให้ชมกัน

:L6425: :L6425:

• Pa Mania
  • *
ถึงเบาะที่เอามาล่อเหยื่อจะไม่มีใครกินเบ็ด.... :L2754: :L2754:....(ยกเว้นผม ติดเบ็ดโครงการพิเศษไปเรียบร้อย)....แต่มนต์ตราพี่นะแกแรงมาก.....ร่ายมนต์อยู่พระยาสุเรน....เรียกไปไกลถึงศรีราชา......เพราะหลังจากร่ายมนต์ได้ไม่นาน....พี่ตุ้ยเราก็มาครับ.......มาจากศรีราชากันเลย.....มาถึงไม่พูดพร่ำทำเพลงครับ....บ้านไกลเวลาน้อย....ลองนั่งกันเลย

• Pa Mania
  • *
ตัวเมื่อกี้ก็ชอบ....แต่ยังตอบโจทย์พี่ตุ้ยได้ไม่เต็ม100......อย่างพีนะหรือจะยอมให้พี่ตุ้ยเสียเที่ยว......ขุดต่อไปครับ...จนมาเจอตัวนี้.....Recaro แท้...ปรับไฟฟ้า.....ตรงตามความต้องการของพี่ตุ้ยเปี๊ยบเลย

พอลองแล้วชอบ...ก็ปรึกษาหารือกันเรื่องซ่อม...และปรับปรุงให้ใหม่เอี่ยม

ทดสอบมอเตอร์ไฟฟ้า.....ยังใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาครับ...แจ่มจริง.....ของดีจริงๆครับ ซ่อนอยู่ชนิดที่เฮียชัยเองยังลืมว่ามีเก็บไว้......ดีนะที่พี่ตุ้ยแกตัดสินใจเร็ว.....เพราะเห็นข้างหลังพี่สุเราจดๆจ้องอยู่เหมือนกัน ...... พี่ตุ้ยลังเลละก็.....พี่สุพร้อมเสียบแหงๆ  :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
ส่งท้าย meeting ร้านเฮียชัย ด้วยภาพ....เบาะเนื้อคู่ของพี่ตุ้ยครับ......นี่คือสภาพปัจจุบัน......รอดูตอนซ่อมและโมจนเสร็จแล้วว่าจะสวยงามแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ.....สำหรับ meeting นี้สวัสดีครับ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ขอบคุณ พี่ตูมตาม ที่นำภาพบรรยากาศมิตติ้งมาให้ชมครับ  :L2900: แหกกันตามระเบียบ :L4384:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
บรรยากาศเป็นกันเองมากๆเลยครับ  :L2900:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
มาตามดูเบาะอาถรรพ์บ้านปามาเนีย ตอนนี้้พี่ลีโจได้ครอบครอง ผมว่าน่าจะได้คู่ครองที่แท้จริงแล้วละครับ เพราะพี่ลีโจ ได้ใช้งานเบาะแต่งมาแล้ว น่าจะมีสิ่งที่กระตุ้นให้ต้องขอลองเบาะชุดนี้  ;D

รอชมรีวิวนะครับพี่ลีโจ  :L6419:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
เก็บบรรยากาศได้  :L2900: เลยครับพี่ตาม  .....วันนั้นหวุดหวิดคล้อยตามมนต์  :L6415: พ่อมดไปเหมือนกัน  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ขอบคุณพี่ตามที่นำภาพและเรื่องราวมาเหลาให้ฟัง
ได้อย่างน่าติดตาม…และขอบคุณพี่ๆทุกท่านในที่นั้นด้วย
และที่จะลืมเสียไม่ได้คือ พี่นะ และเฮียชัย ครับ
ที่นี้ก็รอละครับว่าหลังจากหุ้มเบาะใหม่แล้วจะเป็นไงบ้าง
ขอบคุณมากๆคร๊าบ
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :sd10: :sd10: :sd10:

ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ตามที่นำภาพมาบรรยาย ขนาดไม่ได้ไปดูภาพยังโดนมนต์สะกดเลยย  :L4384: :L4384: :L4384: :L4384:  :L6419: :L6419: :L6419:

ชักอยากได้ซะแล้วซิ  :sd42: :sd42: :sd42:

:L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
 :sd42: :sd42: :sd42:ต้นเรื่องไม่ได้ถ่ายรูปอะไรไว้เลยอะครับ :L4387:รีวิวก้อไม่ค่อยจะเป็น :L2739:รูปเบาะก้อยังไม่ได้ถ่ายไว้เลย

เอาเป็นว่าวันน้้นไปร้านเฮี้ยชัยว่าจะซ่อมเบาะที่ชำรุดนิดนึงแต่เฮียบอกใช้เดินๆไปก่อนเสียดายผ้าครับเลยไม่ได้ทำก็ทำแต่ปรับแต่งขาเบาะฝั่งคนขับของเดิมของพี่ตู้ยลงไม่ได้ เบาะผู้โดยสารไม่มีขามาให้ทำใหม่ทั้งหมดติดตั้งเสร็จ :L2736:ครับ

ขอขอบคุณสำหรับรูปแหล่มๆที่พี่โต้งและพี่ตามเอามาลงให้ชมกันก้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2013, 14:30:20 โดย พี่ลีโจ »
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
.Recaro แท้...ปรับไฟฟ้า.....ตรงตามความต้องการของพี่ตุ้ยเปี๊ยบเลย

เห็นรอยยิ่้มพี่ตุ้ยแล้วหายเหนื่อย  มันเป็นเนื้อคู่ของพี่ตุ้นจริงๆนะครับ  สภาพเบาะที่ขุดมานี้เป็นรุ่นพิเศษ Recaro enjoin LS พนักปรับไฟฟ้า    ดึงน่อง   หมอนปรับก้มได้   มอเตอร์แท้ทำงานปกติ 

สั่งปรับงานดังนี้

1. ไล่รองใส้ฟองน้ำใหม่
2. ขึ้นหนังแท้เย็บคู่  หนังเรียบสีครีมในรถ
3. รองหลัง รองตูด  หนังแท้ครีมเจาะรูไล่ลอนหมอนตามทรง enjoin
4. พิงหลังตัดแถบหนังแท้ดำเรียบปักหลัง logo เล็กสีขาวเงิน
5. แต่งรางพับฉากฝั่ง switch ไฟฟ้าพนังพิง
6. รื้อโครงพ่น หล่อลื่น

ราคาปามาเนียตัวเดียวทำเต็มที่  พี่ตุ้ยเรายอมจ่ายเพื่อสุขภาพครับ (หลังเห็นงานหุ้มพวงมาลัย  ผมยังอึ้งเหมือนของศูนย์มากๆ)

**ขอขอบคุณพี่ลีโจ สำหรับมิตติ้งครั้งนี้และขอขอบคุณทีมงานเพื่อนๆพี่ๆปามาเนียทุกท่านในวันนั้นที่พบกันแบบชิวๆ style pamania ครับ

**โครงการหาร 2 ของผมกับพี่ตาม  รับรองจุดประกายให้เพื่อนๆแหกตามกันแน่นอน รับรองเตรียมตัวหาคู่กันได้เลย  แล้วพบกัน
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
นึก ถึง คำ พี่อ๊อด ไว้  :L4386: