ผู้เขียน หัวข้อ: Cargo Blind for Pajero Sport....อุปกรณ์เพื่อความปลอดภัยสำหรับน้องปา  (อ่าน 17144 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เรื่องราคากับคุณภาพ  มีให้เลือกหลายรูปแบบและที่สำคัญราคาที่เราจัดหามานั้นเปรียบเทียบทั้งด้านคุณภาพและราคาด้วยนะครับ  ฉะนั้นหากจะเปรียบกับราคาตลาดขอให้เป็นรุ่นเดียวกันด้วยก็จะดีมากๆ   ของมีผลิตหลายที่หลายโรงงานครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
เรื่องราคากับคุณภาพ  มีให้เลือกหลายรูปแบบและที่สำคัญราคาที่เราจัดหามานั้นเปรียบเทียบทั้งด้านคุณภาพและราคาด้วยนะครับ  ฉะนั้นหากจะเปรียบกับราคาตลาดขอให้เป็นรุ่นเดียวกันด้วยก็จะดีมากๆ   ของมีผลิตหลายที่หลายโรงงานครับ

แหม....พี่นะจะให้ผมหาของจากทุกที่มาเทียบกันเลยเหรอครับ  :L4386: :L4386: :L4386:......ยากนะนั่น  :L2761: :L2761:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

แหม....พี่นะจะให้ผมหาของจากทุกที่มาเทียบกันเลยเหรอครับ  :L4386: :L4386: :L4386:......ยากนะนั่น  :L2761: :L2761:

หมายถึงเราเปรียบเทียบมาแล้วก่อนสรุปครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

หมายถึงเราเปรียบเทียบมาแล้วก่อนสรุปครับ

อ๋อ.....ขอโทษครับ อ่านแล้วเข้าใจผิด....นึกว่าที่หามาเปรียบเทียบทั้งหมดยังไม่พอ  :L4387: :L4387: :L4387: :L2754: :L2754:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เปิดโครงการเมื่อไร จอง 1 ชิ้นครับ ;) ;) ;)
:L2739: พี่สุ สงสัย สัมภาระตอนหลังเยอะอะดิ :L2761: :L2905: :L2901:

ว่าแต่เขา ของพี่ต๋องก็สมควรสั่งไว้ชิ้นนึงเหมือนกันแหละ เอาไว้ซ่อนตุ๊กตาดิ้นได้  :L2905: :L2901:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
พี่ๆที่สนใจ ศึกษาข้อมูลกันในกระทู้นี้ก่อนนะครับ......ส่วนกระทู้ที่จะเปิดโครงการให้จอง  :L6415: กัน เดี๋ยวจะเปิดอีกกระทู้ครับ......เพื่อให้กระทู้นี้เป็นกระทู้ข้อมูลตามกฎของห้องครับ......ส่วนอีกกระทู้จะเปิดให้จองครับ และมาพร้อมข้อมูลของสินค้า (ความแตกต่างระหว่างของที่จะสั่ง กับของจริงครับ)....และราคาด้วยครับ

รอนิสนะครับ

:L4399: :L4399:

ศึกษามาสองหน้าแล้ว และยังไม่มีทีท่าว่าจะจบ หลักสูตรกี่ปีครับเนี่ย  :sd42: :sd42: :sd42:

ทำไมจะซื้อของในบ้านนี้ที ข้อมูลรายละเอียดมันต้องมากมายเพียงนี้ ผู้เสนอแต่ละท่านก็มักคุ้นรู้จักกันดี คงไม่มีใครห่วงเรื่องอย่างว่าหรอกนะ จริงมั๊ย  :L2761:

หรือว่าจะทำตัวเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับใครดู  :L4381: :L4381: :L4381: :L4396: :L4396: :L4396:

สรุปผมขอต่ออีกหนึ่งคิว สีเบจนะจ๊ะ  :L2758: :L2758: :L2758:

• Pa Mania
  • *
พี่ๆที่สนใจ ศึกษาข้อมูลกันในกระทู้นี้ก่อนนะครับ......ส่วนกระทู้ที่จะเปิดโครงการให้จอง  :L6415: กัน เดี๋ยวจะเปิดอีกกระทู้ครับ......เพื่อให้กระทู้นี้เป็นกระทู้ข้อมูลตามกฎของห้องครับ......ส่วนอีกกระทู้จะเปิดให้จองครับ และมาพร้อมข้อมูลของสินค้า (ความแตกต่างระหว่างของที่จะสั่ง กับของจริงครับ)....และราคาด้วยครับ

รอนิสนะครับ

ศึกษามาสองหน้าแล้ว และยังไม่มีทีท่าว่าจะจบ หลักสูตรกี่ปีครับเนี่ย  :sd42: :sd42: :sd42:

ทำไมจะซื้อของในบ้านนี้ที ข้อมูลรายละเอียดมันต้องมากมายเพียงนี้ ผู้เสนอแต่ละท่านก็มักคุ้นรู้จักกันดี คงไม่มีใครห่วงเรื่องอย่างว่าหรอกนะ จริงมั๊ย  :L2761:

หรือว่าจะทำตัวเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับใครดู  :L4381: :L4381: :L4381: :L4396: :L4396: :L4396:

สรุปผมขอต่ออีกหนึ่งคิว สีเบจนะจ๊ะ  :L2758: :L2758: :L2758:

:L4399: :L4399: ขอบคุณครับพี่กิตติ

จริงๆไม่ว่าเราจะขายของหรือจะมาแค่แนะนำของให้สมาชิก....ก็ควรมีข้อมูลทั้งหมดเท่าที่จะหาได้เอามาลงให้สมาชิกได้อ่านได้ทราบกันก่อนครับ.....แต่ละท่านจะได้มีข้อมูลเพียงพอในการตัดสินใจ.....ข้อมูลที่ผมเอามาลงแทบทุกครั้งจะมีทั้งจุดดีและจุดด้อยของสินค้าเท่าที่ผมจะมองหามันได้.....เอามาลงบอกทั้งด้านบวกด้านลบ....ให้ข้อมูลให้ครบ....การตัดสินใจอยู่ที่สมาชิกครับ

และบางครั้งการหาข้อมูลก็ไม่ใช่เรื่องง่ายๆครับ....เช่นกรณี Cargo Blind นี้.....มีข้อมูลส่งมาให้ผมแล้ว มีรูปส่งมาให้แล้ว....ผมก็ดูแล้ว แต่มันยังสรุปไม่ได้ชัดเจนถึงข้อดีและข้อจำกัดของมัน......ผมคิดว่าถ้าดีที่สุดต้องสั่งมาทดลองใช้จริงเลยถึงจะรู้แน่ว่าคุณสมบัติของสินค้าเป็นอย่างไร แตกต่างจากของแท้มากน้อยแค่ไหน......ผมเลยให้พี่ทศสั่งมาให้ผม 2 ชิ้นเพื่อทดสอบ.....ทดสอบใช้อยู่ประมาณ 1 เดือน แล้วถึงสรุปได้ (ผลสรุปยังไม่ได้เอามาลงนะครับ เดี๋ยวจะลงในกระทู้ที่เปิดให้ลงชื่อจองครับ)........ตอนสั่งก็คิดนะครับว่า เอ......แล้วพอลองเสร็จแล้วเจ้า 2 ชิ้นนี้มันจะไปไว้ไหนดี......โชคดี...อันที่ผมเอามาลองใช้ มีคนใช้น้องปาที่ไม่ได้เป็นสมาชิกมาขอซื้อไป ขอยกไปจากท้ายรถผมเลย.....ส่วนอีกอันแค่แกะกล่องเอามาถ่ายรูป อันนี้พี่จ่ามาช่วยไป......เลยได้ทุนคืนมาขอรับ

ที่ทำทั้งหมดนี้ก็เพื่อข้อมูลให้สมาชิกละครับ.....บ้านปามาเนียเราเน้นเรื่องข้อมูลที่ครบ.....ไม่ปิดหูปิดตาสมาชิกให้มาซื้อตามเราครับ

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
ขอบคุณครับพี่ตาม หาอุปกรณ์ที่มีประโยชน์ มาแนะนำครับ น่าสนใจมากครับ ส่วนเรื่องรับน้ำหนัีกในด้านบน สามารถว่างของได้ไหมครับ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
:L4365:  :L4365:  :L4365:

กะลังวิเคราะห​์ วิแคะ ว่ามันจะเหมาะกะ "เต่าดำ" สำหรับขนผ้าหรือเป่า  :L2761:

tod

• บุคคลทั่วไป
งานนี้ให้พี่ตามเป็นหนู
 :sd42:

ขอบคุณครับพี่ตาม หาอุปกรณ์ที่มีประโยชน์ มาแนะนำครับ น่าสนใจมากครับ ส่วนเรื่องรับน้ำหนัีกในด้านบน สามารถว่างของได้ไหมครับ

มันรับน้ำหนักได้นิดหน่อยครับ เช่นตุกตา/ของเด็กเล่นเบาๆ / หมวก /ขนมขบเคี้ยว ประมาณนี้ครับ
แต่จุดประสงค์หลักคือเอาไว้บังตาสิ่งของด้านล่างมากกว่าครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ พ.ต.ท ประสิทธิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
ขอบคุณมากครับพี่ตามสำหรับอุปกรณ์ด้านความปลอดภัยและข้อมูลดีๆมีประโยชน์ นี่ถ้าพี่ตามยังไม่บอกผมกะว่านำจอโปรเจกเตอร์มาดัดแปลงครับ
หมื่นลี้ที่ก้าวไปด้วยใจหวังยังก้าวหน้า แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าวหมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า

tod

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับพี่ตามสำหรับอุปกรณ์ด้านความปลอดภัยและข้อมูลดีๆมีประโยชน์ นี่ถ้าพี่ตามยังไม่บอกผมกะว่านำจอโปรเจกเตอร์มาดัดแปลงครับ
จอมันแพงกว่าเยอะเลยครับ อย่าเอามาเสียของเลยพี่
 :L2759:

ออฟไลน์ พ.ต.ท ประสิทธิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
ล้อเล่นครับพี่ทศ 555
หมื่นลี้ที่ก้าวไปด้วยใจหวังยังก้าวหน้า แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าวหมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า

• Pa Mania
  • *

วางไม่ได้หรอกครับพี่นาย.....มันเป็นแค่ผ้ามาขึงกับจุดยึดด้านหลัง....ดังนั้นถ้าเป็นอะไรที่เบามากๆ ฟองน้ำ สำลี ไรประมาณนี้คงวางได้ หนักกว่านั้นหมดสิทธิ์ครับพี่นาย เพราะน้ำหนักของมันจะดึงผ้าออกมาเพิ่ม ผ้าจะหย่อนครับ

ถ้าพี่นายอยากได้แบบชนิดแข็งๆ เหมือนที่ชอบให้มาในรถ CRV หรือใน Benz บางรุ่น ที่จะเป็นแผ่นแข็งๆ สามารถวางของได้ น้ำหนักรวมไม่เกิน 10 กก. ..... แบบนั้นโดยตรงของน้องปาไม่มีครับ....จะมีคล้ายกัน แต่อาจต้องแปลงนิดหน่อยเขาจะเรียกว่า Drawer ครับ...มีของ ARB จำหน่าย แต่มันจะเป็นคล้ายๆกับตู้ลิ้นชักวางไว้เต็มพื้นที่ท้ายรถ....ด้านล่างจะเป็นลิ้นชัก หรือเป็นตู้ใส่ของเลย ด้านบนก็ยังวางของได้อีกเพราะมันเป็นเหมือนตู้แข็งๆครับ

แต่ปัญหาคือราคาและการขนส่งครับ......ขนาดกันแคร้งเป็นเหล็กธรรมดายังชุดละหมื่น....ผมไม่กล้าเช็คราคาเลยครับเจ้า Drawer แบบนี้.....การขนส่งไม่ลำบากมากมายครับ แต่รอนาน เพราะต้องมาทางเรือ...ถ้ามาเครื่องบิน ค่าขนส่งกับค่าสินค้าคงพอๆกัน.....การติดตั้งเป็นอีกเรื่องที่ผมยังไม่มีข้อมูล ผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่ามันตรงรุ่นกับปาเลยมั๊ย....เลยไม่กล้าเป็นหนูครับงานนี้....ลงทุนหนักมากไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
มาแล้วคร๊าบ   :L2900: ถูกใจมาก ไม่ต้องอธิบาย ต้องการปิดท้ายไม่ให้เห็น
ของหลังรถ
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD