ผู้เขียน หัวข้อ: *ลองเปิดหน้าลำโพงเพิ่มอรรถรสการฟังเพลง  (อ่าน 40842 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: *ลองเปิดหน้าลำโพงเพิ่มอรรถรสการฟังเพลง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 13:05:15 »
มีได้ก็ย่อมมีเสีย คนที่มีครอบครัวมีเด็กเล็กๆ สนุกเท้าเค้าแน่นอน
เค้าจะเอา teen เข้าไปแหย่ทิ่มเล่นสนุกเลย
นั่งแถวสองเราก็ไม่เห็น

รถครอบครัวนะครับ จะได้ไม่คุ้มเสีย อย่าลืม  :sd09:

พอดีลูกผมโตหมดแล้ว  อิ  อิ    ตอนแรกที่ไม่เจาะก็คิดแบบนั้นเพราะเวลาคนข้างหลังขึ้นลงอาจโดนรองเท้าเฉี่ยวชน

อย่างว่าได้อย่างเสียหลายอย่างสำหรับด้สนหลังเดี๋ยวช่างใจใหม่    ขอบคุณที่ย้ำเตือน
ลืมคิดข้อนี้ไป  ???  เดี๋ยวหาวิธีใหม่  ;D

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: *ลองเปิดหน้าลำโพงเพิ่มอรรถรสการฟังเพลง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 13:14:08 »
ลืมคิดข้อนี้ไป  ???  เดี๋ยวหาวิธีใหม่  ;D

หมายถึงคู่หลังนะครับพี่ทศ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 13:49:11 »

เจ้าตัวแสบมันหนั่งหน้านะซิพี่นะ วันดีคืนดีพี่แกเอาเท้ายันเพดานบอกจะเต้น B-BOY ดูมันทำ ;D ;D
 :sd43:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 15:10:28 »

เจ้าตัวแสบมันหนั่งหน้านะซิพี่นะ วันดีคืนดีพี่แกเอาเท้ายันเพดานบอกจะเต้น B-BOY ดูมันทำ ;D ;D

งั้นพี่ทศต้องหาตะแกรงตามถี่หน่อย  แบบนี้[size=78%][/size]
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 23:53:34 »

งั้นพี่ทศต้องหาตะแกรงตามถี่หน่อย  แบบนี้[size=78%][/size]

เอาให้จนได้  :sd42: :sd42: :sd42:
บอกแล้วอย่าอยู่ใกล้  :sd43: :sd43: :sd43:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 00:39:18 »
ได้ลองฟังมาแล้ว...

เออ... มันดีขึ้นจริงๆแฮะ ไม่ได้โม้  ;D

ประมาณว่าก่อนเจาะเหมือนเราคุยแบบเอามือป้องปากหน่อยๆ แต่พอเจาะเหมือนพูดตรงๆไม่เอามือป้องยังไงยังงั้นเลย

ไปชมขนาดนั้นตานี้ คุยตายเลย :sd42: :sd42: :sd42:

เมื่อมันได้ผลก็ต้องบอกกล่าวกันหน่อย  เดี๋ยวรอพี่กอบอีกคนวันนี้สงสัยไม่ว่างมาเล่นสงสัยกำลังหั่น

เดี๋ยวบ่ายนี้จะหั่นคู่หลังอีก ครับ

แหม  เหมือนรู้เลยนะ  เอ้ามาดูกัน  ;D

เปิดหน้าอย่างเดียวมันไม่สะใจ ย้ายมาหน้าแผงเลย  ;)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 00:44:09 »
ทาบๆ แล้ววัด ตามด้วยเครื่องทุ่นแรง (ยืมที่ทำงานมาอีกแล้วครับท่าน  :-X)

ยึดลำโพง

ปิดฝาหน่อย เสร็จและ เอาแค่คู่หน้าก่อน

ขอบคุณไอเดียพี่นะ และข้อมูลนิดหน่อยจากพี่โย  :sd10:

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 07:33:10 »
พี่กอป อย่าลืม หั่นให้ผมบ้างนะ  ;D ;D ;D

tod

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 08:37:24 »
ไอเดียร์กระฉุด   ขอเก็บเป็นการบ้าน ;D

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 09:17:47 »
พี่กอบถูกตัดคะแนน เพราะตะแกงต้องป้องกันลำโพงได้ กว้างไม่เกิน 3cm
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 12:13:23 »
อยากทำบ้าง แต่อยากเปลี่ยนลำโพงด้วยครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ ใช้ลำโพงอะไรดี ฟังทุกแนวยกเว้นลูกทุ่งกับเพื่อชีวิตครับ
ขอราคากลางๆ หูไม่เทพ เอาให้ดีกว่าลำโพงเดิมล่ะกันครับ

;D

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 12:26:39 »
อยากทำบ้าง แต่อยากเปลี่ยนลำโพงด้วยครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ ใช้ลำโพงอะไรดี ฟังทุกแนวยกเว้นลูกทุ่งกับเพื่อชีวิตครับ
ขอราคากลางๆ หูไม่เทพ เอาให้ดีกว่าลำโพงเดิมล่ะกันครับ

;D

พี่ชัยให้พี่โยพาไปชัยนาทเลยครับ......ร้านนี้เขา Promotion แรงมากครับพี่.....ยังไม่ต้องจ่ายตังค์ซื้ออะไรก็ได้ Promotion นี้มาก่อนฟรีๆ......คือเขามี Promotion สอนให้พี่จากหูไม่เทพ ให้กลายเป็นหูเทพซะก่อน.......แล้วทีนี้ลำโพงพี่ก็เลือกเองด้วยหูเทพคู่ใหม่ได้เลยครับพี่.....แต่ลำโพงที่เลือกโดยหูเทพ ราคาคง  :sd08: :sd08:......เท่าไหร่ผมไม่รู้เหมือนกันพี่.....เดี๋ยวรอพี่โยมาบอก  ;D ;D
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 12:28:14 »
ทาบๆ แล้ววัด ตามด้วยเครื่องทุ่นแรง (ยืมที่ทำงานมาอีกแล้วครับท่าน  :-X)

ยึดลำโพง

ปิดฝาหน่อย เสร็จและ เอาแค่คู่หน้าก่อน

ขอบคุณไอเดียพี่นะ และข้อมูลนิดหน่อยจากพี่โย  :sd10:

พี่กอบครับ.....meeting คราวหน้าอุปกรณ์มาให้พร้อมเลยนะพี่.....และพี่มาเร็วๆด้วยนะ.....คิวคงยาว  :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

tod

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 12:50:04 »
ของพี่กอปน่าจะ 5 นิ้วจากรูป สั้นกว่าของพี่นะนิ้วเดียวเองใช้ได้เลยครับ
:sd42:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 13:14:17 »
พี่กอบถูกตัดคะแนน เพราะตะแกงต้องป้องกันลำโพงได้ กว้างไม่เกิน 3cm

อ้าว..ซวยแล้วตรู โดนหักคะแนน   :'( :'(

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 13:19:19 »
ของพี่กอปน่าจะ 5 นิ้วจากรูป สั้นกว่าของพี่นะนิ้วเดียวเองใช้ได้เลยครับ
:sd42:

อุ้ย...พี่ทศ รู้หมดเลยว่าของผมสั้นกว่าของพี่นะ  ;D

poon phuket

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 13:52:20 »
เดี๋ยวขอทำบ้างครับพี่นะ อย่างแรกเลยต้องไปหาฝาปิดหน้าลำโพงสวยๆมาก่อนกลัวฝีมือไม่ถึงจะได้ลบลอยตีนกา 5555 ;D
ว่าแต่ 6 นิ้วใช้มัยพี่นะ (ฝาลำโพงนะครับ ไม่ใช้อย่างอื่นของพี่นะอย่าเข้าใจผิด) ;D ;D

ฝาปิดหน้าลำโพงเนี่ย มีขายกันรึป่าวครับ  :)
มีขายครับพี่ชัย ร้านติดเครื่องเสียงมีขายครับ พอเลือกลายได้ครับ ;D ตลาดมือ2ก็มี คลองถม/บ้านหม้อ
หรือที่อื่นรอพี่นะมาแนะนำครับ :D

555ของผมไม่ถึง 6 นิ้ว  หดหมดแล้ว  ตรวจสุขภาพหมอบอกตามสภาพ   สงสัยหนุ่มๆใช้งานหนัก  5555

ฝาหน้ากากพวกนี้หาซื้อได้ง่ายครับ  ร้านแผงลอยตามตลาดนัดก็มี  แนะนะแบบเป็นซี่สแตนเลสเลยเท่กว่า  ฝาคู่ละประมาณ  2-300 บาท ครับ

น่าสนใจ เดี๋ยวต้องลอกการบ้าน บ้าง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 13:59:29 »
พี่กอบเนียนมากๆเลยครับ  เห็นลำโพงขึ้นมาสูงนึกว่าหนุนลำโพงขึ้นมาเพราะผมเล็งแล้วมันไม่center พอดีเห็นของพี่กอบแล้วมันขึ้นมาสวยงามเลย

พอย้อนกลับไปดูเพิ่งเห็นว่าทำอย่างไร  อิ อิ

พอดีประตูผมแดมป์มาด้วยเลยไม่ได้ยกดอกขึ้นมา  กำลังจะพัฒนาเป็น V.2  ยกขอบขึ้นมาและหงายหน้านิดหน่อยดูอีกทีโดยการหนุนกรอบไม้

**แล้วผลที่ได้เป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 15:46:15 »
พี่กอบเนียนมากๆเลยครับ  เห็นลำโพงขึ้นมาสูงนึกว่าหนุนลำโพงขึ้นมาเพราะผมเล็งแล้วมันไม่center พอดีเห็นของพี่กอบแล้วมันขึ้นมาสวยงามเลย

พอย้อนกลับไปดูเพิ่งเห็นว่าทำอย่างไร  อิ อิ

พอดีประตูผมแดมป์มาด้วยเลยไม่ได้ยกดอกขึ้นมา  กำลังจะพัฒนาเป็น V.2  ยกขอบขึ้นมาและหงายหน้านิดหน่อยดูอีกทีโดยการหนุนกรอบไม้

**แล้วผลที่ได้เป็นอย่างไรบ้างครับ

สรุปแล้วร้านเครื่องเสียงคงไม่ได้กินตังพวกพี่ๆแล้วใช่ไหมครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2012, 21:23:02 »

;D

พี่ชัยให้พี่โยพาไปชัยนาทเลยครับ......ร้านนี้เขา Promotion แรงมากครับพี่.....ยังไม่ต้องจ่ายตังค์ซื้ออะไรก็ได้ Promotion นี้มาก่อนฟรีๆ......คือเขามี Promotion สอนให้พี่จากหูไม่เทพ ให้กลายเป็นหูเทพซะก่อน.......แล้วทีนี้ลำโพงพี่ก็เลือกเองด้วยหูเทพคู่ใหม่ได้เลยครับพี่.....แต่ลำโพงที่เลือกโดยหูเทพ ราคาคง  :sd08: :sd08:......เท่าไหร่ผมไม่รู้เหมือนกันพี่.....เดี๋ยวรอพี่โยมาบอก  ;D ;D

มีอยู่ 2 ร้านที่ตั้งใจว่ายังไงก็ไม่เข้าเด็ดขาดคือ ชัยนาทซาวด์และข่วงสิงห์ กลัวใจตัวเอง คงไม่ใช่กระเป๋าแหกแน่ๆเลยครับ  :-X