ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาสอบถามครับ  (อ่าน 2460 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาติ The-Kop

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
มีปัญหาสอบถามครับ
« เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 11:50:59 »
Turbo Timer Volution  เวลาเข้าเกียร์ถอย  มันจะทำงานทันทีเลย  ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ    :sd23:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: มีปัญหาสอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 12:33:56 »
Turbo Timer Volution  เวลาเข้าเกียร์ถอย  มันจะทำงานทันทีเลย  ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ    :sd23:
ช่วยอิบายให้เห็นภาพมากกว่านี้หน่อยครับ  เดาไม่ถูกเลย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ชาติ The-Kop

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
Re: มีปัญหาสอบถามครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 13:28:24 »
ช่วยอิบายให้เห็นภาพมากกว่านี้หน่อยครับ  เดาไม่ถูกเลย
คืออย่างนี้ครับพี่น่ะ  ผมติด Turbo timer  มานานหลายเดือนแล้วครับตอนแรกปกติดี   อาการเป็นอย่างนี้ครับโดยปกติ  Terbo timer จะทำงานตอนดับเครื่องใช่มั้ยครับขึ้นอยู่กับเราว่าจะตั้งเวลากี่นาทีดับ   แต่รถผมเวลา Start เครื่องยนต์ เกียร์อยู่ P   เวลาจะออกตัวต้องเข้าเกียร์ D  แต่ต้องผ่าน R   เวลาผ่าน R  Terbo Timer  จะทำงานเหมือนเวลาเราดับเครื่องเลยครับพอถึงเวลาก็จะตัดไปเอง  แต่รถไม่ดับน่ะครับ    จะเป็นช่วงรถจอดไว้นาน ๆ    :sd23: