ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ท่านใด มีความรู้เรื่อง กล่องสัญญาณTVดิจิตอลแนะนำ หน่อยครับ  (อ่าน 128948 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 30
 :L6428: ให้พี่อ็อดเลยคับ ข้อมูลดีๆและเป็นแนวทางเลยสำหรับพี่ๆที่สนใจ รวมถึงตัวผมด้วยครับ  :L2900:

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
สุดท้าย แต่ยังไม่ท้ายสุดครับ พี่อ็อด

เสาตัวไหนดีครับ ติดตั้งตรงไหนบ้าง

ถ้ามี4ต้น ปวดหัวแน่ๆเลย

:sd23: :sd23: :sd23:

:L2758:

ตรงนี้เยอะครับ  แถมต้องอธิบายหลักการณ์ซักหน่อย
โพสลงก็อ่านไม่เข้าใจ

เอาเป็นว่า เจอตัวเป็นๆผม เข้ามาถามเลยครับ เดี๋ยวอธิบายให้ฟัง ขอกระดาษกับปากกามาด้วยนะครับ  :)

• Pa Mania
  • *
ตอนนี้ผมอึดอัดจริงๆกับ Zeason ที่ยังไม่ดีสมราคา ไม่อยากใช้เลยจริงๆ
ผมขออนุญาติใช้เนื้อที่ตรงนี้ในการระบายความรู้สึกหน่อยครับ  :sd23:
มันเป็นความผิดพลาดครั้งที่ 2 ของผมที่ซื้อมาลอง เพราะตัวกล่องไม่สามารถทำงานได้อย่างที่มันควรจะเป็น

ณ เวลานี้ จากการที่ผมได้ลองใช้มาพักใหญ่ รวมทั้งแจ้งปัญหาให้ทางผู้นำเข้าได้ทราบ เพื่อทำการแก้ไขแล้ว ขอบอกได้เลยว่า
"อย่าเพิ่งซื้อ Zeason Mobilo-959T2 มาใช้ครับ ตอนนี้มันยังห่วยอยู่"
ให้รอไปก่อน จนกว่าทางผู้นำเข้า จะแก้อาการภาพเสียงกระตุกได้ ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะแก้ได้เมื่อไหร่
แถมลูกเล่นต่างๆก็ไม่มีอีกเพียบ การบันทึกรายการ การแสกนช่องที่ช้ามากๆๆๆ
และข้อเสียอีกหลายๆอย่าง เล็กๆน้อยๆที่ขาดหายไปในการรับชมทีวี
ที่สำคัญ ภาครับก็ไม่มี Booster ทำให้รับสัญญาณได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ

หากอยากใช้ตอนนี้ ผมแนะนำเลยว่า เลือก G-Speed ไปครับ (ยี่ห้อเดียวกันกับที่พี่สจ๊วตใช้อยู่ตอนนี้)
เพราะเป็นผู้นำเข้าโดยตรงที่สามารถติดต่อกับทางผู้ผลิตให้แก้ไขปรับปรุง firmware ในส่วนที่ยังไม่สมบูรณ์ได้
ซึ่งผมก็ได้แนะนำให้แก้ไปบางอย่างแล้ว จนเป็นที่น่าพอใจมาก
แม้จะยังมีหลายส่วนของ firmware ที่ยังไม่ค่อยสมบูรณ์ แต่ตรงนี้สามารถแจ้งผู้นำเข้าให้ทำการแก้ไขปรับปรุงได้
"G-Speed น่าใช้จริงครับ"

แนะนำตัว 2 จูนเนอร์สำหรับคนที่ใช้งานในรัศมีไม่เกิน 50 กิโลเมตรจากเสาส่ง
ส่วนตัว 4 จูนเนอร์เหมาะสำหรับคนที่ต้องการใช้งานให้รับได้ไกลกว่านั้น
ทางร้านเค้าแจ้งมาว่า ตอนนี้มีราคาพิเศษให้กับทางปามาเนีย บอกไปว่าพี่อ็อดแนะนำก็ได้ (ผมเองไม่ได้อะไรจากร้านเค้าอยู่แล้ว นอกจากได้ยืมกล่องมาทดสอบ)
แต่หากต้องการที่พิเศษกว่านั้น ก็ให้รวบรวมมาซัก 10 กล่อง จะได้ราคาพิเศษครับ ทางคุณจี(ผู้นำเข้าแจ้งมา)  :)

ขอบคุณครับ ที่ให้ผมได้ระบาย  :sd23:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ตอนนี้ผมอึดอัดจริงๆกับ Zeason ที่ยังไม่ดีสมราคา ไม่อยากใช้เลยจริงๆ
ผมขออนุญาติใช้เนื้อที่ตรงนี้ในการระบายความรู้สึกหน่อยครับ  :sd23:
มันเป็นความผิดพลาดครั้งที่ 2 ของผมที่ซื้อมาลอง เพราะตัวกล่องไม่สามารถทำงานได้อย่างที่มันควรจะเป็น

ณ เวลานี้ จากการที่ผมได้ลองใช้มาพักใหญ่ รวมทั้งแจ้งปัญหาให้ทางผู้นำเข้าได้ทราบ เพื่อทำการแก้ไขแล้ว ขอบอกได้เลยว่า
"อย่าเพิ่งซื้อ Zeason Mobilo-959T2 มาใช้ครับ ตอนนี้มันยังห่วยอยู่"
ให้รอไปก่อน จนกว่าทางผู้นำเข้า จะแก้อาการภาพเสียงกระตุกได้ ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะแก้ได้เมื่อไหร่
แถมลูกเล่นต่างๆก็ไม่มีอีกเพียบ การบันทึกรายการ การแสกนช่องที่ช้ามากๆๆๆ
และข้อเสียอีกหลายๆอย่าง เล็กๆน้อยๆที่ขาดหายไปในการรับชมทีวี
ที่สำคัญ ภาครับก็ไม่มี Booster ทำให้รับสัญญาณได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ

หากอยากใช้ตอนนี้ ผมแนะนำเลยว่า เลือก G-Speed ไปครับ (ยี่ห้อเดียวกันกับที่พี่สจ๊วตใช้อยู่ตอนนี้)
เพราะเป็นผู้นำเข้าโดยตรงที่สามารถติดต่อกับทางผู้ผลิตให้แก้ไขปรับปรุง firmware ในส่วนที่ยังไม่สมบูรณ์ได้
ซึ่งผมก็ได้แนะนำให้แก้ไปบางอย่างแล้ว จนเป็นที่น่าพอใจมาก
แม้จะยังมีหลายส่วนของ firmware ที่ยังไม่ค่อยสมบูรณ์ แต่ตรงนี้สามารถแจ้งผู้นำเข้าให้ทำการแก้ไขปรับปรุงได้
"G-Speed น่าใช้จริงครับ"

แนะนำตัว 2 จูนเนอร์สำหรับคนที่ใช้งานในรัศมีไม่เกิน 50 กิโลเมตรจากเสาส่ง
ส่วนตัว 4 จูนเนอร์เหมาะสำหรับคนที่ต้องการใช้งานให้รับได้ไกลกว่านั้น
ทางร้านเค้าแจ้งมาว่า ตอนนี้มีราคาพิเศษให้กับทางปามาเนีย บอกไปว่าพี่อ็อดแนะนำก็ได้ (ผมเองไม่ได้อะไรจากร้านเค้าอยู่แล้ว นอกจากได้ยืมกล่องมาทดสอบ)
แต่หากต้องการที่พิเศษกว่านั้น ก็ให้รวบรวมมาซัก 10 กล่อง จะได้ราคาพิเศษครับ ทางคุณจี(ผู้นำเข้าแจ้งมา)  :)

ขอบคุณครับ ที่ให้ผมได้ระบาย  :sd23:

ขอบคุณพี่อ็อดมากๆครับ ทุ่มเททดสอบและให้ข้อมูลความรู้ครับ เอาล่ะครังพี่อ็อดชี้เป้าแล้ว รอติดตามต่อใครจะเปิดกระทู้ อิอิ  :L2739:

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
มานั่งรอฟังด้วยคับ
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอบคุณพี่อ๊อดทรีไทม์เลยครับสำหรับความทุ่มเท แม้จะเอาเงินไปทุ่มทิ้งแต่ก็เพื่อส่วนรวมจริงๆ  :L4384:

เดี๋ยวถ้าสิ้นเดือนนี้เรื่องที่ผมของบกับกองสลากได้รับอนุม้ติเมื่อไหร่ ผมจะเปิดกระทู้ให้เองครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ บุญเลิศ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7

ตรงนี้เยอะครับ  แถมต้องอธิบายหลักการณ์ซักหน่อย
โพสลงก็อ่านไม่เข้าใจ

เอาเป็นว่า เจอตัวเป็นๆผม เข้ามาถามเลยครับ เดี๋ยวอธิบายให้ฟัง ขอกระดาษกับปากกามาด้วยนะครับ  :)

ปากกากระดาษพร้อม เจอกันวันที่ 7 ครับ
Give better than Take สุดยอดจิงๆ นับถือครับ

กล่องยังไม่ต้องติด ติดเสาก่อน
 :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ใครอยู่ใกล้ หรือ ผ่านมาแถวศรีนครินทร์
แวะมาลองดู 2 tuner แท้ๆ ในรถผมได้นะครับ

• Pa Mania
  • *
ปากกากระดาษพร้อม เจอกันวันที่ 7 ครับ
Give better than Take สุดยอดจิงๆ นับถือครับ

กล่องยังไม่ต้องติด ติดเสาก่อน
 :sd42: :sd42:

วันที่ 7 มีพี่ๆไปกันหลายคน แค่กระดาษแผ่นเล็กๆอาจจะเห็นไม่ทั่วถึงนะครับ ขอ white board ล่ะกัน 555 ;D

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ที่อู่ Y & N มี projector ครับพี่อ๊อด  :L6425:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
วันที่ 7 มีพี่ๆไปกันหลายคน แค่กระดาษแผ่นเล็กๆอาจจะเห็นไม่ทั่วถึงนะครับ ขอ white board ล่ะกัน 555 ;D

Wowๆๆๆ งานนี้พลาดไม่ได้ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะคุยกะเค้า ไม่รู้เรื่อง!!!  :L2754: :L2754: :L2754:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ที่อู่ Y & N มี projector ครับพี่อ๊อด  :L6425:

จริงหรือนี่ อู่นี้สุดยอดจริงๆ  :sd10:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
จริงหรือนี่ อู่นี้สุดยอดจริงๆ  :sd10:

แบบนี้พอได้มั๊ยครับ   ;)

• Pa Mania
  • *
แบบนี้พอได้มั๊ยครับ   ;)

อย่างนี้น่าจัดเป็นมิตติ้งระบบทีวีดิจิตอลไปเลย เอาตั้งแต่พื้นฐาน ไปจนถึงเอากล่องจริงๆมาเสียบต่อขึ้นจออธิบายการใช้งานไปเลย
กล่องบ้าน กล่องรถ ผมสามารถอธิบายให้ได้หมดครับ เพื่อให้เข้าใจระบบ การเลือกซื้อ หรือปรับปรุงการรับให้มีประสิทธิภาพที่สุด

วันติดตั้ง RV คงมีเวลาไม่พอ จัดขึ้นวันอื่นเต็มวันไปเลย "มิตติ้งระบบทีวีดิจิตอล" ผมเป็นวิทยากรบรรยายให้  :)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
อย่างนี้น่าจัดเป็นมิตติ้งระบบทีวีดิจิตอลไปเลย เอาตั้งแต่พื้นฐาน ไปจนถึงเอากล่องจริงๆมาเสียบต่อขึ้นจออธิบายการใช้งานไปเลย
กล่องบ้าน กล่องรถ ผมสามารถอธิบายให้ได้หมดครับ เพื่อให้เข้าใจระบบ การเลือกซื้อ หรือปรับปรุงการรับให้มีประสิทธิภาพที่สุด

วันติดตั้ง RV คงมีเวลาไม่พอ จัดขึ้นวันอื่นเต็มวันไปเลย "มิตติ้งระบบทีวีดิจิตอล" ผมเป็นวิทยากรบรรยายให้  :)
เข้าท่าแหะ ลงชื่อเลยปะพี่อ็อด  ;)

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
เห็นด้วยอย่างแฮงๆๆๆ   :L2736: :sd10: :sd10: :sd10:
สวัสดีครับ

• Pa Mania
  • *

แล้ว pointer จะจัดหามาเอง หรือใช้ของที่มีอยู่ที่อู่ครับพี่อ๊อด   :L4396: :L4396: :L4396:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
แล้ว pointer จะจัดหามาเอง หรือใช้ของที่มีอยู่ที่อู่ครับพี่อ๊อด   :L4396: :L4396: :L4396:
เอาอันนี้ไหม. เดี๋ยวทำเรื่องยืมครูกวาง  :L2754:

tod

• บุคคลทั่วไป
ยังไม่เข็ดอีกหรือพี่ต๋อง  เดี๋ยวก็โดนว่าอีก ..."ชอบใช้กำลังมากกว่าใช้.........."
 :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ไข่นุ้ย kainuie

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • Long Live The King
พี่ไข่นุ้ยครับ

พี่ไข่นุ้ยลองถ่ายรูปหน้าฟร้อนท์ ของพี่มาหน่อยได้ไหมครับ

อยากดู ว่า รุ่นเดียวกับผมหรือไม่

เป็นแบบนี้ครับพี่เต้ย

You'll Never Walk Alone.