ผู้เขียน หัวข้อ: Surprise! 189วัน@ปามาเนีย วันดีๆที่หนองมน ชลบุรี ..... วันเสาร์ที่ 18 พ.ค 2556 นี้  (อ่าน 114827 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 21
อร้ากกกก ...... กรรมของมนุษย์เงินเดือนนนนน
โดน "เสาร์ทำงาน"  เข้าเต็มๆ
 :sd21:

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
มีใครเอาอะไร มาปล่อย ในราคา 189 บาทมั่ง จะซื้อ  :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่บิลลี่-billy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
มีใครเอาอะไร มาปล่อย ในราคา 189 บาทมั่ง จะซื้อ  :L2905: :L2905: :L2905:

พี่วีผมจาปล่อยจุ๊บลมยางครับสนใจซื้อไม๊ครับ159 :L2901:

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
พี่นะ

ปรึกษาครับ ใช้โช้ค TPS สปริงเดิม ถ้าเปลี่ยนสปริงเดิมเป็นโดจะพอไหวมั๊ย ค่าตัวสักเท่าไหร่ เผื่อแว๊ปไปแจมครับ

ปล.ยังหาร้านข้าวมันกั๊งไม่ได้นะครับ

:sd23:

รีบมาเลยพี่ชัย  เดี๋ยวผมจับให้ในกลุ่มเอาแบบทั้งชุด 4 ตัว  ในราคาหมื่นมีทอน  (แต่ถอดไม่กี่บาทนะครับ)  เอาไหม!

จะล็อคของให้ก่อนเลย  ตอนนี้มีของพี่อ้วน  พี่ภัทร  พี่ต๋อง  ครับ

พี่นะ วันเสาร์ที่ 18 ผบ.ผมเค้าใช้รถนะครับ เลยไม่ได้แว๊บไปหนองมนครับ
เรื่องสปริง คงต้องปล่อยให้สมาชิกท่านอื่นไปก่อน หรือพี่นะ มีความเห็นยังไงดีครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

กะว่าจะ ขายบ้าน ขายรถ ขายนา แทงกันเลยล่ะงวดนี้  :sd42:  :sd42:  :sd42:

อ้าวพี่เจมส์ ขายรถทิ้ง แล้วจะเอาคันไหนไปเปลี่ยนแม็กกับช่วงล่างละ  :L2761: :L2761: :L2761:
[/quote]

:sd42:  :sd42:  :sd42:

ไอ้ที่ว่าขายบ้าน, ขายนาอ่ะ บ้านใครนาใครก็ไม่รู้คับพี่กิต
แต่ว่าขายรถอ่ะ รถที่บ้าน จักรยานเก่าๆ คันนุง อยากขายมานานแว้วววว
  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
คึกคักกันใหญ่เลยนะพี่เรา มีจานทองถูกๆเอาสภาพ :L6419:เลยมีไหมอะจะไปรอเปิดร้านคิวแรก เปลี่ยนเสร็จกลับมาทำงานต่อ :L2905: :L2905: :L2905: :L2739:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
คึกคักกันใหญ่เลยนะพี่เรา มีจานทองถูกๆเอาสภาพ :L6419:เลยมีไหมอะจะไปรอเปิดร้านคิวแรก เปลี่ยนเสร็จกลับมาทำงานต่อ :L2905: :L2905: :L2905: :L2739:

มีดิพี่ลีโจ ร้านน้าปิงอ่ะแหละ เจ็ดพันกว่าๆ เอง พี่ลีโจไปแต่เช้าๆ เลยนะ
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
แต่ได้ข้างเดียวนะ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล

มีดิพี่ลีโจ ร้านน้าปิงอ่ะแหละ เจ็ดพันกว่าๆ เอง พี่ลีโจไปแต่เช้าๆ เลยนะ
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
แต่ได้ข้างเดียวนะ  :sd42:  :sd42:  :sd42:
จริงดิๆพี่เจมส์ 
โฮ่พิมพ์มาหลอกกันได้นะ :L4386:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ผมจะหอบไปฝาก น้าปิง ขาย ใครสนใจ เรียนเชิญครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1069.0.html

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"

พี่วีผมจาปล่อยจุ๊บลมยางครับสนใจซื้อไม๊ครับ159 :L2901:

พี่บิล อย่าลืมติดไปแด้วยนะครับ  :L2734:

• Pa Mania
  • *

พี่บิล อย่าลืมติดไปแด้วยนะครับ  :L2734:

พี่วีก็อย่าลืมติดไปด้วยนะ หุหุ รุใช่แมะ ว่าป๋มคิดอะไรวุ้ย ?  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ไม่ได้เข้าบ้าน 4 วันผมตกข่าวเลย
แต่โอเครยังทันวันที่ 18

พี่นะ

ขออีกครั้งนะครับ อยากติดตัว Central Lock V1.1 ครับ ไม่แน่ใจว่าจะพอมีเวลาไหม

แต่จะแอบไปดู Spring Do ครับ
แต่หลักๆ อยากไปเจอพวกพี่ๆ แล้วแลกเปลี่ยนความรู้ ปรึกษาเพื่อหาแนวแหกแบบเริ่มต้นก่อนครับ

ยังงัยจะไปครับวันที่ 18 คร้าบ ( 189 our target ) :L2734:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
หยอดกระปุ๊กรอวันนี้  กะรอชุด แฮปปีมีล EMU Sport Full set วันนี้ ผบ.ไม่รู้นึกสนุกท่าไหนพวกหยิบสมุดบัญชีไป up ผิด โดนเลย.... หายวับไปกับตา เงิน 4 หมื่น อุดส่าห์ เก็บหอมรอมริบ .... เลยโดนขู่กรรโชกทรัพย์ไปแทบเกลี้ยง...
ผบ. : ..เอา ATM มา เดี่ยวนี้จะเอาไปจ่ายค่าเทอมลูก
ผม. : อ้าวแล้วเงินเดือนพี่ก็ให้หมดแล้วที่เอาอะไรอีก
ผบ. : นี่เรากระเป๋าเดี๋ยวกันหรือเปล่า?
ผม. : กระเป๋าเดียวกันแต่เปิดใช้ได้คนเดียวนี่..
ผบ. : ไม่ต้องเฉไฉ...โดนริบกระเป๋าตังค์ (กดโอนเข้าบัญชีตัวเองต่อหน้าต่อตา)
         หลังจากโอนเสร็จ...
ผบ. : ถามจริง ๆ เถอะ ไอ้รถเนี่ยจะแต่งก็ไม่ว่าหรอก (แปลกแฮะ...ปกติ  จะแต่งอะไรกันนักกันหนา)
        เดือนโน้น เปลื่ยนท่อ เดือนนี้ ติดกันแข้ง... (จริง ๆ กันแคร๊ง แต่ถูกประชด)
        ห่าง ๆ หน่อยก็ได้คุณสามี....
ผม. : นี่ก็ห่างแล้วน้า...อุตส่าห์อดหลับ อดนอน รับจ๊อบเขียนแบบ ออกแบบ เป็นที่ปรึกษา แก้งาน... กว่าจะได้มาฯ
ผบ. : ไม่เป็นไรหรอกยังหาได้อยู่ คุณสามีเก่งอยู่แล้ว เดี๋ยวก็หาใหม่ได้ ( โอ้โฮ... เซ็งเลย ทีเราขอตังค์ บอก มีเรื่องอื่นต้องใช้เยอะแยะ..ไหง ไม่เห็นพูดแบบนี้เลย )
 :sd21: :sd21: :sd21: :sd21: :sd21:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
 :sd21: :sd21: :sd21: รู้งี้ จัดแบบแรง HKS F-con ID ก่อนเรียบร้อยไปแล้ว...เก็บนานไปหน่อย ความแตกเลย
...เรื่องนี้ต้องโทษ พี่ทศคนเดียว..เลย ที่มาสะกิดให้ผมเบรค อยากแรง ทำช่วงล่างก่อนดีมั๊ย....นั่นไง...
...หาคนผิดไม่ได้เนื่องจาก ผบ. ไม่เคยผิด  :sd42: :sd42: :sd42: ล้อเล่นนะคร๊าบพี่ทศ
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

tod

• บุคคลทั่วไป
:sd21: :sd21: :sd21: รู้งี้ จัดแบบแรง HKS F-con ID ก่อนเรียบร้อยไปแล้ว...เก็บนานไปหน่อย ความแตกเลย
...เรื่องนี้ต้องโทษ พี่ทศคนเดียว..เลย ที่มาสะกิดให้ผมเบรค อยากแรง ทำช่วงล่างก่อนดีมั๊ย....นั่นไง...
...หาคนผิดไม่ได้เนื่องจาก ผบ. ไม่เคยผิด  :sd42: :sd42: :sd42: ล้อเล่นนะคร๊าบพี่ทศ
อย่างน้อยก็ได้เป็นค่าเทอมลูก   เงินแอบเขาไมเก็บไว้ในบัญชีหรอกครับ ตรวจเช็คได้ตลอดเวลา
มีที่ให้แอบอยู่ถมแถไป  ต้องฝึกเป็นนักบริหาร ค่อยๆเก็บ(เม้ม) แล้วเอาออกให้เป็น  ห้ามมีที่มาและทีที่ไป
ที่ผมทำช่วงล่างได้จบเพราะมันเป็นสี่งบังตา ที่ออกมาแพลมๆก็คือล้อแม็ก ยังบ่นอยู่ทุกวันนี้ ล้ออะไรซื้อมอไซได้ 2 คัน
 :sd42:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มาติดตามความเคลื่อนไหวกระทู้นี้อย่างใกล้ชิด.... :L6415: :L6415:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
...หาคนผิดไม่ได้เนื่องจาก ผบ. ไม่เคยผิด :sd42: :sd42: :sd42:     ล้อเล่นนะคร๊าบพี่ทศ

ไม่เป็นไร พี่ชิน โอกาสมันต้องเป็นของ พี่ชิน ครั้งงงงงใหญ่ญญญ แน่นอน ผมเชื่อ ครับ :sd42:

ส่วน ผม  :L2739: ถ้าไม่พลาดเป้าหมาย  วันที่ 18  คงไปขอ  ปิ่นโต ของพี่นะ สักหน่อย   เอาหิ้ว  กลับ  ชุมพร :L4384: :L2901:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
...หาคนผิดไม่ได้เนื่องจาก ผบ. ไม่เคยผิด :sd42: :sd42: :sd42:     ล้อเล่นนะคร๊าบพี่ทศ

ไม่เป็นไร พี่ชิน โอกาสมันต้องเป็นของ พี่ชิน ครั้งงงงงใหญ่ญญญ แน่นอน ผมเชื่อ ครับ :sd42:

ส่วน ผม  :L2739: ถ้าไม่พลาดเป้าหมาย  วันที่ 18  คงไปขอ  ปิ่นโต ของพี่นะ สักหน่อย   เอาหิ้ว  กลับ  ชุมพร :L4384: :L2901:

พี่ดลมาทั้งที จะได้ไปแต่ปิ่นโตเปล่าๆได้ไง.....คาดว่าคงได้กระเพรานกเหลืองใส่ปิ่นโตกลับไปด้วยแน่นอน.....ดีไม่ดีอาจได้แกงจืด Recaro ไปด้วยจะได้คล่องคอหน่อยนะพี่ดลคร้าาาาาาาาบ  :L2754: :L2754: :L6415: :L6415: :L2754: :L2754:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14

พี่ดลมาทั้งที จะได้ไปแต่ปิ่นโตเปล่าๆได้ไง.....คาดว่าคงได้กระเพรานกเหลืองใส่ปิ่นโตกลับไปด้วยแน่นอน.....ดีไม่ดีอาจได้แกงจืด Recaro ไปด้วยจะได้คล่องคอหน่อยนะพี่ดลคร้าาาาาาาาบ  :L2754: :L2754: :L6415: :L6415: :L2754: :L2754:

:sd10: :sd10: :sd10: :sd10:

ปิ่นโตมาแล้วหรองับ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   :sd42: :sd42: :sd42: :L6419: :L6419: :L6415: :L6415: :L6415:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
สปริง โด เดิม จะเอาลง สัก 2 นิ้วทำไง
ฝากพี่ๆขอ Idea ด้วย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html