ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. ติดตั้ง Photo sensor เพิ่มความสมบูรณ์ให้แอร์ออโต้น้องปา เฉพาะรุ่นแอร์ออโต  (อ่าน 115389 ครั้ง)

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
มันคืออะไรหว่าาาา
 :L2761: :L2761: :L2761:

ของพี่โจ้รถปี 13/14 อาจติดมาให้จากโรงงานแล้วรึเปล่าครับ :L2761:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ยินดีกับพี่ดุ่ยด้วยครับที่ได้แอร์เย็นฉ่ำสมใจ :sd10: ของผมติดกับไม่ติดไม่เห็นมันจะต่างกันเลยครับ ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่าแต่รู้สึกอย่างนั้นครับ บางทียังคิดเลยว่าที่ศูนย์มันลืมเสียบปลั๊กรึเปล่าหว่า :sd06:

งั้นพี่หยกต้องลองถอดออกอีกทีครับ
แต่เอะหรือใส่เฉยๆไม่เสียบ socket ให้ครับ  :L2901:

แต่เย็นขึ้นจริง ปกติผมเปิดที่23-24 องศา มันคงชดเชย ความร้อนที่มาจากแสงแดดให้ครับ

มันคืออะไรหว่าาาา
 :L2761: :L2761: :L2761:

All new 2015 เลยครับ พี่โจ้น่าจะใส่มาให้แล้วนะ :L2901:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ของพี่โจ้รถปี 13/14 อาจติดมาให้จากโรงงานแล้วรึเปล่าครับ :L2761:

GLS 2010 ครับ  :L2901:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ การ์ด สุรชัย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
DIY อันนี้เจ๋งสุดละครีบ

ขอบคุณมากครับ สำหรีบการแชร์

ออฟไลน์ .เจตน์.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ขอบคุณพี่ๆ สำหรับ DIY ตัวนี้ ผมโทรไปที่ศูนย์แล้วเขาบอกให้ไปที่ศูนย์ไปมัดจำไว้ของจะมาวันที่ 17 /11/59 โน้น ผมเลยยังไม่ได้สั่ง
พี่ๆท่านไหนมีของ เหลือขายต่อ ผมได้นะครับ  :sd23:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ๆ สำหรับ DIY ตัวนี้ ผมโทรไปที่ศูนย์แล้วเขาบอกให้ไปที่ศูนย์ไปมัดจำไว้ของจะมาวันที่ 17 /11/59 โน้น ผมเลยยังไม่ได้สั่ง
พี่ๆท่านไหนมีของ เหลือขายต่อ ผมได้นะครับ  :sd23:

ลองถามศูนย์อื่นดูหรือยังครับ บางที่ไม่มีนโยบายสต็อกของครับ :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่นก-99AUTO

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24

เพิ่งมาซ่อม แต่ทำไม ถามอู่ที่เพิ่งทำไปหละ ท่านพี่ มีเป็นเข่ง :L2905:
ติดต่อ:  (พี่นก)  Tel.& Line ID: 0814433912
กิจการ : MITSUBISHIซ่อม&Service  maintenance  ติดตามที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?action=post;msg=155848;topic=4004.0
[/si

• Pa Mania
  • *
เพิ่งมาซ่อม แต่ทำไม ถามอู่ที่เพิ่งทำไปหละ ท่านพี่ มีเป็นเข่ง :L2905:

เออ..ลืมไปว่าอู่นี้มีทุกอย่าง :sd42: :sd42: :sd42: :L2900:

• Pa Mania
  • *
พลาดไปแล้วพี่นก จิงๆ ก็ไม่ได้ลืมนะ ว่าจะโทรไปหาอยุ่พอดี 5555

• Pa Mania
  • *
เออ..ลืมไปว่าอู่นี้มีทุกอย่าง :sd42: :sd42: :sd42: :L2900:
555 จิงครับพี่หยก ผมไม่ได้ลืมนะ แต่นึกช้าไปนิด

• Pa Mania
  • *
เสร็จเรียบร้อยอีกหนึ่ง  D.I.Y  เจ็งๆ แจ่มๆ และขอบคุณพี่นก อู่99 ด้วยครับ ที่เอา Sensor มาให้  :sd23:
ใช้เวลาใส่ไม่ถึง 10 นาทีเสร็จ  :L2900:  :L2900:

ออฟไลน์ กฤษณะ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
เสร็จเรียบร้อยอีกหนึ่ง  D.I.Y  เจ็งๆ แจ่มๆ และขอบคุณพี่นก อู่99 ด้วยครับ ที่เอา Sensor มาให้  :sd23:
ใช้เวลาใส่ไม่ถึง 10 นาทีเสร็จ  :L2900:  :L2900:

ติดตั้งแล้วมาบอกเล่าถึงความแตกต่างด้วยนะครับ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ไม่ได้เข้าเว็บซะนาน ภาระกิจทั้งการงานและทางบ้าน ไม่มีเวลาว่างซะเท่าไหร่

วันนี้ว่างเพราะลูกสาวเป็นไข้หวัดใหญ่จึงพักผ่อนอยู่บ้าน พ่ออย่างผมเลยว่างก็จัดการติดตั้ง photo sensor ซะหน่อย

MY13 4WD เขาก็ไม่ได้ติดมาให้นะครับ

อุปกรณ์การแงะก็ของเล่นของลูกครับ

สอดตามช่อง และมีช่องให้เสียบที่ติดอยู่กับโครงเหล็กนั้นเลยครับ

ช่วงบ่ายออกไปส่งลูกชายไปเรียนภาษาอังกฤษก็ได้ทดสอบเลยครับ แอร์ auto ทำงานได้ดีขึ้นมากเลยครับ

:sd23:  :sd23:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ไม่ได้เข้าเว็บซะนาน ภาระกิจทั้งการงานและทางบ้าน ไม่มีเวลาว่างซะเท่าไหร่

วันนี้ว่างเพราะลูกสาวเป็นไข้หวัดใหญ่จึงพักผ่อนอยู่บ้าน พ่ออย่างผมเลยว่างก็จัดการติดตั้ง photo sensor ซะหน่อย

เก็บจนรถตกรุ่น  :sd42: 
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

อุปกรณ์การแงะก็ของเล่นของลูกครับ

:sd23:  :sd23:

ตัวนี้ใช้ยังไงครับพี่

• Pa Mania
  • *
เก็บจนรถตกรุ่น  :sd42:

ดองไว้จนเปรี้ยวได้ที่แล้วนะครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

อย่าว่าแต่ photo sensor เลยครับ แป้นที่พักเท้า ได้มาตั้งแต่ต้นปีที่แล้วก็เพิ่งมีเวลาติดตั้งเช่นกันครับ

อีกชิ้นก็ผ้ายางกันเปื้อน ยังไม่ได้ไปรับด้วยซ้ำครับ ไม่รู้ของยังอยู่หรือพี่ๆ ยังเก็บไว้ให้หรือเปล่านะครับ  :sd10:  :sd10:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
ตัวนี้ใช้ยังไงครับพี่

ใช้งานประมาณนี้ครับ

ด้วยความที่มันสั้น จะไม่ค่อยสะดวกเท่าไรนะครับ ปรกติก็จะใช้ของเล่นลูก ที่เป็นชุดแป้งโด ปลายแบน และยาวกว่านี้แต่หาไม่เจอเลยใช้ตัวงัด lego มาใช้แก้ขัดนะครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ดองไว้จนเปรี้ยวได้ที่แล้วนะครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

อย่าว่าแต่ photo sensor เลยครับ แป้นที่พักเท้า ได้มาตั้งแต่ต้นปีที่แล้วก็เพิ่งมีเวลาติดตั้งเช่นกันครับ

อีกชิ้นก็ผ้ายางกันเปื้อน ยังไม่ได้ไปรับด้วยซ้ำครับ ไม่รู้ของยังอยู่หรือพี่ๆ ยังเก็บไว้ให้หรือเปล่านะครับ  :sd10:  :sd10:

กะหล่อทีหลังหัวเราะเสียงดังกว่าหรือครับพี่มัติ  :sd42: เรื่องยางกันเปื้อนรบกวนรีบติดต่อพี่โยเลยนะครับ  :L2736:

• Pa Mania
  • *

ด้วยความที่มันสั้น จะไม่ค่อยสะดวกเท่าไรนะครับ ปรกติก็จะใช้ของเล่นลูก ที่เป็นชุดแป้งโด ปลายแบน และยาวกว่านี้แต่หาไม่เจอเลยใช้ตัวงัด lego มาใช้แก้ขัดนะครับ

ขอบคุณครับพี่มัติ เดี๋ยวต้องลองไปค้นของเล่นลูกดูซะแล้ว เผื่อมีอะไรที่น่าจะใช้ได้

ออฟไลน์ ณธกร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
ผมเพิ่งอ่าน เพิ่งศึกษา และก้อพึงไปสั่งมาจากศูนย์ 55 ถอด ประกอบ ง่ายๆตามที่พี่ๆแนะนำเลยครับ  :L2900: