ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเช๊ค Engine ขึ้น รถวิ่งได้แค่ 40 ช่วยด้วยคร้าบพี่ๆ  (อ่าน 4289 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อาร์ต-Outdoor

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 14
สวัสดีครับพี่ๆ

วันนี้หยุดงานเพราะหวังว่ากล่องคันเร่งจากพี่นะจะมาถึง แล้วก็เป็นดังคาด เย้ๆๆๆจะได้ติดตั้งแล้ว  :L2901: :L2901:  ก็ติดตั้งตามปกติอ่ะครับ แน่ใจตัวเองว่าทำตามได้ถูกต้องแน่นอน พอเสร็จก็ไปใส่ขั้วลบที่ถอดไว้ก่อนติดตั้งอุปกรณ์ หลังจากนั้นก็ start ครับ กล่องคันเร่งมีไฟเข้าเปลี่ยนโหมดได้แต่ไหงไฟเช๊คเครื่องยนต์ขึ้น ไม่ดับ ติดตลอด เอาแล้วสิเป็นไรหว่า เร่งรอบได้แค่ 2000 รอบ แบบขึ้นช้าๆ วิ่งได้แค่ 40 กม ก็เลยทำตามคำแนะนำของพี่ๆให้
1.ลองถอดขั้วลบทิ้งไว้ 30 นาที ผลเป็นเหมือนเดิม
2.ถอดสายกล่องคันเร่งออกเสียบแบบใช้เหมือนเดิม ผลไฟยังขึ้นเหมือนเดิม

ไม่มี SMG ด้วยอ่ะครับ ไม่รู้จะทำไงแล้ว รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับ  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
เอ้า พี่นะ พี่อ้อด ช่วย ด่วนเลย
ใจเย็นๆครับ รอหน่วย ช่วยเหลือหน่อยครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
มาอัพเดตครับ

พอโพสต์เสร็จสักพัก พี่นะก็โทรเข้ามาหลังจากผมกระหน่ำโทรไปหาแกเนื่องจากความตกใจ 55 โดยลืมนึกว่าวันนี้วันจันทร์ซึ่งผมลางาน พี่นะก็ฟังผมเล่านู้นนี่นั่นจนจบ แกก็ถามผมคำเดียวว่าได้ถอดปลั๊ก OBD รึปล่าว  :L4386: :L4386: :L4386: :L4386:
นั่นล่ะครับ คำตอบของปัญหา ลืมๆๆๆๆๆ ก็ไปเสียบซะ ลอง start ใหม่ ติดแล้ว ลองเบิ้ลดูนิดหน่อย เฮ คันเร่งตอบสนองตามเท้าที่กดแล้ว ไม่หน่วง ไม่อั้นที่ 2000 รอบแล้ว  :L2734: :L2734: แต่ไฟยังติดอยู่ครับ ไม่เปนไร ถอดแบตอีกรอบแล้วลองใหม่ พี่นะบอก เด๋วได้ผลประการใดจะมาแจ้งให้พี่ๆทราบโดยพลันครับ

ขอบคุณพี่โต้ง พี่นะครับ เร่งได้เหมือนเดิมก็ดีใจมากแล้วครับพี่ สงสัยต้องไปเคลียร์โค้ดที่บางแสนอาทิตย์นี้ 55

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
แหมมีเบอร์อยู่ก็ไม่บอก มิน่า line ไปให้แกๆถึงเฉยๆ ที่แท้รู้เรื่องแล้วนี่เอง จบข่าว  :L2736: :L2904: :L2901:

• Pa Mania
  • *
ก่อนอื่นเลย ขอบคุณพี่นะ พี่โต้ง พี่กิต ที่เป็นห่วงครับโดยเฉพาะพี่นะโทรให้คำแนะนำแล้วโทรมาถามอาการอีก บ้านนี้อบอุ่นสุดๆตั้งแต่เข้ามาอยู่ร่วมชายคาบ้านนี้ผมเป็นได้แต่ผู้รับ นับจากนี้ผมจะขอเป็นผู้ให้บ้างครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ผมมีเบอร์พี่นะคนเดียวครับพี่กิต เก็บไว้ตั้งแต่จะไปติดกล่องข้าวน้อยนู้นล่ะครับพี่ คิดไว้ว่าหลังไปมีตติ้งคงจะมีลิสต์เพิ่ม  :sd42: :sd42: ตอนนี้สบายใจล่ะ ไฟติดลบได้ไม่กังวัลครับ อยากได้ SMG แล้ววววว โทรหาปอน์ดอีกทีดีกว่าไม่รู้ของมารึยัง ส่วนรีวิวเด๋วผมขอลองวิ่งเล่นสัก 2-3 วันก่อนนะครับ  :L2904: :L2904:

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
ยินดีด้วยครับพี่ อาท โล่งใจแทน :L2900:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ก่อนอื่นเลย ขอบคุณพี่นะ พี่โต้ง พี่กิต ที่เป็นห่วงครับโดยเฉพาะพี่นะโทรให้คำแนะนำแล้วโทรมาถามอาการอีก บ้านนี้อบอุ่นสุดๆตั้งแต่เข้ามาอยู่ร่วมชายคาบ้านนี้ผมเป็นได้แต่ผู้รับ นับจากนี้ผมจะขอเป็นผู้ให้บ้างครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ผมมีเบอร์พี่นะคนเดียวครับพี่กิต เก็บไว้ตั้งแต่จะไปติดกล่องข้าวน้อยนู้นล่ะครับพี่ คิดไว้ว่าหลังไปมีตติ้งคงจะมีลิสต์เพิ่ม  :sd42: :sd42: ตอนนี้สบายใจล่ะ ไฟติดลบได้ไม่กังวัลครับ อยากได้ SMG แล้ววววว โทรหาปอน์ดอีกทีดีกว่าไม่รู้ของมารึยัง ส่วนรีวิวเด๋วผมขอลองวิ่งเล่นสัก 2-3 วันก่อนนะครับ  :L2904: :L2904:

แต่งรถสไตร์ปามาเนียหายห่วง ไร้กังวลครับ  :L4373: :L4384: :L2734: เพราะบ้านนี้หนูเยอะครับ  :L2739: :L2739: :L2739:

มีอะไรหนูรับไปก่อนเต็มๆครับ (รถตัวเอง เงินตัวเองครับ)  :L4387:

ใครมาบอกว่าอยากแรงอย่ากลัวพัง ก็ให้ถ่อยห่างเลยนะครับ (เพราะส่วนใหญ่คนที่พูดไม่ใช่ทั้งเจ้าของรถ และเจ้าของเงินครับ)  :L2757: :L2757: :L2757:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260

แต่งรถสไตร์ปามาเนียหายห่วง ไร้กังวลครับ  :L4373: :L4384: :L2734: เพราะบ้านนี้หนูเยอะครับ  :L2739: :L2739: :L2739:

มีอะไรหนูรับไปก่อนเต็มๆครับ (รถตัวเอง เงินตัวเองครับ)  :L4387:

ใครมาบอกว่าอยากแรงอย่ากลัวพัง ก็ให้ถ่อยห่างเลยนะครับ (เพราะส่วนใหญ่คนที่พูดไม่ใช่ทั้งเจ้าของรถ และเจ้าของเงินครับ)  :L2757: :L2757: :L2757:

หนูมารายงานตัวจ้าาาาาา :L2734:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ใจเย็นครับพี่อาร์ท  เล็กๆน้อยๆกับความตื่นเต้น   บอกแล้วไงว่าพกเบอร์ แก๊งค์กระเป๋าแหกไว้ เสมือนพกคู่มือรุ่นพูดได้ไว้ในรถครับ   :L4384:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ใจเย็นครับพี่อาร์ท  เล็กๆน้อยๆกับความตื่นเต้น   บอกแล้วไงว่าพกเบอร์ แก๊งค์กระเป๋าแหกไว้ เสมือนพกคู่มือรุ่นพูดได้ไว้ในรถครับ   :L4384:
:L2900: :L2734: :L2897: เหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ผมก็เคยครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
มาอัพเดท ไฟมันหายไปแล้วววววครับพี่ๆ  :L2758: :L2758: :L2758: :L2758: หายไปเฉยๆเลยครับ งงมาก สตาร์ทตอนเช้ายังอยู่ ออกมาสตาร์ทรถตอนจะไปกินข้าวเที่ยง หายไปเลย มีเคลียร์โค้ดเองด้วยเหรอเนี่ย  :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
สวัสดีครับ พี่อาร์ท

อย่างนี้เรียกว่า นิสัยไม่ดี ไปไม่ลา มาไม่ไหว้ครับ :sd42: :sd42: :sd42:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก