ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ เปิดเพลงเล่นสงกรานต์อย่างไรไม่ให้เสีย/พัง  (อ่าน 4501 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
 แนะนำ เปิดเพลงเล่นสงกรานต์อย่างไรไม่ให้เสีย/พัง
จอดรถเปิดเพลงในรถมีหลายเทศกาล เช่น ลอยกระทง ปีใหม่ สงกรานต์
ลอยกระทง ปีใหม่...เครื่องเสียงไม่ค่อยเสียเพราะอากาศช่วงนั้นไม่ร้อนมาก/และส่วนใหญ่เปิดเพลงตอนกลางคืน
แต่สงกรานต์...เสียประจำ
1.น้ำเข้า ป้องกันได้โดยจอดในทิศทางที่น้ำสาดเข้ายาก นั่นคือจอดถอยหลังเข้าบ้าน เอาด้านหน้ารถออกถนน
2.ร้อน เพราะอากาศร้อนมาก และเปิดกันอย่างยาวนาน เที่ยงวันยันเที่ยงคืน

แนะนำตามภาพครับ
ไม่จำเป็นต้องเป่าอุปกรณ์ทุกตัวในรถ
เพราะเมื่อมีอากาศหมุนเวียน การถ่ายเทความร้อนจะดีขึ้นมากครับ

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
คิดไม่ถึงจริงๆ ขอบคุณสำหรับการแนะนำครับ :L2758:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
 :L2900: ขอบคุณพี่โกโก้ครับ :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ขอบคุณครับ   ถึงว่าเห็นรถพี่โยมีพัดลมตัวเล็กติดรถไว้  :)

tod

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ   ถึงว่าเห็นรถพี่โยมีพัดลมตัวเล็กติดรถไว้  :)
พี่โยเอาไว้เป่าอย่างอื่น
 :sd42:

• Pa Mania
  • *
ผมไปเล่นสงกรานต์ / โชว์รถเครื่องเสียงที่ จ.อุดร

14-15 เมษา 2556

สนุกดีครับ

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *

อาทิตย์ 21 เมษา
พบกันที่พระประแดง
บ้านพี่โย ครับ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
อาทิตย์ 21 เมษา
พบกันที่พระประแดง
บ้านพี่โย ครับ

รับทราบครับ  :L2901:

• Pa Mania
  • *
สงกรานต์พระประแดง บ้านพี่โย