ผู้เขียน หัวข้อ: +++(ภาพประทับใจ) Happy Pamania's Family Meeting ตอนกินปู ปลูกป่ากับก๊วนซ่า"ปามาเนีย"+++  (อ่าน 204932 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ผู้ใหญ่ 1 คนครับพี่ :L4398: ผบ.กลัวลูกสาวร้อนเลยปล่อยให้บินเดี่ยว :L4384:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ไปนำแน่(ไปด้วยๆ) :L2905: :L2905: ใหญ่2เด็กสอง  คลองโคนถิ่นเก่าผมเอง
ปล.
พี่สะใภ้ขายลิ้นจิ่ข้างทางเลยดอนหอยหลอดไปนิด อยู่ฝั่งขาออก ตรงข้ามปั้ม ปตท.
เดียวจัดครึ่งราคาให้  :L2901: :L2901: :L2901:
จัดให้พี่ปรีด้วยความเต็มใจเลยครับ
ปล.แจ้งให้ทราบปีนี้ลิ้นจี่พันธ์ุค่อมแม่กลองไม่มีสวนไหนติดผลเลย ที่บ้านผมก็ไม่ติดเหมือนกันเหตุเพราะอากาศร้อน
ร้อน หรอ พี่อ้วน ไปอาบน้ำ หรือติดแอร์เพิ่ม ดีละ  :L2905: :L2905: :L2905:
ผมพยายามจะเข้าใจคำพูดของพี่ต๋องนะ .....อิๆ :L2905: :L2905:
  :sd42: :sd42: :sd42: พี่ปรี ต้อง เข้า บ้าน บ่อยๆ จะ ได้ ตาม มุข พี่อ้วน ทัน  :L2905: :L2901:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
วันอาทิตย์ที่ 23 มิถุนายน 2556

น่า ?? ?? ?? ?? ?? ?? ?? ?? ?? ?? ?? ?? คิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2013, 17:25:22 โดย พี่โต้ง Tongsom »
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สงสัยเรื่องอาบน้ำล้างตัวยังไงที่ไหนแล้วเราต้องเตรียมอะไรไปบ้าง :L2761:

แหมพี่โย ห่วงแต่เรื่องอาบนํ้่าอย่างเดียวเลยนะ  :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สงสัยเรื่องอาบน้ำล้างตัวยังไงที่ไหนแล้วเราต้องเตรียมอะไรไปบ้าง :L2761:

แหมพี่โย ห่วงแต่เรื่องอาบนํ้่าอย่างเดียวเลยนะ  :L2905: :L2905: :L2905:

พี่โยครับ  ที่นี่ไม่มีอ่างนะครับมีแต่คลองกับห้องน้ำและในห้องน้ำมีถังปูนก่อแบบทหาร  อาบกลางแจ้งก็ได้

**แต่ถ้าพี่โยจะลงไปแช่ในอ่างใหญ่นั้น  ขอผมอาบก่อนนะเดี๋ยวน้ำหมดอ่าง  5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14

พี่โยครับ  ที่นี่ไม่มีอ่างนะครับมีแต่คลองกับห้องน้ำและในห้องน้ำมีถังปูนก่อแบบทหาร  อาบกลางแจ้งก็ได้

**แต่ถ้าพี่โยจะลงไปแช่ในอ่างใหญ่นั้น  ขอผมอาบก่อนนะเดี๋ยวน้ำหมดอ่าง  5555

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

เห็นภาพปลากรอบแล้วนึกถึงสมัยเรียน รด เลยยย  :L4396:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ลงชื่อด้วยคนครับ ผู้ใหญ่ 1 ก่อนครับ อีก 1 คนรอคำตอบอีกทีครับผม

ยังทันไหมครับพี่   :sd21: :sd21: :sd21:
ด้วยความยินดีครับพี่พงษ์แล้วพบกันครับ  :sd23:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74

และท่าเรือและเรือที่จะนำเราไปกระเตงกลางทะเล

"   นีกไม่ออกคลองโคนนี่ถึงชะอำรึยังคะ"
[/quote]

น่าจะยังอยู่ในเขตจังหวัดสมุทรสงครามนะครับพี่พีรา แต่เส้นคลองโคนนี่ไปอีกไม่ไกลก็จะออกชะอำได้ครับ :L4399: :L4398:
[/quote]

ตอบคุณพี่พีรา
ต.คลองโคนอยู่ถ.พระรามที่ 2 ขาออกตรงทางแยกลัดไปชะอำที่กม. 72.200 พอดีเป๊ะ
คือเริ่มจากสามแยกดาวคะนองวิ่งยาวตรงตลอดสังเกตุหลักกิโลด้านขาวมือไว้ พอข้ามสะพานพระราม 2ข้ามแม่น้ำแม่กลอง (ชาวบ้านเรียกสะพานยาว)
ขับตรงมาอีกประมาณ 5 กิโลจะมีปั๊ม ปตท.อยู่ด้านซ้ายนั้นแหละครับแยกทางเข้าต.คลองโคน ลัดไปชะอำได้ผ่านอ.บ้านแหลม ที่ทำนาเกลือ วิวสวยมาก
ปล.จุดสังเกตุง่ายๆอีกอย่างคือตั้งแต่ลงสะพานยาวมาตลอดเส้นทางจนบรรจบกับถ.เพชรเกษมที่แยกวังมะนาวนั้น
จะมีปั๊มนำ้มันใหญ่ๆมาตรฐานอยู่ 2 ปั๊มคือปั๊ม ปตท. ที่คลองโคน (คิดว่าที่นี่จะเป็นที่รวมพลกันก่อนจะเข้าไปที่โฮมกระเตงชาวเล)
และอีกปั๊มหนึ่งคือปั๊มบางจากตรงคลองผีหลอก ถ้าขับมาถึงตรงนี้รู้ไว้ว่าเลย ก็ขับเข้าเที่ยวสวนมะพร้าวบ้านป้าผมก่อนก็ได้อยู่บ้านคลองขุดเล็ก :L2756:
[/quote]

คร้าฟ...ขอบคุณสำหรับคำอธิบายเรื่องแผนที่พี่อ้วน.....พอดีถามน้องสาวกับหลานสาวว่าอยากไปไหม.. ;D ;D ;D จอง 3 ที่ก่อนละกันถ้ามีเพิ่มเติมจะแจ้งอีกที :L2904:   แต่เรือที่จอดอยู่อะต้องพายรึเปล่าถ้าพายจะได้ออกจากท่าไหมวันนั้น :sd06: :sd06: :sd06:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
[/quote]

[/quote]

ถ้าอาบแบบนี้พร้อมกันพี่ๆอย่าทำสบู่ตกนะ บอกไว้ก่อนเลย   :sd13:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ลงชื่อด้วยคนครับ ผู้ใหญ่ 1 ก่อนครับ อีก 1 คนรอคำตอบอีกทีครับผม

ยังทันไหมครับพี่   :sd21: :sd21: :sd21:
ด้วยความยินดีครับพี่พงษ์แล้วพบกันครับ  :sd23:

:L2758: :L2758: :L2758: :L2758: ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่อ้วน  :L2753:

และท่าเรือและเรือที่จะนำเราไปกระเตงกลางทะเล

[/quote]

"   นีกไม่ออกคลองโคนนี่ถึงชะอำรึยังคะ"
[/quote]

น่าจะยังอยู่ในเขตจังหวัดสมุทรสงครามนะครับพี่พีรา แต่เส้นคลองโคนนี่ไปอีกไม่ไกลก็จะออกชะอำได้ครับ :L4399: :L4398:
[/quote]

ตอบคุณพี่พีรา
ต.คลองโคนอยู่ถ.พระรามที่ 2 ขาออกตรงทางแยกลัดไปชะอำที่กม. 72.200 พอดีเป๊ะ
คือเริ่มจากสามแยกดาวคะนองวิ่งยาวตรงตลอดสังเกตุหลักกิโลด้านขาวมือไว้ พอข้ามสะพานพระราม 2ข้ามแม่น้ำแม่กลอง (ชาวบ้านเรียกสะพานยาว)
ขับตรงมาอีกประมาณ 5 กิโลจะมีปั๊ม ปตท.อยู่ด้านซ้ายนั้นแหละครับแยกทางเข้าต.คลองโคน ลัดไปชะอำได้ผ่านอ.บ้านแหลม ที่ทำนาเกลือ วิวสวยมาก
ปล.จุดสังเกตุง่ายๆอีกอย่างคือตั้งแต่ลงสะพานยาวมาตลอดเส้นทางจนบรรจบกับถ.เพชรเกษมที่แยกวังมะนาวนั้น
จะมีปั๊มนำ้มันใหญ่ๆมาตรฐานอยู่ 2 ปั๊มคือปั๊ม ปตท. ที่คลองโคน (คิดว่าที่นี่จะเป็นที่รวมพลกันก่อนจะเข้าไปที่โฮมกระเตงชาวเล)
และอีกปั๊มหนึ่งคือปั๊มบางจากตรงคลองผีหลอก ถ้าขับมาถึงตรงนี้รู้ไว้ว่าเลย ก็ขับเข้าเที่ยวสวนมะพร้าวบ้านป้าผมก่อนก็ได้อยู่บ้านคลองขุดเล็ก :L2756:
[/quote]

คร้าฟ...ขอบคุณสำหรับคำอธิบายเรื่องแผนที่พี่อ้วน.....พอดีถามน้องสาวกับหลานสาวว่าอยากไปไหม.. ;D ;D ;D จอง 3 ที่ก่อนละกันถ้ามีเพิ่มเติมจะแจ้งอีกที :L2904:   แต่เรือที่จอดอยู่อะต้องพายรึเปล่าถ้าพายจะได้ออกจากท่าไหมวันนั้น :sd06: :sd06: :sd06:
[/quote]

ด้วยความยินดีครับคุณพี่พีรา ดีใจครับที่จะได้พบกันอีก :sd23:
ปล.เรือติดเครื่องยนต์เป็นเรือที่จะพาไปแถกเลน(คือเรือวิ่งบนเลนโดยไม่มีน้ำ Unseen ครับ)

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11

[/quote]

ถ้าอาบแบบนี้พร้อมกันพี่ๆอย่าทำสบู่ตกนะ บอกไว้ก่อนเลย   :sd13:
[/quote]

:sd06: :sd06:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

[/quote]

:sd06: :sd06:
[/quote]

งั้นผมขอพกสบู่เหลวไปนะครับ โอกาสทำตกยากกว่า   :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

:L2739:

:L2888: มีภาพประกอบด้วย สมกับเป็นจอมยุทธมือรีวิวจริงๆ  :L2900: :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
:L2888: มีภาพประกอบด้วย สมกับเป็นจอมยุทธมือรีวิวจริงๆ  :L2900: :L2905: :L2905: :L2905:

งั้นเอาภาพประกอบจริงๆ หน่อย

:L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
มาแล้วครับกับกิจกรรมดีๆกับพวกเราชาวปามาเนีย ทริปเกิดขึ้นโดยเหล่าพี่ๆFounder Member คิดอยากให้มีกิจกรรม
แบบครอบครัวสำหรับชาวปามาเนียที่เป็นแบบไปเช้าเย็น-กลับ จึงได้มีทริปปลูกป่าชายเลนที่คลองโคนทะเลและกินก้ามปูใบ้ ที่ร้านริมเล ปากน้ำบางตะบูน
ร้านในตำนานของพี่วีนมโจกับพี่ลีโจ วันอาทิตย์ที่ 23 มิถุนายน 2556
สถานที่ที่พวกเราจะไปทำกิจกรรมกันคือโฮมกระเตงชาวเล บ้านคลองช่อง ต.คลองโคน จ.สมุทรสงคราม
เบอร์โทร.สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 087-8285420
กิจกรรมคร่าวๆมีประมาณนี้
1.ล่องเรือชมระบบนิเวศน์ป่าชายเลน ให้อาหารลิงแสม ชมวิถีชีวิตชาวบ้าน ชมการถีบกระดานเลนเก็บหอยแครง
2.ล่องเรือชมฟาร์มหอยนางรมและหอยแมลงภู่ แถกเรือบนเลนและร่วมปลูกป่าชายเลนและเล่นสกีกระดานเลน
3.เดินทางไปกินก้ามปูใบ้ที่ปากน้ำบางตะบูนรายการนี้รอให้พี่ลีโจมาลงรายละเอียดให้สมาชิกดู
ซึ้งรายการปลูกป่าเล่นเลนนี้มีค่าใช้จ่ายดังนี้
1.ผู้ใหญ่ ท่านละ 500 บาท
2.เด็กอายุ 4-10 ปี 400 บาท
ราคานี้รวมค่าเรือ ค่าทำกิจกรรมเล่นเลน กล้าไม้และอาหารกลางวัน 1 มื้อ(อาหาร 5 อย่างผลไม้ 1 อย่าง)
รายละเอียดอื่นๆจะนำเสนอในตอนต่อไป
เพื่อนๆท่านใดสนใจจะไปร่วมสนุกกับพวกเราลงชื่อกันได้เลยครับ
ถ้างั้นผมประเดิมชื่อผู้ใหญ่ใจดีบ้านเราก่อนเลย

1) พี่จ่าโต๊ดของน้องๆ     ผู้ใหญ่ 2
2) พี่โต้ง     ผู้ใหญ่ 
3) พี่กิต     ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 1 
4) พี่ตูมตาม     ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 1
5) พี่นะ      ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 2
6) พี่ลีโจ     ผู้ใหญ่ 1 
7) พี่อ้วน     ผู้ใหญ่ 4
8) พี่เอ๊กซ์Exit370     ผู้ใหญ่ 2
9) พี่อิฐDonmuang     ผู้ใหญ่ 2
10) พี่เอริท์     ผู้ใหญ่ 2กับเจ้าตัวเล็กจ้าวนายใหญ่
11) พี่ปรีบางบ่อ     ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 2
12) แขกคนพิเศษ     ผู้ใหญ่ 2 พร้อมเจ้าสี่ขา
13) พี่เก่ง KKJ     ผู้ใหญ่ 2
14) พี่่พงษ์ zentrino      ผู้ใหญ่ 1
15) คุณพี่พีรา      ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 1
16)

ขอเชิญเพื่อนๆมาเติมความสุขกับครอบครัวปามาเนียกันนะครับ  มาเลย  มาเลย

[/quote]
ตลาดร่มหุบสถานีริมน้ำแม่กลอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤษภาคม 2013, 09:32:43 โดย พี่อ้วน ปาเจ2702 »

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ดูหน้า สนุกมากๆ  :L2900:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

• Pa Mania
  • *
บรรยากาศพี่น้องแบบนี้  มีที่ปามาเนียครับ