ผู้เขียน หัวข้อ: +++(ภาพประทับใจ) Happy Pamania's Family Meeting ตอนกินปู ปลูกป่ากับก๊วนซ่า"ปามาเนีย"+++  (อ่าน 204827 ครั้ง)

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
มาแล้วครับกับกิจกรรมดีๆกับพวกเราชาวปามาเนีย ทริปเกิดขึ้นโดยเหล่าพี่ๆFounder Member คิดอยากให้มีกิจกรรม
แบบครอบครัวสำหรับชาวปามาเนียที่เป็นแบบไปเช้าเย็น-กลับ จึงได้มีทริปปลูกป่าชายเลนที่คลองโคนทะเลและกินก้ามปูใบ้ ที่ร้านริมเล ปากน้ำบางตะบูน
ร้านในตำนานของพี่วีนมโจกับพี่ลีโจ วันอาทิตย์ที่ 23 มิถุนายน 2556
สถานที่ที่พวกเราจะไปทำกิจกรรมกันคือโฮมกระเตงชาวเล บ้านคลองช่อง ต.คลองโคน จ.สมุทรสงคราม
เบอร์โทร.สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 087-8285420
กิจกรรมคร่าวๆมีประมาณนี้
1.ล่องเรือชมระบบนิเวศน์ป่าชายเลน ให้อาหารลิงแสม ชมวิถีชีวิตชาวบ้าน ชมการถีบกระดานเลนเก็บหอยแครง
2.ล่องเรือชมฟาร์มหอยนางรมและหอยแมลงภู่ แถกเรือบนเลนและร่วมปลูกป่าชายเลนและเล่นสกีกระดานเลน
3.เดินทางไปกินก้ามปูใบ้ที่ปากน้ำบางตะบูนรายการนี้รอให้พี่ลีโจมาลงรายละเอียดให้สมาชิกดู
ซึ้งรายการปลูกป่าเล่นเลนนี้มีค่าใช้จ่ายดังนี้
1.ผู้ใหญ่ ท่านละ 500 บาท
2.เด็กอายุ 4-10 ปี 400 บาท
ราคานี้รวมค่าเรือ ค่าทำกิจกรรมเล่นเลน กล้าไม้และอาหารกลางวัน 1 มื้อ(อาหาร 5 อย่างผลไม้ 1 อย่าง)
รายละเอียดอื่นๆจะนำเสนอในตอนต่อไป
เพื่อนๆท่านใดสนใจจะไปร่วมสนุกกับพวกเราลงชื่อกันได้เลยครับ
ถ้างั้นผมประเดิมชื่อผู้ใหญ่ใจดีบ้านเราก่อนเลย

1) พี่จ่าโต๊ดของน้องๆ     ผู้ใหญ่ 2
2) พี่โต้ง     ผู้ใหญ่ 1 
3) พี่กิต     ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 1 
4) พี่ตูมตาม     ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 2
5) พี่นะ      ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 2
6) พี่ลีโจ     ผู้ใหญ่ 3 
7) พี่อ้วน     ผู้ใหญ่ 4
8) พี่เอ๊กซ์Exit370     ผู้ใหญ่ 2
9) พี่อิฐDonmuang     ผู้ใหญ่ 2
10) พี่เอริท์     ผู้ใหญ่ 2กับเจ้าตัวเล็กจ้าวนายใหญ่
11) พี่ปรีบางบ่อ     ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 2
12) แขกคนพิเศษ     ผู้ใหญ่ 2 พร้อมเจ้าสี่ขา
13) พี่เก่ง KKJ     ผู้ใหญ่ 2
14) พี่ปู้ กรุงเก่า      ผู้ใหญ่ 2
15) คุณพี่พีรา      ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 1
16) พี่ชิน ปาดำ บุรีรัมย์     ผู้ใหญ่ 5     เด็ก 1
17) พี่ดล (2523)     ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 2
18) พี่โย        ผู้ใหญ่ 3
19) พี่กอบ     ผู้ใหญ่ 3
20) พี่นุก (kkachi)     ผู้ใหญ่
21) พี่บิลลี่      ผู้ใหญ่ 2
22) พี่ต้น (2335)     ผู้ใหญ่ 2     
23) พี่วี      ผู้ใหญ่ 1
24) พี่เอ็ม (amornpan)      ผู้ใหญ่ 2

และท่าเรือและเรือที่จะนำเราไปกระเตงกลางทะเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิถุนายน 2013, 11:29:06 โดย พี่อ้วน ปาเจ2702 »

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ขอแจมด้วยพี่อ้วน :L2753:
2 ที่ผู้ใหญ่คร้าบ :L2736:
 :L2754: :L2754: :L2754:

จัดให้แล้วครับพี่เอ็กซ์ ดีใจครับที่จะได้เจอพี่อีก :sd23:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณคับพี่อ้วน :sd23:
ผมว่าไปเที่ยวนี้เจอกันน่าจะได้คุยเรื่องอื่นอีกเยอะนะครับ :L2739:

เพราะเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา :L2761:
หัวใจจะวาย หน้าซีด กระวนกระวาย เดินวนไปเวียนมา :sd06:

สุดท้าย  :L6415: หายหมดทุกอย่างเลยคร้าบ ที่กล่าวมาข้างต้น :L2754:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมขอลงชื่อไว้ผู้ใหญ่ 2 ท่านครับพี่อ้วน....  :L2759: :L2759:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมว่าไปเที่ยวนี้เจอกันน่าจะได้คุยเรื่องอื่นอีกเยอะนะครับ :L2739:

เพราะเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา :L2761:
หัวใจจะวาย หน้าซีด กระวนกระวาย เดินวนไปเวียนมา :sd06:

สุดท้าย  :L6415: หายหมดทุกอย่างเลยคร้าบ ที่กล่าวมาข้างต้น :L2754:

วันนั้น  :L6415: ตามผมมาเลยนะพี่เอ๊กซ์....  :L2754: :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *

วันนั้น  :L6415: ตามผมมาเลยนะพี่เอ๊กซ์....  :L2754: :L2754:

คับพี่อิฐ
ตามรอยกันมาเลย
คงได้เจอกันอีกนะคับ

จะได้แลกเปลี่ยนการใช้งานหลังจาก  :L6415: ไปตามกันมาแล้ว

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ขออนุญาติเสริมข้อมูลนิดนึงนะครับ

เราจะไปเจอกันตอนเช้า เริ่มทำกิจกรรม และพักทานอาหารกลางวัน รวมถึงปลูกป่า เล่นกระดานเลนช่วงบ่าย ทั้งหมดนี้รวมอยูในค่าใช้จ่ายคนละ 500บาท โดยจะมีทีมงาน local จัดเตรียมงานให้เราครับ

ส่วนภาคเย็น พวกเรานัดกันกินอาหารเย็นกันต่อที่ร้านริมเล กินปูใบ้กันครับ ในส่วนนี้ยังไม่รวมในค่าใช้จ่ายนะครับ คงต้องไปหารกันหน้างานครับสำหรับส่วนนี้

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาติลงชื่อด้วยครับพี่อ้วน

ผู้ใหญ่2 เด็ก1 ครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ผมขอลงชื่อไว้ผู้ใหญ่ 2 ท่านครับพี่อ้วน....  :L2759: :L2759:
ด้วยความยินดีครับพี่อิฐ พาครอบครัวไปสนุกร่วมกัน :sd23:

ขออนุญาติเสริมข้อมูลนิดนึงนะครับ

เราจะไปเจอกันตอนเช้า เริ่มทำกิจกรรม และพักทานอาหารกลางวัน รวมถึงปลูกป่า เล่นกระดานเลนช่วงบ่าย ทั้งหมดนี้รวมอยูในค่าใช้จ่ายคนละ 500บาท โดยจะมีทีมงาน local จัดเตรียมงานให้เราครับ

ส่วนภาคเย็น พวกเรานัดกันกินอาหารเย็นกันต่อที่ร้านริมเล กินปูใบ้กันครับ ในส่วนนี้ยังไม่รวมในค่าใช้จ่ายนะครับ คงต้องไปหารกันหน้างานครับสำหรับส่วนนี้

:L4399: :L4399:

ใช่ครับในส่วนของอาหารเย็น เราต้องเดินทางต่อไปอีกประมาณ 30 กิโลเมตรเพื่อไปที่ปากน้ำบางตะบูน ส่วนนี้แล้วแต่เพื่อนๆจะสะดวกที่ไหนหรือมีกิจอื่นๆ
หรือจะไป enjoy & eating พร้อมกัน เพื่อพิจารณา :sd23:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ใหญ่สองเด็กหนึ่ง ไม่งอกครับพี่อ้วน  :L4384:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
มาแล้วครับกับกิจกรรมดีๆกับพวกเราชาวปามาเนีย ทริปเกิดขึ้นโดยเหล่าพี่ๆFounder Member คิดอยากให้มีกิจกรรม
แบบครอบครัวสำหรับชาวปามาเนียที่เป็นแบบไปเช้าเย็น-กลับ จึงได้มีทริปปลูกป่าชายเลนที่คลองโคนทะเลและกินก้ามปูใบ้ ที่ร้านริมเล ปากน้ำบางตะบูน
ร้านในตำนานของพี่วีนมโจกับพี่ลีโจ วันที่ 23 มิถุนายน 2556
สถานที่ที่พวกเราจะไปทำกิจกรรมกันคือโฮมกระเตงชาวเล บ้านคลองช่อง ต.คลองโคน จ.สมุทรสงคราม
1.ล่องเรือชมระบบนิเวศน์ป่าชายเลน ให้อาหารลิงแสม ชมวิถีชีวิตชาวบ้าน ชมการถีบกระดานเลนเก็บหอยแครง
2.ล่องเรือชมฟาร์มหอยนางรมและหอยแมลงภู่ แถกเรือบนเลนและร่วมปลูกป่าชายเลนและเล่นสกีกระดานเลน
3.เดินทางไปกินก้ามปูใบ้ที่ปากน้ำบางตะบูนรายการนี้รอให้พี่ลีโจมาลงรายละเอียดให้สมาชิกดู
ซึ้งรายการปลูกป่าเล่นเลนนี้มีค่าใช้จ่ายดังนี้
ราคานี้รวมค่าเรือ ค่าทำกิจกรรมเล่นเลน กล้าไม้และอาหารกลางวัน 1 มื้อ(อาหาร 5 อย่างผลไม้ 1 อย่าง)
รายละเอียดอื่นๆจะนำเสนอในตอนต่อไป
เพื่อนๆท่านใดสนใจจะไปร่วมสนุกกับพวกเราลงชื่อกันได้เลยครับ
ถ้างั้นผมประเดิมชื่อผู้ใหญ่ใจดีบ้านเราก่อนเลย

1) พี่จ่าโต๊ดของน้องๆ     ผู้ใหญ่ 2
2) พี่โต้ง     ผู้ใหญ่ 
3) พี่กิต     ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 1 
4) พี่ตูมตาม     ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 1
5) พี่นะ      ผู้ใหญ่
6) พี่ลีโจ     ผู้ใหญ่ 
8) พี่เอ๊กซ์Exit370     ผู้ใหญ่ 2
9) พี่อิฐDonmuang     ผู้ใหญ่ 2
10) พี่

และท่าเรือและเรือที่จะนำเราไปกระเตงกลางทะเล

"   นีกไม่ออกคลองโคนนี่ถึงชะอำรึยังคะ"
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ลงชื่ิอด้วยครับ ผู้ใหญ่ 2 ครับ

• Pa Mania
  • *
ร้านในตำนานของพี่วีนมโจกับพี่ลีโจ วันที่ 23 มิถุนายน 2556

2) พี่โต้ง     ผู้ใหญ่ 
4) พี่ตูมตาม     ผู้ใหญ่ 2     เด็ก 1
5) พี่นะ      ผู้ใหญ่
6) พี่ลีโจ     ผู้ใหญ่ 
10) พี่

"   นีกไม่ออกคลองโคนนี่ถึงชะอำรึยังคะ"

น่าจะยังอยู่ในเขตจังหวัดสมุทรสงครามนะครับพี่พีรา แต่เส้นคลองโคนนี่ไปอีกไม่ไกลก็จะออกชะอำได้ครับ :L4399: :L4398:

• Pa Mania
  • *
ลงชื่ิอด้วยครับ ผู้ใหญ่ 2 ครับ

ไม่เอาตัวเล็กไปลุยโคลนเหรอพี่เอิร์ท :L2736:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มาแล้วคราบบบบบบบ

ขอลงทะเบียนก่อนรายละเอียดเดี๋ยวมาอ่านอีกที   รีบไปประชุม

ใหญ่ 2  เด็ก 2  

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

ไม่เอาตัวเล็กไปลุยโคลนเหรอพี่เอิร์ท :L2736:
เอาไปครับพี่ตามแต่พี่อย่าลืมเอากล้องของพี่ไปให้เจ้าตัวเล็กของผมเล่นด้วยนะครับ :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
มาแล้วคราบบบบบบบ

ขอลงทะเบียนก่อนรายละเอียดเดี๋ยวมาอ่านอีกที   รีบไปประชุม

ใหญ่ 2  เด็ก 2  

ครอบครัวนี้ สงสัยพี่อ้วน ต้อง เตรียม เรือ ท้องแบน  :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *

เอาไปครับพี่ตามแต่พี่อย่าลืมเอากล้องของพี่ไปให้เจ้าตัวเล็กของผมเล่นด้วยนะครับ :sd42: :sd42:

:L2739: :L2739: เรานั่งเรือคนละลำนะพี่เอิร์ท.....ตัวเล็กนี่ท่าทางจะชอบกล้องมาก :L4384: :L4384: