ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 5816 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนึ่ง_Superblack

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • Mobile 084-0066778
สอบถามครับ
« เมื่อ: 7 เมษายน 2013, 23:49:31 »
พอดีตัวฟร้อนเป็นรุ่น G9  2 din  มีเนวิเกเตอร์ เซลล์ให้ลงทะเบียนด้วยอีเมล์เราเองเวลามีอัพเดทจะได้ทำเองง่ายๆ
ก็เลยกลับมาทำเอง ที่นี้เวลาลงทะเบียนผ่านเวป   ต้องให้ใส่ S/N ของ Software และ S/N ของตัวฟร้อนด้วยประกอบกัน
S/N ของ Software มีอยู่ที่คู่มือครับ  แต่หา S/N ของฟร้อนเนี่ย  ถ้าไม่ใช่ต้องถอดตัวฟร้อนออกมาดู  พอจะหาจากที่ไหนได้บ้างครับ
โทรหาเซลล์ก็ไม่รู้อีก แต่จะหาคำตอบให้เพราะช่วงนี้หยุดยาวเลยต้องรอก่อน    พี่ๆ ใครพอจะมีประสบการณ์ชี้แนะด้วยครับ  :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 เมษายน 2013, 23:54:22 โดย Nueng_Superblack »
life is unfair

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
Re: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 เมษายน 2013, 01:22:08 »
พอดีตัวฟร้อนเป็นรุ่น G9  2 din  มีเนวิเกเตอร์ เซลล์ให้ลงทะเบียนด้วยอีเมล์เราเองเวลามีอัพเดทจะได้ทำเองง่ายๆ
ก็เลยกลับมาทำเอง ที่นี้เวลาลงทะเบียนผ่านเวป   ต้องให้ใส่ S/N ของ Software และ S/N ของตัวฟร้อนด้วยประกอบกัน
S/N ของ Software มีอยู่ที่คู่มือครับ  แต่หา S/N ของฟร้อนเนี่ย  ถ้าไม่ใช่ต้องถอดตัวฟร้อนออกมาดู  พอจะหาจากที่ไหนได้บ้างครับ
โทรหาเซลล์ก็ไม่รู้อีก แต่จะหาคำตอบให้เพราะช่วงนี้หยุดยาวเลยต้องรอก่อน    พี่ๆ ใครพอจะมีประสบการณ์ชี้แนะด้วยครับ  :sd23:

เป็นโปรแกรมนำทางอะไรครับ   SpeedNavi  หรือเปล่า 

ถ้าเป็น SpeedNavi  เข้าที่โปรแกรมก่อนแล้วให้ดูในเมนูระบบ ต่อด้วย "อื่นๆ" หรือว่า" About" ครับ
จะมีบอกอยู่ ว่า Hardware Number, Software Number และ Authorize Number
ลงทะเบียนแล้วสามารถ อัฟเดทได้ ฟรี 1 ปี หมดเวลาฟรีแล้วจะเสียค่าอัฟแผนที่หรือโปรแกรมประมาณปีละ 900 บาทครับ

หากว่าไม่ใช่ SpeedNavi ช่วยบอกด้วยครับว่าเป็นโปรแกรมอะไร พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ใช้กันอยู่อาจจะช่วยแนะนำให้ได้ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 เมษายน 2013, 08:59:55 »
 :sd23: ใช่ครับพี่โอ SpeedNavi ครับ
ตอน Register ถามหา Hardware No.ครับ
อันนี้ละครับที่ไม่รู้จะเอาจากตรงไหน รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 เมษายน 2013, 15:23:20 »

สวัสดีพี่ Nueng_Superblack ยังไม่รูว่าเรียกชื่ออะไร ใช่หนึ่ง ถูกหรือเปล่าก็ไม่ทราบ

คือตอนนี้ ผมไม่ทราบว่าอยูที่ขั้นตอนใหนครับ

1. ตอนนี้โปรแกรมทำงานได้สมบูรณ์หรือยังครับ หรือแค่เเปิดเข้าหน้าแรกได้เพื่อทำการใสหมายเลขลงทะเบียน
     ถ้าเข้าได้แค่หน้าแรกเพื่อให้ใส่หมายเลข Software กับ Hardware (ทำที่เครื่อง)หมายความว่ายังไม่ได้เปิดใช้งานได้สมบูรณ์ 
 ปกติ หมายเลข 2ตัวนี้จะให้มากับซอง หรือ กล่อง ของโปรแกรม เป็นสติกเกอร์ แปะไว้ที่ ซอง หรือที่ คู่มือ  ถ้าหากหาไม่เจอคงต้องสอบถามเซล
 หรือหาดูในซองคู่มือของฟร้อนจะเป็นซองกระดาษ หรือกล่องซีดี  ถ้าไม่มีหรือหาไม่เจอ ถามหาที่เซลก่อนถ้าไม่ได้เรื่องก็ ถ้าที่เจ้าของโปรแกรมโดยตรงได้เลยครับ

Service Center 17 FL, Sathorn Thani Building 92/47 North Sathorn Rd. Silom,
Bangrak Bangkok 10500 THAILAND
TEL +66 (0) 2 636 6577~9 FAX +66 (0) 2 636 6580
 หน้าตาซองของโปรแกรม 

2. ความหมายของเซลบอกว่าลงทะเบียน  เซลล์ให้ลงทะเบียนด้วยอีเมล์เราเองเวลามีอัพเดทจะได้ทำเองง่ายๆ

ความหมายนี้ไม่ได้เป็นการลงทะเบียนหมายเลขที่เครื่องเพื่อเข้าใช้งาน แต่เป็นการลงทะเบียนเพื่อแสดงสิทธิเป็นเจ้าของโปรแกรมตัวนี้ (ทำในเวป)
เราจะต้องลงทะเบียนเป็นสมาชิกของเวป ก่อน แล้วเข้าไปลงทะเบียนสินค้า (ตรงนี้หมายเลขสามารถดูจากในโปรแกรมได้ทั้งสามชุด ถ้าโปรแกรม
ได้ถูกใส่หมายเลข HW กับ SW แล้ว)ลองดูเพิ่มเติมที่ http://www.speednavi.com/

การดูหมายเลขต่างใน โปรแกรมเอง

เครดิต+ขอยืมรูปจาก Smart-Mobile

รูปที่สอง เลื่อนลูกศรลงมาจะเห็นหมายเลข SW HW และ AUT

ลองดูครับว่าอยู่ตรงขั้นตอนใหน หรือมีอะไรเพิ่มเติม ยินดีครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 เมษายน 2013, 15:49:05 »
ตามพี่โอเลยครับ เคยซื้อ Galaxy Tab ก็ได้มาแบบนี้เอาเลขที่ให้มาอยู่ที่กล่อง CD เลยครับ
 :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 8 เมษายน 2013, 16:14:19 »
 :sd23:  ขอบคุณครับพี่โอ งั้นเดี๋ยวขอกลับไปหาอีกทีครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 8 เมษายน 2013, 16:52:41 »
:sd23:  ขอบคุณครับพี่โอ งั้นเดี๋ยวขอกลับไปหาอีกทีครับ
เห็นขอความเลิกบุหรี่ ขอเป็นกำลังใจให้พี่Nueng_Superblack นะครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 8 เมษายน 2013, 17:23:55 »
ผมยังไม่คิดจะเลิกครับ ลงทุนมาเยอะ หมอห้ามเมื่อไหร่โน่นแหละ :sd42:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 8 เมษายน 2013, 21:05:09 »
เห็นขอความเลิกบุหรี่ ขอเป็นกำลังใจให้พี่Nueng_Superblack นะครับ

ขอบคุณครับ พี่ Leejoe :sd23:

:sd27:  :sd27:  :sd27:

เพื่อพ้องเพื่อน กูจะสู้หลังชนฝา เพื่อลูกเมีย กูจะสู้สุดใจกล้า
เพื่อพี่น้อง กูจะสู้สุดแรงหล้า เพื่อบ้านเมือง กูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย

เกี่ยวอะไรกะบุหรี่ป่าวเนี่ย  :sd42:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 8 เมษายน 2013, 22:19:39 »
สำเร็จแล้วครับ ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ชี้แนะ

- อันดับแรก เอาเมมโมรี่ใส่ใน Front ที่รถ
- เปิด Navigator ขึ้นมา  จะมีรหัส Hard Ware โชว์ที่หน้าจอ จดมาครับ
- เปิดเวป SpeedNavi ทำการสมัครสมาชิก แล้วเข้าสู่โหมด ลงทะเบียนผลิตภัณท์
- จากนั้นนำ SoftWare S/N (อยู่ในคู่มือ) และ HardWare S/N กรอกข้อมูลลงในเวปไซค์  ก็จะได้ Licence S/N มาครับ
- สุดท้ายนำรหัสที่ได้ ใส่กลับไปที่ Front ในรถ  เป็นอันเสร็จภาระกิจครับ

:sd24:  :sd24:  :sd24: 

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 9 เมษายน 2013, 15:38:26 »

ยินดีด้วยครับ พี่หนึ่ง  โปรแกรมนี้จะยุ่งยากสักหน่อยแต่ก็ทำได้สำเร็จ

อย่าลืมกลับไปลงทะเบียนสินค้าด้วยครับ เพราะเวลามีอัฟเดท แผนที่หรือเวอร์ชั่นของโปรแกรม สามารถโหลดมาใสใน การ์ดได้
และทะเบียนสินค้าจะช่วยจำระหัสต่างๆไว้ใน โปรไฟล์ ของเรา กับสถานะฟรีหรือเสียสตางค์ด้วย

อีกอย่างโปรแกรมสามารถนำไฟล์จุดที่ต้องระวัง ใส่ไว้ในการ์ด ก็พอจะรู้ว่าข้างหน้า
มีจุดอันตรายอยู่หรือไม่  (ไฟล์ชื่อ UserCamera.mgf ใส่จุดสนในของเรา)ลองหาดูในอากู๋ ของผมมี เวอร์ชั่น SQ-SQ Union

ตอนนี้เครื่องสามารถใ้ช้ได้สมบูรณ์แล้ว  ควรนำ การ์ดที่บรรจุข้อมูลมาทำการก๊อฟปี้ไว้ เป็นการ์ดสำรองไว้ ที่เคยเจอมาคือ ตัวการ์ด
เองเสียเอง จากคุณภาพของการ์ด และ อุณภูมิในรถร้อนมากตอนที่เราจอดทิ้งไว้กลางแจ้ง แต่ไม่สามารถนำไปใช้กับเครื่องอื่นได้
เนื่องจากตัวโปรแกรมจะ จับหมายเลข HW  SW  AUT  ซึ่งหมายเลขสามตัวนี้ ต้องใช้ชุดเดียวกันกับฟร้อนตัวที่ลงทะเบียนเท่านั้น

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 9 เมษายน 2013, 17:27:53 »
  ยินดีด้วยครับ พี่หนึ่ง  โปรแกรมนี้จะยุ่งยากสักหน่อยแต่ก็ทำได้สำเร็จ

อย่าลืมกลับไปลงทะเบียนสินค้าด้วยครับ เพราะเวลามีอัฟเดท แผนที่หรือเวอร์ชั่นของโปรแกรม สามารถโหลดมาใสใน การ์ดได้
และทะเบียนสินค้าจะช่วยจำระหัสต่างๆไว้ใน โปรไฟล์ ของเรา กับสถานะฟรีหรือเสียสตางค์ด้วย

อีกอย่างโปรแกรมสามารถนำไฟล์จุดที่ต้องระวัง ใส่ไว้ในการ์ด ก็พอจะรู้ว่าข้างหน้า
มีจุดอันตรายอยู่หรือไม่  (ไฟล์ชื่อ UserCamera.mgf ใส่จุดสนในของเรา)ลองหาดูในอากู๋ ของผมมี เวอร์ชั่น SQ-SQ Union

ตอนนี้เครื่องสามารถใ้ช้ได้สมบูรณ์แล้ว  ควรนำ การ์ดที่บรรจุข้อมูลมาทำการก๊อฟปี้ไว้ เป็นการ์ดสำรองไว้ ที่เคยเจอมาคือ ตัวการ์ด
เองเสียเอง จากคุณภาพของการ์ด และ อุณภูมิในรถร้อนมากตอนที่เราจอดทิ้งไว้กลางแจ้ง แต่ไม่สามารถนำไปใช้กับเครื่องอื่นได้
เนื่องจากตัวโปรแกรมจะ จับหมายเลข HW  SW  AUT  ซึ่งหมายเลขสามตัวนี้ ต้องใช้ชุดเดียวกันกับฟร้อนตัวที่ลงทะเบียนเท่านั้น

ขอบคุณครับพี่โอ ต้องหาเมมโมรี่ มาก็อบปี้ด่วนเลยครับ