ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ดีไหมครับ  (อ่าน 5312 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ดีไหมครับ
« เมื่อ: 1 พฤษภาคม 2013, 20:46:51 »
ถ้ามีwhat appหรือline post ไว้เช่นให้adminเรึ่มห้องใหม่เพื่อบอกให้สมาชิกได้รู้ Qr code หรือให้adminต้ังห้องใหม่สำหรับชาวpamaniaพวกพี่ๆคิดว่ายังไงครับเพราะผมเห็นธรรมดาถ้าใครมีเบอร์ใครก็จะaddกันไปบางคนไม่ได้เข้าหน้าเว็ปบ่อยๆแต่ถ้ามีตรงน้ีอาจจะคุยกันได้สะดวกข้ึนไหมครับ ป.ล.เป็นแค่คำแนะนำนะครับเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยสุดท้ายแล้วแต่ครับ ถ้าเกิดทำอะไรผิดกฏขอโทษนะครับ

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
Re: ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 1 พฤษภาคม 2013, 21:05:00 »
มีทั้ง ข้อดีและข้อเสียครับ

ข้อดีคือได้รู้เบอร์โทรกันมากขึ้น

ข้อเสียคือ อาจจะมีการโทรไปรบกวนเวลาส่วนตัวกันมากขึ้น และถ้าคุยกันนอก web มากขึ้น คน post ใน web ก็จะน้อยลงตามไปด้วยครับ ปัญหาที่เคย post ถามๆกันก็ไปถามกันนอก web ทำให้สมาชิกคนอื่นๆไม่ได้รับรู้ข้อมูลไปด้วยครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่นุกูล-nu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 1 พฤษภาคม 2013, 23:01:09 »

ข้อดีคือได้รู้เบอร์โทรกันมากขึ้น

ข้อเสียคือ อาจจะมีการโทรไปรบกวนเวลาส่วนตัวกันมากขึ้น และถ้าคุยกันนอก web มากขึ้น คน post ใน web ก็จะน้อยลงตามไปด้วยครับ ปัญหาที่เคย post ถามๆกันก็ไปถามกันนอก web ทำให้สมาชิกคนอื่นๆไม่ได้รับรู้ข้อมูลไปด้วยครับ

เห็นด้วยกับพี่ตู่ ทุกวันนี้กลุ่มเพื่อนในที่ทำงานแค่ 10 คน โพสข้อความในไลน์เป็นร้อยๆ ความในหนึ่งวัน กว่าจะไล่อ่านหมด... :sd06:
การโพสในบอร์ด ทำให้ สมช. เห็นหัวข้อเรื่องของการโพส แยกเป็นกระทู้ๆไปดูง่ายกว่าครับ
:sd23:  :sd24: :sd27: นุ ปามาเนีย  :sd10:  :sd01: :sd42:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2013, 06:11:20 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่เอริท์ และเห็นด้วยกับพี่ตู่ครับ เอาเป็นว่าว่างก็เชิญแวะเข้ามาพักผ่อนในบ้านหลังนี้แล้วกันครับ :L4399:

Founders 8 ท่าน แบ่งเป็น Webmaster 1,  Admin 2  บวกกับอีก 1 Consult 8 Leader Members. ดูแลบ้านกันเกือบ24ชั่วโมง

ข้อเสนอแนะ หรือคำถามของพี่ๆ จะได้รับการดูแลไม่เกิน24ชั่วโมงแน่นอน และที่ผ่านมาก็เป็นเช่นนั้น ขณะเดียวกันถ้าพวกพี่ๆเข้าบ้านบ่อยพอ ถึงเวลามีเรื่อง

ด่วน ต้องการความช่วยเหลือ พวกพี่ก็จะรู้วิธีต่อตรงพวกเราได้เอง ไม่มีอะไรในกอไผ่ครับ  :L4373: :L4384: :L2736: :L2758:

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2013, 06:47:45 »
 :sd23: :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2013, 07:47:03 »
ขอบคุณครับ ทีมี idea เสนอแนะ
ผมมองว่า ในเว็บ คุยสะดวกกว่า เก็บ record ได้ยาวๆ
ถ้า link ไปที่ line หรือ อื่นๆ คงได้ ปิ็งปั้ง กันทั้งวันเลย อ่านไม่ทันครับ
พิมพ์ก็ไม่ทันด้วย ที่สนิทๆกัน ไลน์ กันอยู่ อ่านแล้ว ยัง งง เลย ต่างคนต่างพิมพ์ เผลอแผล็บเดียว ข้อความ 4 -50 อ่านไม่ทันครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2013, 09:54:54 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่เอริท์ และเห็นด้วยกับพี่ตู่ครับ เอาเป็นว่าว่างก็เชิญแวะเข้ามาพักผ่อนในบ้านหลังนี้แล้วกันครับ :L4399:

Founders 8 ท่าน แบ่งเป็น Webmaster 1,  Admin 2  บวกกับอีก 1 Consult 8 Leader Members. ดูแลบ้านกันเกือบ24ชั่วโมง

ข้อเสนอแนะ หรือคำถามของพี่ๆ จะได้รับการดูแลไม่เกิน24ชั่วโมงแน่นอน และที่ผ่านมาก็เป็นเช่นนั้น ขณะเดียวกันถ้าพวกพี่ๆเข้าบ้านบ่อยพอ ถึงเวลามีเรื่อง

ด่วน ต้องการความช่วยเหลือ พวกพี่ก็จะรู้วิธีต่อตรงพวกเราได้เอง ไม่มีอะไรในกอไผ่ครับ  :L4373: :L4384: :L2736: :L2758:
ทุกคำถาม ปามาเนีย มี คำตอบ แล้วใช้ วิจารณญาณ ในการรับ ข้อมูลข่าวสาร ครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2013, 10:04:26 »

เห็นตามพี่ตู่ด้วยคนครับ    มีอะไรก็เปิดกระทู้ตั้งคำถามไว้  พี่คนใหนว่างเดี๋ยวเขามาตอบให้ครับ
อีกอย่าง พี่ๆทุกคนจะมีงานประจำกันเป็นหลัก ว่างแล้วเราจะมาพักผ่อนกันที่เว็บนี่แหละครับ ตอนเข้าเว็บเป็นเวลาพักผ่อนของเรา
ได้พูดคุยทักทาย/แลกเปลี่ยนข้อมูลความเห็นซื่งกันและกัน หลังจากสนิทสนมกันพอสมควรจะยกหูคุยหรือจะLine
ก็ตามสะดวกกันครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2013, 10:06:52 »
ผมมองว่า ในเว็บ คุยสะดวกกว่า เก็บ record ได้ยาวๆ
ถ้า link ไปที่ line หรือ อื่นๆ คงได้ ปิ็งปั้ง กันทั้งวันเลย อ่านไม่ทันครับ
พิมพ์ก็ไม่ทันด้วย ที่สนิทๆกัน ไลน์ กันอยู่ อ่านแล้ว ยัง งง เลย ต่างคนต่างพิมพ์ เผลอแผล็บเดียว ข้อความ 4 -50 อ่านไม่ทันครับ

พี่โต้งเคยเจอแบบว่านอนตื่นมาเป็นพันเปล่าอะ..........ข้อความ line นะ  :sd06:  :L2905: :L2901:

ออฟไลน์ พี่แกะ (PKT)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • Phuket Thailand 4x4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2013, 10:08:39 »

เห็นตามพี่ตู่ด้วยคนครับ    มีอะไรก็เปิดกระทู้ตั้งคำถามไว้  พี่คนใหนว่างเดี๋ยวเขามาตอบให้ครับ
อีกอย่าง พี่ๆทุกคนจะมีงานประจำกันเป็นหลัก ว่างแล้วเราจะมาพักผ่อนกันที่เว็บนี่แหละครับ ตอนเข้าเว็บเป็นเวลาพักผ่อนของเรา
ได้พูดคุยทักทาย/แลกเปลี่ยนข้อมูลความเห็นซื่งกันและกัน หลังจากสนิทสนมกันพอสมควรจะยกหูคุยหรือจะLine
ก็ตามสะดวกกันครับ
 :sd23:
:L2734: :L2904: เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2013, 10:12:27 »

พี่โต้งเคยเจอแบบว่านอนตื่นมาเป็นพันเปล่าอะ..........ข้อความ line นะ  :sd06:  :L2905: :L2901:
:sd42: :sd42: :sd42: มันเป็น ความสุข เล็กๆ ของผมไปแล้ว  :L2761: ใครหนอ  :L2739: สังคมก้มหน้า :L2905: :L2905: :L2901: