ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง 4D56 + เกียร์ ไปเจอมาระยะมุมไต่น่าจะเกิน 50 องศา  (อ่าน 5437 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นก-99AUTO

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 24
ติดต่อ:  (พี่นก)  Tel.& Line ID: 0814433912
กิจการ : MITSUBISHIซ่อม&Service  maintenance  ติดตามที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?action=post;msg=155848;topic=4004.0
[/si

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ขอบคุณครับพี่นก
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ขอบคุณคับพี่นก อยากลองเหมือนกันนะ มันคงจะเสียววววว เปนแน่แท้เนอะ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
ตอนลง น่ากลัวมาก  :sd06:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

อยากได้  :L4384: :L4384: :L4384:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ขอบคุณครับที่นำฝากกัน

:L2900: :L2900: :L2900:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ตอนลง น่ากลัวมาก  :sd06:

พี่ชัยครับ สำหรับผมนะ ผมว่าตอนขึ้นน่ากลัวกว่าเยอะครับ ผมกลัวขึ้นไม่ไหวแล้วไหลกลับครับ  :L2901: :L2901: :L2901:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ในงาน Motor Expo ที่จัดช่วงปลายปี....ทุกปีก็มีให้ลองครับ....ใครอยากลองไปที่งานได้ครับ...ช่วงปลายปีนี้ก็น่าจะมี.....ปีที่แล้วผมไปยืนดู.....แต่ใจไม่ถึง....กะว่าปีนี้จะไปลองซะหน่อยครับ

credit ภาพจาก Spirit4x4 Driving School
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่คม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
มาไม่บ่อย...แต่คอยส่องทุกเวลา

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
แค่เห็นก็หัวใจจะวายแล้วคร้าบบบ   :sd06: :sd06: :sd06:

ออฟไลน์ พี่นก-99AUTO

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24

อยากได้  :L4384: :L4384: :L4384:

สังเกตุว่า
Triton ตัวส่งออก หน้ากระจัง&ไฟหน้า มัน Pajeroเมืองไทยนี่
เห็นอีกweboนึงเค้าสั่งซื้อกระจังPajero ตัวรุ่นส่งออก(Triton Plus)เมืองไทย มาใส่กัน
มันกลับกันอ๊ะเป่าเนี๊ย
ติดต่อ:  (พี่นก)  Tel.& Line ID: 0814433912
กิจการ : MITSUBISHIซ่อม&Service  maintenance  ติดตามที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?action=post;msg=155848;topic=4004.0
[/si

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ในงาน Motor Expo ที่จัดช่วงปลายปี....ทุกปีก็มีให้ลองครับ....ใครอยากลองไปที่งานได้ครับ...ช่วงปลายปีนี้ก็น่าจะมี.....ปีที่แล้วผมไปยืนดู.....แต่ใจไม่ถึง....กะว่าปีนี้จะไปลองซะหน่อยครับ

credit ภาพจาก Spirit4x4 Driving School

เคยไปขับแบบนี้ครั้งหนึ่ง  กลัวจนมือเย็นไปเลยครับ  ขาอ่อนแรงไปหมด

1. กลัวแรกตอนขึ้นเมื่อไปถึงกลางทางขึ้นต้องประคองคันเร่งแต่ด้วยสัญชาตญานมันกลัวว่าจะไหลกลับแต่เขาห้ามเหยีบบส่ง  บางช่วงล้อหลังฟรีทิ้งเพราะประคองไม่ดี  รถก็ถอยร่นลงมาเกร็งและกลัวมันจะไหลกลับ   ยิ่งขึ้นไปสูงขอบอกว่ามองอะไรไม่เห็นเลยนะครับเห็นแต่ท้องฟ้า  ต้องมองลายข้างเอา แต่เราขึ้นรอบแรกไม่กล้าแม้แต่จะโยกหัวออกมามอง  ฟังเสียงเนบอกทางก็เกร็งมากเลย  ยิ่งพอไปถึงยอดสะพานแมร่งยิ่งน่ากลัวกว่ากลัวจะพุ่งเลยสะพาน

2. ตอนรถพักกลางสะพาน ขาอ่อนแรงหัวใจเต้นแรงมากๆ  มือเย็นไปหมด   พอหัวรถกดลงมันลงแบบเบอะมาก ลงเหมือนรถจะตีลังกาไปข้างหน้าจังหวะนี้ใช้เกียร์ลงแต่มันจะพุ่งลงมานิดๆ  ห้ามแตะเบรคปล่อยลงไปจนเกียรดึงรถไว้  โครตเสียวมันจะยกตูดตีลังกาลงไปเลยแต่พอรถมีแรงดึงก็ค่อยๆปล่อยลงมาแต่ครั้งนี้มองเห็นสะพายเหล็ก  ยิ่งลงมายิ่งมั่นใจ  ยิ่งลงมาใกล้พื้นยิ่งธรรมดามากๆ  พอลงมาแล้วก็ดีใจที่ได้ขับแบบนี้ครับ

**มีอีกแบบแบบสะพานกระดก  ไม่เสียวแบบนี้  หากใครมีโอกาศลองดูครับ   ตอนขี้นนี่แหละสุดยอด
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
คนเป็น ความดันสูง ขับได้ไหม อ่ะ :L2761: :L2739: :L4386:

ออฟไลน์ พี่คม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ถ้าเป็นผมคงเสียวจนจู๋หดล่ะครับ ตอนพี่นะบรรยายถึงจุดที่มองเห็นแต่ท้องฟ้า  นึกภาพออกเลย เสียวโว้ยยย
มาไม่บ่อย...แต่คอยส่องทุกเวลา

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ถ้าเป็นผมคงเสียวจนจู๋หดล่ะครับ ตอนพี่นะบรรยายถึงจุดที่มองเห็นแต่ท้องฟ้า  นึกภาพออกเลย เสียวโว้ยยย

อาการนั้นเลยครับพี่คม  ตรงกันข้ามกับอาการจะขึ้นสวรรค์5555

ในภาพเป็นแบบมีรั้วข้างแต่ขับจริงก็มองไม่เห็นรั้ว  แต่ภาพที่พี่นกเอามานั้นไม่มีรั้วข้าง  แบบนั้นคงกระสันต์กว่าเยอะครับ  อิ  อิ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html