ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. ติดตั้ง Photo sensor เพิ่มความสมบูรณ์ให้แอร์ออโต้น้องปา เฉพาะรุ่นแอร์ออโต  (อ่าน 115370 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
อยากติดมั่งจัง
 :sd10: :sd10: :sd10:

ก็บอกแล้วนิ ติดไปเลย  :L2754: :L2754: :L2754:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ไปคลองสองกับผมดิ  :L4396:

คนละติดแล้วพี่
แบบพี่อิฐมันติดแบบกังหันวิดน้ำแล้ว
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
ก็บอกแล้วนิ ติดไปเลย  :L2754: :L2754: :L2754:

ก็แค่อยากมีกะเค้ามั่งนิ
 :L4386: :L4386: :L4386:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่โย่ง บางพระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
รุ่นเด่วกับพี่ กฤษฎ์ เลย คงต้องไปซื้อมาติดตั้งบ้างแล้ว  :L2901:

ออฟไลน์ พี่โย่ง บางพระ

• Pa Mania
  • *
ชอบไอเดียพี่จ่า จริงๆ ให้ช่างถอดให้ดู แล้ว  :L2901: 555

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
ชอบไอเดียพี่จ่า จริงๆ ให้ช่างถอดให้ดู แล้ว  :L2901: 555
ติดเองไม่ยากอย่างที่คิดเลยครับพี่โย่ง

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต
ติดมาแล้วครับ.....เย็นขึ้นกว่าเดิมจริงๆครับ...ขอบคุณพี่ๆน่ะครับ..ติดตั้งง่ายมากๆครับ
 :L2900: :sd23:
Leonado(ลีโอ)

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69

ลองพยายามแคะดูหลายครั้งแระไม่ได้สักที วันนี้หามีดสั้นๆมาลองแงะดู  MY 14 GT 4WD ไม่มีเช่นกันครับ ต้องไปหามาใส่บ้างแล้ว

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต

ลองพยายามแคะดูหลายครั้งแระไม่ได้สักที วันนี้หามีดสั้นๆมาลองแงะดู  MY 14 GT 4WD ไม่มีเช่นกันครับ ต้องไปหามาใส่บ้างแล้ว

พี่ดุ่ยจัดเลยเย็นฉ่ำดีกว่าเดิมเยอะครับพี่ดุ่ย...

Leonado(ลีโอ)

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32

:L2900:  วันนี้แวะมาเข้าศูนย์เคลมเทอร์ก็เลยเบิก sensor photo ฝากให้ช่างติดให้เลยคับเย็นฉ่ำแน่ๆทีนี้  :L4398:

• Pa Mania
  • *
 :L4398: ใส่มาแล้วคับ โฟโต้ เซ็นเซอร์ แต่ไม่มีรูปคับมีแต่บิลมาฝากคับ  :L2734:

• Pa Mania
  • *

อ้าวรูปไม่ขึ้นซะงั้น  :L4396:   :L4396:

ออฟไลน์ กฤษฏ์(krit)

• Pa Mania
  • *
รุ่นเด่วกับพี่ กฤษฎ์ เลย คงต้องไปซื้อมาติดตั้งบ้างแล้ว  :L2901:

ติดเลยครับพี่โย่ง ของผมทดสอบโดยจอดในที่ร่มแล้วขับออกไปให้เจอแดดครับ สังเกตุการทำงานของแอร์ครับ

และเพราะได้รับข้อมูลจากพี่ๆใน ปามาเนีย แห่งนี้ ทำให้ผมมีความรู้เกี่ยวกับรถที่เราใช้อย่างถูกต้องครับ
ขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านที่เสียสละมากๆครับ :sd01:

• Pa Mania
  • *
:L4398: ใส่มาแล้วคับ โฟโต้ เซ็นเซอร์ แต่ไม่มีรูปคับมีแต่บิลมาฝากคับ  :L2734:

:L2900: เลยครับพี่ เอ ผมก็ไม่เข้าใจ มิตซูบิชิ เลยใส่มาให้แต่แรกก็จบแล้ว คิดตังส์เพิ่มก็ได้ สามร้อยกว่าบาทเนี่ย เดี๋ยวไปถ่าย นมค.รอบหน้าต้องจัดแล้ว  :L6419:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
:L2900: เลยครับพี่ เอ ผมก็ไม่เข้าใจ มิตซูบิชิ เลยใส่มาให้แต่แรกก็จบแล้ว คิดตังส์เพิ่มก็ได้ สามร้อยกว่าบาทเนี่ย เดี๋ยวไปถ่าย นมค.รอบหน้าต้องจัดแล้ว  :L6419:

พี่ดุ้ยเช็คน้ำมันเฟืองท้ายด้วยก็ดีครับ ลองให้ช่างขันน็อตตัวบนบนตรงที่เติมน้ำมันเฟืองท้ายว่าเอานิ้วแหย่ดูว่าเต็มไหม ถ้าเต็มมันปริมๆ ระดับเดียวกับน็อตครับผม
ถ้าไม่มั่นใจถ่ายแล้วเติมใหม่ประมาณ 300+- ครับผม  8) 8) 8)

• Pa Mania
  • *
พี่ดุ้ยเช็คน้ำมันเฟืองท้ายด้วยก็ดีครับ ลองให้ช่างขันน็อตตัวบนบนตรงที่เติมน้ำมันเฟืองท้ายว่าเอานิ้วแหย่ดูว่าเต็มไหม ถ้าเต็มมันปริมๆ ระดับเดียวกับน็อตครับผม
ถ้าไม่มั่นใจถ่ายแล้วเติมใหม่ประมาณ 300+- ครับผม  8) 8) 8)

ขอบคุณครับพี่พฎ อุตส่าห์ตามอมาบอก เจอหน้าขอ :L2897: ทีนะครับ :L2901:

• Pa Mania
  • *

วันนี้จัดมาแล้วครับ โฟโต้เซนเซอร์   เย็นฉ่ำจริงๆ แดดแรงๆฟิล์มหน้า 40 ยังเปิดแอร์ที่ 25 องศาเลยครับ แอร์มันฉลาดขึ้นเยอะเลยขอบคุณพี่ๆที่นำพาครับ

ฝาหลอกกับของจริงเทียบแล้วดูต่างกันครับ sensor จะโปร่งแสงพอมองเห็น โฟโต้ เซล

ค่าเสียหายครับ ถ่าย นมค. นม.เฟืองท้ายตามคำแนะนำพี่พฎด้วยเลย ปรับตั้งไฟหน้าให้สูงอีกนิดนึง  ค่าแรงโดนไป 0.6 ชม.ครับ

• Pa Mania
  • *
มันคืออะไรหว่าาาา
 :L2761: :L2761: :L2761:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
วันนี้จัดมาแล้วครับ โฟโต้เซนเซอร์   เย็นฉ่ำจริงๆ แดดแรงๆฟิล์มหน้า 40 ยังเปิดแอร์ที่ 25 องศาเลยครับ แอร์มันฉลาดขึ้นเยอะเลยขอบคุณพี่ๆที่นำพาครับ

ยินดีกับพี่ดุ่ยด้วยครับที่ได้แอร์เย็นฉ่ำสมใจ :sd10: ของผมติดกับไม่ติดไม่เห็นมันจะต่างกันเลยครับ ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่าแต่รู้สึกอย่างนั้นครับ บางทียังคิดเลยว่าที่ศูนย์มันลืมเสียบปลั๊กรึเปล่าหว่า :sd06:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!