ผู้เขียน หัวข้อ: +++(ภาพประทับใจ) Happy Pamania's Family Meeting ตอนกินปู ปลูกป่ากับก๊วนซ่า"ปามาเนีย"+++  (อ่าน 204925 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
มาแล้วคราบบบบบบบ

ขอลงทะเบียนก่อนรายละเอียดเดี๋ยวมาอ่านอีกที   รีบไปประชุม

ใหญ่ 2  เด็ก 2  

ครอบครัวนี้ สงสัยพี่อ้วน ต้อง เตรียม เรือ ท้องแบน  :L2905: :L2905:

งานนี้แหละพี่ต๋องแวบไม่ได้แน่......มิน่ายังไม่ลงชื่อ....สงสัยยังทำใจไม่ได้ละซิ :L2905: :L2905: :L2905: :L2901:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

และท่าเรือและเรือที่จะนำเราไปกระเตงกลางทะเล

[/quote]

"   นีกไม่ออกคลองโคนนี่ถึงชะอำรึยังคะ"
[/quote]

น่าจะยังอยู่ในเขตจังหวัดสมุทรสงครามนะครับพี่พีรา แต่เส้นคลองโคนนี่ไปอีกไม่ไกลก็จะออกชะอำได้ครับ :L4399: :L4398:
[/quote]

ตอบคุณพี่พีรา
ต.คลองโคนอยู่ถ.พระรามที่ 2 ขาออกตรงทางแยกลัดไปชะอำที่กม. 72.200 พอดีเป๊ะ
คือเริ่มจากสามแยกดาวคะนองวิ่งยาวตรงตลอดสังเกตุหลักกิโลด้านขาวมือไว้ พอข้ามสะพานพระราม 2ข้ามแม่น้ำแม่กลอง (ชาวบ้านเรียกสะพานยาว)
ขับตรงมาอีกประมาณ 5 กิโลจะมีปั๊ม ปตท.อยู่ด้านซ้ายนั้นแหละครับแยกทางเข้าต.คลองโคน ลัดไปชะอำได้ผ่านอ.บ้านแหลม ที่ทำนาเกลือ วิวสวยมาก
ปล.จุดสังเกตุง่ายๆอีกอย่างคือตั้งแต่ลงสะพานยาวมาตลอดเส้นทางจนบรรจบกับถ.เพชรเกษมที่แยกวังมะนาวนั้น
จะมีปั๊มนำ้มันใหญ่ๆมาตรฐานอยู่ 2 ปั๊มคือปั๊ม ปตท. ที่คลองโคน (คิดว่าที่นี่จะเป็นที่รวมพลกันก่อนจะเข้าไปที่โฮมกระเตงชาวเล)
และอีกปั๊มหนึ่งคือปั๊มบางจากตรงคลองผีหลอก ถ้าขับมาถึงตรงนี้รู้ไว้ว่าเลย ก็ขับเข้าเที่ยวสวนมะพร้าวบ้านป้าผมก่อนก็ได้อยู่บ้านคลองขุดเล็ก :L2756:

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
สงสัยเรื่องอาบน้ำล้างตัวยังไงที่ไหนแล้วเราต้องเตรียมอะไรไปบ้าง :L2761:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง

ขอลงทะเบียนก่อนรายละเอียดเดี๋ยวมาอ่านอีกที   รีบไปประชุม

ภาพนี้ พี่นะ หุ่นเฟิร์มมากครับ กระฉับกระเฉง เหมือนแมวป่าเลย ;D แต่ตอนนี้ :D :L2744:
ผม ยังไม่แนใจครับว่าจะได้ไปหรือเปล่า :L4387:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

สงสัยเรื่องอาบน้ำล้างตัวยังไงที่ไหนแล้วเราต้องเตรียมอะไรไปบ้าง :L2761:
เรื่องห้องนำ้ทางโฮมสเตย์มีจัดห้องอาบน้ำไว้บนฝั่งแล้วประมาณ 10 กว่าห้อง
ส่วนสิ่งของที่ต้องเตรียมไปมี
1.เสื้อผ้าที่จะไปทำกิจกรรม(เสื้อชูชีพทางโฮมสเตย์เตรียมไว้ให้แล้ว)
2.ครีมกันแดด
3.หมวก
เท่าที่นึกได้ก็ประมาณนี้

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ไปนำแน่(ไปด้วยๆ) :L2905: :L2905: ใหญ่2เด็กสอง  คลองโคนถิ่นเก่าผมเอง
ปล.
พี่สะใภ้ขายลิ้นจิ่ข้างทางเลยดอนหอยหลอดไปนิด อยู่ฝั่งขาออก ตรงข้ามปั้ม ปตท.
เดียวจัดครึ่งราคาให้  :L2901: :L2901: :L2901:

• Pa Mania
  • *

ภาพนี้ พี่นะ หุ่นเฟิร์มมากครับ กระฉับกระเฉง เหมือนแมวป่าเลย ;D แต่ตอนนี้ :D :L2744:
ผม ยังไม่แนใจครับว่าจะได้ไปหรือเปล่า :L4387:
พี่นะดูยังไงเด็ก2ใหญ่2  อิๆ

:L2905: :L2905: :L2897:

ลงชื่ิอด้วยครับ ผู้ใหญ่ 2 ครับ
จัดให้แล้วครับพี่เอริท์ด้วยความยินดีอย่างยิ่งครับ :sd23:
การที่พวกเราเหล่า IA IO FM LM คิดทำกิจกรรมขึ้นมาแล้วได้รับการตอบรับจากสมาชิกใหม่ๆที่เคยมาร่วมงานแล้ว
กลับมาร่วมกับพวกเราอีก มันมีความรู้สึกดีใจและภูมิใจอย่างบอกไม่ถูก :sd23:

• Pa Mania
  • *
เรื่องห้องนำ้ทางโฮมสเตย์มีจัดห้องอาบน้ำไว้บนฝั่งแล้วประมาณ 10 กว่าห้อง
ส่วนสิ่งของที่ต้องเตรียมไปมี
1.เสื้อผ้าที่จะไปทำกิจกรรม(เสื้อชูชีพทางโฮมสเตย์เตรียมไว้ให้แล้ว)
2.ครีมกันแดด
3.หมวก
เท่าที่นึกได้ก็ประมาณนี้

ช่วยเสริมเรื่องการเตรียมอุปกรณ์ให้พี่อ้วนนะครับ

1 เสื้อผ้าชุดลุยโคลนได้ มันจะเละมากดังนั้นเสื้อผ้าควรเป็นชุดที่ไม่เสียดายที่จะลุย
2 กางเกงในกระดาษ อันนี้แล้วแต่นะครับ พี่ๆผู้ชายบางคนอาจซื้อแบบนี้ไป ใส่เสร็จทิ้งเลยไม่ต้องแบกกลับ สะดวกดี
3 อุปกรณ์อาบน้ำ เตรียมไปเองดีที่สุดครับ
4 ผ้าเช็ดตัว สำหรับอาบน้ำ
5 ชุดสำหรับเปลี่ยนหลังทำกิจกรรม
6 เสื้อชูชีพ ทางโฮมสเตย์มีให้ แต่พี่ๆหุ่น XXL ถ้ามีเตรียมไปเองน่าจะดีครับ ทั่วไปพี่หุ่นขนาดนี้ใส่ชูชีพทั่วไปไม่ได้
7 ครีมกันแดด ถ้ากลัวดำ
8 หมวก อันนี้แนะนำครับ เพราะร้อนมาก ไม่ใส่หมวกระวังจะเป็นลม
9 แว่นกันแดด อย่าเอาแบบแพงมากไปนะครับ อย่าลืมว่าต้องลุยโคลน
10 รองเท้าแตะ หลังจากเละเทะกับโคลนแล้วรองเท้าแตะจำเป็นที่สุดครับ เอาแบบล้างง่ายๆยิ่งดี
11 กระติกน้ำ อันนี้ก็แล้วแต่ครับ แต่ถ้าอยากกินน้ำเย็นๆคงต้องเอากระติกน้ำใส่น้ำแข็งไปเอง สำหรับเด็กๆเตรียมให้เขาหน่อยก็ดีครับ
12 ถุงกันน้ำหรือกระเป๋ากันน้ำ กันอุปกรณ์โทรศัพท์กระเป๋าสตางค์เปียกน้ำ
13 กล้องถ่ายรูป คงมีไปทุกคน แต่แนะนำว่าควรมีกระเป๋ากันน้ำไปด้วยถ้าเอากล้องไป
14 ว.แดง สำหรับช่วงขับรถเป็นขบวน จำเป็นครับ เพราะระหว่างขับรถเราจะสื่อสารกันทางว.แดงครับ

ประมาณนี้ครับสำหรับอุปกรณ์

:L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ไปนำแน่(ไปด้วยๆ) :L2905: :L2905: ใหญ่2เด็กสอง  คลองโคนถิ่นเก่าผมเอง
ปล.
พี่สะใภ้ขายลิ้นจิ่ข้างทางเลยดอนหอยหลอดไปนิด อยู่ฝั่งขาออก ตรงข้ามปั้ม ปตท.
เดียวจัดครึ่งราคาให้  :L2901: :L2901: :L2901:

จัดมาเลยครับพี่ปรี ของโปรดเลย :L4384: :L4384:

ปล.
จัดให้พี่ปรีด้วยความเต็มใจเลยครับ
ปล.แจ้งให้ทราบปีนี้ลิ้นจี่พันธ์ุค่อมแม่กลองไม่มีสวนไหนติดผลเลย ที่บ้านผมก็ไม่ติดเหมือนกันเหตุเพราะอากาศร้อน

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ลงชื่อไว้ก่อนด้วยครับ ผู้ใหญ่2 :sd10:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
น่าสนใจครับพี่อ้วน ดูใกล้ๆอีกทีครับ ว่ายังไง

ลงชื่อไว้ก่อนด้วยครับ ผู้ใหญ่2 :sd10:
ด้วยความยินดีครับพี่เก่งดีใจที่จะได้พบกันอีก :sd23:

น่าสนใจครับพี่อ้วน ดูใกล้ๆอีกทีครับ ว่ายังไง
ผมรอพี่หนึ่งอยู่ครับ อยู่ใก้ลๆกันจากบ้านพี่หนึ่ง :L2736:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ปล.
จัดให้พี่ปรีด้วยความเต็มใจเลยครับ
ปล.แจ้งให้ทราบปีนี้ลิ้นจี่พันธ์ุค่อมแม่กลองไม่มีสวนไหนติดผลเลย ที่บ้านผมก็ไม่ติดเหมือนกันเหตุเพราะอากาศร้อน
ร้อน หรอ พี่อ้วน ไปอาบน้ำ หรือติดแอร์เพิ่ม ดีละ  :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
ปล.
ร้อน หรอ พี่อ้วน ไปอาบน้ำ หรือติดแอร์เพิ่ม ดีละ  :L2905: :L2905: :L2905:
ผมพยายามจะเข้าใจคำพูดของพี่ต๋องนะ .....อิๆ :L2905: :L2905:

พี่ปรีถ้าจะคุยกับพี่ต๋องคนอ่าน 3 ก๊กจบล่ะก็ต้องคิด3ชั้น ไม่งั้นไล่พี่เค้าไม่ทันแกลื่น :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ลงชื่อด้วยคนครับ ผู้ใหญ่ 1 ก่อนครับ อีก 1 คนรอคำตอบอีกทีครับผม

ยังทันไหมครับพี่   :sd21: :sd21: :sd21:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ชื่อร้าน : ร้านอาหารริมทะเล โทร032-581-306
ที่ตั้งร้าน : ปากอ่าวบางตะบูน อ.บ้านแหลม, เพชรบุรี Thailand
พิกัด GPS : 13° 15' 56.53" N 99° 56' 25.81" E
ร้านอาหารอยู่ในถนนเส้นทางลัดคลองโคน-ชะอำ
 ภาพประกอบโดยhttp://www.bloggang.com/mainblog.php?id=narellan&month=31-10-2009&group=10&gblog=40#

จานในตำนาน ครับ ตัวปูใบ้จะคลายปูจั๊กจั่นซึ่งจะกินได้แต่ก้ามครับ

แกงคั่วเนื้อปูใส่่ใบชะคราม ใบชะครามจะเป็นผักพื้นบ้าน

โดยASTV ผู้จัดการออนไลน์ 21 เมษายน 2554 2554

ปล.ถ้าลงเนื่้อหาสว่นไหนไม่ถูกต้องรบกวนผู้ดูช่วยแก่ไขให้ด้วยนะครับ :sd23: มือใหม่ครับ :L4387:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html