ผู้เขียน หัวข้อ: **//เอาสายเพื่มพอร์ท OBD-II มาแบ่งปัน (ส่งของแล้วครับ)//**  (อ่าน 34419 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เล็ก-หลังเขา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 18
ได้รับของแล้วครับ  :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ได้รับของแล้วครับ  :L2904:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
สั่งของมาถึงแล้วครับ  จำนวน 10 ชิ้น (ใช้เอง 1 เหลือ 9)
เลยเอามาแบ่งที่เหลือ 9 ชิ้นครับ จองไว้ก่อนค่อยโอนหลังสงกราน (ของส่งได้หลังสงกราน/ตอน ปณ.เปิด)
ของพร้อมส่งครับ   ทั่วไปขายอยู่ 450 - 500 บาท
จัดมาให้สมาชิกในราคา 350 บาท พร้อมส่ง (มีที่นี่ที่เดียว)
-เหมาะสำหรับพี่ที่ลงกล่องดันราง/กล่องคันเร่ง แล้วช่องไม่พอให้ใส่ตัว Smart Gauge (เท่ากับเข้า  1 เพิ่มเป็น 2 ทาง)
รูปหน้าตาจริง คุณภาพทดสอบแล้ว OK เลย

เอาไว้พ่วง/แยกเป็น2ทางแบบนี้

จองกันได้เลย
1.พี่ทศ   รับแล้ว
2.พี่ชิน : ปาดำ บุรีรัมย์  โอนแล้ว
3.พี่Por Lumlukka   มี่ที่จัดส่งแล้ว
4.พี่โต 1007   มี่ที่จัดส่งแล้ว
5.พี่lek lhangkao  โอนแล้ว
6.พี่ม่อน  โอนแล้ว
7.พี่แกะ-Phuket โอนแล้ว
8.พี่เจมส์  โอนแล้ว
9.พี่ก้อง มี่ที่จัดส่งแล้ว
10.พี่ปู้  โอนแล้ว
:L2736:

ยังมีเหลืออีกมั้ยครับพี่ทศ
ผมจะเอาไปต่อ บลูทูธ OBD II เพื่อต่อกับ iPhoneครับ

:sd21: :sd23: :sd23: :sd23:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

tod

• บุคคลทั่วไป
บลูทูธ OBD II  อย่าเล่นเลยครับ สัญญาณมันไปกวนกล่อง ECU บางครั้ง error ไฟเครื่องยนต์โชว์เลยครับ
พี่ลองเสียบตรงโดยไม่ต้องใช้สายแยกก่อนถ้าไม่เจอปัญหาอะไรเดียวจะสั่งมาให้ครับ ถ้าใช้ไม่ได้เสียของเปล่าๆ
ของผมตัว บลูทูธ OBD II  ยังตั้งกองอยู่เลยพี่ไม่อยากเอาไปแบ่งบันกลัวเอาไปใช้กันแล้วงานจะเข้าเอา
 :L2904:
เราเคยเจอปํญหานี้ตั้งแต่บ้านหลังแรกแล้วครับ   // ไม่แน่ของพี่ยี่ห้อดีอาจจะไม่เจอก็เป็นได้
ส่วนของที่เราเจอเป็นของผลิดที่จีนครับ มีลองกัน 2-3 รุ่น ก็รวนๆคล้ายๆกัน

• Pa Mania
  • *
บลูทูธ OBD II  อย่าเล่นเลยครับ สัญญาณมันไปกวนกล่อง ECU บางครั้ง error ไฟเครื่องยนต์โชว์เลยครับ
พี่ลองเสียบตรงโดยไม่ต้องใช้สายแยกก่อนถ้าไม่เจอปัญหาอะไรเดียวจะสั่งมาให้ครับ ถ้าใช้ไม่ได้เสียของเปล่าๆ
ของผมตัว บลูทูธ OBD II  ยังตั้งกองอยู่เลยพี่ไม่อยากเอาไปแบ่งบันกลัวเอาไปใช้กันแล้วงานจะเข้าเอา
 :L2904:
เราเคยเจอปํญหานี้ตั้งแต่บ้านหลังแรกแล้วครับ   // ไม่แน่ของพี่ยี่ห้อดีอาจจะไม่เจอก็เป็นได้
ส่วนของที่เราเจอเป็นของผลิดที่จีนครับ มีลองกัน 2-3 รุ่น ก็รวนๆคล้ายๆกัน

รับทราบ,ขอบคุณครับ,คือว่า ผมมีความคิดที่จะหาอะไรที่มันทำหน้าที่คล้าย RV Meterได้ และวันนี้ว่างๆเลยซนในiPhoneและไปโหลด
App.มาตัวหนึ่งซึ่งดูคร่าวๆแล้วมันติดต่อกับ ECU ผ่านOBD WiFi หรือ OBD Bluetooth ได้มันจะสามารถแสดง ค่าที่ต้องการ
ได้หลายค่าคล้าย RV Meter ครับเดี๋ยวขอเวลาแป๊ปนึงจะเอารูปตัวอย่างมาให้ดูครับ
ขอบคุณพี่ทศมากๆครับ

:sd23: :sd23: :sd23:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

tod

ครับพี่ ลองเล่นดูครับ  เสียบปลั๊กเดิมไปก่อนถ้าไม่เจอปัญหาอะไรก็ค่อยว่ากันเรื่องหัวแยกสาย
ถ้าขึ้นโชว์ไฟเครื่องยนต์ ก็ให้รีเซ็ทเอาครับ

• Pa Mania
  • *
 ลองดูนะครับ,ไม่รู้จะworkรึป่าว

เห็นหน้านีิ้เลยสนใจครับ

tod

ตัวบลูทูธของพี่หน้าตาเหมือนของผมเลย  :L2761:  แต่ของพี่อาจจะเวิร์คก็ได้
 :L2734:

• Pa Mania
  • *
 :L2900:
ตัวบลูทูธของพี่หน้าตาเหมือนของผมเลย  :L2761:  แต่ของพี่อาจจะเวิร์คก็ได้

อันนั้นเป็นภาพในApp.ครับ,สั่งของไปแล้ว,ก็คงทำในจีนเหมือนกันแหละครับ
เพราะส่งมาจากฮ่องกง,เดี๋ยวรอของมาแล้วจะเอามาให้ดูครับคงได้ของกลางๆเดือนหน้า
โน่นแหละครับ พี่ทศ

ออฟไลน์ พี่อ้อม<RAMAII>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
สนใจสายเพิ่มพอร์ท OBD-II ยังมีอยู่รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

อันนั้นเป็นภาพในApp.ครับ,สั่งของไปแล้ว,ก็คงทำในจีนเหมือนกันแหละครับ
เพราะส่งมาจากฮ่องกง,เดี๋ยวรอของมาแล้วจะเอามาให้ดูครับคงได้ของกลางๆเดือนหน้า

app ชื่ออะไร   free หรือป่าว    load ที่ไหน   พอดีผมได้มาจากพี่ชัย1ตัวรุ่นนี้เลยจะได้ลองก่อนครับ

ตอนนี้ติดปัญหาเรื่อง pair อยู่ไม่ค่อยดีเลยตัวนี้ไม่เหมือนตัวก่อนที่เป็นสีฟ้าๆ  ตัวนั้นนิ่งดีครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28

app ชื่ออะไร   free หรือป่าว    load ที่ไหน   พอดีผมได้มาจากพี่ชัย1ตัวรุ่นนี้เลยจะได้ลองก่อนครับ

ตอนนี้ติดปัญหาเรื่อง pair อยู่ไม่ค่อยดีเลยตัวนี้ไม่เหมือนตัวก่อนที่เป็นสีฟ้าๆ  ตัวนั้นนิ่งดีครับ
มารอชมแมวป่า  ทดสอบผลงานชิ้นนี้ครับ  :L4398:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

• Pa Mania
  • *

ขออภัยที่มาตอบช้าครับ…พี่นะ
เมื่อวานกำลังเดินทางมาใต้ครับ
app ชื่อว่า Engine Link ครับ
ไม่แน่ใจว่าฟรีรึป่าว และมีอีก app นึงยังไม่ได้ลองครับ
ชื่อ iOBD2 หน้าตาภายในก็ดูดีครับ
ผมลองเชื่อมต่อดูแล้วทราบว่าต้องทำผ่าน WiFi ถึงจะทำงานได้และ
ต้องทำกับ OS ระบบ Andriod ครับถึงจะทำงานได้(ทราบจาก พี่โอ กับพี่ตามครับ)
…เชิญพี่นะ ให้ลองโหลดมาเล่นแล้วทดสอบแทนพวกเราก่อนนะครับ
ผมยังไม่ว่างทำจริงๆ จังๆ สักที
…กลัวว่าถ้าเกิดไฟเอ็นจิ้นมันโชว์ ละก้อ…งานเข้าแน่ๆ
…สำหรับพี่นะ คงไม่มีปัญหาอยู่แล้ว :L2905:
ถ้าได้ผลอย่างไร…พวกเราแก๊งค์  :L6415:
ติดตามรอชมและพร้อมที่จะ  :L6415:
ตาม พี่นะ อยู่แล้วครับ :L2905: :L2905: :L2905: :L2901:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม 2013, 00:58:43 โดย พี่ตุ้ย_Yindee »

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
Re: **//เอาสายเพื่มพอร์ท OBD-II มาแบ่งปัน (ส่งของแล้วครับ)//**
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 23:40:16 »
สั่งของมาถึงแล้วครับ  จำนวน 10 ชิ้น (ใช้เอง 1 เหลือ 9)
เลยเอามาแบ่งที่เหลือ 9 ชิ้นครับ จองไว้ก่อนค่อยโอนหลังสงกราน (ของส่งได้หลังสงกราน/ตอน ปณ.เปิด)
ของพร้อมส่งครับ   ทั่วไปขายอยู่ 450 - 500 บาท
จัดมาให้สมาชิกในราคา 350 บาท พร้อมส่ง (มีที่นี่ที่เดียว)
-เหมาะสำหรับพี่ที่ลงกล่องดันราง/กล่องคันเร่ง แล้วช่องไม่พอให้ใส่ตัว Smart Gauge (เท่ากับเข้า  1 เพิ่มเป็น 2 ทาง)
รูปหน้าตาจริง คุณภาพทดสอบแล้ว OK เลย

เอาไว้พ่วง/แยกเป็น2ทางแบบนี้

จองกันได้เลย
1.พี่ทศ   รับแล้ว
2.พี่ชิน : ปาดำ บุรีรัมย์  โอนแล้ว
3.พี่Por Lumlukka   โอนแล้ว
4.พี่โต 1007   โอนแล้ว
5.พี่lek lhangkao  โอนแล้ว
6.พี่ม่อน  โอนแล้ว
7.พี่แกะ-Phuket โอนแล้ว
8.พี่เจมส์  โอนแล้ว
9.พี่ก้อง โอนแล้ว
10.พี่ปู้  โอนแล้ว
:L2736:
พี่ ทศครับ พอจะมีสั่งเข้ามาอีกหรือไม่ครับ สนใจอยากได้ไว้ใช้สัก 1 ชุดครับ
 :L2758:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: **//เอาสายเพื่มพอร์ท OBD-II มาแบ่งปัน (ส่งของแล้วครับ)//**
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 23:53:06 »
พี่ ทศครับ พอจะมีสั่งเข้ามาอีกหรือไม่ครับ สนใจอยากได้ไว้ใช้สัก 1 ชุดครับ
 :L2758:

กระทู้นี้เลยครับพี่ตั้ม

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2172.0.html
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
พี่ทศ ผมโอนตังค์ ตอนนี้ยังทันไหมครับ ขอโทษทีครับที่ช้าไปหน่อยครับ  :L4399:
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

พี่ชล ไปดูที่กระทู้โครงการสอง ตรงนี้อาจจะเงียบไปหน่อย

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2172.new.html#new